[Funland] Bà cô bên chồng

Why.288

Xe máy
Sống cùng kiểu này rất phức tạp nên chỉ ở tạm 1 thời gian ngắn thì được chứ tính bằng năm hoặc chưa biết đến bao giờ thì đúng là tai họa, bà cô và em rể biết điều thì còn đỡ chứ ko là khó nhìn mặt nhau sau này. Lẽ ra ngay từ đầu chủ thớt phải dứt khoát từ chối, nếu các em khó khăn thì mình có thể hỗ trợ 1 phần hoặc toàn bộ tiền thuê nhà, nhưng giờ thì đành chấp nhận chứ không dễ bảo các em nó chuyển đi đâu.
Vâng, ko phải lúc nào tiền cũng giải quyết được vấn đề ạ, chứ k thì mọi việc đã đơn giản hơn rất nhiều ạ. Vì nhiều khi nó còn là cái tình nữa nên em mới khó nghĩ.
Em thì tán thành cách giải quyết như cụ bautroitrongxanh đưa ra. Khi đã sống chung với nhau thì mợ nên học cách nói thẳng ra những suy nghĩ và yêu cầu của mợ. Nếu cô em chồng không tự hiểu được thì mợ cứ nửa đùa nửa thật hỏi luôn: sao cô không chào chị? hỏi chị 1 câu nó khó lắm sao? Nếu mợ khó chịu về cách cư sử và tính luộm thuộm của 2 em thì nên có 1 buổi nói chuyện thẳng thắn với cả 4 người trong nhà mợ. và mợ đề nghị mọi người cùng có ý thức trong việc giữ nhà của sạch sẽ, đồ dùng xong để đúng chỗ cũ, nếu ai người dùng cuối cùng và phát hiện ra đồ đã hết (ví dụ xà phòng, giấy vệ sinh, kem đánh răng...) thì phải có trách nhiệm bổ sung thêm để người dùng tiếp theo không bị rơi vào trường hợp đã vào toilet rồi lại phải chạy ra tìm giấy, xà phòng hay kem đánh răng.
Em cũng đã từng nhắc nhở nhưng đc nhận lại là thái độ sưng xỉa khó chịu :)

nhuem

Xe máy
Website
abay.vn
Toàn chuyện vặt vãnh để ý làm gì, miễn nó ko ngồi lên đầu mình là đc. Nó chỉ ở nhờ thời gian ngắn thôi nên bác ko nên để ý, chấp nhặt làm ảnh hưởng quan hệ chị dâu em chồng. Khéo hơn thì lựa lời mà nhắc nhở nó dọn dẹp cùng chị, thế thôi.
người ngoài cuộc nói vậy thôi bác, trong cuộc kể cả không ghét nhau thì ở cùng nhau như thế, nhiều chuyện vặt vãnh cũng vô tình thành khó chịu thôi, nhất là đàn bà con gái, nhỏ nhen kiểu đó là chuyện đáng hiểu và cảm thông

Thổ Phỉ

Xe điện
người ngoài cuộc nói vậy thôi bác, trong cuộc kể cả không ghét nhau thì ở cùng nhau như thế, nhiều chuyện vặt vãnh cũng vô tình thành khó chịu thôi, nhất là đàn bà con gái, nhỏ nhen kiểu đó là chuyện đáng hiểu và cảm thông
Nói chung đó là quan điểm của mỗi người thôi. Tính em thì xuề xòa, hay nể nang nên việc cho chúng nó tá túc 1, 2 tháng thì em thoải mái. Hiện tại nhà em tuy ko đc rộng (nhà có 2 phòng ngủ, 2 vc + 2 đứa con) nhà em vẫn cho đứa cháu đằng vợ nó ở và học hành trên này hơn 2 năm rồi. Nhiều khi em còn nghĩ nó ở đây thỉnh thoảng giúp đc mình nhg việc lặt vặt trong nhà nên chả bao giờ em tỏ thái độ gì đó với nó.

