[Funland] Bắt tạm giam nữ giám đốc Ngân hàng MSB Thanh Xuân vụ khách hàng mất 58 tỉ trong tài khoản

vdtours

Xì hơi lốp
Website
www.youtube.com
ý cụ nói vụ Xuân Thanh á, cái đó em hiểu sâu nguồn cơn phết, nhưng có những điều ko nói ra được.
Còn vụ đó có anh Vũ Đình Duy nhưng anh Duy vẫn bên Đức và không bị dẫn giải, dù anh Duy và Thanh ở cùng nhau.
sang nhiều xèng thì nạp vào, lấy thẻ xanh, rồi dần nhập quốc tịch, trong thời gian chờ thẻ xanh thì chịu khó bỏ tiền nằm trong mấy cơ quan công quyền, ổn luôn
thường mấy người nhiều tiền thì những cái đó có trước rồi. chỉ là đi lúc nào thôi.
còn ôm lắm rồi mà vẫn ở lại, chờ time thì khi nằm trong chuyên án rồi thì ko đi được nữa.
nhưng em biết có mấy trường hợp, khi trong diện căng rồi vẫn đi được, và giờ vẫn bên Đức.
đi theo diện du lịch sang nước thứ 2, rồi từ nước đó đi tiếp.
Như em đã nói: Vẫn phải có Visa trước, thẻ Apec, hoặc Visa công vụ thì mới té nhanh, té khẩn trương được. Còn không có thì không té được, kể cả cụ sang nước thứ 2 không cần visa ( Lào, Cam ... rồi bay sang các nước kia ) đến lúc nhập cảnh thì các nước đó cũng đuổi cụ về.
Việc có bị đưa vè hay không tùy thuộc vào việc người ta có muốn các anh ấy về hay không hoặc các anh ấy có quốc tịch nước kia chưa. Kể cả có quốc tịch rồi thì sống chết của các anh ấy cũng chưa chắc đã đảm bảo.

vdtours

Xì hơi lốp
Website
www.youtube.com
Mình cũng ko hiểu. Đã làm bậy hay tham nhũng thì sẽ biết 100% bị bắt. Vậy sao ko gửi vợ con đi trước. Rồi mình gom đủ thì đi luôn. Mà vẫn cứ ở VN cho bị tóm
Gửi đi trước thì vợ con cũng phải có thẻ xanh, quốc tịch nước kia mà như thế thì khác gì lạy ông tôi ở bụi này.
Nói dễ thì cũng chả dễ mà nói khó thì cũng chả khó.
Khó mỗi kiếm nhiều tiền sạch.

BMW_X7

Xe điện
Như em đã nói: Vẫn phải có Visa trước, thẻ Apec, hoặc Visa công vụ thì mới té nhanh, té khẩn trương được. Còn không có thì không té được, kể cả cụ sang nước thứ 2 không cần visa ( Lào, Cam ... rồi bay sang các nước kia ) đến lúc nhập cảnh thì các nước đó cũng đuổi cụ về.
Việc có bị đưa vè hay không tùy thuộc vào việc người ta có muốn các anh ấy về hay không hoặc các anh ấy có quốc tịch nước kia chưa. Kể cả có quốc tịch rồi thì sống chết của các anh ấy cũng chưa chắc đã đảm bảo.
thế thì có lẽ có nhiều ngạch riêng, vì ông anh em đi khi ko có thẻ Apec, ko có visa công vụ và đang ở Đức.
còn việc đưa về thì cũng nhiều thứ khó nói, nhưng thôi em cũng ko tranh luận nữa ạ. vì có thể liên quan đến nhiều thứ hơi riêng và bí mật.
chỉ biết là em và em anh XThanh về giỗ ông anh ấy, lúc đó nói chuyện zalo với anh XThanh thì được đâu 10 ngày sau thì anh ấy bị dẫn giải về VN, còn anh ruột bạn em cũng bị truy nã quốc tế, ở cùng anh X.Thanh thì vẫn đang ở bên Đức.

muathuhanoi883

[Tịch thu bằng lái]
Gửi đi trước thì vợ con cũng phải có thẻ xanh, quốc tịch nước kia mà như thế thì khác gì lạy ông tôi ở bụi này.
Nói dễ thì cũng chả dễ mà nói khó thì cũng chả khó.
Khó mỗi kiếm nhiều tiền sạch.
Con cái thì gửi đi du học. Nhiều nước mua quốc tịch được với vài trăm ngàn đô. Nói chung tham thì chịu thôi

fanmu12345

Xe điện
Kể cả có quốc tịch bị trả về. Theo nguyên tắc 1 đổi 1

Thí dụ TQ bắt được 1 gián điệp Đức, VN bắt 1 gián điệp TQ.

Vậy là 1 đổi 1 theo tam giác. TQ trả tự do cho gián điệp Đức, VN trả tự do cho gián điệp TQ và nhận lại Vũ Đình Duy.

