Box Chứng Khoán - Hòa chung nhịp thở Nam Phi 2010

Ai sẽ là người vô địch vòng 1 ?

• Tổng bình chọn
    54
Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73

HKM

Xe tải
HN - Hải Phòng - Đồ Sơn đi, em bao thầu thủ tục từ A đến đâu tùy từng gia đình. Đảm bảo ko một lời phàn nàn về dịch vụ, giá siêu rẻ (luôn được *** cao ít nhất 10% tất cả các loại hình chơi bời), giao thông thuận tiện, có thể ăn bơi hát nhẩy nhậu ... đủ cả. Nếu ok em sẽ post lịch trình như một tua (tất nhiên đấy chỉ là khung, còn ngẫu hứng thì tùy).

bes

Xe lăn
HN - Hải Phòng - Đồ Sơn đi, em bao thầu thủ tục từ A đến đâu tùy từng gia đình. Đảm bảo ko một lời phàn nàn về dịch vụ, giá siêu rẻ (luôn được *** cao ít nhất 10% tất cả các loại hình chơi bời), giao thông thuận tiện, có thể ăn bơi hát nhẩy nhậu ... đủ cả. Nếu ok em sẽ post lịch trình như một tua (tất nhiên đấy chỉ là khung, còn ngẫu hứng thì tùy).
Đồ sơn chỉ có duy nhất DosonResort Hotel là thích hợp cho gia đình, lại không có biển.
Phương án đi ĐS cho gia đình cực kỳ không khả thi.
Chốt lại Tuần Châu hoặc Bãi Lữ thôi.
No table !!!

cesar

Xe tăng
Ăn chơi, ngủ nghỉ , quãng đường vừa phải Đồ sơn thích hợp đấy chứ , HKM thử post cái lịch trình tua xem nào

HKM

Xe tải
Ngày thứ 1:
_Trước 7h tụ tập café ăn sáng
_7h khởi hành
_8h30 dừng nghỉ ở Hải Dương uống nước, đi *** …. 5k/người
_9h tiếp tục lên đường
_10h30 có mặt ở Đồ Sơn
_Vào khu 1 hoặc 2 (em sẽ làm luật trước b-)) đỗ xe, chơi bời, nô đùa với sóng biển trong khi chờ nhà hàng chuẩn bị đồ ăn nhậu. 10k/xe + 10k/nguời (tiền thuê ghế em đíu chắc nữa)
_11h30 bắt đầu oánh choén(nhậu nhẹ), trẻ con có thể chơi ngay quanh bãi hoặc xuống sát biển nếu có người trông (chỗ này tùy). 400k/family
_13h30 chạy vào khách sạn. Cái này em nghĩ chỉ cần nghỉ ở khách sạn ngay khu 1 hoặc 2, chứ ko nên lên DoSonResort vì chất lượng kém hơn tí nhưng bathroom ổn, giường ngủ ổn là ok, giá rẻ hơn 1 nửa. Hoặc là DoSonResort (chỗ này cũng tùy ạ). From 200k/đêm to 800k/đêm
_Nhận phòng, nghỉ ngơi ….
_15h30 xuống biển tắm, ai ko tắm ngồi bãi uống bia chém gió trông đồ …… 50k/người
_17h30 về KS tắm tráng, thay quần áo, trang điểm …….
_19h ăn cơm (nhậu nhẹ lần 2). 400k/family
_20h30 ăn xong và chia ra nhiều trường hợp (cái này phải bóng bàn, hoặc ngẫu hứng):
1- Trường hợp này có thể ăn cơm nhậu muộn hơn tí. Sau đó ai đi đâu lang thang thì tùy, chơi ở khách sạn, trẻ con chạy nhẩy, tụ tập ở 1 phòng chém gió, nhậu thêm đến lúc ngủ, ai ko ngủ tiếp tục tá lả, tổ tôm, chắn cạ …. Túm lại là các hoạt động xung quanh khách sạn.
2- Nếu ở DoSonResort thì ko phải đi, còn ở ngoài thì đi vào mua vé, chắc trong ý sẽ có chương trình gì đó. Trường hợp này có thể bắt đầu từ trước lúc ăn cơm, phi vào ăn buffe và tham dự chương trình ca nhạc xyz (tùy theo thằng này nó tổ chức gì thì chơi nấy, xem nấy).
3- Phi về Hải Phòng ăn mực nướng vỉa hè (đây là nét đặc sắc của HP về đêm), hát karaoke, hoặc vào sàn (về HP mà ko vào sàn kể cũng phí). Túm lại là các hoạt động ăn chơi thác loạn ở HP (trường hợp này hơi khó cho gia đình có trẻ nhỏ, yếu tim, ko thích nhậu nhẹt …)

