[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

No Problem

Xe tăng
Cá nhân em thì vẫn căm ghét lũ lừa đảo có hệ thống này. Thời kì đầu chúng còn mặc định sản phẩm sản xuất tại Tây Ban Nha.
Nhìn mấy tấm ảnh này chắc ae cũng đủ biết nó xuất xứ ở đâu
Sau 1 thời gian bị giang cư mận phát hiện thì chúng quay ra quảng cáo là có mấy nhà máy đặt khắp nơi ( Tây ban Nha / Malaysia/ Ý - nhưng chắc Ý Yên)

Lap ra 2 - Copy.JPG
Ma8 - Copy.JPG

Mấy web thời kì đầu...Nội dung thì mỗi đợt 1 kiểu

:)):D

:)):)):)):))

Bà con dân tình mình mãi vẫn không sáng mắt ra được

Chỉnh sửa cuối:

Kiabuoisang

Xe container
Cá nhân em thì vẫn căm ghét lũ lừa đảo có hệ thống này. Thời kì đầu chúng còn mặc định sản phẩm sản xuất tại Tây Ban Nha.
Sau 1 thời gian bị giang cư mận phát hiện thì chúng quay ra quảng cáo là có mấy nhà máy đặt khắp nơi ( Tây ban Nha / Malaysia/ Ý - nhưng chắc Ý Yên)
View attachment 8270622

Lap ra 2 - Copy.JPG
Ma8 - Copy.JPG

View attachment 8270635 :)):D

View attachment 8270636 :)):)):)):))

View attachment 8270637

Cụ phũ thế ;)) nhưng mà thật. Vừa rồi em có tìm hiểu thì thấy một số thương hiệu là của VN và cũng thấy quảng cáo các seri bếp được lắp ở VN này, ở malaysia, ở Thái, ở Đức này,,,và giá thì cái được cho rằng lắp ở Đức cũng cao ngất ngưởng, kế đó là malaysia, Thái,…giá bán cao ngang ngửa nếp Bosch.
Cũng có những thương hiệu chuẩn Việt như Sơn Hà, Funiki có bếp và máy hút mùi giá phải chăng thì thấy ít người quan tâm đến và hãng thì cũng ít quảng cáo, các siêu thị cũng ít bán.
Em mua 1 con máy hút mùi hiệu Sevilla giá hơn 3 củ về mà phát bực, tôn thì mỏng tèo, sơn bằng loại sơn sần ống xả, máy thuần sắt chả có tí inox nào. Quảng cáo là khử mùi nhưng than hoạt tính thì không có. Mua qua mạng về thấy tôn mặt sau nhàu nhĩ như giấy lộn. Nói túm lại bếp và máy hút mùi nên chọn của các hãng rõ ràng, uy tín tránh xa mấy hãng ko tên tuổi ra.

No Problem

Xe tăng
Cụ phũ thế ;)) nhưng mà thật. Vừa rồi em có tìm hiểu thì thấy một số thương hiệu là của VN và cũng thấy quảng cáo các seri bếp được lắp ở VN này, ở malaysia, ở Thái, ở Đức này,,,và giá thì cái được cho rằng lắp ở Đức cũng cao ngất ngưởng, kế đó là malaysia, Thái,…giá bán cao ngang ngửa nếp Bosch.
Cũng có những thương hiệu chuẩn Việt như Sơn Hà, Funiki có bếp và máy hút mùi giá phải chăng thì thấy ít người quan tâm đến và hãng thì cũng ít quảng cáo, các siêu thị cũng ít bán.
Em mua 1 con máy hút mùi hiệu Sevilla giá hơn 3 củ về mà phát bực, tôn thì mỏng tèo, sơn bằng loại sơn sần ống xả, máy thuần sắt chả có tí inox nào. Quảng cáo là khử mùi nhưng than hoạt tính thì không có. Mua qua mạng về thấy tôn mặt sau nhàu nhĩ như giấy lộn. Nói túm lại bếp và máy hút mùi nên chọn của các hãng rõ ràng, uy tín tránh xa mấy hãng ko tên tuổi ra.
Dân mình thì thế này :
- Hàng thật + giá rẻ = không tin
- Hàng giả + giá cao = tin sái cổ
- Máy hút mùi cụ mua là hàng rởm, nhìn tên cũng biết

