Thảo luận Civic G gen 11, cảm nhận và đánh giá

Chào các cụ!
Chả là sau nhiều năm đi làm, tích cóp, đầu tư cộng thêm 1 chút chi viện, em đã thoả mơ ước được cưỡi civic. Đến giờ sau gần 2 tháng với 3800 km, em cũng có cái nhìn nhất định về ưu và nhược điểm của nó- theo quan điểm cá nhân em.
Ưu:
- Không gian: phải nói là rất rộng. Ghế sau em thử ngồi thì như bơi trong xe vậy! Chỗ để chân mới là điểm ấn tượng. Đến những người 1,8 mét còn khen rộng thì em cao 1,6 mét quả thật là hết từ để khen.
- Động cơ tốt, đáp ứng mọi nhu cầu rất trái ngược: đó là lúc cần mạnh, mạnh luôn- kể cả để econ, xe cũng tăng tốc tốt. Cần tiết kiệm nhiên liệu, em chạy nhẹ nhàng em thấy xe tiết kiệm- thậm chí nhỉnh hơn City em lái trước kia. Sức kéo 240 Nm từ tua thấp là dư dùng để em không cần nghĩ đến động cơ dầu, thỉnh thoảng chở nặng nhưng ko bị đuối xe.
- Cảm giác đi tốt, vô lăng đầm chắc: cái này thì em không nói nhiều.
- Khả năng hãm xe khi từ D về S tốt, em đi ít phải phanh hơn hẳn.
Tuy nhiên xe cũng có nhược điểm:
- Thiếu lẫy số.
- Trang bị ban đầu hơi "phèn" (ghế nỉ, vô lăng urethan)- nhưng sau đó được đại lí khuyến mãi.
- Cách âm vẫn cần cải thiện, dù đã ổn hơn.
Vài hình ảnh em nó ạ

ntphuong0411

Xe buýt
Ka ka, chúc mừng cụ có con xe ưng ý, đồng hành cùng cụ qua nhiều thớt liên quan civic altis giờ mới thấy cụ mở thớt cảm nhận.
Em rất thích civic, thật ra quyết định mua xe khi civic gen 11 ra đời, đi xem xe cũng là civic đầu tiên và cũng là civic thiết định những tiêu chí của riêng em khi chọn mua xe mới. Thế nên ngồi lên mấy con sedan C khác đều thấy khó chịu cho đến khi ngồi lên altis mới. Chọn Altis V thay vì Civic G cũng là bởi vì thấy lấy con Altis về chả phải lắp thêm gì cứ thể mà chạy thôi.
Tháng trước ông anh vợ mới lấy con Civic MT đời 2006 thì phải, lên chạy thử cũng thấy thích thú lắm.

Ka ka, chúc mừng cụ có con xe ưng ý, đồng hành cùng cụ qua nhiều thớt liên quan civic altis giờ mới thấy cụ mở thớt cảm nhận.
Em rất thích civic, thật ra quyết định mua xe khi civic gen 11 ra đời, đi xem xe cũng là civic đầu tiên và cũng là civic thiết định những tiêu chí của riêng em khi chọn mua xe mới. Thế nên ngồi lên mấy con sedan C khác đều thấy khó chịu cho đến khi ngồi lên altis mới. Chọn Altis V thay vì Civic G cũng là bởi vì thấy lấy con Altis về chả phải lắp thêm gì cứ thể mà chạy thôi.
Tháng trước ông anh vợ mới lấy con Civic MT đời 2006 thì phải, lên chạy thử cũng thấy thích thú lắm.
Em cũng chúc mừng cụ vì đc xe ưng ý. Em cũng mua xe về và chạy thôi. Vì đc khuyến mãi sâu nên không phải thêm nếm gì nữa. Altis mới em thấy ưng về mặt công nghệ an toàn và cơ khí (treo độc lập). Civic nhất thì Altis nhì theo tiêu chí của em.

toechuoi

Xe tăng
Nhìn nick cụ đã biết mê civic rồi :)). Chúc mừng cụ tậu được vợ đẹp ưng ý. Em cũng mê Civic, nhất là bản Type R mà k có lúa :((.

Được gửi từ iPhone 16 Pro Max - Otofun

Nhìn nick cụ đã biết mê civic rồi :)). Chúc mừng cụ tậu được vợ đẹp ưng ý. Em cũng mê Civic, nhất là bản Type R mà k có lúa :((.

