[Funland] Bọn lừa đảo ngày càng tinh vi và đầu tư

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em cứ nghe đến trúng thưởng , quà tặng free , du lịch miễn phí ......là em cúp máy luôn nếu đang bận . Còn nếu rảnh thì em đặt ĐT xuống kệ cụ nó nói chán thì thôi .
Vô công bất thụ lộc .

anphudong

Xe buýt
Tham và ngu nó ăn vào trong máu của một số người và có tính di truyền khá cao. Mình theo dõi một số vụ việc thì thấy vậy và tính xấu này ở Nữ nhiều hơn Nam kha khá.
Thời buổi này lừa đảo lan tràn khắp nơi, đâu đâu cũng thấy ko trừ một ai nên cứ thuyết xưa mà làm " Trên đời này chỉ có nước mưa và phân chim là miễn phí thôi" Thì âu cũng tránh được rất nhiều vụ lừa đảo.
À mà mình cũng thường xuyên gặp các cuộc gọi về đầu tư, đi dự hội thảo, tặng kỳ nghỉ miễn phí rồi xác minh này nọ...toàn lừa đảo ko. Chỉ thấy nội dung họ gọi là mình cup máy luôn rồi, đỡ phiền phức dù có bất lịch sự thì cũng chịu thôi.

maximax903

Xe điện
Tham và ngu nó ăn vào trong máu của một số người và có tính di truyền khá cao. Mình theo dõi một số vụ việc thì thấy vậy và tính xấu này ở Nữ nhiều hơn Nam kha khá.
Thời buổi này lừa đảo lan tràn khắp nơi, đâu đâu cũng thấy ko trừ một ai nên cứ thuyết xưa mà làm " Trên đời này chỉ có nước mưa và phân chim là miễn phí thôi" Thì âu cũng tránh được rất nhiều vụ lừa đảo.
À mà mình cũng thường xuyên gặp các cuộc gọi về đầu tư, đi dự hội thảo, tặng kỳ nghỉ miễn phí rồi xác minh này nọ...toàn lừa đảo ko. Chỉ thấy nội dung họ gọi là mình cup máy luôn rồi, đỡ phiền phức dù có bất lịch sự thì cũng chịu thôi.
Dù biết rằng chữ ngoo sẽ bị các Chã kiểm duyệt rất gắt, nhưng em đồng ý với cụ có 1 số người hình như họ cố tình để cái đầu bị như vậy thì phải, bị lừa hết lần này đến lần khác mà ko rút kinh nghiệm. Người thường chỉ 1 đến 2 lần sẽ thức tỉnh, và sẽ suy luận ra sự việc ở các hình thức khác. Thời buổi khó khăn, các hình thức giăng bẫy cũng muôn hình vạn trạng, nhưng hãy tâm niệm là ko có gì miễn phí dễ dàng cả.

one

Xe điện
Sr cụ, em cũng đọc lướt qua ý chính ko đọc kĩ và e copy nguyên văn ạ. Ở đây thôi mình bàn vấn đề chính nhé cụ.
Mợ có tin là em thoát được n vụ lừa đảo vặt chỉ nhờ chăm soi chính tả không? Tưởng không liên quan nhưng hoá ra lại liên quan cực luôn.

Về cơ bản, những người viết đúng chính tả (và diễn đạt mạch lạc gãy gọn) là những người học hành trên trung bình, chịu khó đọc sách báo, tính tình tương đối cẩn thận, nôm na là biết cách dùng não hiệu quả. Những người như thế họ có năng lực làm nhiều việc đàng hoàng kiếm tiền rồi nên không phải đi lừa vặt, cũng không dễ gì bị lừa. Đấy, như mợ viết chính tả chính tiếc ổn hơn khổ chủ, có ai lừa nổi mợ đâu.

Em chơi trên này n năm, mua bán thuê xe linh tinh đủ cả nhưng chưa bao giờ bị ăn thịt lừa do những thể loại như 3C, Đồng Đà Nẵng, tulai24h, Phúc Phục… cung cấp. Vì chỉ cần đọc mớ bài lổn nhổn đánh dấu chấm dấu phẩy còn không nên hồn của bọn đấy là em mất cmn cảm tình rồi. Kể ra bệnh cảnh sát chính tả cũng có lợi.🤧

MuathuHN252

Xe lăn
Ah em bổ sung, trên FB còn có các thánh ra rả rằng lấy lại dc tiền bị lừa. Và do quẫn quá, nhiều ng sau khi bị lừa tập 1 như trên thì lại bị lừa tiếp tập 2 cho cái bọn nhận lấy lại dc tiền kia nhé. Báo xxx còn khướt ko bắt dc chúng nó, bọn kia tuổi gì mà đòi lấy. Rồi lại mất thêm phí ngu cho cno.

