[HĐCĐ] Hỏi kinh nghiệm đi du lịch Hải Tiến, Thanh Hóa

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
nhà em hay chui vào Hải Tiến Resort, ăn nghỉ rồi về vì HT chẳng có gì chơi nên ở trong đó nghỉ dưỡng hít không khí thôi :)

AlphaTroay

Xe tăng
Nếu đi 3 ngày thì e sẽ đi Hải Hòa, không đi Hải Tiến. Lịch trình như thế này (nhà e vừa đi xong và vẫn muốn quay lại ạ):
- Sáng ngày 1 đi đường Hồ Chí Minh các cụ có 2 lựa chọn là:
+ Vào thác Mây tắm ở đấy, trưa ăn cơm quanh đấy luôn rồi đi tiếp. Thác Mây đẹp hơn Thác Voi nhiều, lại ngay cạnh đường mòn HCM, tiện đường hơn đi Thác Voi.
+ Vào suối cá thần Cẩm Thủy chơi, xem cá và thăm quan hang động phía trên. Cá nhiều, đẹp, rất hấp dẫn. Hang động thì bình thường. Trưa cụ ra thị trấn Cẩm Thủy ăn cơm trưa rồi đi tiếp. Suối cá thần cũng cạnh đường HCM luôn ạ.
- Chiều khoảng 16h cụ vào đến biển Hải Hòa, nhận phòng rồi đi tắm. Tối ăn ở khách sạn luôn
- Sáng ngày 2 đi sang bãi Đông sớm (cách Hải Hòa khoảng 30km). Ở bãi Đông nước rất trong, có bãi đá rất đẹp, phù hợp cho các mợ sống ảo. Trưa đặt cơm ngay trong khu bãi Đông đấy, tắm xong, đánh chén rồi mới về khách sạn
- Chiều ngày 2 các cụ lại di chuyển bằng ô tô sang bãi Sơn Hải (cách Hải Hòa 2-3km) để tắm và đặt đồ ăn ở bên bãi tắm luôn. Bãi bên đấy rất đẹp, cát mịn, ăn uống ngon và rẻ.
- Sáng ngày 3 các cụ tắm biển sớm sau đó các cụ di chuyển ra đầu đường ăn sáng lòng lợn, ở Hải Hòa có món cháo lòng nấu với xỏ lợn để nguyên rất hấp dẫn. 6 ông làm 1 xỏ lợn và 1 đĩa lòng thì cứ gọi là say luôn.
- Ăn sáng xong các cụ đi mua đồ làm quà rồi về trả phòng sớm để về thôi. Trưa nếu vẫn ăn được hải sản thì đặt quán hoặc ăn ở khách sạn. Còn nếu chán rồi thì các cụ ăn dọc đường cũng được.
Hải hòa giờ có ks nào đẹp chút có bể bơi rộng cho lũ trẻ ko cụ?hoặc resort cũng đc

Cún em

Xe buýt
Hải hòa giờ có ks nào đẹp chút có bể bơi rộng cho lũ trẻ ko cụ?hoặc resort cũng đc
Có KS Queen cụ nhé, có bể bơi. Nhưng cụ phải đặt trước chứ Hải Hòa khách sạn đang thiếu, đặt gấp không có phòng đâu ạ.
Lần trước e đi cũng k đặt được ở Queen, đặt bên Victoria nó chỉ có cái bể bơi như mắt muỗi ấy.
SĐT đây cụ, số này e serch trên mạng ạ.
  • Số điện thoại: 0963506363

AlphaTroay

Xe tăng
Có KS Queen cụ nhé, có bể bơi. Nhưng cụ phải đặt trước chứ Hải Hòa khách sạn đang thiếu, đặt gấp không có phòng đâu ạ.
Lần trước e đi cũng k đặt được ở Queen, đặt bên Victoria nó chỉ có cái bể bơi như mắt muỗi ấy.
SĐT đây cụ, số này e serch trên mạng ạ.
  • Số điện thoại: 0963506363
Queen giờ là to nhất ở đấy rồi phỏng cụ?có dc trung tâm ko ah?thấy Thanh còi cũng có ks trong đấy.e đang thiết kế cho cho khoảng 10ng đi

Dream Thai

Xe điện
Vâng cụ. Chỉ cần hoà mình vào thiên nhiên và thấy tinh thần thư thái là được, còn đồ ăn chỉ cần sạch sẽ, ổn, ko cần xuất sắc, cầu kì. Nói chung đứng giữa thiên nhiên, con người dần nhận ra càng đơn giản càng dễ chịu.
Đơn giản cho đời thanh thản cc nhỉ
đi DL để tìm về thiên nhiên, gia đình gắn kết

