Đánh giá Corolla Cross ko như kỳ vọng

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Đánh giá cơ bản về xe thì khá ok. Mỗi tội bộ loa thì e thấy còn thua loa Vios Yaris, xe gần tỷ mà loa nghe yếu đuối chả có tí lực nào :-w:-w:-w
Safety Sense nó làm cho loa của cụ...bất lực đó :D

Hoangkh

Xe tải
Làm thế nào để tắt mấy cái cảnh báo Lệch làn đường đi nhỉ, nó báo loạn xà ngầu, bực bội quá các bác.

Gom

Xe hơi
mấy xe đời mới nâng cấp mấy chức năng mà ít sài tới ở điều kiện giao thông VN mà phải móc tiền trả thêm cũng tiếc phải không các cụ

thanh_cars

Xe tải
N01t3 Đoàn Ngoại Giao, Xuân Tảo, Bắc Từ Liêm, HN
Website
giaxeoto.vn
Làm thế nào để tắt mấy cái cảnh báo Lệch làn đường đi nhỉ, nó báo loạn xà ngầu, bực bội quá các bác.
Bác chưa biết sử dụng rồi. Phải em cũng chỉ nên sài bản Toyota Cross 1.8G cho rẻ vì các tính năng kia chả cần thiết

Chỉnh sửa cuối:

Gengine

Xe tăng
Các cụ đánh giá thế nào về khả năng cách âm của Cross HV. Hôm em qua show room xem thì mới chỉ ngồi trong xe bật động cơ. Em quan sát thấy là khi động cơ xăng bắt đầu hoạt động nó kêu hơi to. Nhưng em chưa đủ thời gian đánh giá.

Cun con nguyen

Xe hơi
Các cụ đánh giá thế nào về khả năng cách âm của Cross HV. Hôm em qua show room xem thì mới chỉ ngồi trong xe bật động cơ. Em quan sát thấy là khi động cơ xăng bắt đầu hoạt động nó kêu hơi to. Nhưng em chưa đủ thời gian đánh giá.
Mình đang đi; đúng như bạn nói; nhưng khi đang đi mà chuyển qua xăng thì hầu như ko biết. So với xe bảy chỗ mình đang đi thì cách âm môi trường kém tí; nhưng cách âm gầm thì cũng thế. Nhìn chung chấp nhận đc
Nếu chưa quen hay bị giật mình khi nổ máy tại chỗ mà máy chuyển qua xăng hj hj

bactahong

Đi bộ
e định làm con CC bản HV nhưng lăn tăn về pin của e nó quá , có phải bên Thái bảo hành 10 năm ko ạ . nếu vậy sao về mình chỉ BH có 3 năm ,BH chưa bằng 1/3 thời gian bên Thái , kể ra BH khoảng 6/7 năm thì yên tâm luôn .
Hôm nay em có hỏi một bác sâu bản HV thì biết được một thông tin mới: Ắc quy điện bảo hành 7 năm. Em có hỏi là có thông báo chính thức ở website Toyota không thì bác ấy nói chính sách mới ra được vài ngày, chỉ lưu hành nội bộ, sẽ sớm công bố chính thức.

Như em hiểu thì sẽ không áp dụng đối với các bác đã mua xe rồi :D

Em đang băn khoăn nên mua luôn bây giờ hay đợi thêm vài tháng nữa có khi lại thêm vài thứ hời nữa :">

Chỉnh sửa cuối:

phucbonguyen

Xe điện
Ô rể e vừa lấy bản V biển tỉnh 928t,đc tặng ít đồ.

quangtu

Xe hơi
Ngoại thất ổn, nội thất vì vẫn như mấy dòng cũ. Toyota mà

Babyvip8x

Xe đạp
Chọn công nghệ thì ko mua toy, công nghệ có thể lắp mà 😆

kenchu84

Đi bộ
Đánh giá cơ bản về xe thì khá ok. Mỗi tội bộ loa thì e thấy còn thua loa Vios Yaris, xe gần tỷ mà loa nghe yếu đuối chả có tí lực nào :-w:-w:-w
mua về em cũng thay ngay 2 con treble JBL với 1 con sub gầm Pioneer ngon bổ rẻ, khác hẳn luôn bác ạ! Còn muốn ngon thì phải thay full system, hơi căng và có khả năng mất bảo hành nên thôi, đợi hết bh thì tính sau.

