Các bác đã gặp hiện tượng này ở M3 2009 chưa ??

Aids

Xe điện
Tối nay tôi đi về gặp hiện tượng rất lạ ở xe tôi . Trước khi hiện tượng này xảy ra thì cháu bé hơn 2 tuổi nhà tôi có mở cửa phụ phía sau phải và bị kẹp tay vào cái nắm mở cửa , vợ tôi mở cửa rồi ngồi cạnh ghế lái trước đó . Bỗng nhiên xe còi kêu liên tục , 4 đèn đều nháy liên tục theo . Nháy và kêu liên tục khoảng 20 hồi thì dừng lại sau đó lại lặp đi lặp lại tới 3 lần . Lúc sau xe đi đến hàng phở , vợ tôi mở cửa phía sau bên phải ( cái cửa con trai tôi bị kẹp tay) , xe lại kêu và báo hiệu liên tục như vậy . Ngượng quá mọi người lại tưởng tôi chơi trội gì đó bóp còi inh ỏi nhưng quả thật không phải xe cứ tự còi liên tục rồi các đèn nhày liên tục như vậy khoảng 3-4 đợt thì dừng lại . Sau đó xe lại vận hành bình thường . Xe tôi không lắp gì đặc biệt chỉ lắp thêm cái màn hình DVD và camera lúc lùi xe. Xe tôi gặp hiện tượng gì vậy hả các bác ? Mong các cao thủ hội Mazda chẩn bệnh giúp.
Merci bien
Aids

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Oạch. Em chưa thấy vụ này bao giờ. Em nghĩ có lẽ là do hệ thống báo động gì đấy.
Lần trước xe em bị chập điện thì ở ngoài bãi gửi xe người ta cũng bảo là xe e tự nhiên nó kêu liên tục. Cụ cẩn thận nhé.
Cụ nào nghiên cứu giúp xem cái vụ báo động trên M3 sử dụng thía nào cái :^)

Aids

Xe điện
Bác nói làm tôi thấy cũng hơi ghê ghê để mai đi lại và theo dõi xem thế nào . Cảm ơn bác

No.2

Xe hơi
Cái ấy gọi là Theft Deterrent System bác ạ. Cháu nhà bác bị kẹp tay dẫn đến cái tay nắm cửa ấy bị lệch một cái gì đó khiến cho nó nghĩ là có thằng cậy cửa nên nó kêu ầm lên thôi. Lần sau bị thế bác thử ấn nút unlock trên cái khóa xe xem sao nhé. Nếu thỉnh thoảng vẫn bị thì nên kiểm tra lại cái cửa hôm trước bị kẹt.

Aids

Xe điện
Đúng rồi, tôi thấy bác số 2 nói rất hợp lí tôi cài lại cái chốt cửa thì không thấy gì nữa .

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Cái ấy gọi là Theft Deterrent System bác ạ. Cháu nhà bác bị kẹp tay dẫn đến cái tay nắm cửa ấy bị lệch một cái gì đó khiến cho nó nghĩ là có thằng cậy cửa nên nó kêu ầm lên thôi. Lần sau bị thế bác thử ấn nút unlock trên cái khóa xe xem sao nhé. Nếu thỉnh thoảng vẫn bị thì nên kiểm tra lại cái cửa hôm trước bị kẹt.
Cụ nào test vụ này giùm em đi. Cụ khóa cửa rùi thử bẻ gương hoặc cậy cửa xem sao. :)):)):))

Cuong762001

Xe buýt
kụ nói rất chuẩn, có thể cái cảm biến báo động ở cửa của kụ bị kẹt thôi mừ , tôi thấy cái báo động của nó cũng thông minh lắm đấy , ví dụ lắp capo vẫn mở thì nó không hú , hoăc cốp sau mở còi cũng không hú , cái này tui thử nhiều quá nên tiêu mất cái còi zin rồi , đỗ bấm còi thì nó kêu , đi thì nó lúc kêu lúc không kêu , hôm nay vừa thay đôi còi Nhật sản xuất tại India , bảo hành 180 ngày , kêu inh ỏi làng nước:21:.kụ aids đi xe m3-1.6- bạc , biển số 30S 69-86 ah ? Xe kụ có phải bị bẹp một chút ở cửa sau bên phải không ? Nếu đúng thì Xe tui giống xe kụ chỉ khác biển số 30S 69-68.(b)

No.2

Xe hơi
Cụ nào test vụ này giùm em đi. Cụ khóa cửa rùi thử bẻ gương hoặc cậy cửa xem sao. :)):)):))
Vụ này khó thử thật. :21::21::21:. Lúc lấy xe về em thấy có mẩu decal tròn tròn ghi anti theft. Đọc manual thấy bảo là M3 có cái system ấy và đề nghị dán cái decal ấy vào chỗ nào dễ đọc để mấy chú trộm đừng cậy cửa. Đến trộm còn chẳng muốn thử nữa là. Mà xe bác đêm trước kêu, sáng sau chập có khi là có chú chuột nào cậy cửa vào cắn dây chăng???:)):)):))

