Ca này siêu chuối , cụ nào giỏi về ai ti khám hộ em

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Em Gốt lại cái máy láp toét nhà em , tìm được cái driver của wifi card , cài vào ngon lành cành đào nhưng ngặt 1 cái là chỉ connect được khi tín hiệu ở mức yếu "low" và "very low" còn khi tín hiệu sóng khoẻ căng thì chỉ chạy được 5 phút là toạch , site không vào được nữa , Yahoo và Sờ kai vẫn hiện online nhưng cũng ko nhận thông tin gì cả . Thỉnh thoảng em lại phải repair lại . Đâm ra bây giờ em mà ở nhà thì phải mang máy xuống tầng 1 hoặc lên gác thượng , ra quán thì ngồi quán này em phải bắt wifi quán khác ....
EM ĐÃ ĐỔI KHOẢNG 3 - 4 DRIVER PHÙ HỢP MÀ VẪN BỊ HIỆN TƯỢNG TRÊN
Liệu em có phải đổi mái không ợ ... à quên .. đổi máy không ợ

bes

Xe lăn
Bệnh này của cụ gọi là : Khổ mãi rồi sướng léo chịu được :))
Máy thế bảo sao chủ đang đứng trên bờ bị nó đạp xuống hồ.

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Anh bỏ ngay cái kiểu tư vấn ấy đi nhá. Người ta đang cần mà anh cứ trêu như vậy thì làm sao cụ ấy còn tin vào OF nữa.

Em Gốt lại cái máy láp toét nhà em , tìm được cái driver của wifi card , cài vào ngon lành cành đào nhưng ngặt 1 cái là chỉ connect được khi tín hiệu ở mức yếu "low" và "very low" còn khi tín hiệu sóng khoẻ căng thì chỉ chạy được 5 phút là toạch , site không vào được nữa , Yahoo và Sờ kai vẫn hiện online nhưng cũng ko nhận thông tin gì cả . Thỉnh thoảng em lại phải repair lại . Đâm ra bây giờ em mà ở nhà thì phải mang máy xuống tầng 1 hoặc lên gác thượng , ra quán thì ngồi quán này em phải bắt wifi quán khác ....
Đầu tiên E xin chào cụ. Sau đây E xin được tự giới thiệu 1 chút về bản thân trước khi giúp cụ. E là Bắp Bơ, thành viên tích cực của hội 2tek. Lại nói về hội 2tek, tiện mồm cho E giới thiệu luôn về hội 2tek. Hội 2tek được thành lập vào 1 ngày nắng nóng, E nhớ mang máng thế, trong những ngày đầu thành lập, từ 1 chi hội gồm mười mấy thành viên, đến nay chỉ còn vài thành viên chơi với nhau. E không khoét sâu về những chuyện không liên quan tới IT nữa mà E xin nói về mặt trình độ của các thành viên. Ngay từ đầu, cái tên 2tek đã nói lên tất cả. Đó là nơi hội tụ của những con người yêu công nghệ, yêu khám phá kỹ thuật và rất giỏi về IT ( thực ra tiêu chí thì là như thế ). Có những thành viên đã ừng tốt nghiệp tại những trường đào tạo chuyên nghiệp như con Tất Thối, kiến thức quả là mênh mông, mặc dù có trong tay tấm bằng trung cấp Điện Lạnh nhưng nay nó vẫn đang cố gắng tham gia thêm 1 lớp Nấu Ăn nữa để tăng thêm kiến thức sử dụng lò Viba. Có những thành viên mặc dù không còn là người của 2tek nữa nhưng nhìn Avata là có thể nhận ngay ra là rất yêu công nghệ như anh Bes. E hơi dài dòng quá mong cụ chủ thớt thông cảm cho. Để tránh việc mất thời gian của cụ E xin được trả lời câu hỏi của cụ như sau
http://www.google.com.vn/search?hl=vi&source=hp&q=sửa+chữa+máy+tính+tại+nhà&aq=f&aqi=g5&aql=&oq=&gs_rfai=
Cụ hãy vào đấy. Ở đó cs tất cả. E thề

trungnh

Xe tăng
Cụ rút cái wifi card ra rồi cắm lại xem sao. Đôi khi nguyên nhân là những điều tưởng như rất ngớ ngẩn ạ :))

phuc_thinhphan

Xe tăng
@ Anh bắp bơ quảng cáo khiếp, nói đại là hội thiếu người thì vào việc gì phải chém gió kinh thế ... :-|

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Cụ lại chọc vào cái niềm đau chôn dấu của em , từ giờ đến chủ nhật em sẽ vận động các cụ cửa trên nhất là cụ nào chưa ký quỹ .. rút lui để em lại được lên bờ

