Thảo luận Cụ nào chê CRV và CVT yếu em mời chạy cafe giao lưu

bigman95

Xe điện
thế cụ lại chưa biết dùng lẫy số trên vô lăng rồi
Chắc vậy Cụ lần đầu đi cvt . Em chịu không đẩy vòng tua lên được vậy. Để S giảm số thốc hết ga vượt ngưỡng nó lại nhẩy số phù hợp (bảo về hộp số của xe)
dừng chỗ nhồi ga không tải thì được!

bmwp0wer

Xe tăng
Crv cvt đủ ngon, ai chê là do nài, nài ko ngon thì cầm BMW chạy cũng ko nổi chứ nói gì đến honda.

Hoangbp93

Xe máy
Yếu hay mạnh thì phải so với cái j. Ở nước ngoài máy at turbo nhiều, chấm to nhiều lựa chọn thì nói còn có lí.
Ở vn tầm crv toàn mấy con máy 2.0 ghẻ mà chê cvt honda cũng toàn xàm. Xem được mấy clip nước ngoài r ảo tưởng

Lacet_ti

Xe container

civic trần 1987

Xe điện
Đua ko cụ
Cụ tìm cung : drag 1km
Định bảo cụ đua đèo nhưng thôi.
Xe em Sò new full dầu ợ :)
Kèo ko cân. Nếu cụ đi Sportage thì cân. Sò là xe hạng D lại máy dầu trong khi CRV là hạng C, máy xăng.

bmwp0wer

Xe tăng
Đua ko cụ
Cụ tìm cung : drag 1km
Định bảo cụ đua đèo nhưng thôi.
Xe em Sò new full dầu ợ :)
Giao lưu ở đây là cả xế lẫn xe, chạy 1 cung dài xem hết bao tiếng chứ chạy drag nhạt lắm. Cụ kiếm cung đèo đi, tôi thích chạy đèo toàn chạy moto up cua đèo suốt nó mới đã.

bmwp0wer

Xe tăng
Yếu hay mạnh thì phải so với cái j. Ở nước ngoài máy at turbo nhiều, chấm to nhiều lựa chọn thì nói còn có lí.
Ở vn tầm crv toàn mấy con máy 2.0 ghẻ mà chê cvt honda cũng toàn xàm. Xem được mấy clip nước ngoài r ảo tưởng
Thì họ loanh quanh máy số mà quên 1 vấn đề rất quan trọng là sự chắn chắn khi lái, chính xác khi lái giúp chủ xe chạy chủ động an toàn hơn, nhanh hơn. Điểm cực mạnh của honda thì các bố ko cảm nhận đc, không đánh giá được, bỏ qua cào bằng. Cứ chạy đường dài mới biết ngựa hay.

series3

Xe tăng
Đua thì vi phạm pháp luật mất rồi không nên cụ ạ, theo em kiếm cái sân có thềm có bậc rồi thi lùi lên thôi :))

bmwp0wer

Xe tăng
Đua thì vi phạm pháp luật mất rồi không nên cụ ạ, theo em kiếm cái sân có thềm có bậc rồi thi lùi lên thôi :))
chết cười với Tư duy "muốn tất cả hoàn hảo", cứ chê cvt yếu mà không khen nó êm mượt khi đi nội thị so với AT như thế nào. Êm mượt tiết kiệm ở tốc thấp hơn hẳn so với xe AT !!!
Còn bảo "không khoẻ" thì phải cụ thể bằng cách vượt xe ở quốc lộ, cao tốc: Vượt xe cực tốt, cần là có ga (xe AT phổ thông thì được miễn phí thêm món máy số gào giựt khi chuyển số thấp vượt xe)

bigman95

Xe điện
Cái quan trọng nhất của CRV theo em đánh giá :

1. Đi đến nơi muốn đến về đến nơi muốn về.
2. Liên tục 800 km ( thực tế HN- ĐN) không phát hiện bất kỳ lỗi nhỏ nào
3. Nhiệt độ ngoài trời 38-40 độ vẫn có thể liên tục 500 km , không thấy vấn đề về quá nhiệt .
...
--> ổn định vận hành cao! và phù hợp túi tiền của người VN.

Còn cái xe nó thiết kế với mục đích sử dụng khác nhau , CRV dành cho đường trải nhựa , không thể gom như xe suv được.

linhbogiong

Xe tăng
Cái quan trọng nhất của CRV theo em đánh giá :

1. Đi đến nơi muốn đến về đến nơi muốn về.
2. Liên tục 800 km ( thực tế HN- ĐN) không phát hiện bất kỳ lỗi nhỏ nào
3. Nhiệt độ ngoài trời 38-40 độ vẫn có thể liên tục 500 km , không thấy vấn đề về quá nhiệt .
...
--> ổn định vận hành cao! và phù hợp túi tiền của người VN.

