Thảo luận Các cụ bắt hộ bệnh con Lacetti nhập giúp e

letruongks

Xe tải
e đang chạy con Lac nhập bản SX đời 2009, mới bị hiện tượng đi trời nắng nóng, bật điều hòa quạt gió số 3, đi tầm 50km thì bị bó máy, đạp ga rất ì máy, mở nắp capo thấy nóng hơn bình thường nhiều, hệ thống làm mát đã kiểm tra vẫn hoạt động bình thường, kim nhiệt vẫn dưới 1/2. Còn đi ban đêm, trời mát thì chẳng làm sao! em mới bị 2 lần, mỗi lần cách nhau 1 tháng, mà đúng toàn lần đi đường trường trời nắng nóng! mang ra 2 gara đều chưa bắt được bệnh bảo nghi là bơm xăng nhưng không chắc chắn bảo theo dõi thêm, em mới thay bơm xăng lúc 6 vạn (chưa hỏng vẫn thay), bây giờ mới hơn 9 vạn. Các cụ cao tay chỉ giáo giúp em với ạ!
Chân thành cám ơn các cụ, rượu đã rót sẵn mời các cụ!

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Nếu còn cái bơm xăng cũ thì cụ thử lắp nó vào xem ntn . dòng này cần thợ chuẩn bắt đúng bệnh thì đi mới an tâm dc.

muitranhaibanh

Xe buýt
Cụ xem nó chạy đủ 4 máy không.dòng xe hàn nó thế đấy.khi nóng máy bắt đầu ì xe vì xác nặng

formen

Xe lăn
Nóng là nóng, bó cả máy r mà kim nhiệt vẫn 1.2 thì em cũng thấy lạ thặc. Cụ k tra trực tiếp cái cảm biến nhiệt xem sao.
Rồi đến Van hằng nhiệt có bị kẹt hay h động bình thg k.

Bơm làm mát ok k.

Két làm mát, quạt tản nhiệt ok k?

Quạt đã thay mới chưa hay vẫn quạt cũ, chổi than cũ hay bị chập chờn ntn lắm.

Bị bơm xăng thì nó chết máy hoặc hẫng ga chứ có nóng nhưng ít thôi.

mabu44

Xe tăng
Hệ thống làm mát cụ đã kiểm tra ok chưa, mức nước, cảm biến nhiệt, quạt gió...nếu hoạt động ổn định thì khả năng bỏ máy. Cụ kiểm tra bugi, mobin xem, chứ hệ làm mát vẫn ổn thì cụ đi xa hay gần máy nó vẫn chỉ duy trì nhiệt độ thế thôi, ko phải cứ đi xa là nóng hơn đi gần đâu. Nguyên tắc giải nhiệt cưỡng bức mà.

letruongks

Xe tải
Nóng là nóng, bó cả máy r mà kim nhiệt vẫn 1.2 thì em cũng thấy lạ thặc. Cụ k tra trực tiếp cái cảm biến nhiệt xem sao.
Rồi đến Van hằng nhiệt có bị kẹt hay h động bình thg k.

Bơm làm mát ok k.

Két làm mát, quạt tản nhiệt ok k?

Quạt đã thay mới chưa hay vẫn quạt cũ, chổi than cũ hay bị chập chờn ntn lắm.

Bị bơm xăng thì nó chết máy hoặc hẫng ga chứ có nóng nhưng ít thôi.
Hệ thống làm mát cụ đã kiểm tra ok chưa, mức nước, cảm biến nhiệt, quạt gió...nếu hoạt động ổn định thì khả năng bỏ máy. Cụ kiểm tra bugi, mobin xem, chứ hệ làm mát vẫn ổn thì cụ đi xa hay gần máy nó vẫn chỉ duy trì nhiệt độ thế thôi, ko phải cứ đi xa là nóng hơn đi gần đâu. Nguyên tắc giải nhiệt cưỡng bức mà.
e thì cũng biết tí ti, nhưng cũng vứt vào 2 gara kiểm tra, trong đó có 1 gara thì để lại nguyên ngày để ktra hệ thống làm mát và chạy thử thì báo hệ thống làm mát bình thường, chạy thử 3-40km cũng nắng nóng thì thấy chẳng làm sao?

