Thảo luận Kinh nghiệm sử dụng CRV-L

bigman95

Xe điện
An toàn trên đường đi :
1. Lắp cam có cảnh báo tốc độ . ( em dùng KC01) cái này ổn , không lo chạy quá tốc độ cũng như lơ đãng. chất lượng ảnh đẹp. vị trí xe ở đâu trên video chỉ chính xác , bắn tốc độ mồm là không cãi được)
2. Lắp cảm biến áp suất lốp : Gắn trên taplo hoặc nút chờ đều được . (nút chờ + cảm biến ngoài ) cái này cực tốt khi các Cụ đi phượt ,dùng phanh nhiều , nhiệt độ bánh lên cao là kêu ầm ỹ.
3. Lắp Hub kính lái , chọn loại có thể chọn hiển thị tốc độ được. để đúng giữa vô lăng.
4. Buồn ngủ là vào lề đường chỗ an toàn nhắm mắt . (CRV bản có SS bệnh buồn ngủ là không thát được , đặc biệt trên đường cao tốc , hay em già quá rồi)

bigman95

Xe điện
Đèn chiếu sáng:( em đi vào vùng không có đèn nhiều và sương mù nên cái này thấy cần)

1. lắp thêm 2 đèn trợ sáng của xe máy ở trong hốc tản nhiệt . (có lỗ chờ )
2. Dùng loại đường kính 3 cm có vàng trắng đường cắt mịn
3. Điều khiển bằng công tắc gắn lỗ chờ ( như zin)
4. Chỉ dùng khi trời mù hoặc mưa

Vị trí đèn ở tâm đầu xe , ánh sáng vàng trước đầu xe tầm 3 m-4m ánh sáng trắng tầm 10 m . Không chói xe đối diện.

heroesdaubu

Xe điện
Em chạy Cao bằng thường để D và dùng lẫy số, dốc cao thì dùng S và lẫy số, leo rất khoẻ, lên xuống hợp lý theo tốc độ. Nói chung chạy khá ổn, lái sướng, ăn uống tiết kiệm.

DTV

Xe tăng
Em bổ sung thêm mấy cái:
1. Cái cam phải tự bật khi xi nhan phải lắm lúc vô tình làm ẩn googlemap. Em khi vào cua bật xi nhan phát đồng thời phải bấm nút tắt ngay cam để còn nhìn map.
2. Carplay khá kén cáp. Cụ nào bị nhận chập chờn hoặc không nhận thì thay cáp xịn vào nhận sẽ ngon hơn.
3. Chức năng dẫn đường em hay dùng điện thoại android kết nối carplay. Tuy nhiên nếu để ĐT ở khay để điện thoại thì thỉnh thoảng hay bị mất GPS. Do vậy những hôm trời xầm xì tốt nhất cắm Carplay xong em để ĐT lên táp lô, GPS sẽ chuẩn hơn.
4. Chức năng phanh khẩn cấp: Ngoài việc có người cắt ngang phải để chân sang chân phanh như cụ chủ thớt hướng dẫn thì các cụ phải dự liệu các trường hợp sau (Em đã bị nó tự phanh) : 1). Người đang đứng bên đường đột nhiên cúi xuống chìa mông ra (Nó cũng hiểu là băng cắt qua đường và ...phanh) và 2) Đi qua các chỗ có barier phía trên nóc xe, nếu thấp quá mà mình lao nhanh nó cũng ...phanh.
5. Cửa hậu bản L: Tốt nhất là mình phải tự nhảy xuống điều khiển vì rất nhiều người không để ý nó lên xuống tự động mà bấm nút phát xong mắm môi mắm lợi kéo lên; hoặc xong việc không bấm nút hạ mà mắm môi mắm lợi dập nó vào. Mình biết nhảy xuống làm cho nó an toàn.

kt13a2

Xe tải
5. Cửa hậu bản L: Tốt nhất là mình phải tự nhảy xuống điều khiển vì rất nhiều người không để ý nó lên xuống tự động mà bấm nút phát xong mắm môi mắm lợi kéo lên; hoặc xong việc không bấm nút hạ mà mắm môi mắm lợi dập nó vào. Mình biết nhảy xuống làm cho nó an toàn.
Thế này thì lại mất đi cái tiện lợi của Cốp điện cụ nhỉ

• Vodka
Reactions: DTV

kt13a2

Xe tải
Nó chỉ làm mầu đẹp hơn và cắt tia UV . còn nhiệt thì Cụ theo cách của em.
. Em dán Film rồi nhưng vẫn không hết nóng nên phải thêm cái tấm cách nhiệt.
Cửa sổ trời ở VN mùa nóng đúng là khổ.

bigman95

Xe điện
Em bổ sung thêm mấy cái:
1. Cái cam phải tự bật khi xi nhan phải lắm lúc vô tình làm ẩn googlemap. Em khi vào cua bật xi nhan phát đồng thời phải bấm nút tắt ngay cam để còn nhìn map.
2. Carplay khá kén cáp. Cụ nào bị nhận chập chờn hoặc không nhận thì thay cáp xịn vào nhận sẽ ngon hơn.
3. Chức năng dẫn đường em hay dùng điện thoại android kết nối carplay. Tuy nhiên nếu để ĐT ở khay để điện thoại thì thỉnh thoảng hay bị mất GPS. Do vậy những hôm trời xầm xì tốt nhất cắm Carplay xong em để ĐT lên táp lô, GPS sẽ chuẩn hơn.
4. Chức năng phanh khẩn cấp: Ngoài việc có người cắt ngang phải để chân sang chân phanh như cụ chủ thớt hướng dẫn thì các cụ phải dự liệu các trường hợp sau (Em đã bị nó tự phanh) : 1). Người đang đứng bên đường đột nhiên cúi xuống chìa mông ra (Nó cũng hiểu là băng cắt qua đường và ...phanh) và 2) Đi qua các chỗ có barier phía trên nóc xe, nếu thấp quá mà mình lao nhanh nó cũng ...phanh.
Mục 5 này với người ngoài là em mở và đóng trong xe . nhắc người lấy không phải làm gì cả!

linhbogiong

Xe tăng
Sau khi tìm hiểu đồ thay thế các loại lọc bán trên thị trường VN , gắn mác HONDA --> "đa phần " là không phải HONDA hay OEM của hãng khác .

