Hải Dương Các chương trình từ thiện của OF Hải Dương

Hoa Nắng

Xe tăng

Dạ vâng, đc sự góp ý của một số Kụ Mợ, chuyển giờ sớm hơn! Chốt chắc: 2hpm cả nhà nhé!
Lịch trình có chút thay đổi ạ: Chiều nay e đã thu thập việc thẩm định của Cụ DG8809, Hoanang đã đi thực tế & tgoong tin từ gia đình cháu Trang...sẽ dừng trường hợp này và tiếp tục tìm trường hợp khác xứng đáng hơn. Vì vâỵ, 2hpm Đoàn UHTT sẽ xuống nhà a chị Vẹo-Hến trao quà, sau đó tiếp tục đi Trạm tấu tại Sặt (Mợ Hoa Nang có trách nhiệm lấy địa chỉ rõ ràng ạ).
Kính!
Cụ Chánh giao trọng trách nặng quá, hic hic...b-(
Tình hình là từ sáng đến giờ em gọi phải đến khoảng gần chục người, cuối cùng cũng ra được cái Địa Chỉ ạ. cả nhà khen em đi :x
Sau khi loanh quoanh gọi hết cho người thân, bạn bè, đồng nghiệp rồi chốt lại là gọi cho 1 anh bên Đài Truyền Hình HD, và sau khi xin được cái số điện thoại và địa chỉ thì anh ấy có nói:" Bên truyền hình anh có quy định, khi 1 chương trình nào đó lên sóng, mà nhận được phản hồi từ người dân, như là đến ủng hộ từ cá nhân, hay doanh nghiệp nào đấy. Thì phóng viên bọn anh phải đi theo, quay phim, chụp ảnh và lên phóng sự tiếp...
Hic, em hãi quá cơ, nghĩ bụng:" ui chết, mình cá nhỏ mà lên truyền hình có mà ê chết à.."
Thế là em phải cảm ơn rồi từ chối khéo mãi, nói là bọn em chỉ là 1 nhóm thiện nguyện nhỏ, không có gì to tát cả, thôi các anh cứ để bọn em lặng lẽ làm...
Thế là anh ấy...dỗi! Có thế mà cũng dỗi nhỉ? =))
Thông tin mà em có được là anh Bùi Văn Xuân gần 50 tuổi, bị bệnh viêm đa khớp, dẫn đến liệt nửa người hơn 30 năm nay. Và suốt mấy chục năm thì tình trạng của anh là 2 chân, 2 tay teo, co quắp, liệt toàn thân, chỉ còn da bọc xương, nằm tại chỗ. Do các khớp bị viêm nên Dù mùa đông hay hè, đều phải cởi trần, không thể mặc áo. Ngoài anh ra thì có đến 3 thành viên khác trong gia đình cũng bị bệnh như vậy.
Địa chỉ của anh là: xóm Đình, thôn Đồng Lạc, xã Hồng Đức, huyện Ninh Giang.

Các cụ cho ý kiến ạ.

Website
www.canhquynh.traucau.vn
Tình hình mấy giờ đi các Cụ nhể?e đợi ở quán rồi mà chưa thấy ai ra?

Hoa Nắng

Xe tăng
Hiện đã có mặt
Cafedelta
Hoa nang
Fiat lê Hải
Mặc dù thời gian vẫn cao su mất 30 phút, nhưng công việc đã tương đối thành công anh nhỉ.
Mỗi tội cả nhà hơi mất điểm nhé, đi về xong chẳng off báo cáo thành tích và chúc mừng gì cả.

Blinlove

Xe điện
BÁO CÁO TRAO QUÀ TỪ THIỆN ĐỢT 01 NĂM 2013.​
Kính thưa Các Cụ Mợ! Chiều Chủ nhật Đoàn nhà HD chúng ta có đồng đảo các Mem gồm: Em, Cụ Phá Fulro, DG8809, Phuong_Dong, Deltacafe, Tuanauto, AndyTran, Fiatalbea, Mợ Hoa Nang đã tham gia Buổi Trao quà tới tận tay nhà anh chị Hến - Vẹo và anh Bùi Văn Xuân. E xin đưa một số hình ảnh mang tính chất lưu Phòng Truyền Thống ạ:

1. Gia đình anh chị Hến - Vẹo

Đỗ xe và tập chung đoàn, nhìn Cụ nào cũng phấn khởi

Ngõ vào như bao làng quê VN

Trong gia đình anh chị thì chẳng có đến nổi một cái ghế để tiếp khách, chúng e người thì đứng, người thì ngồi trên hai chiếc giường siêu vẹo

Được sự Thống nhất của Các Cụ Mợ, Đoàn HD đã trao phần quà trị giá 5 triệu đồng tới tận tay chị Hến (Người phụ nữ duy nhất có sức lao động trong gia đình, nuôi 03 người con và chồng bệnh tật)