Còn cái xe nó thiết kế với mục đích sử dụng khác nhau , CRV dành cho đường trải nhựa , không thể gom như xe suv được.
Em vừa trả phòng Quảng Ninh lúc 12h giờ trưa về Hà Nội phi như bay mà vẫn mát máy đây tốc độ cao tốc chậm gì CRV vẫn dư nhiều lực lắm. Đi an toàn lanh lẹ thiệt giờ Việt Nam cao tốc nhiều CRV là hợp lý. Vận hành tiết kiệm đầm trắc và an toàn.

bmwp0wer

Xe tăng
Em vừa trả phòng Quảng Ninh lúc 12h giờ trưa về Hà Nội phi như bay mà vẫn mát máy đây tốc độ cao tốc chậm gì CRV vẫn dư nhiều lực lắm. Đi an toàn lanh lẹ thiệt giờ Việt Nam cao tốc nhiều CRV là hợp lý. Vận hành tiết kiệm đầm trắc và an toàn.
Crv là xe compact Suv, hay city suv, nên thiết kế phục vụ tối ưu đường nhựa (body liền khối) đặc biệt phải tiện dụng trong nội thị (đi chậm, phanh dừng cần mềm mại, tiết kiệm).
Cùng khoảng tiền quanh 1-1,4 tỷ Mấy con suv khác mà đều khung liền như santafe kể cả AT8 hay Diesel moment cao cũng không ý nghĩa gì vì nó vẫn được thiết kế cho nội thị, đô thị. Nên cái đặc tính diesel bị mất lợi thế tải thồ leo dốc tải nặng (xe du lịch 5+2 1,8tan cần gì đến máy dầu diesel thồ hàng) , còn tiết kiệm thì giờ diesel ko chênh 1.5turbo nhật là bao nhiêu. Lại bị vấn đề mùi hôi v.v...
Mấy con suv Nhật khác như outlander, forester thì đều số CVT cả, nhưng lại máy cổ máy thường ko đc máy turbo.
Con everest thì khung gầm rời, con này mới phân khúc khác hẳn, tiêu chuẩn SUV đa dụng đa địa hình và cái động cơ dầu nó mới phát huy hết tác dụng thồ tải, vượt địa hình khó. Tuy nhiên vì máy dầu nên số AT bảo bốc hơn xăng CVT là ko thực tế, chưa kể tự trọng lớn ko phải thiết kế cho 100% đô thị.

phuonglinhlinh

Xe buýt
CRV là con xe ngon , vấn đề anh em bên Long Biên đi bảo dưỡng sửa chữa thì lại phải qua cầu . Honda Long Biên bên Nguyễn Văn Linh vừa đóng cửa , chắc bên này kinh doanh kém hay sao. Xe Honda em thấy chạy nhiều mà!

ubisapro

Xe trâu
E hết tuổi chơi mấy trò này rùi. CRV yếu là lúc dừng, ko đệm ga thì nó yếu. Cái này có sai méo đâu mà phải lập thớt nhỉ :D

civic trần 1987

Xe điện
CRV là con xe ngon , vấn đề anh em bên Long Biên đi bảo dưỡng sửa chữa thì lại phải qua cầu . Honda Long Biên bên Nguyễn Văn Linh vừa đóng cửa , chắc bên này kinh doanh kém hay sao. Xe Honda em thấy chạy nhiều mà!
Hơ! Đóng cửa à cụ? Vẫn biết là đại lí này kém phát triển nhưng đóng cửa thì hơi bị có vấn đề!

phuonglinhlinh

Xe buýt
Hình như chỗ đó chuyển thành đại lí BYD rồi đó cụ. 447 Nguyễn Văn Linh em vừa xem Gg map xong.
Dọn sạch mặt bằng rồi cụ ,còn hãng nào vào làm đại lý thì em cũng không biết .Diện tích cũng rộng và đẹp nữa!!!

linhbogiong

Xe tăng
Hè này em định làm 1 tua xuyên việt 2 vợ chồng và 2 con đi bằng CRV đây ạ thời buổi khó khăn cứ đi chơi là chuẩn nhất các cụ ạ.

bmwp0wer

Xe tăng
E hết tuổi chơi mấy trò này rùi. CRV yếu là lúc dừng, ko đệm ga thì nó yếu. Cái này có sai méo đâu mà phải lập thớt nhỉ :D
.
Yếu là yếu thế nào ? Dừng trên mặt phẳng con nào chả tự bò, hay cụ muốn dừng dốc 15% thả xe tự hãm :))