Mỳ 2 tôm

Xe điện
e thì cũng biết tí ti, nhưng cũng vứt vào 2 gara kiểm tra, trong đó có 1 gara thì để lại nguyên ngày để ktra hệ thống làm mát và chạy thử thì báo hệ thống làm mát bình thường, chạy thử 3-40km cũng nắng nóng thì thấy chẳng làm sao?
Ma làm

formen

Xe lăn
Xe cũ em nghi nhất con quạt chập chờn chổi than, cụ tháo hẳn quạt ra vệ sinh chổi than, nếu mòn rồi tích kiệm thì thay chổi than, nếu mòn hẳn thay quạt, nếu bt thì mình cũng loại đc nguyên nhân này.

mabu44

Xe tăng
Trước em cũng chạy Cruze 1 thời gian, dòng này đầm, chắc , nhưng điện đóm hay có vấn đề. Vào gara rất khó kiểm tra vì nó không hỏng ngay là bất chợt mới xảy ra, bình thường lại ko sao. Trước xe em đang đi tự dưng tắt máy, không rõ nguyên nhân, vặn chìa khóa thì đề lại đc ngay mới lạ, đi mấy gara đều ko ra lỗi gì, vì chỉ 3 hay 4 tháng mới có thể xảy ra 1 lần. Sau em thay hết cụm mobin thì tuyệt nhiên ko thấy xảy ra nữa. Chạy cả năm ko sao.

Lacet_ti

Xe container
e đang chạy con Lac nhập bản SX đời 2009, mới bị hiện tượng đi trời nắng nóng, bật điều hòa quạt gió số 3, đi tầm 50km thì bị bó máy, đạp ga rất ì máy, mở nắp capo thấy nóng hơn bình thường nhiều, hệ thống làm mát đã kiểm tra vẫn hoạt động bình thường, kim nhiệt vẫn dưới 1/2. Còn đi ban đêm, trời mát thì chẳng làm sao! em mới bị 2 lần, mỗi lần cách nhau 1 tháng, mà đúng toàn lần đi đường trường trời nắng nóng! mang ra 2 gara đều chưa bắt được bệnh bảo nghi là bơm xăng nhưng không chắc chắn bảo theo dõi thêm, em mới thay bơm xăng lúc 6 vạn (chưa hỏng vẫn thay), bây giờ mới hơn 9 vạn. Các cụ cao tay chỉ giáo giúp em với ạ!
Chân thành cám ơn các cụ, rượu đã rót sẵn mời các cụ!
Em trước đi con SE 7 năm.
Dòng này thì nó hay trục trặc ht làm mát, đường ống rất hay bị E - cụ thỉnh thoảng nghe tiếng nước chảy róc rách ko ?
Bị E nhiều thì khả năng làm mát liên tục kém, cảm biến nhiệt thấy vẫn OK nhưng máy chỗ nóng, lạnh khác nhau ,dẫn đến bó máy
Em suy luận như thế, cụ thử xem lại.

letruongks

Xe tải
Em trước đi con SE 7 năm.
Dòng này thì nó hay trục trặc ht làm mát, đường ống rất hay bị E - cụ thỉnh thoảng nghe tiếng nước chảy róc rách ko ?
Bị E nhiều thì khả năng làm mát liên tục kém, cảm biến nhiệt thấy vẫn OK nhưng máy chỗ nóng, lạnh khác nhau ,dẫn đến bó máy
Em suy luận như thế, cụ thử xem lại.
Đúng là thi thoảng đạp thốc ga e nghe thấy tiếng róc rách! Thế là e nước hả cụ? Xử lý ntn ạ?

Maianh house

Xe hơi
Kt dây curoa quạt làm mát máy nó bị dão ko?

Realtime

Xe hơi
Con này giờ đi tốn xăng không bác