[Funland] Bảo hiểm Generali

quochung1325

Xe máy
Các cụ thông thái cho em hỏi em đang đóng bảo hiểm nhân thọ bọn này được 3 năm rồi, mà giờ nhiều phốt bảo hiểm quá.
Em có nên đóng tiếp không ạ?

Lelong1411

Xe tăng
Cụ cân nhắc rút bảo hiểm giữa chừng là thiệt kha khá đấy.

civic trần 1987

Xe điện
Các cụ thông thái cho em hỏi em đang đóng bảo hiểm nhân thọ bọn này được 3 năm rồi, mà giờ nhiều phốt bảo hiểm quá.
Em có nên đóng tiếp không ạ?
Báo cáo cụ! Cụ mà rút ra thì cụ gần như mất trắng. Nếu bảo toàn vốn thì tối thiểu 10 năm. Cái này là quy định rồi!
Lời khuyên cho ai muốn mua bảo hiểm: tìm tư vấn viên nào nói thật lòng, thậm chí nói những cái loại trừ, những điều kiện...hơn là những ai thao thao bất tuyệt về quyền lợi!

hoangviet94

Xe máy
giờ mà rút thì được ít so với phí đã đóng. Bác cân nhắc nhé.

quochung1325

Xe máy
Vâng cảm ơn các cụ giờ rút thì chẳng đc bao nhiêu nhưng ý em là cái bảo hiểm bổ sung mình có nên cắt ko ạ (bổ sung là e đóng cho ku con em)

civic trần 1987

Xe điện
Vâng cảm ơn các cụ giờ rút thì chẳng đc bao nhiêu nhưng ý em là cái bảo hiểm bổ sung mình có nên cắt ko ạ (bổ sung là e đóng cho ku con em)
Bảo hiểm bổ sung/bổ trợ (sản phẩm phụ) cụ cắt thoải mái. Lúc nào cụ muốn mua lại cho cháu thì cụ mua. Cái này chẳng vấn đề gì cả. Vấn đề là cụ có chịu đc việc mỗi năm mất ít củ khoai cho sản phẩm không có giá trị hoàn lại hay không! Giống như bảo hiểm thân vỏ ô tô ấy- không có thì thiếu, có thì...thừa.

cuong0350

Đi bộ
Sản phẩm phụ mua cho ku con, bác chú ý xem quyền lợi sản phẩm đó gồm những quyền lợi gì (tiền giường, thuốc men, điều trị nội trú/ngoại trú....). Trẻ con lỡ ốm đau nằm viện cũng tốn kha khá ngân sách đấy ạ.
Bác cần hỗ trợ làm rõ quyền lợi, thông tin các thứ về gói bảo hiểm; bác nhắn em nhá

quochung1325

Xe máy
Bảo hiểm bổ sung/bổ trợ (sản phẩm phụ) cụ cắt thoải mái. Lúc nào cụ muốn mua lại cho cháu thì cụ mua. Cái này chẳng vấn đề gì cả. Vấn đề là cụ có chịu đc việc mỗi năm mất ít củ khoai cho sản phẩm không có giá trị hoàn lại hay không! Giống như bảo hiểm thân vỏ ô tô ấy- không có thì thiếu, có thì...thừa.
Vậy à cụ thế có khi e cắt đi chứ e mua thẻ sức khỏe riêng cho ku con rồi cái bh kia e thấy cũng chả có tác dụng gì mấy ngoài mấy bệnh hiểm nghèo

quochung1325

Xe máy
Sản phẩm phụ mua cho ku con, bác chú ý xem quyền lợi sản phẩm đó gồm những quyền lợi gì (tiền giường, thuốc men, điều trị nội trú/ngoại trú....). Trẻ con lỡ ốm đau nằm viện cũng tốn kha khá ngân sách đấy ạ.
Bác cần hỗ trợ làm rõ quyền lợi, thông tin các thứ về gói bảo hiểm; bác nhắn em nhá
E mua là bh nhân thọ chứ ko phải bh sức khỏe cụ ạ

civic trần 1987

Xe điện
Vậy à cụ thế có khi e cắt đi chứ e mua thẻ sức khỏe riêng cho ku con rồi cái bh kia e thấy cũng chả có tác dụng gì mấy ngoài mấy bệnh hiểm nghèo
Thật ra theo quan điểm của em thì cái bảo hiểm sk cụ chỉ cần mua bảo hiểm sk tổng quát là đủ, bệnh nào cũng đc hết- cả hiểm nghèo lẫn ko hiểm nghèo. Chứ cái cụ mua cho con cụ nó chỉ hỗ trợ bệnh hiểm nghèo thì phạm vi bảo vệ chỉ có mỗi bệnh hiểm nghèo thôi còn bệnh nhẹ thì nó ko cover được. Chẳng qua bệnh hiểm nghèo nó tăng hạn mức chi trả hơn so với bảo hiểm sức khoẻ thôi.
Nếu mua bảo hiểm bệnh hiểm nghèo, hãy xem tính chất cv xem có nhiều yếu tố nguy cơ ko? Ví dụ: khói, bụi, điện...
Mua thì cũng tốt nếu thừa tiền. Tuy nhiên cái quan trọng là mua đúng nhu cầu. Cụ có mua thẻ cssk cho con cụ thì ko cần bệnh hiểm nghèo đâu.
PS: Em cũng bán bh đấy nhé! Nhưng ko bao giờ nói cái tốt nhất, chỉ nói cái phù hợp nhất.
À, nếu cháu chưa có bh tai nạn thì cũng nên có. Phí bảo hiểm tai nạn năm chỉ vài lít!

Chỉnh sửa cuối:

quochung1325

Xe máy
Thật ra theo quan điểm của em thì cái bảo hiểm sk cụ chỉ cần mua bảo hiểm sk tổng quát là đủ, bệnh nào cũng đc hết- cả hiểm nghèo lẫn ko hiểm nghèo. Chứ cái cụ mua cho con cụ nó chỉ hỗ trợ bệnh hiểm nghèo thì phạm vi bảo vệ chỉ có mỗi bệnh hiểm nghèo thôi còn bệnh nhẹ thì nó ko cover được.
Nếu mua bảo hiểm bệnh hiểm nghèo, hãy xem tính chất cv xem có nhiều yếu tố nguy cơ ko? Ví dụ: khói, bụi, điện...
Mua thì cũng tốt nếu thừa tiền. Tuy nhiên cái quan trọng là mua đúng nhu cầu. Cụ có mua thẻ cssk cho con cụ thì ko cần bệnh hiểm nghèo đâu.
PS: Em cũng bán bh đấy nhé! Nhưng ko bao giờ nói cái tốt nhất, chỉ nói cái phù hợp nhất.
À, nếu cháu chưa có bh tai nạn thì cũng nên có. Phí bảo hiểm tai nạn năm chỉ vài lít!
Vâng cảm ơn cụ nhé, tư vấn rất có tâm ạ

quochung1325

Xe máy
BH Nhân thọ bác ráng giữ duy trì đóng phí. Lúc này có thể bác cảm thấy không cần, nhưng đột nhiên một lúc nào đấy bác sẽ tự cảm thấy may mà có BH Nhân thọ đấy ạ
Dạ cảm ơn cụ đã cho lời khuyên ạ