Lần đi Trạm tấu, chúng e đã rõ khổ do không gọi được điện thoại cho chị Hến mặc dù có số hẳn hoi, tìm nhà thì địa chỉ không rõ ràng, đến sarm tối mới lần được nhà anh chị. Sau mới biết điện thoại của chị hỏng và sửa chữa nhiều lần rồi nhưng chẳng thể nghe nổi. Cá nhân e xin tặng thêm chị đt mới để tiện sinh hoạt trong thời gian tới (vì còn đi chạy chữa cho con thứ 3 tới đây)

Một chút quần áo rét của e và Bu e, mong rằng gia đình anh chị Hến có thêm chút hơi ấm của OFHD chúng ta. Rất mong Mem nhà ta, ai có còn thừa quần áo cũ ko dùng đến cùng gom tiếp để gửi lần tới ạ

Dù quà không có nhiều, nhưng chúng e cũng cảm giác được sự niềm vui ấm lòng và hạnh phúc của gia đình chị Hến, mong rằng thời gian tới các cháu của anh chị sẽ khỏe mạnh như các bé cùng xóm ở đây và đỡ đần được Bố Mẹ nhiều hơn

2. Nhà anh Bùi Văn Xuân
Tại địa chỉ Mợ Hoa nang đã có, chúng e lần tìm về thôn Đồng Lạc, xã Hồng Đức, huyện Ninh Giang. Do đường Nông thôn ngoằn nghèo và rất khó đi (nên lần đi trạm tấu trước cũng ở Ninh Giang chúng e quốc xe máy ạ). Phải để xe đầu thôn, cùng đi bộ tìm nhà anh Xuân. Qua nói chuyện cùng anh và bác hàng xóm được biết Anh suốt mấy chục năm thì tình trạng của anh là 2 chân, 2 tay teo, co quắp, liệt toàn thân, chỉ còn da bọc xương, nằm tại chỗ. Do các khớp bị viêm nên Dù mùa đông hay hè, đều phải cởi trần, không thể mặc áo. Rất may a chỉ bị liệt người, nhưng đầu thì hoàn minh mẫn và nói chuyện rất rôm rả...có tài vặt là vẽ tranh và sửa đài đơn gian cho bà con trong thôn làng.
Anh Xuân được họ hàng và bà con xây cho một ngôi nhà nhỏ và ở một mình, nhưng bên cạnh thì có các anh chị em ruột luôn săn sóc. Do vậy, đánh giá của cả đoàn thì thực tế anh Xuân bị nằm liệt, gia đình khó khăn, hoàn toàn ko có khả năng kinh tê nhưng vẫn được sự đỡ đầu của anh chị e ruột xung quanh cũng như bà con trong thôn Đồng Lạc - Nên đã quyết định Biếu anh 500,000 VND để thêm tiền thuốc bệnh.

Trên đường về, thấy có hai thôn nữ mãi ko nổ được cái bình bịch bịch thì bất ngờ có vị Đàn ông ga lăng nhất ô ép liền hành động cao đẹp: "ko nổ được hả e, để a", đúng bệnh yêu xe sẵn có, a ta "sờ phát nổ ngay" - thế mới tài chứ

Và từ bé đến lớn chúng e mới nhìn thấy hoa này, e đố cả nhà là hoa gì ấy. Chắc chỉ Tuổi thơ dự dội nơi làng quê mới biết được thôi, đó là hoa rau đay. E thử tài chộp macro ạ!

Hoa Nắng

Xe tăng
Đội hình thì đẹp, tinh thần thì rất OF, em phải nói thật, các cụ nhà mình đẹp zai thật... nhìn cứ sáng chói hết cả lên.
Chuyến thiện nguyện coi như đã thu về được kết quả tốt đẹp.
Like cho cả nhà mình...

vô lăng dây

Xe tải
Chúc mừng OF HD nhé. Rất cảm động và ý nghĩa ạ :)
Tiếc là thời gian gần đây cuối tuần em bận đi train ở các tỉnh nên ko hóng được. Hẹn dịp khác vậy :(

Blinlove

Xe điện
Chúc mừng OF HD nhé. Rất cảm động và ý nghĩa ạ :)
Tiếc là thời gian gần đây cuối tuần em bận đi train ở các tỉnh nên ko hóng được. Hẹn dịp khác vậy :(
Còn đọt 2 nữa, Mợ cố gắng tham gia cùng đoàn thêm ý nghĩa và cũng là dịp gần gũi Mem cũ Mợ nhé!

Rất ý nghĩa.
Tiếc là em bận quá nên không tham gia được. Khất cả nhà lần sau

HwngHD

Xe tăng
Rất nhân văn, chúc chi hội chúng ta làm được nhiều điều ý nghĩa như vậy. Tháng 12 em sẽ tham gia CT sưởi ấm Pa Ủ, sẽ mang màu áo OF HD hòa cùng OF mang hơi ấm tới bà con miền biên ải.

