Các cụ các mợ chú ý biển báo khu đông dân cư từ Ninh Bình đến Thanh Hóa và bẫy

WHITE TIGER

Xe container
Tình hình là sau khi sửa cầu tại ngã ba cuối TP Ninh Bình nơi trước kia đặt biển báo hết khu đông dân cư,nhưng khi sửa cầu đã nhổ đi nhưng không cắm lại.Mặc dù hướng Thanh Hóa đến Ninh Bình vẫn có biển khu đông dân cư ngay ngã ba.Nhưng từ HN đi thì biển hết khu đông dân cư mới đã lùi ra cách đó khoảng 2km.Từ NB đi TH có mấy biển báo hết khu đông dân cư nhưng lại không có biển khu đông dân cư.Kinh nghiệm chạy xe mấy năm trời hôm nay em bị dính quả tốc độ đầu tiên 63/50 với kiểu biển báo kiểu này.Xuống thì được đội trưởng báo TP NB đã mở rộng về phía nam nên các cụ chú ý

ducle

Xe hơi
em định đi sầm sơn nhưng kiểu này chả muốn đi nữa, chán.

xecobonbanh

Xe buýt
Về nguyên tắc cứ chạy qua biển hết khu dân cư thì được chạy đến 80km/h chứ nhỉ.

WHITE TIGER

Xe container
Về nguyên tắc cứ chạy qua biển hết khu dân cư thì được chạy đến 80km/h chứ nhỉ.
Vấn đề biển mới cắm mới tinh và cắm tít cách đó phải 2km chứ không cắm đối diện.Nếu hướng từ Thanh Hóa về thì biển đông dân cư vẫn ở chỗ ngã 3 đó.Chú ý hơn là hôm nay khi em đi về thì biển khu đông dân cư không còn để đối diện nhau nữa mà cắm lung tung.Hướng đi thì 50 nhưng về thì 80 đoạn đó hoặc ngược lại.Pó tay với mấy ông Ninh Bình

Chỉnh sửa cuối:

adonis

Xe buýt
Tình hình là sau khi sửa cầu tại ngã ba cuối TP Ninh Bình nơi trước kia đặt biển báo hết khu đông dân cư,nhưng khi sửa cầu đã nhổ đi nhưng không cắm lại.Mặc dù hướng Thanh Hóa đến Ninh Bình vẫn có biển khu đông dân cư ngay ngã ba.Nhưng từ HN đi thì biển hết khu đông dân cư mới đã lùi ra cách đó khoảng 2km.Từ NB đi TH có mấy biển báo hết khu đông dân cư nhưng lại không có biển khu đông dân cư.Kinh nghiệm chạy xe mấy năm trời hôm nay em bị dính quả tốc độ đầu tiên 63/50 với kiểu biển báo kiểu này.Xuống thì được đội trưởng báo TP NB đã mở rộng về phía nam nên các cụ chú ý
Cụ chủ nói lan man 1 hồi người đọc bị tung hỏa mù khó hiểu.
Em diễn giải lại nhé:
-Cụ bị tóm ở đoạn qua TP Ninh Bình
-Đoạn TH thiếu 1 biển báo Đô thị- đoạn đường này chưa hoàn thiện nên biển báo chưa lắp đầy đủ, nếu bị tóm cụ cãi thật lực cho em vì mình tuân thủ biển báo mà

vietpt87

Xe hơi
Em mới đi Nghệ An khoảng 2 tuần trc, em có chú ý thì toàn bộ biển báo khu đông dân cư vs biển hết khu đông dân cư đều cắm bên tay trái hết nhé các cụ ơ...

WHITE TIGER

Xe container
Cụ chủ nói lan man 1 hồi người đọc bị tung hỏa mù khó hiểu.
Em diễn giải lại nhé:
-Cụ bị tóm ở đoạn qua TP Ninh Bình
-Đoạn TH thiếu 1 biển báo Đô thị- đoạn đường này chưa hoàn thiện nên biển báo chưa lắp đầy đủ, nếu bị tóm cụ cãi thật lực cho em vì mình tuân thủ biển báo mà
Dạ nó cắm biển mới cách đó 2 km,hết cãi cụ ạ.Có nghĩa là phần đường đó từ NB đi TH thì 50 nhưng chiều ngược lại vẫn đoạn đó đi 80.Em bó tay

honza

Xe tải
Cái này em nghĩ bình thường; Hai chiều đường riêng biệt có dải phân cách cứng. 1 chiều 80, 1 chiều 50 vẫn ok!
Chiều vào đô thị lại nó cắm biển 50 vì đã đến chỗ đông người qua lại cần phải giảm tốc độ để đảm bảo an toàn.
Chiều ra vì đoạn đó vẫn chưa đủ điều kiện cho phép chạy nhanh nên có thể quá lên 2km mới căm biển 80!
Không nhất thiết cứ phải tại 1 chỗ 2 chiều đều căm biển! Và khi mình đi cũng chỉ nên chú ý biển bên chiều đường của mình thôi chứ cụ!

