Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

hdi30

Xe máy
Dùng cái easy car này hay lắm, thú vị lắm nhưng nếu không biết dùng thì lại chê là nó lăng nhằng dây điện.

Xưởng đó rất đông khách nên cái bệnh chập chờn ấy hon làm như thế là phải rồi, cụ đừng trách người ta, nếu cụ đến đúng lúc nó chết thì em tin rằng anh em sẽ vò đầu bứt tai cho đến khi nào ra bệnh mới thôi. Còn em thì it khi ở xưởng lắm, chí ít thì cũng phải hết tuần này vì em đang đi ctac.
Vâng, em cũng không trách đâu ạ. Cái bệnh của xe em nó chập chờn thế, khó mà có thể đến nơi thì tự dưng nó bị lắm, nên cũng khó cụ nhỉ. Thôi để đến khi cụ về cụ bỏ chút thời gian giúp em nha. Em cũng sẽ thử lại xem cái chìa thứ 2 nó có bị không, thấy họ bảo hay do cái nút bấm không nhạy. Một lần nữa chân thành cảm ơn cụ. (b)

Quên mất, có việc này em hỏi cụ. Cái xe em bị thủng 2 cái lốp trước và sau bên phải, em đã vá và cân bằng động lại lốp ở Đích Lốp Cầu Giấy (Vào Hyundai họ bảo không có máy). Sau đó họ đảo bánh trước ra sau, sau ra trước gì đó em không rõ, giờ em đi cảm thấy bồng bềnh và không êm như trước. Xe em mới mua hơn 1 tháng thì có cần phải cân bằng động sau khi bị thủng lốp không ạ. Mà sau khi cân bằng và đảo lốp xong thì nó bị thế một thời gian sau nó hết hay là họ làm chưa chuẩn hả cụ. Thank cụ nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Quên mất, có việc này em hỏi cụ. Cái xe em bị thủng 2 cái lốp trước và sau bên phải, em đã vá và cân bằng động lại lốp ở Đích Lốp Cầu Giấy (Vào Hyundai họ bảo không có máy). Sau đó họ đảo bánh trước ra sau, sau ra trước gì đó em không rõ, giờ em đi cảm thấy bồng bềnh và không êm như trước. Xe em mới mua hơn 1 tháng thì có cần phải cân bằng động sau khi bị thủng lốp không ạ. Mà sau khi cân bằng và đảo lốp xong thì nó bị thế một thời gian sau nó hết hay là họ làm chưa chuẩn hả cụ. Thank cụ nhiều.
Vá lốp xong thì nên làm lại cân bằng động, cân bằng động không ảnh hưởng đến việc cụ cảm thấy xe chòng chành, có lẽ đây chỉ là cảm giác của cụ thôi, hoặc cùng lắm là do họ bơm lốp quá căng nhưng em không tin là chỗ làm lốp họ lại làm sai việc đơn giản thế này. Cân bằng động chỉ giúp xe chạy không bị rung ở tốc độ cao, thường thì từ khoảng 80km/h trở đi mới thấy tác dụng, tất nhiên là tùy độ lệch của cân bằng động.

hdi30

Xe máy
Vá lốp xong thì nên làm lại cân bằng động, cân bằng động không ảnh hưởng đến việc cụ cảm thấy xe chòng chành, có lẽ đây chỉ là cảm giác của cụ thôi, hoặc cùng lắm là do họ bơm lốp quá căng nhưng em không tin là chỗ làm lốp họ lại làm sai việc đơn giản thế này. Cân bằng động chỉ giúp xe chạy không bị rung ở tốc độ cao, thường thì từ khoảng 80km/h trở đi mới thấy tác dụng, tất nhiên là tùy độ lệch của cân bằng động.
Cảm ơn cụ, thế là em yên tâm rồi (b)

OTO NHUA

Xe hơi
Bác Hardtop cho em hỏi xe santafe 08 của HMV co thể đặt chế độ khóa cửa bên phụ giống như ở cửa sau được không? nếu được thì phải làm như thế nào? em xin cám ơn bác trước.

Máy bị đơ

Xe điện
Cụ Top ơi con xe nhà cháu có thay được bộ gương gập điện cùng nút bấm zin theo xe của nó không, lúc mua óp sờn của cháu lại không có cái món này!

Cụ Top ơi con xe nhà cháu có thay được bộ gương gập điện cùng nút bấm zin theo xe của nó không, lúc mua óp sờn của cháu lại không có cái món này!
Được chứ cụ, em đã làm 2 chiếc rồi, toàn của anh em thôi, hàng em tự xách tay về, khoảng hơn 2 triệu cụ ạ.

Máy bị đơ

Xe điện
Hơ thía thì phải chiến thui cụ nhể!:6::6::6:

nhimphich

Xe điện
Cụ Top ơi cứu em với, xe của anh em là SantaFe 2009 bây giờ chỉ mở của vào xe được, xe vẫn nhận được chìa khóa mà không đề được, đèn vẫn báo nhận được chìa cụ ợ. Cưuws em với, cụ có trên này không đấy???

mê utu

Xe tải
nút bấm zin theo xe là dư lào hả cụ mbd, cụ làm thì alo e làm với nhé, máu vụ này rồi đấy, đặt hàng cụ HT đê

Cụ Top ơi cứu em với, xe của anh em là SantaFe 2009 bây giờ chỉ mở của vào xe được, xe vẫn nhận được chìa khóa mà không đề được, đèn vẫn báo nhận được chìa cụ ợ. Cưuws em với, cụ có trên này không đấy???
Chắc là xe cụ bị khóa cổ thôi, muốn khám bệnh thì cụ phải tả chi tiết một tí, cụ kiệm nhời thế thì nhà cháu chịu.
Cụ thử vừa xoay ổ khóa vừa lắc mạnh tay lái xem sao????

Máy bị đơ

Xe điện
nút bấm zin theo xe là dư lào hả cụ mbd, cụ làm thì alo e làm với nhé, máu vụ này rồi đấy, đặt hàng cụ HT đê
Là cái nút bấm nhỏ dùng để gập gương chủ động, nút này nằm phía trên cái cụm nút chỉnh gương ấy, cụ xem xe thàng JAY ấy, của nó Click W Phun óp sờn.
@Cụ hardtop: Nhà cháu đang thắc mắc là cái nút bấm đó khi lắp chắc phải thay luôn cả cái bộ ốp mạ crom của cửa lái đúng không cụ, vì những xe không có gương gập điện nhà cháu không thấy có sẵn chỗ để lắp cái nút này?

nhimphich

Xe điện
Cụ Top ơi, em xin cám ơn cụ đã trả lời. Em xin trình bày thêm: Xe ông anh em là SantaFe SLX 2009, chìa khóa thông minh (Đang mất trí), buổi sáng đỗ để số P, neo xe bằng phanh đạp chân (không có phanh tay), đóng cửa bằng nút bấm trên cánh cửa, buổi chiều về vẫn mở được cửa bằng nút bấm trên cánh cửa nhưng không đề nổ được, đèn tín hiệu nhận chìa khóa trên bảng táp lô 5 giây lại tắt và nút đề không xoay được, em về nhà cách 10 km:'(:'( lấy chìa khóa phụ vẫn không thay đổi gì, cụ xem thế nào cưu em với, xe em vẫn đang nằm ngoài bãi. Thank cụ Top(l)

Máy bị đơ

Xe điện
Cụ Top ơi, em xin cám ơn cụ đã trả lời. Em xin trình bày thêm: Xe ông anh em là SantaFe SLX 2009, chìa khóa thông minh (Đang mất trí), buổi sáng đỗ để số P, neo xe bằng phanh đạp chân (không có phanh tay), đóng cửa bằng nút bấm trên cánh cửa, buổi chiều về vẫn mở được cửa bằng nút bấm trên cánh cửa nhưng không đề nổ được, đèn tín hiệu nhận chìa khóa trên bảng táp lô 5 giây lại tắt và nút đề không xoay được, em về nhà cách 10 km:'(:'( lấy chìa khóa phụ vẫn không thay đổi gì, cụ xem thế nào cưu em với, xe em vẫn đang nằm ngoài bãi. Thank cụ Top(l)
Nhà cháu chắc là cụ bị khóa tay lái, cụ lắc đi lắc lại tay lái (mạnh một tí, không hỏng được đâu:)) đồng thời xoay chìa khóa là đề được thôi!
PS: Nếu hỏng cháu không chịu trách nhiệm đâu đới:21:

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Là cái nút bấm nhỏ dùng để gập gương chủ động, nút này nằm phía trên cái cụm nút chỉnh gương ấy, cụ xem xe thàng JAY ấy, của nó Click W Phun óp sờn.
@Cụ hardtop: Nhà cháu đang thắc mắc là cái nút bấm đó khi lắp chắc phải thay luôn cả cái bộ ốp mạ crom của cửa lái đúng không cụ, vì những xe không có gương gập điện nhà cháu không thấy có sẵn chỗ để lắp cái nút này?
Em đồ rằng sẽ đấu vào cái công tắc chờ cạnh cái công tắc đèn gầm

Máy bị đơ

Xe điện
Nói thế thì nói làm gì, đó gọi là đế chế rồi gà bố ơi, đây người ta muốn lắp bộ zin như xe phun óp sờn cơ mà! Đợi cụ Top trả nhời đã cứ "đồ" sớm làm giề!

chemeford

Xe đạp
bác HT giúp luôn giùm em cách sử dụng BT trên xe SF SLX 2009,em xài dt nokia N81 ,em đã kết nối với xe rồi nhập mã 1234,trên điện thoại củng có hiện biểu tưởng cái xe luôn.Khi có người gọi đến số đt củng hiện lên trên chổ đầu đĩa,nhưng khi em nhấn nút nhấc máy trên vô lăng xe thì nó tắt luôn,không kết nối được,em củng không hiểu sao luôn.Em xin cảm ơn bác

Đúng rồi đấy ạ, phải thay nguyên cả cái cụm công tắc ấy nếu không muốn chế chác.

Em cũng nghĩ rằng nó bị khóa cổ tay lái thôi chứ chả sao cả, em đã bảo rồi, cụ cứ lắc cái tay lái khỏe vào, không hỏng được đâu mà sợ, nếu vẫn không được thì chỉ còn nước kéo xe về xưởng thôi.

bác HT giúp luôn giùm em cách sử dụng BT trên xe SF SLX 2009,em xài dt nokia N81 ,em đã kết nối với xe rồi nhập mã 1234,trên điện thoại củng có hiện biểu tưởng cái xe luôn.Khi có người gọi đến số đt củng hiện lên trên chổ đầu đĩa,nhưng khi em nhấn nút nhấc máy trên vô lăng xe thì nó tắt luôn,không kết nối được,em củng không hiểu sao luôn.Em xin cảm ơn bác
Cụ đổi cái điện thoại khác mà xem, sẽ khác đấy, em không muốn giải thích nhiều vì nó cũng lằng nhằng......

Máy bị đơ

Xe điện
Vậy nhá! Thống nhất là chiến một cụm cả đống luôn cụ nhá(k), nhà cháu tiết kiệm được hơn chục củ rồi:21:, không chiến là cháu chuyển sang đi uống riệu, chuốc (b) cho cụ đơ luôn!:69::69::69:

langbatkyho

Xe tải
Bác Hartop cho E hỏi tí. Tình hình là Vợ Getz 1.1 nhà E bị bệnh này từ lúc mua đã bị cái bệnh rít lên khi đánh hết lái. E tưởng xe mới nó thế dưng mà hiện nay chạy được 7000km rồi mà vẫn bị. Hôm trước E xuống 199 MK thay dầu nhưng mà quên không bảo các bác ý kiểm tra cho. Vậy hôm nay E muốn nhờ bác đoán bệnh hộ E. à còn bệnh nữa nhưng có lẽ do là E cảm tính: đó là cái trợ lực của xe Getz E thấy không nhậy như của Morning, nếu E đi với tốc độ dưới 10km mà vào cua thì gần như nó không trả lái, tốc độ từ 15-20 thì trả lái khá chậm. Nói tóm lại là phần trợ lực E thấy nặng hơn và trả lái chậm hơn của Morning, đó có phải là do xe E bị thế hay dòng Getz nó thế hả Bác. Bác bớt chút thời gian trả lời giùm E nhé! E cảm ơn bác trước

lopbeo

Xe tải
Bác hardtop rỗi rãi kiểm tra hộ em cái VIN này nhé KMHDC81DP9U052290.Cảm ơn bác nhiều

Trạng thái
Thớt đang đóng