Bắc Kạn: chỗ vui chơi ! Chỉ em với !

calibrationwater

Xe điện
30/4 - 1/5 này em tổ chức cho mấy anh em đi Bắc Kạn chơi hồ Ba bể. Bác nào rành chỉ em với :
- Chỗ nghỉ ở Thị xã BẮc Kạn (chắc là khách sạn Bắc Kạn rùi)
- Chỗ ăn ở thị xã Bắc Cạn...
- Chỗ "ấy" ở thị xã Bắc Kạn (PM em nhá !:P )
Dự định đi hồ Ba bể thì thuê riêng thuyền như thế nào hả các bác? Chỗ ăn nghỉ ở hồ Ba Bể?
Em đi 6 người.
Em chuẩn bị VOTKA đây ! Đa tạ các cụ chỉ bảo

Huyndaicounty

Xe buýt
lên BK thì phải uống rượu bó nặm đã rồi mới hỏi han được!

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Với nguồn nguyên liệu là ngô trồng tại địa phương, men làm bằng các loại lá cây rừng và từ mạch nước nguồn tinh khiết, biết bao đời nay đã được đồng bào các dân tộc tỉnh Bắc Kạn làm ra thức rượu thơm ngon cay nồng làm say biết bao du khách.
Từ rượu truyền thống đã qua dây chuyền chưng cất, tinh chế của Nhà máy Chế biến rau quả nước giải khát Bắc Kạn. Anđêhít và các độc tố được loại bỏ cho ra sản phẩm “Rượu Bó Nặm” - Nguồn nước không bao giờ cạn. Những giọt “Rượu Bó Nặm” như những giọt sương của núi rừng đọng trên búp lá non buổi sáng, sẽ mãi là niềm tự hào của các dân tộc tỉnh Bắc Kạn
Sản phẩm “Rượu Bó Nặm” là sự kết hợp của bốn nhà: Nhà nước (Các cấp chính quyền tỉnh Bắc Kạn) – Nhà khoa học (Các nhà khoa học Trường Đại học Bách Khoa Hà Nội) – Nhà Nông (Đồng bào các dân tộc tỉnh Bắc Kạn) và Nhà Doanh nghiệp (Công ty cổ phần khoáng sản Bắc Kạn) – Sản phẩm “Rượu Bó Nặm” đã có mặt trên thị trường tỉnh Bắc Kạn và một số tỉnh lân cận. Gần đây, được tiêu thụ tại các thị trường lớn như: Hà Nội, Thành phố Hồ Chí Minh, Vũng Tàu... và được xuất khẩu sang Đông Âu.
Sản phẩm rượu Bó Nặm đã đoạt cúp vàng tại Liên hoan tuyển chọn rượu làng nghề trong Triển lãm về câu đối rượu và hoa ngày Tết do Bộ Văn hoá Thông tin tổ chức nhân dịp Tết nguyên đán năm 2006.

vote e đê

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Khách sạn Bắc Kạn
Tổ 8B, Đức Xuân, Tx BK 091 664 1984
ks to vật vã, giá cả cũng vừa phải, có thang máy. Nhân viên phục vụ không chuyên nghiệp cho lắm
(nằm ở đường đi Cao Bằng)

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Chỗ ăn thì bác cứ sang bên đường bên kia ks BK, hoạc đi loanh quanh có cả

HSBC

Xe buýt
Ăn, Bác ra quán Có lạ í, hì, Lá cọ ấy ở phía đường tránh TX, Bác hỏi cái họ chỉ ngay nhưng nó khuất ở trong. Em hay ăn ở đấy hay quán 9999 ở đầu cầu sắt cũ ấy quán này cũng được. Còn thích rộng rãi thì có quán Tám Cương ở cuối cái ngã 3 E ko nhớ tên đường gì.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Với nguồn nguyên liệu là ngô trồng tại địa phương, men làm bằng các loại lá cây rừng và từ mạch nước nguồn tinh khiết, biết bao đời nay đã được đồng bào các dân tộc tỉnh Bắc Kạn làm ra thức rượu thơm ngon cay nồng làm say biết bao du khách.
Từ rượu truyền thống đã qua dây chuyền chưng cất, tinh chế của Nhà máy Chế biến rau quả nước giải khát Bắc Kạn. Anđêhít và các độc tố được loại bỏ cho ra sản phẩm “Rượu Bó Nặm” - Nguồn nước không bao giờ cạn. Những giọt “Rượu Bó Nặm” như những giọt sương của núi rừng đọng trên búp lá non buổi sáng, sẽ mãi là niềm tự hào của các dân tộc tỉnh Bắc Kạn
Sản phẩm “Rượu Bó Nặm” là sự kết hợp của bốn nhà: Nhà nước (Các cấp chính quyền tỉnh Bắc Kạn) – Nhà khoa học (Các nhà khoa học Trường Đại học Bách Khoa Hà Nội) – Nhà Nông (Đồng bào các dân tộc tỉnh Bắc Kạn) và Nhà Doanh nghiệp (Công ty cổ phần khoáng sản Bắc Kạn) – Sản phẩm “Rượu Bó Nặm” đã có mặt trên thị trường tỉnh Bắc Kạn và một số tỉnh lân cận. Gần đây, được tiêu thụ tại các thị trường lớn như: Hà Nội, Thành phố Hồ Chí Minh, Vũng Tàu... và được xuất khẩu sang Đông Âu.
Sản phẩm rượu Bó Nặm đã đoạt cúp vàng tại Liên hoan tuyển chọn rượu làng nghề trong Triển lãm về câu đối rượu và hoa ngày Tết do Bộ Văn hoá Thông tin tổ chức nhân dịp Tết nguyên đán năm 2006.

