Bàn về đất Mũi Né- Phan Thiết...

Trạng thái
Thớt đang đóng
Phan Thiết làm du lịch thế này thì dẹp m đi cho nhanh

Tôi đi du lịch khá nhiều đủ cả 5 châu nên kinh nghiệm cũng tạm đủ với clip này tôi có chia sẻ như sau (lỗi sai ko hoàn toàn thuộc về resort)

1.Tài khoản đặt booking tên là Cameramen nhưng người đến nghỉ tên là Khoa.Nếu các bạn đặt phòng nhiều trên trang booking.com sẽ thấy dòng chữ hỏi "Bạn là khách lưu trú chính hay đặt phòng này cho người khác ? " Nếu đặt phòng cho người khác bạn cần ghi rõ tên đặt phòng cho người họ tên đầy đủ là gì (trong booking này chắc chắn ko ghi nên lễ tân đã thắc mắc ngay từ đầu).Do đó họ yêu cầu hủy booking để Mr Khoa này thanh toán trực tiếp để đảm bảo quyền lợi cho chủ thẻ ko bị đánh cắp (ko phải vì ko muốn mất hoa hồng cho booking.com)

2.Việt Nam rất nhiều nơi như vậy mặc dù tên người đặt và người đến ở ko giống nhau nhưng chỉ cần nhìn email có trong máy điện thoại xác nhận có đặt phòng là cho ở luôn (các bạn phải tính đến trường hợp email hoàn toàn có thể bị hack mật khẩu vào và show booking chứ)

3.Nếu các bạn ra nước ngoài như Mỹ,Châu Âu sẽ thấy khi thanh toán bằng thẻ tín dụng thì tên trên thẻ phải khớp với cmnd hoặc hộ chiếu của người thanh toán,ko có chuyện cứ cầm thẻ visa hay master card ko phải tên mình là quẹt được ngay (tên thẻ là của chị gái hay mẹ mình cũng ko quẹt được)

4.Các bạn hãy thử nhìn điểm resort này được chấm trên booking.com là 8,4.Một số điểm khá đẹp cho một nơi cư trú rồi,thường nơi nào được chấm trên 8 điểm là ok rồi,tức chúng ta cần có cái nhìn khách quan theo số đông cảm nhận chung

https://www.booking.com/searchresults.vi.html?aid=336511;label=aroma-beach-resort-and-spa-ggWbuVLuNVCXvZ8t1NjWEQS260834586383:Pl:ta:P1:P2:ac:ap1t2:neg:fi:tiaud-181873118643:kwd-311562304223:lp9040331:li:Dec:Dm;sid=9a1bcc4d84c41e2f883190e28267078f;checkin=2019-04-09;checkout=2019-04-10;city=-3714811;highlighted_hotels=705410;hlrd=with_av;keep_landing=1;redirected=1;source=hotel&gclid=CjwKCAjw-ZvlBRBbEiwANw9UWplavaKTKmNjNuw1ua-AbGviEZZgcglNv7bKnapB1DM0i7GVPyJVkRoCeiUQAvD_BwE&

5.Các bạn thử đặt vị trí là lễ tân giao dịch với khách hàng,Mr Khoa nói với lễ tân 1 câu lại quay ra nói hướng về camera.Các bạn nên nhớ quầy lễ tân còn có những khách khác nhận và trả phòng ko chỉ tiếp 1 mình bạn,bạn làm thế là ko đúng chỗ (lẽ ra Mr Khoa nên chỉ nói chuyện với lễ tân và cứ để bạn bên cạnh quay sẽ hợp lý hơn)
6.Dạng phòng Mr Khoa đặt trên booking.com và thực tế tôi ko nhìn rõ màn hình nên ko nhận xét
Đây là nhận xét khách quan dựa trên kinh nghiệm của tôi :)

mrkiemtien

Xe buýt
Nếu là em.... k biết khoa là ai thì đứng trc ống quay nên biết nhịn và đối xử hợp lý... lễ tân đối xử khách vậy là k đc, con người ở bình thuận cũng k phải là hiền hoà lắm đâu ạ, nếu so đà nẵng thig thua đứt đuôi