Cún em

Xe buýt
Queen giờ là to nhất ở đấy rồi phỏng cụ?có dc trung tâm ko ah?thấy Thanh còi cũng có ks trong đấy.e đang thiết kế cho cho khoảng 10ng đi
vâng, chắc Queen là to nhất rồi ạ. Em chưa ở bên đấy nên cũng chưa rõ có ổn không. Còn nếu đã đi Hải Hòa thì cụ nhớ phải sang bãi Sơn Hải cách đấy 2-3km tắm và ăn bên đấy nhé! Đẹp lắm cụ ạ.

Cún em

Xe buýt
À ở đấy có Bến Thành Paradise Hotel cũng to đẹp cụ ạ. Mới xây hay sao ấy, có vẻ đẹp hơn Queen. Cũng có bể bơi to đẹp. Cụ tham khảo xem

Dan du an

Xe cút kít
Nói chung biển phía Bắc toàn làm ăn một mùa trừ Hạ Long nên dịch vụ thường là nửa vời. Hôm vừa rồi em đi một nơi đoàn đã đặt trước mà đến nơi ngồi ngáp chán ngáp chê họ mang lên được 2 đĩa tôm hấp, lao vào ăn mỗi người được một con. Ăn xong chờ một lúc lại thấy mang lên rau với canh.... Xuống gọi ơi gọi hời thì chủ quán bảo thông cảm nhân viên bên em không có mấy mà hôm nay đông quá. Đúng là ngay hôm sau là vắng như chùa bà Đanh nên chỉ có đôi ba nhân viên ngồi ngáp vặt. Người làm dịch vụ họ cũng khổ vì ví dụ cuối tuần thì quá đông nhưng lúc khác lại chả có ma nào thì họ tuyển nhiều nhân viên làm gì. Mà sợ nhất cảnh vừa triệu tập được vài chú chưa quen việc phục vụ. Em lấy ví dụ dọn phòng khách sạn cũng phải được đào tạo không thì nó lấy cái khăn lau xí bệt rồi lau luôn cả chậu rửa mặt với gương trong nhà vệ sinh.....Vào khách sạn em toàn phải bật nước nóng hết cỡ phun hết một lượt không thì ghê lắm.

RosemaryCherry

Xe container
Đơn giản cho đời thanh thản cc nhỉ
đi DL để tìm về thiên nhiên, gia đình gắn kết
Đi xa đi gần tùy điều kiện và sở thích mỗi GĐ bác nhỉ, cứ dành thời gian bên nhau là vui rồi ạ. Nhà em có đợt nguyên dàn con cháu anh em họ hàng tụ lại vui chơi hơn 50 người 4 ngày ở sầm sơn vui phết :))

Boyngoan

Xe hơi
Em lôi thớt lên nhờ các cụ mợ nào vừa đi Hải Tiến về cho em xin cái review ạ?

Em định đi đoàn tầm 15 người ạ.

ssgabeo

Xe buýt
Cụ lại nhầm , thời gian đi hải tiến và bãi sau ss ( quảng lợi hoặc tiên trang) đi từ hn đúng 3 tiếng. Năm nay em cũng nghỉ ở hải tiến 1 đêm . Quảng lợi 2 lần 2 đêm. Nếu có người già Cụ chọn quảng lợi phù hợp hơn !( biển như ss , ăn uống ngon rẻ hơn chút, ở thì rẻ nửa)
cụ tư vấn xem ở khách sạn nào ăn ở đâu Quảng Lợi cụ ơi

bigman95

Xe điện
cụ tư vấn xem ở khách sạn nào ăn ở đâu Quảng Lợi cụ ơi
Ở homestay thôi Cụ. Thái Dương. Ăn ngủ nghỉ luôn tại đấy. Có bể bơi nhỏ cho trẻ em.Ít tiền đi gần ăn no không bị chặt chém . Ca phê phố uống được .

ducnx85

Xe tải

Dream Thai

Xe điện
Cụ đi Hải tiến tn, cho e xin ít review với ạ
Hải tiến dc cái gần HN, năm ngoái e có đi 2 lần, 1 lần với cty, 1 lần với gia đình

Đồ ăn rẻ, biển thì trung bình, hotel ko nhiều, theo e cũng tạm dc, nếu cụ ko đề cao tăm biển :)