Bò lốp

Xe lăn
Có khác gì hàng xuất dư đâu cụ
View attachment 8270622

Lap ra 2 - Copy.JPG
Ma8 - Copy.JPG

View attachment 8270637

Kiabuoisang

Xe container
Dân mình thì thế này :
- Hàng thật + giá rẻ = không tin
- Hàng giả + giá cao = tin sái cổ
- Máy hút mùi cụ mua là hàng rởm, nhìn tên cũng biết
Vâng cái mhm em thấy nó rởm rồi. Lắp lên cho chạy xác định hỏng thì bán sắt vụn ạ :D

Ducanh28

Xe buýt
Nhà em dùng 3 hãng bếp từ 2 bếp đến 4 bếp.
Hàng 2 bếp ( NODOR): dù là của Âu nhưng SX tài TQ, đây là hàng xuất cho khu Asean + xung quanh, chất lượng tạm được dù mua chính hãng.
Hãng Bosch 4 bếp: Tốt, ghét cái ko có bo kim loại viền
Hãng AEG: hàng xách tay, dùng 5 năm chưa lỗi lần nào, tiện dùng

VN giờ hàng nhái, hàng tên Tây nhiều, nên khi mua chú ý chọn đúng hãng, nếu là hàng nội địa Đức Nhật thì ngon vì họ làm theo tiêu chuẩn nội địa.
Mấy bộ xoong nồi cung thế, elmich cũng toàn nhái.
Rẻ thì chơi five star, đắt thì chơi hàng châu Âu 5-7 lớp.

Tĩnh Lặng

Xe tải
Bác quảng cáo hử!
Tôi dùng con này:

Mua lâu lắm rồi,hơn 30 củ.
Và tôi nghĩ là tôi dùng bếp từ khá sớm so với đa số mọi người. Từ 2008 là đã dùng bếp đơn,sau đó thấy sự tiện lợi,sạch sẽ,an toàn,tiết kiệm của từ là múc luôn con này.
Dòng này công suất cao phết. Em dặn vợ là ko nên dùng cả 3 vùng để nấu, và cũng ko nên để mức 9 (mặc dù trên mức 9 nó còn 1 mức nữa). Em thử đo từng vùng nấu mức 9, cộng vào trên 25A trong đó có 1 vùng đáy nồi chưa chiếm hết diện tích. Cụ nào ko chắc chắn về nguồn điện, dây điện thì cân nhắc khi dùng dòng này.

Thuoc lao

Xe tăng
View attachment 8270622

Lap ra 2 - Copy.JPG
Ma8 - Copy.JPG

View attachment 8270637

Em làm con Tàu không giấu diếm. Trộm vía 10 năm đang tốt

No Problem

Xe tăng
Em làm con Tàu không giấu diếm. Trộm vía 10 năm đang tốt
E ko quan niệm Tàu là đểu - em rất nể Tàu là khác. Nó dang dẫn đầu thế giới rất nhiều thứ chứ ko dơn giản đâu. Cái Tàu em đề cập ở đây nó thuộc phạm trù khác chắc cụ hiểu

No Problem

Xe tăng
Nhà em dùng 3 hãng bếp từ 2 bếp đến 4 bếp.
Hàng 2 bếp ( NODOR): dù là của Âu nhưng SX tài TQ, đây là hàng xuất cho khu Asean + xung quanh, chất lượng tạm được dù mua chính hãng.
Hãng Bosch 4 bếp: Tốt, ghét cái ko có bo kim loại viền
Hãng AEG: hàng xách tay, dùng 5 năm chưa lỗi lần nào, tiện dùng

VN giờ hàng nhái, hàng tên Tây nhiều, nên khi mua chú ý chọn đúng hãng, nếu là hàng nội địa Đức Nhật thì ngon vì họ làm theo tiêu chuẩn nội địa.
Mấy bộ xoong nồi cung thế, elmich cũng toàn nhái.
Rẻ thì chơi five star, đắt thì chơi hàng châu Âu 5-7 lớp.
- Nói chuẩn là Hàng đểu tự đặt tên, ko có hãng nào tên vậy cả, và Châu Âu họ cũng ko làm mấy thứ mất dạy vậy cụ nhé, Châu Á ra cả thôi
- Five star chọn model đầu cao, chất lượng rất đỉnh mà giá hợp lý, ăn đứt mấy chú Elmich lừa tình. Còn có điều kiện hẳn thì chơi Fissler