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
Em không biết nhiều về ai ti nhưng cũng hay vọc máy, đọc cái đoạn cụ in đậm (em bôi đỏ cho dễ nhìn) kia em chả hiểu giề - sao lại có 3-4 driver phù hợp??? phải chăng không có cái nào "phù hợp" thực sự, theo ngu ý của em cụ phải xác định xem máy cụ đời gì, dùng card gì, ... và đặc biệt quan trọng, cụ cài hệ điều hành nào? rồi mới tìm driver đúng của nó được, không biết em hiểu có sai không nhưng hình như mỗi thiết bị chỉ có tối đa 1 chương trình điều khiển (mà ta hay gọi là driver), các thứ khác cài chạy được là cưỡng bức =)) chạy sẽ không ổn định (chả cứ wifi card)
Em cứ bi bô thế, nếu sai các cụ chỉ bảo cho em nhá. Hay cụ chủ thớt thử thêm ít thông tin lên đây xem, biết đâu anh em có người biết, giúp được chăng

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Cụ lại chọc vào cái niềm đau chôn dấu của em , từ giờ đến chủ nhật em sẽ vận động các cụ cửa trên nhất là cụ nào chưa ký quỹ .. rút lui để em lại được lên bờ
Đằng nào cũng ở dưới hồ rồi, bây giờ chịu khó đẩy để anh lên đi rồi anh sẽ giúp
Nói thật nhé anh không tham gia hội 2 tek nhưng ít nhất anh cũng đạt 1 tek rưỡi nhá, mà lại là 1 tek rưỡi ở nước ngoài đấy

bugatti_hn

Xe tải
Giải pháp tốt nhất cho cụ: cụ mua thêm 1 thiết bị bắt wifi gắn qua cổng USB cắm vào laptop của cụ. Giá cả không đáng bao nhiêu để cụ phải lăn tăn. Vẹn cả đôi đường cụ ah.

Primera

Xe tăng
Mình đoán vấn đề nằm ở phần mềm, có thể là vi dút. Cứ vào mạng là nó tải 1 của nợ gì về, nếu sóng yếu thì nó không load được nên không sao, gặp chỗ sóng khỏe load nhanh thì nó làm liệt các thứ khác.

Đằng nào máy cũng có bản ghót rồi, thế thì đầu tư cái đĩa cài win7 rồi cài lại từ mới xem sao.

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Mình đoán vấn đề nằm ở phần mềm, có thể là vi dút. Cứ vào mạng là nó tải 1 của nợ gì về, nếu sóng yếu thì nó không load được nên không sao, gặp chỗ sóng khỏe load nhanh thì nó làm liệt các thứ khác.

Đằng nào máy cũng có bản ghót rồi, thế thì đầu tư cái đĩa cài win7 rồi cài lại từ mới xem sao.
Em cũng dự giống cụ , đang nghi có vizut nó kiểm cái tốc độ oai phai trước .. nếu đủ mạnh nó sẽ làm cái ABC gì đấy dưng mà kapersky bản dùng thử iem quét nó ko ra ...

Rongcon.com.vn

Xe tải
cụ mới ghost thôi, cụ thử cài win mới xem sao, sau đó lên trang chủ của hãng tải driver chuẩn của nó về xem sao, nhiều lúc ghost, máy cũng đơ đơ đấy cụ ạ

3mienvn

Xe đạp
có 1 bản gost mới của tq rất hay,cài được khá nhiều máy nhận hầu hết các drive,tôi cũng đang chạy nó này .644mb thôi.bạn muốn nó ko.:-bd

son_pm

Xe tải
Em chào các bác,

Em đọc qua hiện tượng wifi nhà bác, em dự là lỗi rất giống dạng "buffer overflow" của các phần mềm cho thiết bị hồi xưa.
Có 2 khả năng, một là do wifi card, hai là do access point. Em nghĩ có thể kiểm tra bằng cách
1. Mượn wifi card khác (usb wifi) rồi cài đặt, connect và chạy thử xem có ổn định không. Nếu vẫn xảy ra hiện tượng trên, thì nghi vấn sẽ dồn về access point.
2. Không dùng wifi vào mạng nữa mà lấy đoạn dây mạng, connect laptop qua dây mạng vào access point xem có hoạt động ổn định không. Nếu đúng là ổn định, nghi vấn dồn về wifi card.

Còn chuyện ghost máy nếu đúng là bản ghost của máy này hồi trước thì không thể có vấn đề gì (trừ khi máy này có thay đổi về phần cứng trong thời gian sử dụng trước), không nên đặt nghi vấn vào chuyện này.