Trc lên báo ầm ĩ vụ lừa đảo hải sản ấy cụ ạ
Tôi đi du lịch khá nhiều đủ cả 5 châu nên kinh nghiệm cũng tạm đủ với clip này tôi có chia sẻ như sau (lỗi sai ko hoàn toàn thuộc về resort)

1.Tài khoản đặt booking tên là Cameramen nhưng người đến nghỉ tên là Khoa.Nếu các bạn đặt phòng nhiều trên trang booking.com sẽ thấy dòng chữ hỏi "Bạn là khách lưu trú chính hay đặt phòng này cho người khác ? " Nếu đặt phòng cho người khác bạn cần ghi rõ tên đặt phòng cho người họ tên đầy đủ là gì (trong booking này chắc chắn ko ghi nên lễ tân đã thắc mắc ngay từ đầu).Do đó họ yêu cầu hủy booking để Mr Khoa này thanh toán trực tiếp để đảm bảo quyền lợi cho chủ thẻ ko bị đánh cắp (ko phải vì ko muốn mất hoa hồng cho booking.com)

2.Việt Nam rất nhiều nơi như vậy mặc dù tên người đặt và người đến ở ko giống nhau nhưng chỉ cần nhìn email có trong máy điện thoại xác nhận có đặt phòng là cho ở luôn (các bạn phải tính đến trường hợp email hoàn toàn có thể bị hack mật khẩu vào và show booking chứ)

3.Nếu các bạn ra nước ngoài như Mỹ,Châu Âu sẽ thấy khi thanh toán bằng thẻ tín dụng thì tên trên thẻ phải khớp với cmnd hoặc hộ chiếu của người thanh toán,ko có chuyện cứ cầm thẻ visa hay master card ko phải tên mình là quẹt được ngay (tên thẻ là của chị gái hay mẹ mình cũng ko quẹt được)

4.Các bạn hãy thử nhìn điểm resort này được chấm trên booking.com là 8,4.Một số điểm khá đẹp cho một nơi cư trú rồi,thường nơi nào được chấm trên 8 điểm là ok rồi,tức chúng ta cần có cái nhìn khách quan theo số đông cảm nhận chung

https://www.booking.com/searchresults.vi.html?aid=336511;label=aroma-beach-resort-and-spa-ggWbuVLuNVCXvZ8t1NjWEQS260834586383:Pl:ta:P1:P2:ac:ap1t2:neg:fi:tiaud-181873118643:kwd-311562304223:lp9040331:li:Dec:Dm;sid=9a1bcc4d84c41e2f883190e28267078f;checkin=2019-04-09;checkout=2019-04-10;city=-3714811;highlighted_hotels=705410;hlrd=with_av;keep_landing=1;redirected=1;source=hotel&gclid=CjwKCAjw-ZvlBRBbEiwANw9UWplavaKTKmNjNuw1ua-AbGviEZZgcglNv7bKnapB1DM0i7GVPyJVkRoCeiUQAvD_BwE&

5.Các bạn thử đặt vị trí là lễ tân giao dịch với khách hàng,Mr Khoa nói với lễ tân 1 câu lại quay ra nói hướng về camera.Các bạn nên nhớ quầy lễ tân còn có những khách khác nhận và trả phòng ko chỉ tiếp 1 mình bạn,bạn làm thế là ko đúng chỗ (lẽ ra Mr Khoa nên chỉ nói chuyện với lễ tân và cứ để bạn bên cạnh quay sẽ hợp lý hơn)
6.Dạng phòng Mr Khoa đặt trên booking.com và thực tế tôi ko nhìn rõ màn hình nên ko nhận xét
Đây là nhận xét khách quan dựa trên kinh nghiệm của tôi :)

mrkiemtien

Xe buýt
Ở mũi né hầi như tây chỉ thích khu bên hàm tiến thôi, phía hòn rơm đổ lên phía trên có tây nhưng k đông bằng... tương lai thì k rõ nhưng hòn rơm các cụ k chen chân vào đc đâu, chỉ long sơn suối nước thôi. Nhưng long sơn thì hiện tại đang khai thác khoáng sản 50 năm nữa, biển đen ngòm và rất độc