nhuem

Xe máy
Website
abay.vn
Nói chung đó là quan điểm của mỗi người thôi. Tính em thì xuề xòa, hay nể nang nên việc cho chúng nó tá túc 1, 2 tháng thì em thoải mái. Hiện tại nhà em tuy ko đc rộng (nhà có 2 phòng ngủ, 2 vc + 2 đứa con) nhà em vẫn cho đứa cháu đằng vợ nó ở và học hành trên này hơn 2 năm rồi. Nhiều khi em còn nghĩ nó ở đây thỉnh thoảng giúp đc mình nhg việc lặt vặt trong nhà nên chả bao giờ em tỏ thái độ gì đó với nó.
cụ nghĩ cũng đúng mà, em cũng cùng quan điểm vế sau vơi cụ, còn chuyện thoải mái ở cùng được không có thể là em không được như cụ, ít nhiều cũng bất tiện, chỉ sợ ở cùng có chuyện gì sau anh chị em lại xa cách là em thấy k đáng rồi, xã hội giờ cũng khó nói :D. Không biết vợ chồng em của thớt thế nòa, mà thằng cu chồng cũng ở đc như thế là em chịu :D.

Thổ Phỉ

Xe điện
cụ nghĩ cũng đúng mà, em cũng cùng quan điểm vế sau vơi cụ, còn chuyện thoải mái ở cùng được không có thể là em không được như cụ, ít nhiều cũng bất tiện, chỉ sợ ở cùng có chuyện gì sau anh chị em lại xa cách là em thấy k đáng rồi, xã hội giờ cũng khó nói :D. Không biết vợ chồng em của thớt thế nòa, mà thằng cu chồng cũng ở đc như thế là em chịu :D.
Thế em mới nói tùy quan điểm và tính cách từng người. Đứa cháu ở cùng nhà em là con gái, tuổi mới đôi mươi phơi phới ra thê mà rơi vào nhà khác khéo lại nhiều chuyện hay ho rồi =))

Nói chung nếu hiểu tính cách của nhg người sống chung với nhau thì mọi chuyện sẽ rất đơn giản thôi bác. Việc sinh hoạt riêng tư mình tế nhị, kín đáo đi tý thì có hề chi, mấy việc cỏn con mình ko để ý chấp nhặt thì nó bình thường hết :D

nhuem

Xe máy
Website
abay.vn
Thế em mới nói tùy quan điểm và tính cách từng người. Đứa cháu ở cùng nhà em là con gái, tuổi mới đôi mươi phơi phới ra thê mà rơi vào nhà khác khéo lại nhiều chuyện hay ho rồi =))

Nói chung nếu hiểu tính cách của nhg người sống chung với nhau thì mọi chuyện sẽ rất đơn giản thôi bác. Việc sinh hoạt riêng tư mình tế nhị, kín đáo đi tý thì có hề chi, mấy việc cỏn con mình ko để ý chấp nhặt thì nó bình thường hết :D
vâng, điều đó là phải do 2 bên, k thể 1 phía nhịn, 1 phía cứ phát sinh được hehe

Tenlaten

[Tịch thu bằng lái]
https://www.otofun.net/threads/me-gia-bi-lang-quen.1631119/page-3#post-53036350

Mới xem qua thớt này. Bà mẹ này ẩu, quá già rồi muốn qua đâu ở thì xin phép các con 1 tiếng, chứ tự động xách quần áo qua dâu nó lại lên OF với WTT lập thớt nó chửi cho. Chắc ngại nói ra nên các zai các dâu cứ ủn ỉn nhường nhau giờ vẫn chưa ai được nuôi mẹ.
Văn hóa cùng thế hệ còn chả nói với nhau được nửa lời. Khác thế hệ thui thủi 1 mình là đúng rồi.

Xechaybangcom

Xe điện
Em cũng đã từng nhắc nhở nhưng đc nhận lại là thái độ sưng xỉa khó chịu :)
Quan trọng là cách nhắc nhở thế nào thôi. Với lại nó có xưng xỉa thì kệ nó chứ, tâm lý chung của con người là khi bị nhắc nhở đều khó chịu dù biết rõ đấy là lỗi của mình. Khi hiểu được điều này thì thấy mọi thứ thật bình thường.

emdaikho

Xe hơi
thằng e rể mặt dầy nhỉ

cha biet chi

Xe điện
Hợp chơi k hợp giải tán chả ngại ai cả.cứ sống thẳng và thật.