Bopbun

Xe điện
Em mới lấy bản V. Tự cảm nhận OK, không lăn tăn gì hết. Cụ nào chê công nghệ rối rắm, không cần thiết, em thấy hay, nếu biết dùng thì rất nhàn nhã, nhưng vẫn phải chú ý chứ đừng phó mặc nó.
Tucson, CX5, CRV e cũng nghiên cứu, cũng lăn tăn. Nhưng sau khi đọc các đánh giá, than phiền, báo lỗi, triệu hồi cả ở VN và nước ngoài về các dòng xe thì em chọn Cross.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Em mới lấy bản V. Tự cảm nhận OK, không lăn tăn gì hết. Cụ nào chê công nghệ rối rắm, không cần thiết, em thấy hay, nếu biết dùng thì rất nhàn nhã, nhưng vẫn phải chú ý chứ đừng phó mặc nó.
Tucson, CX5, CRV e cũng nghiên cứu, cũng lăn tăn. Nhưng sau khi đọc các đánh giá, than phiền, báo lỗi, triệu hồi cả ở VN và nước ngoài về các dòng xe thì em chọn Cross.
Rất an tâm cụ nhỉ ? Máy thì máy giống Altis chạy ở VN bao nhiêu năm nay rồi

BKG

Xe tăng
E đổi từ accent nhập sau khi đi 6 năm. Đây là con xe thứ 3 của e, nên cảm giác e rất nhạy, dù thông số kỹ thuật này kia e không thạo (e nữ). Khách quan mà nói, e thấy chạy không sướng hơn xe cũ của e, trừ đi cao tốc đầm hơn. Kém hơn xe cũ ở cái cảm giác hụt hơi nhẹ khi tăng tốc, độ ì của xe khiến lúc mới lái cảm giác rất khó chịu, dần dần e cố gắng thích nghi và nghĩ rằng con này nhắm tới đối tượng già cả, điềm đạm, chứ tụi thanh niên chắc ko thích. Điểm trừ lớn nữa là âm thanh chán không tả, lên xe e phải nghe nhạc bằng điện thoại cho đỡ chán. Túm lại hi vọng đi ổn định, lâu bền, chứ e không ấn tượng gì mấy.

Bopbun

Xe điện
E đổi từ accent nhập sau khi đi 6 năm. Đây là con xe thứ 3 của e, nên cảm giác e rất nhạy, dù thông số kỹ thuật này kia e không thạo (e nữ). Khách quan mà nói, e thấy chạy không sướng hơn xe cũ của e, trừ đi cao tốc đầm hơn. Kém hơn xe cũ ở cái cảm giác hụt hơi nhẹ khi tăng tốc, độ ì của xe khiến lúc mới lái cảm giác rất khó chịu, dần dần e cố gắng thích nghi và nghĩ rằng con này nhắm tới đối tượng già cả, điềm đạm, chứ tụi thanh niên chắc ko thích. Điểm trừ lớn nữa là âm thanh chán không tả, lên xe e phải nghe nhạc bằng điện thoại cho đỡ chán. Túm lại hi vọng đi ổn định, lâu bền, chứ e không ấn tượng gì mấy.
Mua xe để chán như bạn thì đúng là... Bạn nên hiểu chính mình, thích gì đã rồi mới quyết định xuống tiền. Qua lời bạn nói, bạn có thiên hướng thích dính ghế. Nói thật là với tầm tiền này, xe nào cũng khó với bạn. Có lẽ bạn nên lấy một con xe 2.5 là vừa. Hoặc nếu 2.0 thì lấy con Kona, con đó 2.0 nhưng xác nhẹ cũng có cảm giác dính đó, xài tạm đi. Nếu bạn thật sự thích âm nhạc thì nên đầu tư bộ âm thanh hoành tráng đi, dòng Harman Kardon hoặc JBL, Burmester chơi nguyên bộ cả sub hơi đánh cho tơi bời, bỏ thêm vài chục trẹo gắn bó cả đời, đổi xe mới lại bê bộ đó sang. Chứ trông chờ xe dưới 1 tỷ để có âm thanh ngon thì không có đâu.