Được gửi từ iPhone 16 Pro Max - Otofun
Em bị ban nick từ hồi em đi City cụ ạ. Nick cũ DaewooBC212MA là nick đầu tiên. Đổi Civic phát là lập nick mới. Type R thì đỉnh của đỉnh rồi cụ ạ!

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Chào các cụ!
Chả là sau nhiều năm đi làm, tích cóp, đầu tư cộng thêm 1 chút chi viện, em đã thoả mơ ước được cưỡi civic. Đến giờ sau gần 2 tháng với 3800 km, em cũng có cái nhìn nhất định về ưu và nhược điểm của nó- theo quan điểm cá nhân em.
Ưu:
- Không gian: phải nói là rất rộng. Ghế sau em thử ngồi thì như bơi trong xe vậy! Chỗ để chân mới là điểm ấn tượng. Đến những người 1,8 mét còn khen rộng thì em cao 1,6 mét quả thật là hết từ để khen.
- Động cơ tốt, đáp ứng mọi nhu cầu rất trái ngược: đó là lúc cần mạnh, mạnh luôn- kể cả để econ, xe cũng tăng tốc tốt. Cần tiết kiệm nhiên liệu, em chạy nhẹ nhàng em thấy xe tiết kiệm- thậm chí nhỉnh hơn City em lái trước kia. Sức kéo 240 Nm từ tua thấp là dư dùng để em không cần nghĩ đến động cơ dầu, thỉnh thoảng chở nặng nhưng ko bị đuối xe.
- Cảm giác đi tốt, vô lăng đầm chắc: cái này thì em không nói nhiều.
- Khả năng hãm xe khi từ D về S tốt, em đi ít phải phanh hơn hẳn.
Tuy nhiên xe cũng có nhược điểm:
- Thiếu lẫy số.
- Trang bị ban đầu hơi "phèn" (ghế nỉ, vô lăng urethan)- nhưng sau đó được đại lí khuyến mãi.
- Cách âm vẫn cần cải thiện, dù đã ổn hơn.
Vài hình ảnh em nó ạ
Đời này em thấy đẹp hơn hẳn đời cũ, bộ đèn hậu đời cũ trông như xe đồ chơi vậy. Em thích sự hiền hòa, lịch sự của đời này hơn.

Xăng báo ăn ít quá. Quá tiết kiệm luôn.
Đường trường thôi cụ ơi. Chứ đi phố con nào cũng tốn xăng như nhau cả thôi. Còn đường trường này, thỉnh thoảng em cũng rồ tí ga đấy. Chứ em ngoan từ đầu đến cuối khéo dưới 4 lít.

Đời này em thấy đẹp hơn hẳn đời cũ, bộ đèn hậu đời cũ trông như xe đồ chơi vậy. Em thích sự hiền hòa, lịch sự của đời này hơn.
Công nhận, đời cũ nhìn quá phá cách. Đời mới vẫn thừa thể thao nhưng thanh lịch hơn hẳn, "quý phái" hơn hẳn.

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Công nhận, đời cũ nhìn quá phá cách. Đời mới vẫn thừa thể thao nhưng thanh lịch hơn hẳn, "quý phái" hơn hẳn.
Tầm giá này nếu là em thì e chọn Lux A nên muốn hỏi cụ vì sao cụ không chọn Lux A vậy?

Tầm giá này nếu là em thì e chọn Lux A nên muốn hỏi cụ vì sao cụ không chọn Lux A vậy?
Lux A tốn xăng hơn hẳn- phần vì công nghệ động cơ mà "xin" đc của bmw không còn là mới (chứ công nghệ mới giờ xe Đức cũng ăn ít xăng phết). Xe to và dài hơn nên quay trở khó. Chưa hết, do thiết kế hướng người lái vào trung tâm nên ngồi sau bị chật chội. Đối với em, lux A xứng đáng với cái giá 1,5 tỉ hơn là dưới 1 tỉ như civic bởi dẫn động cầu sau, treo trước đòn kép xịn hơn Mac Pherson rất nhiều. Vậy nên, giảm giá kiểu quyết chiến là em nghi ngờ rồi.

HaH

Xe tăng
Lux A tốn xăng hơn hẳn- phần vì công nghệ động cơ mà "xin" đc của bmw không còn là mới (chứ công nghệ mới giờ xe Đức cũng ăn ít xăng phết). Xe to và dài hơn nên quay trở khó. Chưa hết, do thiết kế hướng người lái vào trung tâm nên ngồi sau bị chật chội. Đối với em, lux A xứng đáng với cái giá 1,5 tỉ hơn là dưới 1 tỉ như civic bởi dẫn động cầu sau, treo trước đòn kép xịn hơn Mac Pherson rất nhiều. Vậy nên, giảm giá kiểu quyết chiến là em nghi ngờ rồi.
công bố 11.11L đường phố, 7lit đường trường với máy turbo 2.0 thì có gì là ăn xăng đâu cụ.

