[Funland] Biển cửa Tùng, có cụ nào biết rõ thông tin cho e xin ạ.

blackwhitentd

Xe hơi
Cửa Tùng, cửa Việt có resort hay hotel nào ngon ghẻ tí ko các cụ? Em đang tính lên lịch cho ae cty đi 1 chuyến, nhưng ở phải đàng hoàng tí.
Cửa Tùng thì ko có đâu bác, ở Cửa Việt thì có duy nhất 2 cái nằm cạnh nhau là Sepon Resort và Golden Sea. Cái Golden Sea là vừa mới xây luôn

cn39c2001

Xe tăng
Mấy địa danh này e tới nhiều rồi ạ. E muốn đi Cồn Cỏ và địa đạo Vịnh Mốc.
Vịnh Mốc thì đơn giản, cứ đến là mua vé vào thăm thôi. Lội hết địa đạo sẽ ra đến sát biển, đứng đó sẽ nhìn thấy Cồn Cỏ.
Còn muốn đi Cồn Cỏ, cụ phải đặt trước vé tàu và phòng nghỉ ngoài đảo. Tàu biển mùa này cơ bản là ổn, nếu đen thì sẽ bị gió không cho xuất bến thôi
Ra Cồn Cỏ rất hay nhé

namson229

Xe điện
e đã vào cả cửa tùng, cửa việt... ăn nghỉ bình dân, vắng; đợt lễ thì ko biết ntn

VCHDHN

Xe container
Cách đây nhiều năm trên đường ra HN em có ghé ngủ ở đây 1 đêm. K biết bây giờ thế nào nhưng chắc ghé qua nhanh thì ok. Vì theo em là rất chán:)

Mít - Mật

Xe tăng
Cửa Tùng em đi cách đây mấy năm thấy chán

conco1978

Xe tăng
Chỗ này em nghĩ chỉ ghé qua check-in, ăn 1 bữa rồi đi tiếp thôi

zinhaicau

Xe điện
Vịnh Mốc thì đơn giản, cứ đến là mua vé vào thăm thôi. Lội hết địa đạo sẽ ra đến sát biển, đứng đó sẽ nhìn thấy Cồn Cỏ.
Còn muốn đi Cồn Cỏ, cụ phải đặt trước vé tàu và phòng nghỉ ngoài đảo. Tàu biển mùa này cơ bản là ổn, nếu đen thì sẽ bị gió không cho xuất bến thôi
Ra Cồn Cỏ rất hay nhé
Có gì hay, cụ phím cho em trước phát xem nào.

dasaev

Xe buýt
Cửa Việt thì có Sepon Resort, Golden Sea Resort là trông ngon nhất. Tầm T7/2022 tụi em công tác qua đó thì Sepon đầy khách đành ở khách sạn tư nhân nhưng cũng sạch sẽ và ổn.

Ra Cồn Cỏ thì nhà em bị chẫng 2 đợt vì tàu không chạy do sóng lớn. Đợt 3 mới đi được.

Cồn Cỏ nhỏ, có giá trị lịch sử là chính chứ cảnh không đặc sắc (hình như không tắm được). Về chỗ ở thì mấy nhà nghỉ tư nhân nhỏ gần bến tàu – chỗ này đông vui nhất. Hồi tụi em đi công tác thì nghỉ ở nhà khách của UBND huyện, yên tĩnh.

zinhaicau

Xe điện
Cửa Việt thì có Sepon Resort, Golden Sea Resort là trông ngon nhất. Tầm T7/2022 tụi em công tác qua đó thì Sepon đầy khách đành ở khách sạn tư nhân nhưng cũng sạch sẽ và ổn.

Ra Cồn Cỏ thì nhà em bị chẫng 2 đợt vì tàu không chạy do sóng lớn. Đợt 3 mới đi được.

Cồn Cỏ nhỏ, có giá trị lịch sử là chính chứ cảnh không đặc sắc (hình như không tắm được). Về chỗ ở thì mấy nhà nghỉ tư nhân nhỏ gần bến tàu – chỗ này đông vui nhất. Hồi tụi em đi công tác thì nghỉ ở nhà khách của UBND huyện, yên tĩnh.
Ăn uống chắc cũng tiện lợi cụ nhỉ?

