Acura MDX 2010 các phiên bản khác nhau cái gì???

s0c_uuu

Xe buýt
sao không chọn BMW X6 nhỉ??
xe này và X6 cái nào hơn bác??

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Thanks các cụ, nhất là cụ honda acura nhé!

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
sao không chọn BMW X6 nhỉ??
xe này và X6 cái nào hơn bác??
E chọn MDX vì MDX nhìn đỡ CHƠI hơn X6, dùng để đi làm theo em sẽ chững chạc hơn. Rẻ hơn mười mấy ngàn, hàng ghế sau ngồi trần cao hơn, dẽ chịu hơn. MDX tiết kiệm xăng hơn và sửa chữa chắc sẽ đỡ mệt và tốn hơn X6 (e nghĩ thế). Mà X6 thì cụ nên so sánh với ZDX, còn so với MDX cụ nên xài X5

honda acura

Xe điện
Mọi sự so sánh đều là khập khiễng các bác ạ, đi cái gì là do mình thôi chứ không ai lo cho mình đâu nên cứ cái gì giá hợp lý, chi phí bảo dưỡng , sửa chữa thấp là lựa chọn hàng đầu
Như em hồi mua xe cũng đinh lấy gl450 nhưng sau một hồi tính toán lại quay về với cái máng lợn này

vdtung

Xe tải
con này cái lẫy nhựa mở phía cuối xe như hàng tàu, em xem 3 con đều thấy đều bị gãy, xe các cụ có bị ko ?

goldenlightvn

Xe tải
Mọi sự so sánh đều là khập khiễng các bác ạ, đi cái gì là do mình thôi chứ không ai lo cho mình đâu nên cứ cái gì giá hợp lý, chi phí bảo dưỡng , sửa chữa thấp là lựa chọn hàng đầu
Như em hồi mua xe cũng đinh lấy gl450 nhưng sau một hồi tính toán lại quay về với cái máng lợn này
em cũng đang kết gl 450 hoặc acura mdx
em ko thích x5 lắm vì thực sự ko thấy đẹp hơn mdx và công năng không bằng giá thì cao hơn và độ tin cậy cùng thay đồ thì kém
x5 hay x6, porche nữa đều chơi quá, em chỉ cần một xe 7 chỗ cho gia đình
trong gl và mdx thì em thiên về mdx nhiều hơn vì gl trường xác và bảo dưỡng chắc cũng hơn acura nhiều
nhưng thấy ở VN mdx ít quá và trên forum NN thì kêu hơi ồn, bác đi rồi cho em nhận xét cái
hy vọng phiên bản mới của mdx vào năm sau sẽ tốt hơn chắc sẽ có start stop engine, hệ thống khử tiếng ồn giống ody

tonylua0044

[Tịch thu bằng lái]
Acura bản 2011 e thấy đẹp nhất đấy

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Bấm vào nút menu ấy, đời này bố trí hơi khác so với 2008
Ổ 6 đĩa đấy, ở hàng trên có từ 1- 6 đấy, bấm vào từng số một , chờ cái đèn ở cửa đĩa chuyển sang màu xanh thì đưa đĩa vào
Em chỉnh được rùi cụ ah. Cảm ơn cụ đã gợi ý. Tuy nhiên cũng hơi khác 1 tý, em xin chia sẻ luôn cho cụ nào sd MXD 2011 đỡ phải hỏi như em: Đầu tiên click vào INFO/PHONE; vào tiếp SETUP, vào tiếp Other rồi chọn Clock Adjustment rồi xoay chỉnh

Mr.Captiva

Xe buýt
Em chỉnh được rùi cụ ah. Cảm ơn cụ đã gợi ý. Tuy nhiên cũng hơi khác 1 tý, em xin chia sẻ luôn cho cụ nào sd MXD 2011 đỡ phải hỏi như em: Đầu tiên click vào INFO/PHONE; vào tiếp SETUP, vào tiếp Other rồi chọn Clock Adjustment rồi xoay chỉnh
bác chỉnh giờ thôi nhé, vì phút thì nước nào chả dư nước nào :D
MDX thì có 1 đĩa thôi, nhưng nó có 16GB để ghi đĩa vào nó ghi vào và cũng nén thì phải, em ghi 400 bài hết có 1.5GB
muốn xem nó ghi hay không thì bác ấn vào audio, nó sẽ hiện ra tên bài, những bài đánh tích V là đã ghi xong, nó ghi cũng rất nhanh 20 bài chỉ mất tầm 7-8 phút
nó ghi xong, bác muốn nghe lại chỉ cần ấn vào HDD, những bài bác ghi nó ở trong đấy, chỉ việc chọn bài để nghe thôi. Nếu 1 đĩa mà bác muốn nghe nhiều lần, nên ghi vào, như thế vừa bảo vệ được đĩa vừa giúp ổ CD không bị hao mòn.