YoungVNese

Xe tải
Em đánh giá độ khả thi cuae cao tốc nhanh hơn sân bay

Do cao tốc làm bot nguồn thu lớn, nhiều doanh nghiệp sẵn sàng lao vào làm
Còn sân bay như vân đồn hiện tại. 1 tuần cũng chỉ có 2 chuyến bay thôi, lỗ chổng vó, quân sự thì họ cũng chẳng vội, sân bay phan thiết cũng chỉ là dự bị cho sân bay cam ranh thôi. Đâu có gì phải gấp gáp, đây cũng là dự án lớn hàng top của bộ quốc phòng rồi đâu phải cứ thích là làm .... còn phaie sắp xếp công ty quan hệ con ông cháu cha ra làm kiếm tí chứ hjjjjjjj
Đoạn gạch chân nầy e ko đồng ý vs cụ. SB Vân Đồn đang khai thác 4 chuyến/ ngày, 3 hãng khai thác, 2 đi 2 về. E thổ dân VĐ ạ

toyota88

Xe tải
https://baomoi.com/can-giai-phap-dong-bo-bao-ve-bai-bien-ham-tien-mui-ne/c/29410216.epi
http://tapchivatuyentap.tlu.edu.vn/Portals/10/So%2012/15-Vuong-Mien%20nam.pdf

http://www.vawr.org.vn/index.aspx?aac=CLICK&aid=ARTICLE_DETAIL&ari=1804&lang=1&menu=khoa-hoc-cong-nghe&mid=995&parentmid=982&pid=1&storeid=0&title=danh-gia-anh-huong-cua-cac-huong-song-gio-den-dien-bien-hinh-thai-doan-bo-bien-binh-thuan
Quá trình xâm thực vùng bờ biển tỉnh Bình Thuận đang diễn ra phức tạp. Các nhân tố chính gây nên hiện tượng xâm thực vùng bờ bao gồm sóng và dòng chảy ven bờ trong cả 2 mùa gió Đông-Bắc và Tây-Nam, các nhân tố này hoạt động mạnh kết hợp với bão, triều cường và ATNĐ sẽ tác động trực tiếp vào các cung bờ có các cồn cát thô bở rời rất dễ bị xâm thực khi có lực tác dụng. Việc nghiên cứu đánh giá quá trình xâm thực, phân tích nguyên nhân và cơ chế xói lở trên các cung bờ cho vùng bờ biển Bình Thuận, đề xuất các biện pháp công trình (bảo vệ bờ trực tiếp và gián tiếp) cũng như phục vụ công tác dự báo xói lở, giảm nhẹ thiên tai đáp ứng yêu cầu giữ gìn, tôn tạo cảnh quan môi trường du lịch là điều rất quan trọng và cần thiết. Nghiên cứu về thuỷ thạch động lực học bao gồm trường sóng, dòng ven bờ, thuỷ triều và bài toán tương tác sóng - bờ cần có chương trình nghiên cứu cơ bản ở mức độ sâu hơn, phục vụ hiệu quả cho công tác ổn định bờ biển theo hướng đa mục tiêu sau này.
không giải quyết đc rồi á á á á á á

Mr. Dee

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Website
www.otofun.net
thấy bảo múi né hot lắm có cụ nào dâu tu codotel trong đấy chưa

YoungVNese

Xe tải
4 chuyến 1 ngày thì vẫn lỗ
chắc gì đã đủ tiền duy trì
Vầng cụ, đâu tư lâu dài mà cụ, nên E ko bàn chuyện lỗ lãi của sb VĐ. Có điều e cũng nghĩ 1 tuần 1 chuyến, vậy mà bh 1 ngày 4 chuyến. Đầu hè nầy sẽ mở thêm các tuyến bay Nha Trang, Phú Quốc, có thể 1 tuyến quốc tế đi Trung cộng nữa