7years

Xe điện
Chuẩn bị cho kỳ nghỉ Lễ 5 ngày, ba gia đình em lên KH tự đi thăm mấy nơi: Cửa Tùng - Cồn cỏ - Vịnh Mốc... Ko hiểu quanh cửa Tùng và Cồn Cỏ ăn ngủ, phong cảnh có ổn ko ạ? E đi kiểu nhẹ nhàng, khám phá thôi, ko cầu kỳ ăn nghỉ cao cấp ạ.
chán cụ ạ, nếu chưa đi thì đi cho biết thôi chứ dịch vụ nghèo nàn, mồ mả đầy bãi biển
còn lại nước trong xanh cát trắng thì nhất nhưng do dịch vụ nghèo, biểm không ai chăm bẵm nên rác trên bờ biển cũng nhiều
ăn nghỉ cũng không có nhiều chỗ để cụ chọn đâu, có 1,2 cái to to thôi, nên cũng không băn khoăn về chọn lựa vì có gì mà chọn đâu, còn lại thì cũng điêu tàn... sản phẩm 1 thời thổi giá bds nên nhiều công trình dở dang không hoạt động
được cái giá rẻ.
đấy là cửa tùng, còn lại em không biết

bau67

Xe container
Huế lộn ra Bắc cung đường sẽ như này cụ nhé:
Huế ==> 60km Thành cổ Quảng Trị ==> đi tiếp 20km Cửa Việt ==> đi ven biển 15km đến Cửa Tùng ==> ven biển 10km đến địa đạo Vịnh Mốc.

Cửa Việt thì chỉ có ăn uống, tắm biển. Cửa Tùng thì có thêm em ún. Nhìn chung mấy chỗ này vắng vẻ nghỉ ngơi đc, tuy nhiên phòng ở 3 sao là ko đạt.
Mấy năm nay có chỗ nào ở tốt thì các cụ rì viu thêm. Vì cũng 5-6 năm em chưa quay lại Cửa Tùng.
Cửa Việt thì quán ăn mái lá ven biển bình dân, ko có nhà hàng xịn xò, đồ ăn tươi ngon.
Từ Huế, Cụ đi lối Thuận An rồi rẽ cầu Tam Giang cứ thế đi theo đường Quốc phòng sát dọc biển. Qua bãi biển Tân Mỹ, Mỹ Thuỷ đẹp cực kỳ là đến Cửa Việt. Đi tiếp sẽ đến cửa Tùng, Vịnh Mốc rồi rẽ ra QL1 ở tt. Hồ Xá. Toàn tuyến dường cực tốt và cực đẹp.
Cụ chủ Thớt nếu đi từ Bắc vào có thể đi theo chiều ngược lại.
Ảnh nhà Cháu lại để ở Việt nam mất rồi nên không đăng lên được.

Từ Huế, Cụ đi lối Thuận An rồi rẽ cầu Tam Giang cứ thế đi theo đường Quốc phòng sát dọc biển. Qua bãi biển Tân Mỹ, Mỹ Thuỷ đẹp cực kỳ là đến Cửa Việt. Đi tiếp sẽ đến cửa Tùng, Vịnh Mốc rồi rẽ ra QL1 ở tt. Hồ Xá. Toàn tuyến dường cực tốt và cực đẹp.
Cụ chủ Thớt nếu đi từ Bắc vào có thể đi theo chiều ngược lại.
Ảnh nhà Cháu lại để ở Việt nam mất rồi nên không đăng lên được.
Hôm tết dương lịch vừa rồi em ở Huế định chạy xuống Phá Tam Giang, đi qua mấy chỗ cụ nói. Nhưng kế hoạch thay đổi em lại lên cầu Tuần vào cao tốc về. Cuối năm nay đi em sẽ qua lối đó. Cảm ơn cụ nhiều!