Mr.Captiva

Xe buýt
MDX còn có chế độ rảnh chân khi đi đường trường, trên vô lăng có nút Cruise Main. Đầu tiên ấn vào nút đó trên bảng đồng hồ hiện lên chữ Cruise Main màu xanh, tiếp theo phải đạt tốc độ trên 45km/h, ở phía dưới 1 chút có 2 nút lên xuống giữ nút xuống tầm 5s bên cạnh chữ Cruiser Main màu xanh sẽ hiện thêm 1 dòng chữ nữa (em chả nhớ) lúc đấy muốn tăng ga chỉ việc ấn giữ nút lên, giảm ga ấn giữ nút xuống, đạp phanh 1 phát lập tức hủy lệnh.
MDX còn có chức năng như Mercedes, khi ấn mở khóa, giữ tiếp nút mở các cửa kính và cửa sổ trời sẽ tự động hạ xuống, muốn nó đóng lại chỉ việc cắm chìa khóa vào ổ bên lái và vặn ngược chiều kim đồng hồ.
MDX còn có 1 số chức năng như: cài đặt tự động tắt đèn khi ra khỏi xe sau 15,30,60s. Cài đặt tự động mở tất cả cửa khi về P,............
còn rất nhiều chức năng nữa, cứ phá thử sẽ biết :D

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
bác chỉnh giờ thôi nhé, vì phút thì nước nào chả dư nước nào :D
MDX thì có 1 đĩa thôi, nhưng nó có 16GB để ghi đĩa vào nó ghi vào và cũng nén thì phải, em ghi 400 bài hết có 1.5GB
muốn xem nó ghi hay không thì bác ấn vào audio, nó sẽ hiện ra tên bài, những bài đánh tích V là đã ghi xong, nó ghi cũng rất nhanh 20 bài chỉ mất tầm 7-8 phút
nó ghi xong, bác muốn nghe lại chỉ cần ấn vào HDD, những bài bác ghi nó ở trong đấy, chỉ việc chọn bài để nghe thôi. Nếu 1 đĩa mà bác muốn nghe nhiều lần, nên ghi vào, như thế vừa bảo vệ được đĩa vừa giúp ổ CD không bị hao mòn.
À cái này em biết vì vừa nhét CD vào là nó tự động báo REC luôn mà bác. Nhưng hóa ra nó chỉ nhét được 1CD thôi à?

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
MDX còn có chế độ rảnh chân khi đi đường trường, trên vô lăng có nút Cruise Main. Đầu tiên ấn vào nút đó trên bảng đồng hồ hiện lên chữ Cruise Main màu xanh, tiếp theo phải đạt tốc độ trên 45km/h, ở phía dưới 1 chút có 2 nút lên xuống giữ nút xuống tầm 5s bên cạnh chữ Cruiser Main màu xanh sẽ hiện thêm 1 dòng chữ nữa (em chả nhớ) lúc đấy muốn tăng ga chỉ việc ấn giữ nút lên, giảm ga ấn giữ nút xuống, đạp phanh 1 phát lập tức hủy lệnh.
MDX còn có chức năng như Mercedes, khi ấn mở khóa, giữ tiếp nút mở các cửa kính và cửa sổ trời sẽ tự động hạ xuống, muốn nó đóng lại chỉ việc cắm chìa khóa vào ổ bên lái và vặn ngược chiều kim đồng hồ.
MDX còn có 1 số chức năng như: cài đặt tự động tắt đèn khi ra khỏi xe sau 15,30,60s. Cài đặt tự động mở tất cả cửa khi về P,............
còn rất nhiều chức năng nữa, cứ phá thử sẽ biết :D
Hình như bác nhầm ấy ạ. Vì ở cụm Cruise Main có 3 nút. Bấm nút Cruise Main như cụ nói để set chế độ rảnh chân. Bên cạnh đó là cái nút bấm đựoc trên dưới. Nút dưới là nút Set tốc độ tự động ga còn. Khi đang chạy bật Cruise Main lên (hiển thị màu xanh) sau đó chạy tốc độ muốn Set và bấm cái nút Set đó thì xe sẽ chỉ chạy ở tốc độ đó mà kg cần ga. Bấm nút Cancel hoặc đạp phanh là hủy lệnh, muốn lặp lại lệnh đó thì bấm vào nút bên trên nút Set đó. Nó cũng giống ACC thôi chứ hình như không tăng giảm ga được ở 2 cái nút đó đâu

mrtran1201

Xe tải
Cái này của các cụ là Cruise Control đây mừ. Em cũng thik và máu nó nhưng chưa được thử. CR-V của em chờ xem sắp tới có bổ sung vào ko. Hu hu

teophuong

Đi bộ
ban cakom oi, bac vua mua con acura mdx tech doi 2011 ha, gia bao nhieu vay ban, minh cung dang xem con advance doi 2011 chay luot 10km, nhung nhieu gia qua, khong biet gia nao la hop ly.

Chỉnh sửa cuối:

teophuong

Đi bộ
cac bac di acura mdx cho hoi, 6 dia o tren chi coi duoc dvd audio thoi, vay o vietnam minh phai mua dia loai gi de dung cho xe no? dia goc chat luong cao cua vietnam co dung duoc khong, sao toi thu dua dia cua DVD cua Ho ngoc Ha vao ma no cung tu choi va day ra. chan qua, nho cac bac chi giao dum. cam on cac bac

civic amato

Xe tải
đẹp hay xấu cũng còn nhiều lí do nữa,nhưng nói chung đời mới nhìn phê hơn.sửa chữa hay thay thế PT thì vào hãng là OK luôn

vanhai0850

Xe tăng
đẹp hay xấu cũng còn nhiều lí do nữa,nhưng nói chung đời mới nhìn phê hơn.sửa chữa hay thay thế PT thì vào hãng là OK luôn
Xe Acura MDX mới nhìn đẹp thật, dáng thể thao nhìn ấn tượng

chelsea.ntv

Xe buýt
rất là kết con này.mỗi tội chưa có xèng để mua.

Acura2008

Đi bộ
xe mới thì em chưa biết sao, xe em mdx 2008, cứ đút từ từ 6 đĩa vào, đọc hết cái này sang cái khác. chưa nghiên cứu khâu REC, xe này có đặt tính là với những đĩa chép, chỉ nghe dc 1 lần, lần sau đút vào ói ra lại.