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Cả cả hiệp hội đánh sóng thì lên là đương nhiên thôi cụ
Bọn ăn đc ở Phú Quốc, Vân Đồn thì thừa thắng xông vào, hội thua cũng vào MN phục thù. UBND xã đông như trẩy hội :)), em may vào từ tháng trước nên chắc hớt đc tý váng rồi ;)

dotcms

Xe tăng
1 mảnh 4000 m , bờ biển , 1 mảnh 6500m và 1 mảnh 3200 m bờ biển
em ngồi chơi , giờ chán lên Thiện nghiệp rồi vì quỹ đất cạn rồi - hôm qua em ôm 2 sào của dân , phải chấp nhận giá 2,8 tỷ 1 sào , mà hỏi bán nữa không ...họ nhất quyết không bán nữa
họ ôm chầm lấy mình khi minh check và khẳng định đất họ không vào quy hoạch ( đương nhiên em check trước khi mua ) nhưng họ thấy mình mua , xuống tiền họ cười như mặt trăng ....bởi họ biết là thoát quy hoạch
còn giờ đất đường sỏi không thể nào mua được nữa .....
Cụ tiền to vãi. Nhưng bờ biển mũi né em kiếm cả buổi ko có chỗ nào tắm được và biển không đẹp như trong đồi dương - lagi. Em ít tiền và được ông anh osin trong đó phím nên mấy cụ môi giới trong đó xuất lô nào là e nhập hết. Giờ cũng lên kha khá. Nhưng đảm bảo sau 30.04 thì kiểu gì cũng gấp rưỡi. Các cụ có vào thì nhớ check quy hoạch nhé.

dotcms

Xe tăng
Bọn ăn đc ở Phú Quốc, Vân Đồn thì thừa thắng xông vào, hội thua cũng vào MN phục thù. UBND xã đông như trẩy hội :)), em may vào từ tháng trước nên chắc hớt đc tý váng rồi ;)
Em vào trước cụ nhưng ghét thái độ nên em ra lagi gần sài gòn hơn. Mua dễ an toàn mà lợi nhuận tương đương. Lại đỡ đau đầu nữa

dotcms

Xe tăng
Chưa nói du lịch chỉ có ta, ko có tây, du lịch nội địa, nhỏ lẻ như mấy ô Qui Nhơn, Phú Yên, Ninh Thuận mà giá cũng từ 50 đến gần 200 tr mặt đg phố biển thì các cụ nhào zô đâu??? Kkkk nhào zô đây có khi đổ vỏ nhá
Tiền to như cụ mà vào lagi làm dịch vụ thì tây vào đây hết

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Em vào trước cụ nhưng ghét thái độ nên em ra lagi gần sài gòn hơn. Mua dễ an toàn mà lợi nhuận tương đương. Lại đỡ đau đầu nữa
Mũi Né tầm này mua rồi thoát nhanh hơn Lagi, bên bạn em chắc là mua sát lô bên em có 1 tháng mà bị chênh giá gần 20 tỷ. Bọn em sang tên rồi, chuẩn bị phân lô nhỏ hơn 1000m là bán thôi, vị trí ở Phú Hài em mua đẹp hơn Thiện nghiệp nhiều nên tay to thích.

mrkiemtien

Xe buýt
Cụ ấy thức thời lắm
Đoán sân bay chưa làm ngay nên ra hàng đợi giá rẻ ôm lại đó
Cụ tiền to vãi. Nhưng bờ biển mũi né em kiếm cả buổi ko có chỗ nào tắm được và biển không đẹp như trong đồi dương - lagi. Em ít tiền và được ông anh osin trong đó phím nên mấy cụ môi giới trong đó xuất lô nào là e nhập hết. Giờ cũng lên kha khá. Nhưng đảm bảo sau 30.04 thì kiểu gì cũng gấp rưỡi. Các cụ có vào thì nhớ check quy hoạch nhé.