bau67

Xe container
Hôm tết dương lịch vừa rồi em ở Huế định chạy xuống Phá Tam Giang, đi qua mấy chỗ cụ nói. Nhưng kế hoạch thay đổi em lại lên cầu Tuần vào cao tốc về. Cuối năm nay đi em sẽ qua lối đó. Cảm ơn cụ nhiều!
Cụ nhắc đến cầu Tuần nhà Cháu lại nhớ đến lòng tốt của người dân xứ Huế. Hồi mới có đường tránh Huế, nhà Cháu từ lăng Vua Khải Định đi lăng Vua Minh Mạng. Vừa đến lối lên đường tránh thì có Bác nhảy ra chặn đường, dặn nhà Cháu xe Hà nội nếu có đi lăng Vua Minh Mạng thì qua cầu Tuần chớ rẽ trái mà phải rẽ phải rồi chui qua gầm cầu không CSGT họ rình phạt đấy ! Nhà Cháu nhớ mãi chuyện này !

saphia2008

Xe tải
Chuẩn bị cho kỳ nghỉ Lễ 5 ngày, ba gia đình em lên KH tự đi thăm mấy nơi: Cửa Tùng - Cồn cỏ - Vịnh Mốc... Ko hiểu quanh cửa Tùng và Cồn Cỏ ăn ngủ, phong cảnh có ổn ko ạ? E đi kiểu nhẹ nhàng, khám phá thôi, ko cầu kỳ ăn nghỉ cao cấp ạ.
Em thấy đi qua tắm cái rồi làm bữa hải sản thì hợp lý chứ chỗ này có gì đâu cụ

toxic82

Xe tăng
Cửa Việt e hay ở Sepon Boutique Resort, giá khoảng gần 3tr cho phòng gia đình với 2 phòng đôi và 1 phòng khách ạ, nhà e hay ở 8 người 4 lớn 4 nhỏ. Ăn uống thì rất nhiều quán lá, mái tôn.... giá hợp lý!

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cửa Tùng từ ngày xây kè làm sụt lún bãi biển, năm kia em ở cửa Việt thấy bãi biển sạch, đồ ăn tươi ngon, khách sạn ít có 1 cái của Công an Tỉnh Quảng trị và một cái Ruby Light là ở khá nhất ở đấy, nếu cụ không quá cầu kỳ chỗ ăn ở chơi thì cửa Việt thuộc diện ngon bổ rẻ, bình dân. Có dịp em sẽ vào lại

cn39c2001

Xe tăng
Có gì hay, cụ phím cho em trước phát xem nào.
Em thấy hay là ở vị trí địa lý và giá trị lịch sử, cảnh sắc hoang sơ, ăn uống tươi ngon, hoa bàng vuông đẹp, quân dân đoàn kết 1 lòng hehe. Hay nhất là xách giày chạy bộ quanh đảo, với em thì chưa có đường chạy nào nhiều ụ pháo đến vậy
Mà hay với em chứ chưa chắc hay với cụ đâu hihi.
Chỗ này cụ nào mà quen tiện nghi, sang chảnh hay check in thì chắc không hợp ạ

Violet2013

Xe buýt
Cồn Cỏ em mới đi năm ngoái. Cơ bản so với các đảo thì không có gì đặc sắc. Đảo nhỏ hoang sơ. San hô chết nhiều nên tắm phải có dép nhựa đi mới được. Nhưng ở đó có giá trị lịch sử. Ăn em cũng thấy khá ngon. Hơn nữa là đi với ai :)

dasaev

Xe buýt
Cửa Tùng từ ngày xây kè làm sụt lún bãi biển, năm kia em ở cửa Việt thấy bãi biển sạch, đồ ăn tươi ngon, khách sạn ít có 1 cái của Công an Tỉnh Quảng trị và một cái Ruby Light là ở khá nhất ở đấy, nếu cụ không quá cầu kỳ chỗ ăn ở chơi thì cửa Việt thuộc diện ngon bổ rẻ, bình dân. Có dịp em sẽ vào lại
Ruby Light hay phết. Sạch sẽ và có "Wife"