Hoa Nắng

Xe tăng
Rất nhân văn, chúc chi hội chúng ta làm được nhiều điều ý nghĩa như vậy. Tháng 12 em sẽ tham gia CT sưởi ấm Pa Ủ, sẽ mang màu áo OF HD hòa cùng OF mang hơi ấm tới bà con miền biên ải.
Em thì lại nghĩ khác anh 1 chút, đó là việc của chính nhà OFHD, ngay tại quê hương mình mà còn chẳng tham gia thì không hiểu anh mang màu cờ sắc áo lên biên ải để làm gì. Quảng cáo cho sự nhiệt tình của cá nhân OFHD, hay bộ mặt chung cho cả chi hội ??? Hay...là Pa Ủ quanh co, trèo đèo lội suối... khác chi chuyến phượt...
Việc nhà chẳng lo, lo việc xa quá...

HwngHD

Xe tăng
Em thì lại nghĩ khác anh 1 chút, đó là việc của chính nhà OFHD, ngay tại quê hương mình mà còn chẳng tham gia thì không hiểu anh mang màu cờ sắc áo lên biên ải để làm gì. Quảng cáo cho sự nhiệt tình của cá nhân OFHD, hay bộ mặt chung cho cả chi hội ??? Hay...là Pa Ủ quanh co, trèo đèo lội suối... khác chi chuyến phượt...
Việc nhà chẳng lo, lo việc xa quá...
Anh đi theo ý nguyện cá nhân thôi.
Là thành viên OF HD và luôn hướng về OF HD nên a mặc áo OF HD.

Hoa Nắng

Xe tăng
Anh đi theo ý nguyện cá nhân thôi.
Là thành viên OF HD và luôn hướng về OF HD nên a mặc áo OF HD.
:" Là thành viên OF HD và luôn hướng về OF HD ..." Anh nói Chuẩn. Bởi vì không riêng gì anh, mà tất cả thành viên của OFHD nói riêng, và OF toàn quốc nói chung, đều phải hướng về chi hội nơi mình sinh hoạt chung, cùng chung tay góp sức với chính ngôi nhà chung ấy. Mình sống và bước ra từ đâu, thì tình cảm và trách nhiệm phải hướng về nơi ấy đầu tiên. Giống như gia đình ở nhà của mình vậy, việc nhà mình phải làm trước hết, xong mới đến giúp cho nhà hàng xóm được.
Có 1 cụ gạo cội nhà mình sáng nay bàn về chủ đề này có nói với em 1 câu :" Làm từ thiện thì làm ở bất cứ đâu, bất cứ nơi nào, vùng miền nào cũng được...Đều là cái tốt"
Đúng, Phật Tại Tâm mà.

Tâm là tất cả, tất cả tại Tâm, tất cả Từ tâm mà ra.

HwngHD

Xe tăng
:" Là thành viên OF HD và luôn hướng về OF HD ..." Anh nói Chuẩn. Bởi vì không riêng gì anh, mà tất cả thành viên của OFHD nói riêng, và OF toàn quốc nói chung, đều phải hướng về chi hội nơi mình sinh hoạt chung, cùng chung tay góp sức với chính ngôi nhà chung ấy. Mình sống và bước ra từ đâu, thì tình cảm và trách nhiệm phải hướng về nơi ấy đầu tiên. Giống như gia đình ở nhà của mình vậy, việc nhà mình phải làm trước hết, xong mới đến giúp cho nhà hàng xóm được.
Có 1 cụ gạo cội nhà mình sáng nay bàn về chủ đề này có nói với em 1 câu :" Làm từ thiện thì làm ở bất cứ đâu, bất cứ nơi nào, vùng miền nào cũng được...Đều là cái tốt"
Đúng, Phật Tại Tâm mà.

Tâm là tất cả, tất cả tại Tâm, tất cả Từ tâm mà ra.
Xây trường Pa Ủ là 1 dự án rất lớn cần sự ủng hộ sức người sức của của hàng vạn thành viên mấy diễn đàn. vì ko đủ kinh phí nên mỗi năm xây thêm 1 tý chứ ko làm 1 lần được.
vẹn toàn được thì ai chẳng muốn nhưng điều kiện anh chưa cho phép, thân.

Hoa Nắng

Xe tăng
Xây trường Pa Ủ là 1 dự án rất lớn cần sự ủng hộ sức người sức của của hàng vạn thành viên mấy diễn đàn. vì ko đủ kinh phí nên mỗi năm xây thêm 1 tý chứ ko làm 1 lần được.
vẹn toàn được thì ai chẳng muốn nhưng điều kiện anh chưa cho phép, thân.
Ai cũng hiểu, chỉ 1, 2 người rất rất hiểu...
Kính!