HaH

Xe tăng
Civic tự trọng có 1 tấn 3, trong khi lux a 1 tấn 8.
Civic: Bền, tiết kiệm
Nhưng bù lại lux a sẽ cho mình những trải nghiệm có vẻ phê hơn đó.

công bố 11.11L đường phố, 7lit đường trường với máy turbo 2.0 thì có gì là ăn xăng đâu cụ.
Lux A nó lấy nguyên mẫu bmw series 5 cho nên civic không thể so sánh được. Còn với em, mức tiêu thụ như vậy ví em không đủ dày để chi trả tiền xăng. Hic. Civic nó ăn uống hẹo cụ ạ, thậm chí ít hơn cả xe hạng A. Lux A nguyên cái dẫn động và treo trước nó là xe sang rồi, hơn cả Avalon cụ ạ nên trải nghiệm phê hơn. Cho nên giá nó đợt hết 3 không em thấy đáng hơn nhiều.

ntphuong0411

Xe buýt
Với em, cái xe nó chỉ là phương tiện, không phải sở thích, đam mê hay chỗ kiếm ra tiền. Thế nên, em rất ngại phái tinh chỉnh, độ đẽo hay đơn giản chỉ là chăm sóc cho cái xe đi tốt, dù rằng trên mạng chém gió ầm ầm nhưng thật ra đến cái bơm xe em còn chả biết làm sao bơm được lốp ô tô. Vì thế, những tiêu chí quan trọng nhất khi mua xe đó là: vận hành ổn định, không hỏng vặt và dễ dàng sửa chữa. Vinfast đối với những tiêu chí này thực sự chưa chứng minh được vì cần có thời gian.
Có câu chuyện vui thế này, hồi đầu năm, cánh đàn ông trong cơ quan em ngồi tán phét nhau, cuối cùng đi đến thống nhất là luxA ngon nhất trong tầm tiền, thậm chí còn đập tay nhau hứa thành lập hội vinfast trong cơ quan. Đến giờ, tất cả ông nào mà vợ tự nhiên mất 1 tỏi thì đều không mua luxA hết, ka ka.

tuongvt

Xe buýt
Động cơ 1.5 turbo cực ngon và sensing là quá ok rồi, phải chi thêm cho civic mấy cái cảm biến với ghế da nữa thì sẽ bán chạy hơn

Động cơ 1.5 turbo cực ngon và sensing là quá ok rồi, phải chi thêm cho civic mấy cái cảm biến với ghế da nữa thì sẽ bán chạy hơn
Em cũng may, mua Civic nhưng vin 2021 thế là đc khuyến mãi đậm. Giảm 40 củ tiền mặt và tặng 40 củ phụ kiện. Thế là có ghế da song em ko lấy cảm biến.

hell_angel0910

Xe buýt
mình đang đi crv 2021.. h có đổi sedan chắc cũng mần con này cho nó tiêt kiệm cả tiền lẫn nhiên liệu.

ntphuong0411

Xe buýt
Em cũng may, mua Civic nhưng vin 2021 thế là đc khuyến mãi đậm. Giảm 40 củ tiền mặt và tặng 40 củ phụ kiện. Thế là có ghế da song em ko lấy cảm biến.
Quá thơm, giờ bảo Civic G 690tr + ghế da, cảm biến nữa thì thiên hạ mua K3, M3 làm gì nữa. Hồi tháng 3 em đi xem xe cũng là 20 củ + bọc da ghế òi.
Hức, may, tầm giá này phải cạnh tranh với tụi CUV-B nên giá giảm tốt luôn.

Quá thơm, giờ bảo Civic G 690tr + ghế da, cảm biến nữa thì thiên hạ mua K3, M3 làm gì nữa. Hồi tháng 3 em đi xem xe cũng là 20 củ + bọc da ghế òi.
Hức, may, tầm giá này phải cạnh tranh với tụi CUV-B nên giá giảm tốt luôn.
Vin 2022 thì khuyến mãi chung là 20 tiền mặt, còn đồ thì tầm 30- 40 tùy đại lí. Thế là có đại lí báo km 40 cho vin 2021 thế là em quất luôn vin 2021 cho nó nhẹ ví. Chứ giá 690 như cụ nói thì thơm quá!