Em lên kế hoạch đặt mua lọc động cơ , lọc cabin, lọc dầu từ Mỹ về . Cụ nào có nhu cầu đăng ký để em chia sẻ phí vận chuyển nhé !
Em cũng có nhu cầu nhưng không biết tháo lắp cụ ạ em hơi ngu khoản này.

bigman95

Xe điện
Em cũng có nhu cầu nhưng không biết tháo lắp cụ ạ em hơi ngu khoản này.
Cực đơn giản . Đúng là xe nhật. 1 cái 4 cạnh là xong. (hoặc tròng 10) . vặn 4 con ốc nhấc lên lấy cũ ra nhét mới vào. Ca bin thì hạ cốp xuống , bóp 2 đầu nhấc lắp ra là kéo lọc ra được.

bigman95

Xe điện
Sáp thơm xe và nơi để:

Sau khi ngâm cứu cái lọc gió điều hòa em tìm được chỗ để sáp thơm . xung quanh quạt gió là 1 chỗ hõm vào Các Cụ có thể dùng sáp thơm gắn vào khu vực đấy. (sau lọc) . xe sẽ thơm theo đường ống gió sạch và nhẹ nhàng. ( kiểu nước hoa mec)

linhbogiong

Xe tăng
Cực đơn giản . Đúng là xe nhật. 1 cái 4 cạnh là xong. (hoặc tròng 10) . vặn 4 con ốc nhấc lên lấy cũ ra nhét mới vào. Ca bin thì hạ cốp xuống , bóp 2 đầu nhấc lắp ra là kéo lọc ra được.
Cụ làm cái cờ nhíp cho dễ hình dung short thôi khéo nhiều lượt xem ấy lại

linhbogiong

Xe tăng
HÔm nọ em thay quả lọc không khí 800k trong hãng thấy bảo lọc được cả bụi mịn. Năm em thay 1 cái cho chắc ăn.

linhbogiong

Xe tăng
Chăm nó hơn chăm bố. Ắc quy 3 năm rồi chưa thay vì đi vào hãng nó đo vẫn ok cố được nhưng đèn điện báo đỏ đòi thay ắc quy chẳng biết thế nào theo cụ thay hãng nào cụ ơi.

bigman95

Xe điện
Chăm nó hơn chăm bố. Ắc quy 3 năm rồi chưa thay vì đi vào hãng nó đo vẫn ok cố được nhưng đèn điện báo đỏ đòi thay ắc quy chẳng biết thế nào theo cụ thay hãng nào cụ ơi.
Thay đi Cụ . Em đây 1 năm tèo. Dùng loại tốt nếu cụ dùng bản L. Loanh quanh 1.6 triệu đổi bình

bigman95

Xe điện
HÔm nọ em thay quả lọc không khí 800k trong hãng thấy bảo lọc được cả bụi mịn. Năm em thay 1 cái cho chắc ăn.
Vụ này hơi sai tý vì kết cấu chỗ để lọc không kín nên cái lọc lọc được nhưng chỗ hở gió ngoài vẫn vào.

DTV

Xe tăng
Sáp thơm xe và nơi để:

Sau khi ngâm cứu cái lọc gió điều hòa em tìm được chỗ để sáp thơm . xung quanh quạt gió là 1 chỗ hõm vào Các Cụ có thể dùng sáp thơm gắn vào khu vực đấy. (sau lọc) . xe sẽ thơm theo đường ống gió sạch và nhẹ nhàng. ( kiểu nước hoa mec)
Cụ dùng loại nào? Em trước giờ toàn để túi cafe với tinh dầu gỗ.

bigman95

Xe điện
Cụ dùng loại nào? Em trước giờ toàn để túi cafe với tinh dầu gỗ.
Có 2 cách:
1. Nước hoa khô của Mợ nhà thích.
2. Sáp thơm sịn mà mợ nhà thích.

. Chú ý không sử dụng tinh dầu ở vùng này.

Với cách này xe sẽ thơm đều xe và không nặng mùi nước hoa hay tinh dầu.

Tuy nhiên trong xe bắt buộc phải sạch .

Chỉnh sửa cuối:

bigman95

Xe điện
Cách giữ trong xe không có mùi hôi khó chịu:
1. Sạch sẽ , không vệ sinh nội thất ở chỗ rửa xe nếu có thể.
2. Dùng nước sạch khăn ẩm vệ sinh.
3. Da dùng vệ sinh da thật của thái ( ngon bổ rẻ) để vệ sinh da .( Em dùng của cái lọ đi kèm cái ghế da napa phòng khách thấy ổn nên áp dụng vào ghế xe)
4. Lót sàn xe nên chọn ngày năng tự giặt bằng bàn chải xà phòng phơi khô rồi mới cho vào lại. (lót theo xe)
5. Tuyệt đối không ăn uống (có cồn hoặc ngọt) trên xe khi đóng cửa.
6.....