@ cuong 762001: bác thử kiểu gì thế? em cũng muốn thử nhưng cậy cửa thì xót xe lắm. :21:. Em đọc qua manual thấy có 5-6 trường hợp báo động kêu nhưng trình độ tiếng Trung của em còi nên chỉ hiểu lơ mơ vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Mazda 3 2009

Xe hơi
em cũng bị mấy lần thằng em 4 tuổi ngồi trong xe mở cửa gì gì đó nó kêu loạn cả lên, thực ra em cũng ko hiểu nguyên tắc hoạt động của nó lắm, thử mấy lần bẻ gương cậy cửa mà nó chả kêu:21:toàn kêu mấy trường hợp kiểu gì ấy

Luotgio

Xe tải
Hôm nay em cũng vừa bị còi kêu 2 lần.
Dừng xe, tắt máy, chuẩn bị mở cửa đi ra thì có điện thoại, nghe hết cú điện thoại, mở cửa xe đi ra thì còi kêu toáng lên. Bèn bấm mở khóa, thế là hết.
Em đang nghĩ là cái chức năng HIỆN ĐẠI (HẠI ĐIỆN) này của nó mình chưa khám phá hết và định ngày mai thử...cậy cửa xem nó có kêu không??? thì gặp Cụ chủ thớt nêu vấn đề.
Cụ làm em ...no lắng quá, mất ngủ.
Hay là bi giờ chạy ra bãi xe xem sao nhỉ???
:'(

isabinh

Xe điện
Xe em còn lạ thế này cơ. Ông bảo vệ gần sáng gọi điện kêu ầm lên, bắt phải ra kiểm tra xe xem thế nào. chả là xe em tự nhiên nổ máy mà chẳng có ai động vào nện bảo vệ sợ quá tưởng ma làm. Em chạy ra xem thì đúng thật nó đang nổ máy nên hoảng quá không biết bị làm sao. chìa khóa vẫn cầm ở tay...tìm hiểu nguyên nhân thì hóa ra là em quên tắt đài nên nó cứ sập xình suốt từ tối đến nửa đêm nên gần hết điện xe nó tự đề máy để nạp accu. nếu vậy thì hay phết nhể

guestx

Xe máy
Website
www.facebook.com
Tối nay tôi đi về gặp hiện tượng rất lạ ở xe tôi . Trước khi hiện tượng này xảy ra thì cháu bé hơn 2 tuổi nhà tôi có mở cửa phụ phía sau phải và bị kẹp tay vào cái nắm mở cửa , vợ tôi mở cửa rồi ngồi cạnh ghế lái trước đó . Bỗng nhiên xe còi kêu liên tục , 4 đèn đều nháy liên tục theo . Nháy và kêu liên tục khoảng 20 hồi thì dừng lại sau đó lại lặp đi lặp lại tới 3 lần . Lúc sau xe đi đến hàng phở , vợ tôi mở cửa phía sau bên phải ( cái cửa con trai tôi bị kẹp tay) , xe lại kêu và báo hiệu liên tục như vậy . Ngượng quá mọi người lại tưởng tôi chơi trội gì đó bóp còi inh ỏi nhưng quả thật không phải xe cứ tự còi liên tục rồi các đèn nhày liên tục như vậy khoảng 3-4 đợt thì dừng lại . Sau đó xe lại vận hành bình thường . Xe tôi không lắp gì đặc biệt chỉ lắp thêm cái màn hình DVD và camera lúc lùi xe. Xe tôi gặp hiện tượng gì vậy hả các bác ? Mong các cao thủ hội Mazda chẩn bệnh giúp.
Merci bien
Aids
@Aids: Xe bạn co DVD, vậy đồng hồ báo mức tiêu thụ nhiên liệu có hoạt động k?
Cảm ơn bạn.

Aids

Xe điện
kụ nói rất chuẩn, có thể cái cảm biến báo động ở cửa của kụ bị kẹt thôi mừ , tôi thấy cái báo động của nó cũng thông minh lắm đấy , ví dụ lắp capo vẫn mở thì nó không hú , hoăc cốp sau mở còi cũng không hú , cái này tui thử nhiều quá nên tiêu mất cái còi zin rồi , đỗ bấm còi thì nó kêu , đi thì nó lúc kêu lúc không kêu , hôm nay vừa thay đôi còi Nhật sản xuất tại India , bảo hành 180 ngày , kêu inh ỏi làng nước:21:.kụ aids đi xe m3-1.6- bạc , biển số 30S 69-86 ah ? Xe kụ có phải bị bẹp một chút ở cửa sau bên phải không ? Nếu đúng thì Xe tui giống xe kụ chỉ khác biển số 30S 69-68.(b)
Đúng rồi bác ạ , Bác nhìn tinh thế , hậu quả lùi vào cột điện đấy . Tôi làm lại rồi , lại ngon ngay . Xe tôi và bác gặp nhau 1 lần rồi mà
Bien cordialement
Aids

