[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

Romeo_Beck

Xe hơi
Em cũng hóng để làm con mà chưa thấy gì cả :T

xuanthi1

Xe tải
Số em méo đc mua xe rẻ, em mua năm 2022 đắt lòi mắt cả xe cũ lẫn xe mới. Giờ nhìn giá xe từ 2023 đến giờ thích thật được giảm khá nhiểu

Thắng Formosa

Xe tăng
Số em méo đc mua xe rẻ, em mua năm 2022 đắt lòi mắt cả xe cũ lẫn xe mới. Giờ nhìn giá xe từ 2023 đến giờ thích thật được giảm khá nhiểu
Vâng cụ, thời điểm đó thằng em họ e nó mua con Raize 680 củ lăn bánh. Giờ đi dc 2 năm nhìn như xe đồ chơi giữa rừng SUV cỡ B to cao đẹp zai.

bentley8

Xe điện
Em cam kết 100% giá xe sẽ tăng lên, tổng lăn bánh thì có thể giảm vì được hỗ trợ thuế 50% thì cũng vài chục rồi. K có chuyện giá xe sẽ rẻ đột biến đâu, nên cụ đừng hi vọng.
Chắc chắn có rẻ nhưng không nhiều
Thời gian đầu giảm thuế thì có thể như vậy, một số người dân sau khi chờ giá xe giảm, mà hãng ko giảm nhiều thì buộc phải mua xe phục vụ nhu cầu bản thân gia đình. Nhưng sau vài tháng, hết số người này thì lại rơi vào trạng thái cũ, xe cũng ko bán được nốt, thì hãng cũng phải vừa duy trì khuyến mại nhiều như hiện nay người dân lại được hương TTB. Dự là bán được T7-8, thâm trầm 9-10, 11-12 thì xả kho bán tháo như em nói trên vì sợ xe vin năm mới. Kệ các ông bán xe, ông đại lý nào khôn lỏi tham găm xe giảm khuyến mại thì mặc rồi hẻo luôn theo cả dòng xe, ông nào thức thời thì giữ khuyên mai thì sẽ sống.
Và cuộc sống đã chứng minh, kẻ khôn lỏi chả bao giờ sống khỏe cả.

hangnhat123.com

Xe hơi
Website
www.hangnhat123.com
Không nghĩ như cụ.

Bởi vì xưa nay tổng cộng mấy lần giảm rồi cụ chắc còn nhớ chứ???
Đặc điểm chung của những lần giảm thuế trước bạ này, không rõ cụ có tìm hiểu kỹ ko?

Em tổng kết cho cụ 1 câu ngắn gọn dễ hiểu nhé: Chỉ béo hãng xe và đại lý thôi, còn khách hàng thì được hưởng lợi ít lắm.
cụ nói quá đúng

meo_bae

Xe hơi

Mới có thêm vài bài đăng tin về việc giảm thuế trước bạ rồi, chắc đang hâm nóng lại thị trường vì ảm đạm quá :D

doianhve

Xe hơi
Website
toa-vn.com

Mới có thêm vài bài đăng tin về việc giảm thuế trước bạ rồi, chắc đang hâm nóng lại thị trường vì ảm đạm quá :D
Thế thì khả năng cao mai có tin chính thức :D

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Thời gian đầu giảm thuế thì có thể như vậy, một số người dân sau khi chờ giá xe giảm, mà hãng ko giảm nhiều thì buộc phải mua xe phục vụ nhu cầu bản thân gia đình. Nhưng sau vài tháng, hết số người này thì lại rơi vào trạng thái cũ, xe cũng ko bán được nốt, thì hãng cũng phải vừa duy trì khuyến mại nhiều như hiện nay người dân lại được hương TTB. Dự là bán được T7-8, thâm trầm 9-10, 11-12 thì xả kho bán tháo như em nói trên vì sợ xe vin năm mới. Kệ các ông bán xe, ông đại lý nào khôn lỏi tham găm xe giảm khuyến mại thì mặc rồi hẻo luôn theo cả dòng xe, ông nào thức thời thì giữ khuyên mai thì sẽ sống.
Đấy là bác đang phân tích ở góc nhìn của người sử dụng xe thôi. Còn các tướng cầm các hãng xe lớn, người ta có báo cáo hàng ngày, hàng tuần, hàng tháng, kinh nghiệm qua hàng mấy chục năm trời về xe cộ nên họ dự báo thị trường, thậm chí có phần thao túng được thị trường xe ô tô từ đó điều tiết sản lượng, khuyến mại chứ làm gì có chuyện dễ dàng mua được xe giá rẻ bác

ncs

Xe buýt
Đợt này không biết thế nào,thấy chần chừ lắm, em dự có giảm cũng chỉ 20% thôi

Thật vậy hả bác, làm e buồn từ qua tới giờ. E lỡ mua xe rồi đang chạy loanh quanh đợi giảm thuế rồi đi đky cho đỡ chi phí bác ạ :D
Cụ giống e. Lấy xe chạy loanh quanh mà k dám đi xe cuồng chân quá

E nghĩ là có thông qua thì cũng phải 1/7 mới áp dụng. Các cụ k gấp thì cứ chờ. Tình hình ảm đạm nên giá xe cũng k tăng như giá nhà được đâu. Còn đi gần thì cứ mua rồi làm cái biển tạm.

