[Funland] Chung cư còn là tiêu sản nữa ko ạ

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cũng chỉ mua được chung cư đểu hoặc loại 1PN, 1WC thôi cụ ạ
E thấy ở Hà Đông nhiều căn dưới 3 tỷ 2 ngủ 2 vệ sinh đó ạ. Cụ lặn lội vào trung tâm giá cao là đúng rồi. Đi xa 1 tẹo thoáng mà k bon chen

mieomeo

Xe hơi
E thấy ở Hà Đông nhiều căn dưới 3 tỷ 2 ngủ 2 vệ sinh đó ạ. Cụ lặn lội vào trung tâm giá cao là đúng rồi. Đi xa 1 tẹo thoáng mà k bon chen
Đi xa thì vừa xa vừa bon chen chứ mợ, gần mới đỡ :))

PDlong

Xe tăng

mieomeo

Xe hơi
mình cũng bất ngờ khi mọi người thích ở trong nội thành thuận tiện cho việc đi lại nên chấp nhận ở ngõ nhỏ trong khi đấy với số tiền đấy đi xa 1 chút thì có thể dc ở khu sạch sẽ,an toàn và không gian thoáng đãng hơn
Nhất cự ly nhì tốc độ là câu các cụ dạy. Tiết kiệm đc cả tiếng mỗi người di chuyển trên đường 1 ngày thì giá nhà ngõ vẫn cao thôi :D

TPCN

Xe đạp
ở tây mỗ lên 90 và tiệm cận 100 rồi bạn,sẽ còn tăng cao nữa khi nhu cầu con người ngày càng lớn và tiêu chuẩn bàn giao cao cấp thì giá nó sẽ tăng cao hơn nữa
Thế nhà ngõ ở khu này thế nào cụ, đứa bạn cháu nó bảo mua cái oto đỗ cửa ở Đại Mỗ 30m2 4.1 tỷ mà mọi người còn chê đắt

mieomeo

Xe hơi
Thêm chuyện con cái học hành nữa cụ
Thì em tính thời gian cho mỗi người đấy là cả vợ chồng con cái :)). Vợ con em sướng bỏ mẹ đi học đi làm có hơn 1km đổ lại, em ngày nào cũng 2 tiếng trên xe, thế mà về nhà vẫn bị càu nhàu ko giúp đỡ việc nhà việc cửa :((

mieomeo

Xe hơi
mình đã từng ở trong nội đô và về sau chuyển vào vin ocean ở thì thấy đáng sống lắm chẳng qua mọi người hay giữ quan điểm là phải sống nội đô nó gần mọi thứ thôi,đi làm kiếm tiền cũng là để hưởng thụ thôi mà,cụ thử tưởng tượng xem tối về mệt mỏi nằm gác chân ngắm thành phố hít thở không khí trong lành,yên tĩnh cụ có thích ko
Cụ độc thân hay đã có vợ con, vợ cụ làm gần không, con cụ học gần không?
Ai chả muốn ở sướng, nhưng đánh đổi cái chỗ ở có cái view đẹp, tiện ích gần với đi học đi làm sướng, tiện ích xa chút thì nhiều người vẫn chọn ở gần chỗ học chỗ làm cụ ạ. Nhất là gặp hôm nào mưa tắc đường mãi ko về nổi nhà thì thôi, chỉ ước giá mà nhà ở gần :D. Mà cụ thích view với tiện ích chung cư thì chọn ở chung cư gần cũng được chứ sao phải đi xa :))

dracula_bg

Xe điện
Cụ độc thân hay đã có vợ con, vợ cụ làm gần không, con cụ học gần không?
Ai chả muốn ở sướng, nhưng đánh đổi cái chỗ ở có cái view đẹp, tiện ích gần với đi học đi làm sướng, tiện ích xa chút thì nhiều người vẫn chọn ở gần chỗ học chỗ làm cụ ạ. Nhất là gặp hôm nào mưa tắc đường mãi ko về nổi nhà thì thôi, chỉ ước giá mà nhà ở gần :D. Mà cụ thích view với tiện ích chung cư thì chọn ở chung cư gần cũng được chứ sao phải đi xa :))
con cái thì còn dễ xử lý, ở đâu tìm trường gần cho học, chứ công việc thì không thể thích mình chuyển về gần mà làm được. mỗi người mỗi cuộc sống mỗi hoàn cảnh, gớm các cụ cứ bảo đi xa cho không khí trong lành yên tĩnh thoáng đãng, chứ ra ngoài rồi tan tầm 5h chen nhau bẹp ruột 7h mới về đến nhà, 2 tiếng hít khói bụi trên đường để được về nơi gọi là thoáng đãng, thời gian đâu mà view lọ view chai, trong khi đó nếu ở trong nội đô thì 5h tan, 5h30 đã đặt nồi lên bếp nấu cơm rồi.