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Ơ sao giống tình huống tháng trước cháu vừa gặp, nó gửi danh sách hàng hóa tặng miễn phí cho chọn 3 món, cháu thấy toàn đồ tàu rẻ tiền nên bảo là anh méo cần, rác, thế là chúng nó chim cút.

duonglamkhoa

Xe tăng
Em suýt bị lừa vì vụ này. Mình giao hàng nó giao tiền, nó dùng bill fake chuyển cho em rồi bảo em ship hàng. Nhưng mãi tiền ko nhảy nên giữ hàng lại.
Cái bài chụp phiếu chuyển tiền này xưa lắm rồi mợ ạ. Cứ nổ tiền trong TK mới chơi, không thì next.

anphudong

Xe buýt
Dù biết rằng chữ ngoo sẽ bị các Chã kiểm duyệt rất gắt, nhưng em đồng ý với cụ có 1 số người hình như họ cố tình để cái đầu bị như vậy thì phải, bị lừa hết lần này đến lần khác mà ko rút kinh nghiệm. Người thường chỉ 1 đến 2 lần sẽ thức tỉnh, và sẽ suy luận ra sự việc ở các hình thức khác. Thời buổi khó khăn, các hình thức giăng bẫy cũng muôn hình vạn trạng, nhưng hãy tâm niệm là ko có gì miễn phí dễ dàng cả.

Không chỉ đích danh ai nên chắc cũng ko đến nỗi cụ ah. Em gặp trường hợp bọn lừa đảo một người thân bên đằng vk. Dù can gián thế nào cũng ko được, cứ lồng lộn lên thực hiện theo bọn lừa đảo để lĩnh thưởng, đến khi mất cả chì lẫn chài thì mới ngớ người ra, đến khổ cụ à.

Peter16388

Xe tải
nguyên tắc quan trọng nhất vẫn là cái gì không phải của mình thì đừng có nhận đó là tham.

MuathuHN252

Xe lăn
Ơ sao giống tình huống tháng trước cháu vừa gặp, nó gửi danh sách hàng hóa tặng miễn phí cho chọn 3 món, cháu thấy toàn đồ tàu rẻ tiền nên bảo là anh méo cần, rác, thế là chúng nó chim cút.
Cty em có ng nhận bếp từ, nó mua của ĐMX cụ a

cantona

Xe container
Vừa ngu vừa tham chứ có gì. Có mợ Sít đờ ca mới khoe ăn đc bộ nồi của chúng nó xong. Khôn thế mới khỏe. Cơ mà cả nghìn người thì lọt ra 1 con gà thiếu cảnh giác là ấm lắm.

duonglamkhoa

Xe tăng
Mợ có tin là em thoát được n vụ lừa đảo vặt chỉ nhờ chăm soi chính tả không? Tưởng không liên quan nhưng hoá ra lại liên quan cực luôn.

Về cơ bản, những người viết đúng chính tả (và diễn đạt mạch lạc gãy gọn) là những người học hành trên trung bình, chịu khó đọc sách báo, tính tình tương đối cẩn thận, nôm na là biết cách dùng não hiệu quả. Những người như thế họ có năng lực làm nhiều việc đàng hoàng kiếm tiền rồi nên không phải đi lừa vặt, cũng không dễ gì bị lừa. Đấy, như mợ viết chính tả chính tiếc ổn hơn khổ chủ, có ai lừa nổi mợ đâu.

Em chơi trên này n năm, mua bán thuê xe linh tinh đủ cả nhưng chưa bao giờ bị ăn thịt lừa do những thể loại như 3C, Đồng Đà Nẵng, tulai24h, Phúc Phục… cung cấp. Vì chỉ cần đọc mớ bài lổn nhổn đánh dấu chấm dấu phẩy còn không nên hồn của bọn đấy là em mất cmn cảm tình rồi. Kể ra bệnh cảnh sát chính tả cũng có lợi.🤧
Đồng ý với cụ về việc chính tả. Nếu đọc 1 đoạn văn mà câu cú rõ ràng, mạch lạc, ngắn gọn, súc tích, dễ hiểu, chính tả chuẩn chỉ thì chắc chắn phải nể phần nào. Chắc cụ đang làm hoặc từng làm CQNN, đọc và gửi văn bản nhiều nên coi trọng việc này. Thường thì những người làm việc như vậy sẽ có lối hành văn hay và đẹp.

Nhưng việc đi lừa và bị lừa thì: vì tính cẩn thận nên ít bị lừa; việc đi lừa thì chưa chắc.

ncs

Xe buýt
Em thấy viết đúng chính tả rất là quan trọng nhé. Cùng là bài kể chuyện bị lừa, khổ chủ mà viết đúng chính tả thì em không ác cảm, thậm chí còn trân trọng sự dũng cảm nhìn thẳng vào sai lầm của họ. Nhưng khổ chủ mà viết “xong” trong “xong xuôi” thành “song” trong “song le” hay “song cửa”, rồi “xin” trong “xin xỏ” thành “sin” như trong “sin cos tang cotang” thì em chỉ biết chép miệng rằng việc học thực sự rất quan trọng thôi.
Em cũng suy nghĩ giống cụ khi đọc xong bài.Có hai thứ: ít chữ và nhiều lòng tham. Nhưng khổ nỗi 2 thứ đó nó thường đi với nhau