E mới cọc xe, ko biết có cách nào đợi đến lúc giảm thuế ko.
Biển tạm cũng chỉ được 30 ngày
Liều ăn nhiều cụ. Đi thì cứ đi. Gần thì ít khi ca họ hỏi mà.

makemoneyk

Xe tải
Như vậy thì tầm tháng 11 mua xe là hợp lý cụ nhể

bentley8

Xe điện
Đấy là bác đang phân tích ở góc nhìn của người sử dụng xe thôi. Còn các tướng cầm các hãng xe lớn, người ta có báo cáo hàng ngày, hàng tuần, hàng tháng, kinh nghiệm qua hàng mấy chục năm trời về xe cộ nên họ dự báo thị trường, thậm chí có phần thao túng được thị trường xe ô tô từ đó điều tiết sản lượng, khuyến mại chứ làm gì có chuyện dễ dàng mua được xe giá rẻ bác
Cụ đúng, nhưng phải nằm trong tính toán cụ thể của tăng trưởng KT, vẫn còn đang khó khăn thế này mà CP cắt giảm thuế để các hãng tháo xe nhưng vì tham quá các hãng cắt khuyến mại bằng hòa. Nhưng hậu quả năm ngoái thấy rõ là tham quá ắt chả lành, bằng chứng tụt giảm doanh số 30-40% của xe năm ngoái là minh chứng, gần cuối năm ngoái lại bán đổ bán tháo mà cũng chả ai mua cho trong khi xe VIN năm cũ 2022 còn đầy ra mà còn găm, kết cục thế nào ai cũng rõ.
Thà lợi nhuận chút mà có doanh số còn hơn, nhưng ở đời ít ai đồng hành cùng CP mà làm thế, vẫn muốn ăn tất ko từ cái gì.

vtpto1980

Xe tải
Giờ giá xe cũ thì ngáo giá,con xe em tìm hiểu thì ko hỗ trợ lệ phí trước bạ. Giờ mà cọc xe xong ko giảm phí thì cũng phải cân nhắc. Giảm phí ,bớt được mấy chục uống bia thì em mới dám cọc bác ạ.
Mà cọc chậm giá xe lại lên thì buốt ruột lắm...😁
Bác cứ xúc đi để sang tháng nhà nước giảm thuế TB 50% có phải ăn quả giảm kép không

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Cụ đúng, nhưng phải nằm trong tính toán cụ thể của tăng trưởng KT, vẫn còn đang khó khăn thế này mà CP cắt giảm thuế để các hãng tháo xe nhưng vì tham quá các hãng cắt khuyến mại bằng hòa. Nhưng hậu quả năm ngoái thấy rõ là tham quá ắt chả lành, bằng chứng tụt giảm doanh số 30-40% của xe năm ngoái là minh chứng, gần cuối năm ngoái lại bán đổ bán tháo mà cũng chả ai mua cho trong khi xe VIN năm cũ 2022 còn đầy ra mà còn găm, kết cục thế nào ai cũng rõ.
Thà lợi nhuận chút mà có doanh số còn hơn, nhưng ở đời ít ai đồng hành cùng CP mà làm thế, vẫn muốn ăn tất ko từ cái gì.
Mục tiêu của CP là kích cầu tiêu dùng là đầu tiên, và tự nhiên thông qua đó giú các hãng xe cũng kinh doanh tốt hơn. Chứ CP k có nhu cầu giúp các hãng xe xả hàng tồn kho bác ạ
- Bác xem doanh số thị trường ô tô các năm thì 2023 có sụt giảm so vs 2022 nhưng trong 10 năm trở lại đây thì 2023 vẫn tương đương các năm khác. Chỉ duy nhất 2021 và đặc biệt 2022 ô tô tăng vọt thôi
- Sau bài học 2023 chả có lý do gì để hãng xe sx tràn lan để rồi lại xả hàng bán lỗ làm gì đâu bác
Chắc chắn 2024 này, các hãng xe đã kiểm soát sản lượng k để tái diễn tình trạng 2023. E tin là khi có giảm thuế giá xe lăn bánh sẽ giảm đi so vs bây giờ nhưng việc giảm sâu, rẻ đi nhiều để tăng đột biết doanh số là k có