vote e đê
Không vốt được cho cụ.
Lý do vì cái Bó nặm ấy ở Bắc kạn không có ai uống (trừ khách vãng lai).
Em cũng chẳng có khoái cái vụ chưng cất để loại bỏ Anđêhít và các độc tố.
Nó làm PR, nói thế nào mà chẳng được.

Em cứ ưa là cái đồ pure, do mấy ông "tông giật" làm ra kia. Diệu máy với em là không có OK.
Ở thị xã Bác kạn, các con "sâu" uống khá cầu kỳ. Nếu có ai đó đi vào trong Ba bể thì bao giờ cũng cố nèo để kiếm 1...can dăm lít rượu ngô mang ra.
Mà cái thứ rượu ngô trong hồ này thì khi uống vào đúng là "quỷ khốc thần sầu". Các cụ có thể uống cho tới khi đi bằng 4 chân giống như DOG nhưng sau giấc ngủ độ 3-4h, tắm 1 phát thì đầu óc lại tỉnh queo. Muốn "chiến" 1 trận tiếp (diệu và...) Hí hí:D

Năm 2002, em có công cán vào trong hồ. Sáng nào cũng phải làm 1 góc lít với cán bộ địa phương, sau đó vác dao đi "chém":P Trưa lại thêm 1 góc nữa, lại " chém":P OK cả. Chưa thấy đứa nào chít :21: Tối về tiếp khách. Lần này thì chẳng thể cân, đong, đo, đếm được nữa.
Hết đợt, về. Chúng nó quẳng vào trong con Patrol hồng thập tự của mình cả đống can. Riêng phần mình được ngót 2 chụt lít. Kinh.:P

À mà các cụ cũng cần biết rằng cái diệu ngô í là có 2 loại nha. Cũng thứ diệu của người Mán làm ra. Cái cất từ ngô hạt thì giá mắc gấp 2 lần ngô xay và uống cũng hay hơn.
Mấy thằng bạn Tây khi thử cái này, chúng nó bẩu rượu ngô Ba bể có vị và mùi na ná như whiskey:)
Chẳng bít là chúng nó nói thật bụng hay nịnh mình nữa vì đã cho chúng nó uống:)

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Không vốt được cho cụ.
Lý do vì cái Bó nặm ấy ở Bắc kạn không có ai uống (trừ khách vãng lai).
Em cũng chẳng có khoái cái vụ chưng cất để loại bỏ Anđêhít và các độc tố.
Nó làm PR, nói thế nào mà chẳng được.

Em cứ ưa là cái đồ pure, do mấy ông "tông giật" làm ra kia. Diệu máy với em là không có OK.
Ở thị xã Bác kạn, các con "sâu" uống khá cầu kỳ. Nếu có ai đó đi vào trong Ba bể thì bao giờ cũng cố nèo để kiếm 1...can dăm lít rượu ngô mang ra.
Mà cái thứ rượu ngô trong hồ này thì khi uống vào đúng là "quỷ khốc thần sầu". Các cụ có thể uống cho tới khi đi bằng 4 chân giống như DOG nhưng sau giấc ngủ độ 3-4h, tắm 1 phát thì đầu óc lại tỉnh queo. Muốn "chiến" 1 trận tiếp (diệu và...) Hí hí:D

Năm 2002, em có công cán vào trong hồ. Sáng nào cũng phải làm 1 góc lít với cán bộ địa phương, sau đó vác dao đi "chém":P Trưa lại thêm 1 góc nữa, lại " chém":P OK cả. Chưa thấy đứa nào chít :21: Tối về tiếp khách. Lần này thì chẳng thể cân, đong, đo, đếm được nữa.
Hết đợt, về. Chúng nó quẳng vào trong con Patrol hồng thập tự của mình cả đống can. Riêng phần mình được ngót 2 chụt lít. Kinh.:P

À mà các cụ cũng cần biết rằng cái diệu ngô í là có 2 loại nha. Cũng thứ diệu của người Mán làm ra. Cái cất từ ngô hạt thì giá mắc gấp 2 lần ngô xay và uống cũng hay hơn.
Mấy thằng bạn Tây khi thử cái này, chúng nó bẩu rượu ngô Ba bể có vị và mùi na ná như whiskey:)
Chẳng bít là chúng nó nói thật bụng hay nịnh mình nữa vì đã cho chúng nó uống:)
hic hic
em có CP trong cái vụ nài
PR 1 tí, ai dè cụ ném đá thế, cụ ko vote em cũng đc nhưng ném thế thì chít em rồi
hu hu ặc ặc ke ke :21: :))

cụ ca ri bê oát tờ hau chớ nghe đài địch :21:

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTrung

Xe điện
30/4 - 1/5 này em tổ chức cho mấy anh em đi Bắc Kạn chơi hồ Ba bể. Bác nào rành chỉ em với :
- Chỗ nghỉ ở Thị xã BẮc Kạn (chắc là khách sạn Bắc Kạn rùi)
- Chỗ ăn ở thị xã Bắc Cạn...
- Chỗ "ấy" ở thị xã Bắc Kạn (PM em nhá !:P )
Dự định đi hồ Ba bể thì thuê riêng thuyền như thế nào hả các bác? Chỗ ăn nghỉ ở hồ Ba Bể?
Em đi 6 người.
Em chuẩn bị VOTKA đây ! Đa tạ các cụ chỉ bảo
Em dân Bắc Kạn đây.
1, Chỗ nghỉ ở thị xã Bắc Kạn thì bác lên khách sạn 10 tầng, phòng cũng rẻ thui.
2, Chỗ ăn thì có 2 chỗ ăn ngon: 1 là nhà hàng Boonghây đối diện khách sạn chuyên đồ thú rừng - 2 là nhà hàng Lá Cọ chuyên đồ biển , em nhắc trước bác là đã vào Lá Cọ là tiền triệu đấy , còn ăn thú rứng ở Boonghây thì rẻ hơn.
3, Còn cái chỗ ":) ấy" thì Limited :P. "Bác này Rê quá :)) "
4, Bác lên Hồ Ba Bể chơi thì bác cứ phóng thẳng đến hồ là đầy thuyền cho bác thuê, lâu rồi em cũng ko lên hồ nên ko nắm đc giá. hồi trước em thi thì thuê với giá là 300-400N đi khắp hồ vào Ao Tiên "nhưng ko có tiên đâu nhé:)) " rồi qua động Puông rồi lên thác Đầu Đẳng.
- Còn chỗ nghỉ thì bác đi ngược lại khoảng gần 1km vào Vườn Quốc Gia Ba Bể ở đó có phòng nghỉ đầy đủ tiện nghi , cafe có , có Massage nữa.
- Mỏi tay quá , em trả lời đầy đủ cho bác rồi đấy Vote cho em đi nào
à mà nếu hôm đấy e ko đi đâu chơi thì các bác có thuê em làm hướng dẫn viên ko? xe em tự lo, em đang chạy con Acura MDX ghẻ , khi nào lên bác PM nhé , em bảo lãnh cho các bác ở đất BK

Chỉnh sửa cuối:

calibrationwater

Xe điện
Em dân Bắc Kạn đây.
1, Chỗ nghỉ ở thị xã Bắc Kạn thì bác lên khách sạn 10 tầng, phòng cũng rẻ thui.
2, Chỗ ăn thì có 2 chỗ ăn ngon: 1 là nhà hàng Boonghây đối diện khách sạn chuyên đồ thú rừng - 2 là nhà hàng Lá Cọ chuyên đồ biển , em nhắc trước bác là đã vào Lá Cọ là tiền triệu đấy , còn ăn thú rứng ở Boonghây thì rẻ hơn.
....
Deleted by OF-Brake]
...
- Mỏi tay quá , em trả lời đầy đủ cho bác rồi đấy Vote cho em đi nào
à mà nếu hôm đấy e ko đi đâu chơi thì các bác có thuê em làm hướng dẫn viên ko? xe em tự lo, em đang chạy con Acura MDX ghẻ , khi nào lên bác PM nhé , em bảo lãnh cho các bác ở đất BK
Ka ka em gặp quý nhân rùi !
Nếu lên đó chắc chắn em alô xin bác cốc cafê !
Acura MDX ---> cụ kêu ghẻ ! :77: :77: :77:
Nghe bác nói em sướng tê lên đây ! Voka bác !
Ý bác lu Loa nói là cái này bác ợ ! Đây :21:
Bác cho em xin cái alô nhá !

Chỉnh sửa cuối:

OF-Brake

Xe công OF
Nhắc nhở Bác ThanhTrung 1 thẻ vàng về nội dung bài viết nhé, lần sau khả năng xì lốp là rất cao đấy :D

Bác tự sửa lại Bài nhé

ThanhTrung

Xe điện
Cafe là món sở trường của em đấy. À bác cho em hỏi bác có còn thừa cái lôgô của OF mình ko? nếu bác còn hoặc biết chỗ mua thì bác mua hộ e 1 cái để em gắn vào mông MDX. nếu em có đi đâu chơi xa thì anh em trong OF còn nhận ra nhau chứ.

ThanhTrung

Xe điện
Bác Calibrationwater em bị ăn 1 thẻ vàng của bác Addmin rùi hic hic...vì nói rươu Bó Nặm là rượu....."ko dám nói nữa sợ bị ăn thẻ nữa".mà cũng tại em báo giá "ấy" chi tiết quá nenn mơi thê

Chỉnh sửa cuối:

OF-Brake

Xe công OF
Bác ThanhTrung sửa lại bài viết tại Post #12 nhé, Không oan đâu ạ :)