Aids

Xe điện
@Aids: Xe bạn co DVD, vậy đồng hồ báo mức tiêu thụ nhiên liệu có hoạt động k?
Cảm ơn bạn.
@guestx: Trên mặt tableau của xe tôi chỉ có 3 đồng hồ thôi một cái báo tốc độ km/h, một cái báo vòng quay , một cái báo xăng và nước gì đó trong máy . Tôi quả thật ko hiểu đồng hồ nào báo mức tiêu thụ nhiên liệu . Khi nó kêu rú ầm ĩ như thế vẫn có thể nổ máy và đi như thường thậm chí còn xem DVD được . Nhân đây tôi cũng tiện thể hỏi các bạn tại sao mặt đồng hồ lại phải có cái đồng hồ tốc độ vòng quay đi theo vì với những người chỉ thuần túy đi xe như tôi và không quan tâm nhiều đến kỹ thuật thì việc vòng quay bao nhiêu lần/ phút thì đâu có ý nghĩa gì với tôi .Xin cảm ơn
Aids

guestx

Xe máy
Website
www.facebook.com
@guestx: Trên mặt tableau của xe tôi chỉ có 3 đồng hồ thôi một cái báo tốc độ km/h, một cái báo vòng quay , một cái báo xăng và nước gì đó trong máy . Tôi quả thật ko hiểu đồng hồ nào báo mức tiêu thụ nhiên liệu . Khi nó kêu rú ầm ĩ như thế vẫn có thể nổ máy và đi như thường thậm chí còn xem DVD được . Nhân đây tôi cũng tiện thể hỏi các bạn tại sao mặt đồng hồ lại phải có cái đồng hồ tốc độ vòng quay đi theo vì với những người chỉ thuần túy đi xe như tôi và không quan tâm nhiều đến kỹ thuật thì việc vòng quay bao nhiêu lần/ phút thì đâu có ý nghĩa gì với tôi .Xin cảm ơn
Aids
Đó là đồng báo mình đang chạy bao nhiu lít/100km. Với M3 nguyên bản (CD 6 đĩa) Màn hình hiển thị màu đỏ ở phía trên có 2 phần: một phần hiển thị nhiệt độ và quạt gió và thứ hai là hiển thị chỉ số tiêu thụ nhiên liệu.
bạn xem ý kiến link này http://210.245.87.84/~otofun/showthread.php?p=2172301&highlight=nhà+sản+xuất#post2172301

Chỉnh sửa cuối:

Cuong762001

Xe buýt
Đúng rồi bác ạ , Bác nhìn tinh thế , hậu quả lùi vào cột điện đấy . Tôi làm lại rồi , lại ngon ngay . Xe tôi và bác gặp nhau 1 lần rồi mà

chuẩn đấy , vì biển số của kụ chỉ khác biển tôi một chút và xe kụ thì y trang lun , hôm gặp kụ đi ở Hà Đông buổi sáng , kụ chạy rón rén quá :21: , cứ phi thật lực vào xe này cũng an toàn lém , đi càng nhanh phanh ABS hoạt động càng hiệu quả , đi nhanh kụ chỉ cần phanh nhẹ 1 cái là em nó đã nhún đầu rồi , thích lém , còn nếu đạp mạnh thì thôi rồi mấy ông ngồi sau mà không cài dây an toàn thì cứ gọi là...,:21:

zoom zoom

Xe tải
Hơ xe đời cũ của em hiện đại hơn, ko có báo động:69::69::69:. Có lần em bị kẹt của khóa ko hết, nó tự hết accu để bảo vệ, mang đi nạp là xong ngay.(b)(b)(b)

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
chuẩn đấy , vì biển số của kụ chỉ khác biển tôi một chút và xe kụ thì y trang lun , hôm gặp kụ đi ở Hà Đông buổi sáng , kụ chạy rón rén quá :21: , cứ phi thật lực vào xe này cũng an toàn lém , đi càng nhanh phanh ABS hoạt động càng hiệu quả , đi nhanh kụ chỉ cần phanh nhẹ 1 cái là em nó đã nhún đầu rồi , thích lém , còn nếu đạp mạnh thì thôi rồi mấy ông ngồi sau mà không cài dây an toàn thì cứ gọi là...,:21:
Tổ lái đây rùi, gặp cụ là em tránh, kể cả đi trước hay đi sau. Đi sau cụ mà cụ phanh thía thì em đầu xe em hôn mông xe cụ ngay. Khà khà