Duy sẽ về VN nhận án tử hình

FC Juventus

Xe buýt

user06032024

[Tịch thu bằng lái]
thế thì có lẽ có nhiều ngạch riêng, vì ông anh em đi khi ko có thẻ Apec, ko có visa công vụ và đang ở Đức.
còn việc đưa về thì cũng nhiều thứ khó nói, nhưng thôi em cũng ko tranh luận nữa ạ. vì có thể liên quan đến nhiều thứ hơi riêng và bí mật.
chỉ biết là em và em anh XThanh về giỗ ông anh ấy, lúc đó nói chuyện zalo với anh XThanh thì được đâu 10 ngày sau thì anh ấy bị dẫn giải về VN, còn anh ruột bạn em cũng bị truy nã quốc tế, ở cùng anh X.Thanh thì vẫn đang ở bên Đức.
Em nhớ XT có bức ngỏ thư gửi bộ 4 người, ko phục đ/c chủ tịch :D
Anh đi xa quá

fanmu12345

Xe điện
Này phải xác minh ai làm thủ tục chuyển tiền chứ cụ. Khách mà chuyển thì auto đi rồi. Mà nhân viên bank thông đồng tự chuyển thì chưa biết luật lá ntn ạ :))
Tiền của KH vào TK tại MSB.

Tuy nhiên sản phẩm tiết kiệm mà KH đang sử dụng là 1 sản phẩm không có thật tại MSB.

user06032024

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn. Em chưa baoa giờ thấy có việc mình ko cài app gì vào máy mà bị mất tiền cả. Toàn bậy
Cài app vào máy bị mất tiền thì nó quá đơn giản dễ hiểu rôi
Ko cài app, chưa thấy nêu vụ nào nhưng, vẫn có thể bị, nếu có lỗ hổng 0-day.

fanmu12345

Xe điện
Em nhớ XT có bức ngỏ thư gửi bộ 4 người, ko phục đ/c chủ tịch :D
Anh đi xa quá
XT cầm thẻ tiệc, chụp ảnh cười trêu ngươi ông Tổng. Ảnh đăng trên face của thằng Gió.

Trốn im lặng như thằng Duy thì chưa chắc đã bị tóm về sớm, nhưng trêu ngươi ông Tổng nên phải đưa về sớm.

Chết vì ngu, đáng đời

Bò lốp

Xe lăn
Chỉ tội người gửi tiền thôi.

Giờ đòi ai đây ? MSB hay giám đốc đã bị bắt ?
Bank nó trả lời là đứa nào lừa thì đứa đó trả, còn con gđcn bank đó cũng chỉ làm thuê ở đó thôi. Vậy là khách chết đặc cán mai

Opel Astra

Xe điện
dựa vào đâu mà cụ lại tin là vnd không kém bank? cụ làm vnd hay làm bank?
Tôi dựa vào logic làm việc của VND và 1 bank. Nó không khác gì nhau lắm, về lĩnh vực cần được Bảo mật.

Bác tin rằng, Bảo mật của VND kém bank?
Bác có căn cứ gì chăng?
Bác làm cho Bank nào đó hay cho 1 Công ty môi giới nào đó tương tự VND??

user06032024

[Tịch thu bằng lái]
Sms nó fake được đấy. Cái tên hiển thị nó thêm dấu cách cũng khó nhận ra lắm. Cứ check tiền đẩy lên hệ thống mới được.
Cụ khai sáng cho em cái, em nhận đc rất nhiều tin nhắn , người gửi ko có số đt mà là tên, ví dụ Bo_TTTT, CA_TPHN, XXXBANK
Nếu giả thì nhà mạng phải chịu trách nhiệm chứ cụ

BloodOwl87

Xe điện
Cụ khai sáng cho em cái, em nhận đc rất nhiều tin nhắn , người gửi ko có số đt mà là tên, ví dụ Bo_TTTT, CA_TPHN, XXXBANK
Nếu giả thì nhà mạng phải chịu trách nhiệm chứ cụ
Đó mấy cái tên gợi nhớ đó nó đặt được hết. Nhiều vụ rồi.

user06032024

[Tịch thu bằng lái]
Đó mấy cái tên gợi nhớ đó nó đặt được hết. Nhiều vụ rồi.
Em nghĩ đoạn tên đấy cụ có nhầm lẫn gì ko chứ
Chắc nó giống tên miền internet, có đăng ký đàng hoàng chứ
1 tên đó ứng với sô đt cũng có đăng ký chứ
BTW đoạn này cụ sai chắc 100% rồi cụ ah, em vừa google xong nhá

Chỉnh sửa cuối:

BloodOwl87

Xe điện
Em nghĩ đoạn tên đấy cụ có nhầm lẫn gì ko chứ
Chắc nó giống tên miền internet, có đăng ký đàng hoàng chứ
1 tên đó ứng với sô đt cũng có đăng ký chứ
Gớm cuộc gọi rác lừa đảo đầy ra có bắt được nó bao giờ đâu cụ. Cụ có thể gg nhé.

user06032024

[Tịch thu bằng lái]
Gớm cuộc gọi rác lừa đảo đầy ra có bắt được nó bao giờ đâu cụ. Cụ có thể gg nhé.
Sao cụ lại tổ lái sang cuộc gọi rác
Em đang nói tin nhăn SMS có tên đăng ký của tổ chức gửi tin
Cụ sai lè còn cãi

BloodOwl87

Xe điện
Sao cụ lại tổ lái sang cuộc gọi rác
Em đang nói tin nhăn SMS có tên đăng ký của tổ chức gửi tin
Cụ sai lè còn cãi
Thế cơ á. Cụ không thông minh như cụ nghĩ đâu.
Mỗi việc gg đọc còn ko xong mà cũng nói này nọ :))

BloodOwl87

Xe điện
Đây nữa nhé. Gg còn chưa xong mà đã khẳng định

user06032024

[Tịch thu bằng lái]
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 9/4/24)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: