Tuyên Quang: Tân Trào 19/8

longvu

Xe tăng
Như đã hứa với các bác, tối nay thảnh thơi em pót lên vài tấm hình kỷ niệm chuyến Tân Trào nhân dịp mít tinh kỷ niệm 61 năm ngày thànhlập CAND.
Suốt dọc đường, trời mưa như chưa bao giờ được mưa nhưng không làm lùi bước đoàn bọn em, vẫn lùi lũi chiếm lĩnh từng đoạn đường, con dốc. Và cuối cùng, trời không phụ lòng nhiệt huyết của người, đoàn chúng em gồm 2 xe đã đến được đích an toàn.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Một tấm hay là vài tấm hả bác? Bác mà không post nhanh nhanh lên em vote (-) bây giờ. :P

Ảnh gái Tuyên đâu hả bác???

longvu

Xe tăng
Và đầu tiên: di tích lích sử cây đa Tân Trào (mới bị bão đánh gẫy 1 ngọn năm ngoái) nhưng trông vẫn rất hiên ngang

longvu

Xe tăng
GiaoThong nói:
Một tấm hay là vài tấm hả bác? Bác mà không post nhanh nhanh lên em vote (-) bây giờ. :P

Ảnh gái Tuyên đâu hả bác???
Nhièu tấm bác Bill gates ah, dưng mờ lúc nãy có bác nói:
"em lại còn nghe : Trâu Yên Bái - gái Tuyên quang, nên em cứ nghĩ là con gái Tuyên quang....khoẻ" nên em đang phải chọn lựa đưa các em gái trông thanh mảnh lên, ko có mang tiếng oan gái TQ thì chết.

longvu

Xe tăng
Quán cá sông Lô, hò dô tiếng hát
là địa chỉ ăn trưa giữa dòng sông, lũ trôi cuốn trôi đi say quá lúc nào ko biết:'( :'( :'(

longvu

Xe tăng
các bậc tiền bối, hơi bị đẹp trai và rất phong độ nữa

longvu

Xe tăng
Em gái guider - gái Tuyên Quang chính hiệu, tốt nghiệp ĐH VH có giọng nói rất tình cảm, kể lại thời Bác Hồ sống và làm việc tại Tân Trào. Đoàn em có mấy chiến sĩ già khóc rưng rưng, em thì phải chạy ra ngoài vì ..đang lo tác nghiệp, khóc thì hỏng hết cả bánh kẹo.

longvu

Xe tăng
Xin phép bác Bill Gates, mục các em gái Tuyên Quang mà ...cho thoả mái thì em để pót sau cùng, xin bác kiên nhẫn đừng vuốt - em tội nghiệp

longvu

Xe tăng
Suối nước khoáng Mỹ lâm, chữa trị bách bệnh, có lẽ thế vì sau khi mua vé tắm bồn 12k, mát gần 30k, bo thì Em ko tiết lộ, ra ngoài anh em ai nấy nói chuyện bàn tán rất ...khoẻ.

longvu

Xe tăng
anh em tranh thủ đong nước khoáng vào can, khiêm tốn chỉ lấy độ 300 lít về làm quà. Dưng mờ khổ thân bác lái xe, cửu vạn 300 lít lên nóc xe, lúc sau trên đường về phải lái xe = chân rồi

Iem thì ko có việc để làm nên tranh thủ cầm vòi nước khoáng để ...rửa cho em xe có điều kiện đc tắm nước khoáng. Dưng mờ em ko dám đưa ảnh lên, sợ anh em nào trên OF là người TQ lại truy thu thì em...vỡ nợ nuôn:)) :)) :))

longvu

Xe tăng
Tiết mục cuối cùng: em gái lễ tân ở phòng bán vé ..mát gần đang liếc trộm ông anh em

longvu

Xe tăng
Và sau chót, cás em gái Tuyên Quang dạo chơi ngoài phố phường
Các bác nào mà thấy tay nghề ảnh của em là acceptable thì cho em xin chai rượu em uống để luyện tay nghề thêm nhé, em ko từ chối đâu:)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:
Ối trời ơi bác Lông Vũ đái són từng giọt ảnh thế này á! mất công mode gộp bài của bác, làm tới 10 phát 1 đi bác ơi! Thanks

Tacoma

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

longvu

Xe tăng
born free nói:
Ối trời ơi bác Lông Vũ đái són từng giọt ảnh thế này á! mất công mode gộp bài của bác, làm tới 10 phát 1 đi bác ơi! Thanks
Hình như bác đang đc đi xe của Bộ GTVT rồi thì E cũng muốn nhờ Mod tạo điều kiện cho em đc gần như bác tí với, xăng dầu bây giờ lê giá quá mà, cứ xe hơi mà chạy hơi lục tốn bác ah :)) :)) :))

Niva4WD

Xe tải
Niva4WD nói:
Đến Tân Trào bác tranh thủ hỏi họ đường sang khu di tích Định Hoá xem có thông không.
Hôm qua, nhân quốc khánh TQ (đùa tí), tôi lại đi thăm Thủ đô Kháng chiến, là bao gồm cả ATK Tân Trào và ATK Định Hoá. Thực ra Tân Trào là căn cứ trước Cách mạng tháng 8, nơi Quốc dân Đại hội ra quyết định Tổng Khởi nghĩa tháng 8.
Còn Thủ đô Kháng chiến (1946-1954) là cả hai bên, trong đó Định Hoá lại là nơi Cụ Hồ ở, nơi đóng Bộ Tổng Tham mưu, có lán Tỉn Keo, nơi Bộ Chính Trị quyết định mở chiến dịch ĐBP và nhiều cơ quan Chính phủ Kháng chiến không kém gì bên Tân Trào.
Đường từ Định Hoá sang Tân Trào đã được làm. Bây giờ trong một ngày có thể thăm cả hai bên, nhờ đường ô tô sang nhau có 5-7km thôi. Các bác xem ảnh để biết đường từ QL3 vào Tỉn Keo, Định Hoá rồi sang Tân Trào. Đường mới làm, chưa to đẹp nhưng xe 4 chỗ gầm thấp đi được.

Lãng Du

Xe tải
Hà nội - Phúc Yên - Vĩnh Yên , qua thị xã rẽ phải vào đường 2C, thẳng đi Tuyên Quang. Đường vắng và cảnh đẹp mê hồn, Không có xxxx. Có vài cái cầu sắt nhỏ nhưng sedan đi tốt
đường này ngắn hơn và phần lớn là tốt, nhưng có khoảng 5km không phải là nhiều ổ gà mà là ...ổ voi. mặt đường như bị bom, dã man luôn (em vừa đi cách đây 10 ngày).

Niva4WD

Xe tải
Nhiều người còn chưa biết đường 2C đã xuống cấp thảm hại. Tôi là một trong số đó cho đến ngày hôm qua. Tháng 5 tôi lần đầu đi đường 2C lên Tuyên, rất ấn tượng về đường đủ tốt, đủ vắng và đủ gần để lựa chọn.
Hôm qua tôi từ Tân Trào về, lại đi đường này, không ngờ nó kém thế. Nói là nó xuống cấp chắc là không chính xác, vì thấy có biển đề dự án nâng cấp đường 2C. Tức là người ta có dự án từ lâu rồi, đến khi thi công thì chính xe máy thi công làm cho con đường bị phá hỏng. Gọi là lùi một bước để tiến 3 bước về chất lượng.
Tóm lại đường 2C bây giờ là công trường, không nên dùng để lưu thông nữa, cho đến khi xong.