Ngày thứ 2:
_ 4h30-5h dậy ra bãi biển tắm, ngắm bình minh (cái này chắc chỉ có cụ nào ngủ sớm, hoặc siêu sợ vợ và vợ thích thế mới dậy nổi).
_7h30 cả nhà tụ tập ăn sáng, chém gió (một số còn chưa dậy). 20k/người (ăn bổ thì 40k)
_9h Đi chơi lang thang thăm thú các nơi Đồ Sơn (cái này nhiều người đi mòn mẹ cả lốp rồi). Có thể đi bằng ô tô hết, hoặc một số đi ô tô một số đi bộ (để có gì đi tiếp xa xa còn đón nhau), hoặc xe đạp đôi (cái này các bác già hoặc trẻ nhỏ là chịu).
(Hoặc về HN luôn).
_10h30 Quay về KS, nghỉ ngắn, trả phòng.
_11h Về Hải Phòng ăn cơm nhậu nhoẹt, giao lưu với anh 2 xờ nguyễn (nếu cụ ý ko bận) và một số anh em OF chứng (em ko biết). 400k/family
_ Sau đó thì tùy, đi hát hò bắn phá gì ở HP trước khi lên đường về HN.

Dự tính nếu ko ăn chơi thác loạn sàn siếc, karaoke, cờ bạc tá lả chắn cạ … thì chi phí khoảng 1,5 củ/family.

bes

Xe lăn
ôi Hát Ca Mờ ơi, anh ^:)^ mày, lại có màn xuống biển Đồ Sơn tắm thì anh ^:)^ mày cái nữa.
Đồ Sơn không có gì chơi cho trẻ con và vợ chồng người lớn.
Biển bẩn nhất trong các loại biển, đừng ai nghĩ chuyện thò chân tay xuống biển ở đây làm gì.
Ăn uống bình thường, vào hàng không quen rất dễ dính chưởng đồ vớ vẩn giá trên trời.

dungla

Xe buýt
Các cụ đi vui gớm. Em chạ tham gia được vì đang đi tránh bão tận phi châu.

Em là em vẫn cay cú cụ Nam cứ ghi em thua 2 vòng (mặc dù em thắng vòng 2 đàng hoàng) =)).

Chương trình tiếp theo dự kiến ngày nào thế ạ?

Xe tải
Các cụ đi vui gớm. Em chạ tham gia được vì đang đi tránh bão tận phi châu.

Em là em vẫn cay cú cụ Nam cứ ghi em thua 2 vòng (mặc dù em thắng vòng 2 đàng hoàng) =)).

Chương trình tiếp theo dự kiến ngày nào thế ạ?
Tiếp theo hả, chắc để hôm nào chú bận box lại tổ chức ;)

Chỉnh sửa cuối:

vdsc.hanoi

Xe buýt
bãi lữ đê, lái xe cũng gần, các mẹ và cháu chắt đi tàu hỏa, cũng nhanh.
em thích nghệ an

tranhainam

Xe điện
Nghệ An ít nhất phải đi từ thứ 5, CN về, các cụ cứ cho ý kiến.
Em đi chơi 1 mình, 0 vướng

moitoelaixe

Xe buýt
Iêm cũng vốt cho Bãi Lữ, chỗ này mới tranh thủ đi sớm ko đồ đạc ở đấy nó cũ kỹ hoang tàn đi thì phí. Với lại cũng chỉ cần xuất phát chiều T6, tối CN về cũng được, cơ bản là ở đó nghỉ ngơi chứ đi chơi quanh đó iêm nghĩ cũng chả có gì hay ho, Cửa Lò, quê Bác...vv thì mọi người đi mãi rồi. Chắc chỉ chạy lên ăn cháo lươn thôi nhỉ \:D/

Đi Đồ Sơn thì đảm bảo nhiều cụ cứ ra khỏi phòng là Sim điện thoại bốc cháy với gấu rồi, F1 cũng không có chỗ chơi.

tranhainam

Xe điện
Em tổng hợp quỹ vào đây, cụ nào thấy chưa đóng tiền thì tự giác, cụ nào cần đòi lại thì báo em để em check:
- Trên tinh thần quỹ xông xênh, em cứ mạn phép là free cho tất cả khách mời hôm Sen Tây Hồ (các cụ thấy có công bằng 0 thì báo em, 0 em lại thu tiền).
- Còn cụ Ndesign và Dungla đc trả lại tiền, em 0 cho vào số quỹ trên, khi nào gặp em trả.
- Cụ nào thấy còn khoản nào thu rồi mà em 0 cho vào đây, báo em với nhé, trong túi em chỉ còn đúng từng đó tiền thôi.
- Tiền bia của Chã, mua 1 thùng rồi nên 0 cho vào đây:

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thớt đã quá dài, xin đóng tại đây. Mời các bác mở thớt mới.

Trạng thái
Thớt đang đóng