[Funland] Bắt khẩn cấp Thiếu tướng Đỗ Hữu Ca, nguyên GĐ CA HP.

TieuFu

Xe container
làm vương làm tướng, cứ đớp cứ đớp và cứ đớp
khi có biến thì chạy chạy chạy, ra tới tòa thì lấy $ bẩn ra KHẮC PHỤC.
tù 8 -10 năm thì ở chỉ 4 - 5 năm.
Chỉ khác cách đưa và người đưa một tẹo mà một đằng thì hóa ra tội pham, một đằng là tội phạm được giảm án ! KK !

otothanglong

Xe điện
Hề hề...

Ca khai "Tôi rất bực mình vì sự đường đột của Ngọc Anh, nhưng lúc đó nghĩ mình phải giúp Đước trong lúc khó khăn nên không nói gì, đã để Ngọc Anh đem tiền vào nhà mình. Những lần sau, Ngọc Anh đem tiền tới tôi cũng chỉ nghĩ đó là tiền để khắc phục hậu quả nên đồng ý mang vào nhà. Hoàn toàn không biết tiền đó mang đến nhờ mình chạy tội. Đó là cái sai lớn nhất của tôi", bị cáo Ca nói.

Mệ, một thằng Tướng, GĐ CA, thủ trường cơ quan điều tra một TP nhớn, mà tiền mang đến nhà mình lại NGHĨ LÀ tiền khắc khục hậu quả. Cứ như nhà ông là cơ quan điều tra ấy nhỉ
Giờ phải truy xem thời gian tại chức, bao nhiêu lần anh nhận khắc phục hậu quả và chắc những lần đó anh quên hết rồi, nhưng về hưu anh vẫn quen nhận khắc phục hậu quả, nhận thế này nó ăn vào máu thành
Cái nhà có việc ae đến với nhau thì e chứng kiến nhiều, khi a hưu thì nhà có việc chỉ còn lại họ hàng thôi :)
Quan nhất thời, dân vạn đại câu này thời nào cũng đúng mà cụ

xe đạp Japan

Xe tăng
Chỉ là bệnh nghề nghiệp, chẳng qua không ngờ vợ chồng ông em thân thiết dám kiện. Kết quả không nằm ngoài dự đoán là có kiện tụng thì cả 2 đều đi bằng vành, tội còn to hơn tội cần chạy.
Nếu không giúp được và trả lại tiền (có thể không cần trả hết) thì anh em vẫn trên bến dưới thuyền.
Có lẽ tiền cũng đã phải chi, nhưng việc không xuôi nên mới xót tiền không trả lại ông em.
Giờ thì tiền mất tật mang, đúng là không cái dại nào giống cái dại nào.
Vụ này anh Ca thiệt hại nặng nhất, ông Đước chỉ thêm mấy năm tù vì tiền kiểu gì cũng mất cho dù không kiện.
Tiền chắc Ka cũng đi các cửa nhưng không được, dù sao cũng thật lòng MUỐN giúp em Đước. Nhưng cơ sự không thành, chưa kịp trả lại em vì mất liên lạc thì bị ập vào nhà bất ngờ, trở tay không kịp.

Chepomdua

Xe buýt
Em thì chỉ gọi là thằng tội phạm với tội giết người hàng loạt như Luyện, như Dương,....Với tội tham ô, tham nhũng thì không gọi vậy vì ông nào chẳng vứt tàn thuốc lung tung. Nhiều khi do số đen, bị lộ thì đành ra tòa vậy. :(
Thấy cụ chém cũng ác; nhưng tư duy kiểu này thì XH loạn cmn mất.