Evo600

Xe tải
Giống đoạn gần đến Nam Định, chiều đi thì 80, nhưng chiều về thì chỉ 50 thôi. Cứ theo biển mà đi thôi, ko thể chơi kiểu suy luận được.

QuangVD

Xe tăng
Thanh Hóa có bắn tốc độ ở QL1A đâu, QL1A giờ chỉ toàn làm luật xe tải (1 chốt ở Quảng Xương, 1 chốt ở Hà Trung). Bắn tốc độ toàn ở đoạn Ngọc Lặc - Cẩm Thủy trên đường HCM thôi :-c
Tháng nào em chả làm đôi cuốc HN - TH về thăm nhà, cứ hết đất Ninh Bình là em chạy thục mạng, miễn đường vắng và an toàn :)

adonis

Xe buýt
Thanh Hóa có bắn tốc độ ở QL1A đâu, QL1A giờ chỉ toàn làm luật xe tải (1 chốt ở Quảng Xương, 1 chốt ở Hà Trung). Bắn tốc độ toàn ở đoạn Ngọc Lặc - Cẩm Thủy trên đường HCM thôi :-c
Tháng nào em chả làm đôi cuốc HN - TH về thăm nhà, cứ hết đất Ninh Bình là em chạy thục mạng, miễn đường vắng và an toàn :)
Vâng đúng như vậy ạ, nhưng nếu đã thấy biển đo thị thì chỉ chạy 50 thôi ạ

manhhung107

Xe hơi
em định đi sầm sơn nhưng kiểu này chả muốn đi nữa, chán.
ngoài đường giờ chỗ nào mà chẳng thế hả cụ, cứ nghĩ như cụ thế thì chắc cụ chỉ ngồi ở nhà suốt ngày thôi không đi đâu được. tham gia giao thông cứ đúng biển báo mà làm, nếu bị bẫy thì phải chấp nhận vì mình đen vãi đạn...

technhn

Xe hơi
Ninh Bình đi Thanh Hóa biển toàn bên trái đường thôi cụ, em vừa đi về chỗ nào không rõ thì cứ 50 mà đi cho lành cụ à

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
cháu hôm qua vừa đi Thanh Hóa về qua Ninh Bình thấy đường làm be bét trong 1A cũ chả thấy biển báo chạy đâu hết may mờ không có xxx không thì toi vì cháu cứ 80 cây chuối khi có thể, qua Hà Nam thì bị ngắm chứ không bị cạp nong

longphamhoai

Xe tăng
Em mới đi Nghệ An khoảng 2 tuần trc, em có chú ý thì toàn bộ biển báo khu đông dân cư vs biển hết khu đông dân cư đều cắm bên tay trái hết nhé các cụ ơ...
Các cụ giải ngố cho em, biển GT cắm bên trái đường thì hiệu lực thế nào???

khkdgs

Xe điện
Tóm lại cụ chủ nói gì em không hiểu. Cứ đúng biển mà đi thì có vấn đề gì đâu.em chỉ hiểu hình như cụ chủ quen đường quen biển nhưng do họ thay đổi,thành ra chiêu ngựa quen đường cũ không áp dụng được.

VQ_A8

Xe tăng
Vấn đề biển mới cắm mới tinh và cắm tít cách đó phải 2km chứ không cắm đối diện.Nếu hướng từ Thanh Hóa về thì biển đông dân cư vẫn ở chỗ ngã 3 đó.Chú ý hơn là hôm nay khi em đi về thì biển khu đông dân cư không còn để đối diện nhau nữa mà cắm lung tung.Hướng đi thì 50 nhưng về thì 80 đoạn đó hoặc ngược lại.Pó tay với mấy ông Ninh Bình
Hai hướng có dải phân cách cứng. Hướng đi nhà dân ngay kề đường nên cắm 50 là đúng. Còn hướng về giáp ngay đường tàu, không có nhà dân sát đường nên vẫn để 80. Em nghĩ như vậy chả có gì sai cả cụ ạ.