archituan

Xe tải
con cái thì còn dễ xử lý, ở đâu tìm trường gần cho học, chứ công việc thì không thể thích mình chuyển về gần mà làm được. mỗi người mỗi cuộc sống mỗi hoàn cảnh, gớm các cụ cứ bảo đi xa cho không khí trong lành yên tĩnh thoáng đãng, chứ ra ngoài rồi tan tầm 5h chen nhau bẹp ruột 7h mới về đến nhà, 2 tiếng hít khói bụi trên đường để được về nơi gọi là thoáng đãng, thời gian đâu mà view lọ view chai, trong khi đó nếu ở trong nội đô thì 5h tan, 5h30 đã đặt nồi lên bếp nấu cơm rồi.
Nhiều khi, các cụ ấy xử lý 1 vấn đề bằng cách vác vào 2-3 vấn đề khác :)
Ở nhà ngõ ngách nội đô, cũng có lý do của nó, cái tiện riêng :)) Và khi quen rồi, ta lại thấy nó...thoải mái chứ có khổ gì đâu =)) Đổi gió đi chơi khắp nơi nội đô cũng ok mà :))
Có tiền, xúc cả 2 :D

dog.fearless

Xe buýt
mình đã từng ở trong nội đô và về sau chuyển vào vin ocean ở thì thấy đáng sống lắm chẳng qua mọi người hay giữ quan điểm là phải sống nội đô nó gần mọi thứ thôi,đi làm kiếm tiền cũng là để hưởng thụ thôi mà,cụ thử tưởng tượng xem tối về mệt mỏi nằm gác chân ngắm thành phố hít thở không khí trong lành,yên tĩnh cụ có thích ko
nếu quen được việc đi lại xa thì ok mà cụ, nếu Vf3 đi đầy đường thì nhà ngoại thành lại hot

mieomeo

Xe hơi
nếu quen được việc đi lại xa thì ok mà cụ, nếu Vf3 đi đầy đường thì nhà ngoại thành lại hot
VF3 mà đi đầy đường thì đang 1 tiếng về tới nhà ngoại thành h sẽ thành 2 tiếng ạ =)). Tính thời gian di chuyển chứ cụ, quãng đường ko ý nghĩa mấy, cách 20km đi 30' vẫn sướng hơn 10km đi 1 tiếng.

dog.fearless

Xe buýt
VF3 mà đi đầy đường thì đang 1 tiếng về tới nhà ngoại thành h sẽ thành 2 tiếng ạ =)). Tính thời gian di chuyển chứ cụ, quãng đường ko ý nghĩa mấy, cách 20km đi 30' vẫn sướng hơn 10km đi 1 tiếng.
bù lại thì giá hợp ví hơn, không khí trong lành hơn, nhìn chung thì ocp với Vs nó đông cũng có lí cụ ạ

mieomeo

Xe hơi
bù lại thì giá hợp ví hơn, không khí trong lành hơn, nhìn chung thì ocp với Vs nó đông cũng có lí cụ ạ
À thì vì nó phù hợp với những người ở đó, còn ko có nghĩa là nó sẽ phù hợp với những người chọn ở nhà ngõ cho gần ạ :D.

dracula_bg

Xe điện
khi VF3 mà đầy đường thì sẽ là nỗi kinh hoàng cho những người làm việc ở trong nội đô mà nhà lại ở ngoài thành phố, hoặc với gia đình mà hai vc làm việc ở hai đầu thành phố thì mới kinh hoàng.

winterrain7x

Xe tải
Con em học ở ngoại thương, nói chung cháu đi xe máy đi học, cách tầm trên 5km là em thấy đi lại hàng ngày, ngày mưa ngày nắng, hôm tắc đường nữa thì khổ quá. Nhất là khu Xa La, hay mấy khu trên Hà Đông toàn phải tầm trên dưới 10km, thế nên em phải tìm chỗ gần hơn cho cháu