VuNgoanMuc

Xe điện
Tiền chắc Ka cũng đi các cửa nhưng không được, dù sao cũng thật lòng MUỐN giúp em Đước. Nhưng cơ sự không thành, chưa kịp trả lại em vì mất liên lạc thì bị ập vào nhà bất ngờ, trở tay không kịp.
Tầm nhỡ nhỡ hỏng việc thì có thể lo trả lại, em đã gặp 1 lần ... chứ cao hơn em chưa bao giờ thấy, trừ khi bị một sức ép lớn hơn nữa ép xuống, mà tình huống này hầu như khó xảy ra ... các thầy sống trên cao miễn phí quen rồi, luôn mặc định cái gì chạy về phía ta là của ta...

son.nguyen.1979

Xe tăng
Ca khai trơ trẽn thật. Tôi không nghĩ đường đường 1 giám đốc công an tỉnh lại thiếu bản lĩnh như thế. Dám làm dám chịu, sợ đếch gì.

xe đạp Japan

Xe tăng
Vụ này tới đâu rồi các cụ nhỉ
Cụ Ca đã nhận ra sai lầm sau đêm qua, đã nói lời xin lỗi và xin giảm án rồi. Cụ nói hôm qua trong phần tự bào chữa, tranh luận, trao đổi có gì chưa đúng là do nhận thức pháp luật hạn chế, tuổi lại cao nên mong Tòa bỏ qua cho.

Hasu

Xe tải
Gọi tội phạm bằng cụ thì như ngang vai phải lứa với các cụ trong này nhỉ.

printer05

Xe điện
Ca khai trơ trẽn thật. Tôi không nghĩ đường đường 1 giám đốc công an tỉnh lại thiếu bản lĩnh như thế. Dám làm dám chịu, sợ đếch gì.
Ngày xưa đông quân thì tưởng thế thôi, hết quân lại như còn trùn con dế ngay ý mà.

printer05

Xe điện
Cụ Ca đã nhận ra sai lầm sau đêm qua, đã nói lời xin lỗi và xin giảm án rồi. Cụ nói hôm qua trong phần tự bào chữa, tranh luận, trao đổi có gì chưa đúng là do nhận thức pháp luật hạn chế, tuổi lại cao nên mong Tòa bỏ qua cho.
Hố hố, gđ xxx tỉnh mà nhận thức pháp luật hạn chế :D, cái này phải đưa vào sgk :D

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cụ kì vọng gì mấy ông này. Cháu thấy nhiều ông xxx ra toà cứ vòng vo quanh co chối tội mình ko phải quan toà xử án nghe nó còn ko lọt lỗ tai :D

printer05

Xe điện
Gọi tội phạm bằng cụ thì như ngang vai phải lứa với các cụ trong này nhỉ.
Xưng hô với ai là quyền của cụ ý, nhưng nếu gọi K là cụ thì em mong là cụ ý cũng đừng gọi em là cụ, em không muốn hòa mình vào đống kít ấy

Hại Điện

Xe container
Chắc án tuyên tầm 10 năm. Nhưng đi tầm 3 năm là về, tiền vẫn nhiều . Anh em vẫn quý
Và trong tờ khai lý lịch kinh nghiệm, thêm mục; "thằng tù - 3 năm"

Sáng đi ăn sáng, nghe bà hàng phở bảo đứa phục vụ: Mang bát này cho "thằng tù - 3 năm".

=))

sivibi

Xe tăng
Bị cáo k ngoài các tội đang bị tòa xử thì còn thêm tội coi thường người nghe, coi người nghe là ngu hết

datinh

Xe container
nhẽ ra phải lói dõng dạc : tiền anh chén hết cmnr. thua lô rùi. muốn nàm rì thì nàm :D

Chepomdua

Xe buýt
Thì cụ xem có ông nào là không nhúng chàm đâu, với lại em ít tuổi hơn cụ Ka mà gọi thằng em cứ thấy sao sao ý.
Nếu cụ có những ràng buộc mang tính cá nhân thì tùy cụ. Nhưng chỉ vì lớn tuổi hơn mà gọi như thế thì là cổ súy cho thói vô pháp, vô thiên.
Chả lẽ, nếu có bọn giặc đến phá nhà, cướp nước mà chúng nó già hơn cụ thì cụ cũng gọi là " cụ giặc'' à?