Thảo luận vệ sinh họng nạp (bắn trấu/bắn đá khô), hiệu quả thế nào? chi phí bao nhiêu?

Mr Tienguyen

Đi bộ
Chào các cụ, tình hình xe em (KIA, số sàn) đã đi hơn 11 vạn, dạo này mới biết đến phương pháp vệ sinh họng nạp bằng phương pháp bắn trấu/đá khô. Xe các cụ nào nào đã thực hiện phương pháp trên thì cho em hỏi: Hiệu quả phương pháp trên ntn? khi chạy thì có thay đổi rõ ràng hơn so với lúc chưa vệ sinh không? chi phí mỗi lần vệ sinh trên tầm bao nhiêu đồng? Cảm ơn các cụ, chúc các cụ an lành trên mọi cung đường nhé.

thuyphongthanh

Xe lăn
Trong hãng thì họ dùng dung dịch chứ bắn trấu nghe lạ quá.

bigman95

Xe điện
Chào các cụ, tình hình xe em (KIA, số sàn) đã đi hơn 11 vạn, dạo này mới biết đến phương pháp vệ sinh họng nạp bằng phương pháp bắn trấu/đá khô. Xe các cụ nào nào đã thực hiện phương pháp trên thì cho em hỏi: Hiệu quả phương pháp trên ntn? khi chạy thì có thay đổi rõ ràng hơn so với lúc chưa vệ sinh không? chi phí mỗi lần vệ sinh trên tầm bao nhiêu đồng? Cảm ơn các cụ, chúc các cụ an lành trên mọi cung đường nhé.
Máy dầu mới cần thiết , máy xăng thì Cụ ra gara tháo ra vệ sinh bằng dầu hỏa và bản chải cũng được rồi

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuẩn là máy dầu mới sinh ra nhiều muội carbon, chứ máy xăng thì ít hơn cụ ạ, giá cũng 4 5tr 1 lần chứ ko rẻ