Thảo luận Bác nào đang đi Cerato Hatback vào giao lưu tí

Banhem

Xe hơi
Các cụ đi xe Cerato HB mua ở Sâu Giun cho em hỏi cái, xe nhập qua Sâu Giun bị cắt mất Option ESP (hệ thống cân bằng điện tử - Electronic Stability Program) có phải không?

Hôm nay em đi xem xe cùng thằng bạn ngoài Sâu Giun đếch có option này

Cái này quan trọng thế sao lại không có nhỉ, không bằng xe anh Hải nhập. Xe anh Hải có cái Nút off ngay gần chỉnh đèn taplo.

Em đọc một số bài thì hệ thống ABS đạt hiệu quả cao khi có ESP.
Xe mình không có nút này, bác nào biết thêm về nó cho ý kiến với? Còn về xăng xe, xe mình chạy mới được 500km nên chắc ăn xăng như vậy

Cerato0607

Xe tải
xe của em mua ở TH có nút này mà! chẳng lẽ xe nhập ngoài lại ko có ah? :-s
Xe mình không có nút này, bác nào biết thêm về nó cho ý kiến với? Còn về xăng xe, xe mình chạy mới được 500km nên chắc ăn xăng như vậy

wuhan

Xe máy
Xe em là AT, mua của Bác Hải có ESP. Em chạy quanh nhà cuãng khoảng 12lit/100km. Nhưng đường trường HN-HP em khẳng định dưới 7l/100Km. Em ở HP, bác nào không tin hôm nào em chạy HN-HP rồi chụp ảnh cho các Bác xem.

Lái xe an toàn

Xe đạp
31k obama là xe không, còn mấy cái đăng kí + thuế hôm nào em làm xong về báo với các cụ. Nhưng thấy đi ổn phết, nhưng sao full option mà không có gọi thoại trên vô lăng, và sấy ghế các cụ nhỉ! Có cụ nào tình trạng thiếu sấy ghê và gọi thoại trên vô lăng giống em không ???

Banhem

Xe hơi
31k obama là xe không, còn mấy cái đăng kí + thuế hôm nào em làm xong về báo với các cụ. Nhưng thấy đi ổn phết, nhưng sao full option mà không có gọi thoại trên vô lăng, và sấy ghế các cụ nhỉ! Có cụ nào tình trạng thiếu sấy ghê và gọi thoại trên vô lăng giống em không ???
Xe mình cũng không có hai option này. Chắc là tình trạng chung của xe nhập là như vậy

Cerato0607

Xe tải
em thấy 2 cái này cũng chả cần thiết lắm, mặc dù ko hiểu nếu có thì nó sẽ thêm bao tiền. vì nếu để thoại trên vô lăng thì lúc nói chuyện đt cứ oang oang qua loa, ai ngồi trên xe cũng nghe đc hết :D
sấy ghế thì cũng thế, ở VN chưa đến nỗi lạnh như bên trời Âu đến tê mông! :P

ntanhbk

Xe tải
Có cái này cũng quan trọng nhưng xe anh Hải không có là EBD (Electronic Brake-Force Distribution - hệ thống phân phối lực phanh giữa các bánh trước và sau hoặc giữa các bánh xe bên phải và bên trái). Anh Hải chỉ có ABS nhưng không hỗ trợ EBD.

lexus_bk

Xe điện
7l thì ko có đâu cụ ơi, cụ đi đường trường thì khoảng 9l, còn trong phố thì từ 11.5 đến 12. cái 13.5 của cụ chắc mới đổ xăng xong đúng ko? cụ mà đi từ tốn thì sẽ về mức như em nói! :D
ẹc, cụ đi đường trường mà ko xuống đc 7l em e là đường cụ đi chỉ bò bò chứ ko đi nhanh được,... nếu đường đảm bảo vận tốc trung bình cỡ 50km/h em nghĩ là xuống được 7l ngon lành!

hathuy

Xe đạp
Em nghĩ khó mà 7l được, chỉ đường lý tưởng thôi. Các cụ đừng mong tiết kiệm quá

billnantes

Xe container
xe 1.6 AT xác hơn 1 tấn được 7L thì quá lý tưởng .

Cerato0607

Xe tải
em chưa bao giờ đi Đại lộ Thăng Long nên em ko dám chắc, nhưng em đoán rằng đường đó dài + rộng vào ko lo tránh, vượt xe nào, cứ thế vít tối đa cho phép 80km/h khoảng 30km thì cũng xuống được như đồng hồ của cụ. Nhưng trong suy nghĩ của em đường trường có nghĩa là như đường quốc lộ 1A hoặc đường 5: tức là được phóng tốc độ cao, nhưng thỉnh thoảng vẫn phải phanh + đi chậm để tránh + vượt,v.v., và trong điều kiện đó thì Cerato TH của em chỉ đc 8.5l là giỏi ah! :((
Xe em hôm chạy thử ở Đại lộ Thăng Long

Theo các cụ thế là ăn xăng hay không?

Banhem

Xe hơi
Hôm vừa rồi đi qua Viva auto, thấy có một chiếc màu cát sa mạc, đẹp phết. Chắc con này màu độc

wuhan

Xe máy
Các Bác ơi, hôm rồi em đi kiểm tra xe lần đầu được Bác Hải thay dầu miễn phí 1000km đầu tiên. về thấy xe có vẻ ì hơn trước (cảm nhận thế, không biết đúng không ?) mà dạo này em thấy xe em có vẻ ăn xăng hơn trước (theo đồng hồ báo xăng so với dạo trứơc khi thay dầu). Có lẽ nào do dầu miễn phí của Bác Hải lởm. Có Bác nào cảm nhận như em thấy không? Em thấy dầu chỗ Bác Hải thay là Hanovil gì đó em nhớ không kỹ. Các Bác thường thay loại nào? Thay loại không phải của TH chỉ định có sao khôgn nhỉ, co ảnh hưởng tới bảo hành xe không nhỉ?

Chẫu Chuộc

Xe buýt
Bé ở cạnh bình sữa. Lớn vẫn thích ở cạnh bình sữa

Chẫu Chuộc

Xe buýt
Bé ở cạnh bình sữa. Lớn vẫn thích ở cạnh bình sữa
Cho e xin ý kiến tư vấn của các bác tí ạ?
E cũng đang sốt xình xịch muốn lấy con cerato Hatchback. Bên bác Hải báo giá là 664t máy Gamma, + trước bạ + các thứ linh tinh ~745t mà 15-6 mới có hàng về. Còn bên Sâu ở 245 Phạm Văn Đồng đang có sẵn con màu trắng (màu e thích) máy GDI niêm yết 720t.
E vẫn đang phân vân và do dự quá, mong sự giúp đỡ của các bác có kinh nghiệm và cùng sở thích. E xin chân thành cám ơn!
Màu trắng + GDI full opt sao cụ phải xoắn nữa ! Múc thôi, vợ cụ quá đẹp.

Banhem

Xe hơi
Sáng nay ra lấy xe, cài số lùi, màn hình camera trắng phớ. Cảm biến vẫn kêu, táp lô vẫn hiện hình xe lùi. Bực cả mình, xe vừa lấy được hơn tháng. Chiều qua lùi vẫn thấy hiện màn hình trên gương. Tưởng quả này toi. Đến cơ quan, thấy vợ gọi điện, camera vẫn hiện chồng ạ? Chẳng biết ra làm sao nữa

awen

Xe máy
Các cụ cho em ít ảnh coi em nó có khác con vợ cũ Forte của em ko nhé ;))