Diep1979

Xe điện
Vô thời hạn là căng mợ ạ
Tạm thời thì thôi, coi như giúp đỡ

HH1993

Xe điện
Bác nào tất niên,ngáo quá đi đào mộ lên thế??? Thấy toàn dân khóc đói kém,suy thoái. Vậy mà cũng có ông ăn nhậu ngập miệng ngáo ngơ thế!

vanhai493

Xe điện
Thớt này chủ yếu cho em xin hỏi ý kiến của các mợ ạ. Nếu chồng các mợ đồng ý cho vợ chồng em gái (em gái và em rể) về ở cùng nhà riêng của vợ chồng các mợ thì các mợ thấy thế nào?
Em k biết có phải do em ích kỷ ko nữa nhưng em thấy cực kỳ khó chịu với kiểu ở chung nhà với em gái chồng và em rể như vậy. Cho đến nay là đc gần 1 tháng rồi nhưng em vẫn chưa thích nghi đc với cuộc sống như kiểu có người lạ trong nhà vậy :( Hơn nữa cái thái độ xử sự và cách sống ko biết điều của con em gái chồng càng ngày càng làm em sôi máu mà k biết xả đi đâu...
Ko rõ chủ thớt chia tay chưa hay ra ở riêng rồi :D

emdaikho

Xe hơi
Bác nào tất niên,ngáo quá đi đào mộ lên thế??? Thấy toàn dân khóc đói kém,suy thoái. Vậy mà cũng có ông ăn nhậu ngập miệng ngáo ngơ thế!
tại cháu share google linh tinh nó lướt qua bài này vào đọc, ngứa tay còm phát, xin lỗi cụ nhé

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Thôi. Ở với anh em mình còn phức tạp nữa là anh em bên nhà ck. Thiếu tiền thì phụ tiền thuê nhà. Còn ai ở nhà nấy.

MuathuHN252

Xe lăn
Mẹ ck em, chị gái ck em tuyệt vời lắm ạ. Nên e ko có khái niệm bà cô

HH1993

Xe điện

Jeff Hoang

Xe hơi
Nhà của mợ, mợ là ng có quyền quyết định, nhưng bây giờ sự đã đành, em gái chồng mợ cũng vào ở nhờ r. Giờ chỉ còn nước mợ nhịn đi thôi mợ ạ, kể cả đẻ xong có ở thêm nhà mợ 1-2 tháng.
Nhưng cái gì cũng phải rõ ràng, đến nhà mợ là phải theo luật của nhà mợ, càng rõ ràng càng tốt, để sau này có va chạm thì mợ còn có cái lí, còn có cái để bảo vệ mợ.
Cá nhân cháu thấy phục thật:
1. Cháu phục ô em rể của mợ. Thế mà cũng cắm đầu đi ở nhờ
2. Chồng mợ ít nhiều phải tôn trọng ý kiến của mợ
3. Em dâu của mợ là ng đi ở nhờ. Mà thái độ thế k đc
Nhưng cháu vẫn giữ ý kiến như trên, chồng mợ đã quyết, mợ lúc trc cũng thuận rồi, mợ ra quyết định r, thì giờ mợ cố gắng nhịn đi tí mợ ạ.

MuathuHN252

Xe lăn
Nhà của mợ, mợ là ng có quyền quyết định, nhưng bây giờ sự đã đành, em gái chồng mợ cũng vào ở nhờ r. Giờ chỉ còn nước mợ nhịn đi thôi mợ ạ, kể cả đẻ xong có ở thêm nhà mợ 1-2 tháng.
Nhưng cái gì cũng phải rõ ràng, đến nhà mợ là phải theo luật của nhà mợ, càng rõ ràng càng tốt, để sau này có va chạm thì mợ còn có cái lí, còn có cái để bảo vệ mợ.
Cá nhân cháu thấy phục thật:
1. Cháu phục ô em rể của mợ. Thế mà cũng cắm đầu đi ở nhờ
2. Chồng mợ ít nhiều phải tôn trọng ý kiến của mợ
3. Em dâu của mợ là ng đi ở nhờ. Mà thái độ thế k đc
Nhưng cháu vẫn giữ ý kiến như trên, chồng mợ đã quyết, mợ lúc trc cũng thuận rồi, mợ ra quyết định r, thì giờ mợ cố gắng nhịn đi tí mợ ạ.
Có những ng vô tư thành vô ý vô tứ lắm cụ ah. Như nhà e, e ở cùng e gái, ck e ko ở nhà. Có khi có em họ ck, ( em họ chứ ko fai em ruột, ck em út ạ) là con trai ạ, quê ra HN có việc ghé nhà e chơi, xong đòi ngủ lại luôn. Đuổi khéo có ng thì đi có ng thì ko đi nên đành trải chiếu cho ra PK ngủ.