BKG

Xe tăng
Mua xe để chán như bạn thì đúng là... Bạn nên hiểu chính mình, thích gì đã rồi mới quyết định xuống tiền. Qua lời bạn nói, bạn có thiên hướng thích dính ghế. Nói thật là với tầm tiền này, xe nào cũng khó với bạn. Có lẽ bạn nên lấy một con xe 2.5 là vừa. Hoặc nếu 2.0 thì lấy con Kona, con đó 2.0 nhưng xác nhẹ cũng có cảm giác dính đó, xài tạm đi. Nếu bạn thật sự thích âm nhạc thì nên đầu tư bộ âm thanh hoành tráng đi, dòng Harman Kardon hoặc JBL, Burmester chơi nguyên bộ cả sub hơi đánh cho tơi bời, bỏ thêm vài chục trẹo gắn bó cả đời, đổi xe mới lại bê bộ đó sang. Chứ trông chờ xe dưới 1 tỷ để có âm thanh ngon thì không có đâu.
Mình chỉ review bằng cảm nhận thôi, chứ với tầm tiền này thì không đòi hỏi gì hơn. Ở đây đang so với con xe cũ (dòng thấp hơn), âm thanh thua xa. Còn quan điểm đi xe của mình là không độ đẽo gì đặc biệt có thể ảnh hưởng đến độ an toàn của xe. Nhìn chung với 1 con xe đang hot như xe này thì cá nhân thấy không có gì đặc biệt.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Mình chỉ review bằng cảm nhận thôi, chứ với tầm tiền này thì không đòi hỏi gì hơn. Ở đây đang so với con xe cũ (dòng thấp hơn), âm thanh thua xa. Còn quan điểm đi xe của mình là không độ đẽo gì đặc biệt có thể ảnh hưởng đến độ an toàn của xe. Nhìn chung với 1 con xe đang hot như xe này thì cá nhân thấy không có gì đặc biệt.
Con này ăn điểm chính là ngoại hình trẻ trung + Toyota Safety Sense và có cả hybrid trên dòng xe phổ thông. Chứ Toyota thì không thể đòi hỏi bốc, vọt được. Corolla Cross lại càng không.

• Vodka
Reactions: BKG

Bopbun

Xe điện
Cùng tầm tiền thì không thể xe này hơn xe kia về mọi thứ. Thế bạn mới phải lựa chọn. Mỗi xe nó có một ưu điểm riêng, trong tầm tiền này khá nhiều lựa chọn CX5, Tucson, Outlander, Seltos. Đáng tiếc là những điểm mạnh của Cross đều là những thứ bạn không thích, mà bạn lại thích những thứ không phải điểm mạnh (âm thanh, mô men xoắn). Xe hot không có nghĩa là cái gì cũng hơn xe khác. Chỉ là những ưu điểm của nó được nhiều người thích thôi. Mà chưa chắc nó đã hot lắm đâu, cũng vừa phải thôi. Chẳng qua đặt nó khoảng 1-2 tuần lấy, trong khi xe khác thì phải vài tháng. Độ xe thì cũng không phải gì ghê gớm, 10 xe mới thì đến 9 xe lắp thêm cái nọ cái kia. Chỉ cần thợ cẩn thận tí, các đầu nối jack zin, hàng xịn thì khỏi lo vấn đề an toàn.