CaoCuong281188

Xe hơi
E ko quan niệm Tàu là đểu - em rất nể Tàu là khác. Nó dang dẫn đầu thế giới rất nhiều thứ chứ ko dơn giản đâu. Cái Tàu em đề cập ở đây nó thuộc phạm trù khác chắc cụ hiểu
Hãng VN mình đặt TQ gia công mà bác, bảng mạch và kính bếp thì nhập các bên chuyên sản xuất. Giống hãng PC lớn nhất thế giới lenovo nhập chip intel hay AMD, ram nhập 1 ông, ổ cứng 1 ông. Tương tự bếp có mạch Ego của đức, kính bếp hãng Schott cũng Đức gì đó. Hãng tàu nhập về lắp ráp và bán thì rẻ hơn mấy hãng Đức như bosch về lắp ráp. Có 1 điều là bếp tàu đc phủ lớp chống ẩm nên phù hợp hơn so với hàng châu âu. Còn mấy hãng VN đặt nhà máy bên châu âu chống ẩm thì nhà máy họ bảo " hàng có vậy mua thì mua không mua thì cút ". Đấy là anh em trong nghành bếp cf chém thế, ý là nhà máy khựa chiều hãng hơn, thích gì đặt ấy nhiễn là có sản lượng, còn nhà máy châu âu thì không mua thì cút.

duongqua

Xe container
View attachment 8270622

Lap ra 2 - Copy.JPG
Ma8 - Copy.JPG

View attachment 8270637

thì toàn VN mình lừa nhau, ăn thịt nhau, đầu độc nhau xong lại trút tiếng xấu lên cho a hàng xóm, chơi bẩn thế cơ đấy.

No Problem

Xe tăng
Hãng VN mình đặt TQ gia công mà bác, bảng mạch và kính bếp thì nhập các bên chuyên sản xuất. Giống hãng PC lớn nhất thế giới lenovo nhập chip intel hay AMD, ram nhập 1 ông, ổ cứng 1 ông. Tương tự bếp có mạch Ego của đức, kính bếp hãng Schott cũng Đức gì đó. Hãng tàu nhập về lắp ráp và bán thì rẻ hơn mấy hãng Đức như bosch về lắp ráp. Có 1 điều là bếp tàu đc phủ lớp chống ẩm nên phù hợp hơn so với hàng châu âu. Còn mấy hãng VN đặt nhà máy bên châu âu chống ẩm thì nhà máy họ bảo " hàng có vậy mua thì mua không mua thì cút ". Đấy là anh em trong nghành bếp cf chém thế, ý là nhà máy khựa chiều hãng hơn, thích gì đặt ấy nhiễn là có sản lượng, còn nhà máy châu âu thì không mua thì cút.
Ý tôi lại không phải vậy. Nếu là hàng sx tại China thì không nên lừa bà con là nhập khẩu từ Ý/Tây Ban Nha với này nọ. Ở mình là lừa nhau lộ liễu luôn. CHứ chuyện nhập thứ này thứ kia ở đâu đó là chuyện rất bt

tronganxn

Xe hơi
3 bếp hoặc 2 bếp, có lửa liu riu thì dùng đồ tàu xịn nào các bác nhỉ? Cho em xin thông tin được không ạ?

dongvu112

Xe đạp
kinh tế có hạn, có bác nào dùng dòng bếp giá rẻ của VN chưa tư vấn giúp e với

Chỉnh sửa cuối:

Ducanh28

Xe buýt
Canzy cũng Tàu mà bác. Năm ngoái em mua con Canzy 720IR 5tr, dùng cũng không lỗi lầm gì, mỗi tội quạt kêu to mà tầm tiền này thì chấp nhận vậy.
Đa số bếp Tàu em thấy có mấy đặc điểm:
1. Ko kén xoong nồi
2. Quạt gió tản nhiệt kêu to
3. Đun bếp thường sôi bùng lên mạnh rồi ngừng rồi bùng, chứ ko đều đều như bếp Âu
4. Ít nấc điều chỉnh, cảm ứng thì cùi.
Nên nếu cố được thì làm mấy con 2nd vẫn chạy tốt.
Trộm vía AEG nhà e 5 năm chưa lỗi lầm gì cả.