Nhược Thuỷ

Đi bộ
Các cụ cho em it review về dự án monaco hill và diamond bay với ạ. Em cảm ơn

diepnh81

Xe tăng
Cụ cứ nói hạ long đắt chứ e thấy đâu có đắt, hùng thắng 40 củ đẹp long lãnh, còn k trung bình cũng 15-20 triệu thôi

Còn mũi né nghe cụ nói thì có vẻ rẻ đấy, 30 triệu m2 mặt phố chính, nhưng người ta bán toàn nghìn-2000 m, tính ra là 30-40 tỏi, chưa kể còn phải trừ lộ giới nên đất phải tính lên tầm 50-70 triệu m2
Nếu tính cả chi phí lên thổ cư full còn tốn nữa.....
Và một điều rất rủi do là quy hoạch k ổn định, rủi do rơi trúng vào quy hoạch thì sẽ rất mệt
Cụ xem lại Hùng Thắng khu nào mà 40 củ, e hay ở khu đối diện hồ vừa kè đó, trc gọi khu Ao Cá, giá trc chủ bảo mua 60, giờ tầm 80, xây đc ks bé tí 12p. Kinh doanh 1 mùa chán kinh, mùa đông xuống ở quen toàn đc giảm giá 250k/p nói chuyện với vk chủ kêu chán, nhà thì làm thôi chứ ko đóng cửa cho đỡ mệt, 2 vk tự làm, tự quản lí. Nói chung vứt, còn khu Vườn Đào trung tâm cụ khảo lại giá xem bn? Giá 30 ở MN là trung tâm, ra xa tí Long Sơn vừa bán lô mặt biển 2800m2 có 6,2tr/m2 xây thêm ít kd quanh năm, or đợi cũng tăng lên 15tr/m2 là hết sức bt

diepnh81

Xe tăng
Ở mũi né hầi như tây chỉ thích khu bên hàm tiến thôi, phía hòn rơm đổ lên phía trên có tây nhưng k đông bằng... tương lai thì k rõ nhưng hòn rơm các cụ k chen chân vào đc đâu, chỉ long sơn suối nước thôi. Nhưng long sơn thì hiện tại đang khai thác khoáng sản 50 năm nữa, biển đen ngòm và rất độc
Long Sơn trc kia thì như cụ nói nhg tỉnh thu hồi hết mấy Da Titan rồi nhé, giờ ko cho nc xả ra biển mà bắt dẫn nc từ kênh và thu lại nên cụ check lại LS giờ ko hề tệ nữa, biển sạch, sóng rất ok, làm du lịch chưa đông đúc ngay đc nhg cbi Vinpearl làm bên Hòn Rơm thì khu này lại hót hòn họt ngay vì giá rẻ như dưa...

toyota88

Xe tải
vừa hai hôm trc cụ bảo bán 4,8 h đã lên 6,2 e sợ cụ
Cụ xem lại Hùng Thắng khu nào mà 40 củ, e hay ở khu đối diện hồ vừa kè đó, trc gọi khu Ao Cá, giá trc chủ bảo mua 60, giờ tầm 80, xây đc ks bé tí 12p. Kinh doanh 1 mùa chán kinh, mùa đông xuống ở quen toàn đc giảm giá 250k/p nói chuyện với vk chủ kêu chán, nhà thì làm thôi chứ ko đóng cửa cho đỡ mệt, 2 vk tự làm, tự quản lí. Nói chung vứt, còn khu Vườn Đào trung tâm cụ khảo lại giá xem bn? Giá 30 ở MN là trung tâm, ra xa tí Long Sơn vừa bán lô mặt biển 2800m2 có 6,2tr/m2 xây thêm ít kd quanh năm, or đợi cũng tăng lên 15tr/m2 là hết sức bt

Trạng thái
Thớt đang đóng