Chúc bác nhanh chóng tìm được lỗi và khắc phục.

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Em chào các bác,

Em đọc qua hiện tượng wifi nhà bác, em dự là lỗi rất giống dạng "buffer overflow" của các phần mềm cho thiết bị hồi xưa.
Có 2 khả năng, một là do wifi card, hai là do access point. Em nghĩ có thể kiểm tra bằng cách
1. Mượn wifi card khác (usb wifi) rồi cài đặt, connect và chạy thử xem có ổn định không. Nếu vẫn xảy ra hiện tượng trên, thì nghi vấn sẽ dồn về access point.
2. Không dùng wifi vào mạng nữa mà lấy đoạn dây mạng, connect laptop qua dây mạng vào access point xem có hoạt động ổn định không. Nếu đúng là ổn định, nghi vấn dồn về wifi card.

Còn chuyện ghost máy nếu đúng là bản ghost của máy này hồi trước thì không thể có vấn đề gì (trừ khi máy này có thay đổi về phần cứng trong thời gian sử dụng trước), không nên đặt nghi vấn vào chuyện này.

Chúc bác nhanh chóng tìm được lỗi và khắc phục.
Lát nữa em ghost lại lần nữa cho nó chắc , lỗi này của em là do wifi card chứ ko phải do access point vì em ra quán cũng thế , phải bắt wifi ở quán bên cạnh yếu hơn , mới vào đươch mạng

raiso

Xe đạp
Anh bỏ ngay cái kiểu tư vấn ấy đi nhá. Người ta đang cần mà anh cứ trêu như vậy thì làm sao cụ ấy còn tin vào OF nữa.

Đầu tiên E xin chào cụ. Sau đây E xin được tự giới thiệu 1 chút về bản thân trước khi giúp cụ. E là Bắp Bơ, thành viên tích cực của hội 2tek. Lại nói về hội 2tek, tiện mồm cho E giới thiệu luôn về hội 2tek. Hội 2tek được thành lập vào 1 ngày nắng nóng, E nhớ mang máng thế, trong những ngày đầu thành lập, từ 1 chi hội gồm mười mấy thành viên, đến nay chỉ còn vài thành viên chơi với nhau. E không khoét sâu về những chuyện không liên quan tới IT nữa mà E xin nói về mặt trình độ của các thành viên. Ngay từ đầu, cái tên 2tek đã nói lên tất cả. Đó là nơi hội tụ của những con người yêu công nghệ, yêu khám phá kỹ thuật và rất giỏi về IT ( thực ra tiêu chí thì là như thế ). Có những thành viên đã ừng tốt nghiệp tại những trường đào tạo chuyên nghiệp như con Tất Thối, kiến thức quả là mênh mông, mặc dù có trong tay tấm bằng trung cấp Điện Lạnh nhưng nay nó vẫn đang cố gắng tham gia thêm 1 lớp Nấu Ăn nữa để tăng thêm kiến thức sử dụng lò Viba. Có những thành viên mặc dù không còn là người của 2tek nữa nhưng nhìn Avata là có thể nhận ngay ra là rất yêu công nghệ như anh Bes. E hơi dài dòng quá mong cụ chủ thớt thông cảm cho. Để tránh việc mất thời gian của cụ E xin được trả lời câu hỏi của cụ như sau
http://www.google.com.vn/search?hl=vi&source=hp&q=sửa+chữa+máy+tính+tại+nhà&aq=f&aqi=g5&aql=&oq=&gs_rfai=
Cụ hãy vào đấy. Ở đó cs tất cả. E thề
em phục pác Bắp Bơ quá, pác hỗ trợ anh em kiểu em thấy độc vô cùng, nhưng phải công nhận nghe xong em kết cái hội 2tek của OF nhiều hơn:-|

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
em phục pác Bắp Bơ quá, pác hỗ trợ anh em kiểu em thấy độc vô cùng, nhưng phải công nhận nghe xong em kết cái hội 2tek của OF nhiều hơn:-|
Đừng kết cái hội của E. Máy tính hỏng luôn phải gọi thợ. E thề

Pocoyo

Xe đạp
Đừng kết cái hội của E. Máy tính hỏng luôn phải gọi thợ. E thề
Mai làm lễ đuổi Bắp ra khỏi hội nhá.

E đính chính là 2tek bọn em tối thiểu là phải biết sử dụng điện thoại và có ít nhất 1 chiếc thẻ nhớ (ko quan trọng dung lượng bao nhiêu)

Luqutu

Xe đạp
đã thử ở các điểm wifi khác chưa ? đã thử dùng usb wireless ngoài chưa ? thử xong 2 trường hợp trên báo tình hình tôi mới tư vấn tiếp được