[Funland] MMA vs Muay Thai kết quả sẽ ra sao?

langtoilangtoi

Xe điện
Theo em thì đòn thế của MMA là tàn độc nhất trong các môn đối kháng cụ ạ
Trong thi đấu thì cũng như các môn khác thì MMA phải loại bỏ các đòn thế nguy hiểm chứ cụ. Hồi trẻ em tiếp xúc thì thấy quyền xích mang tính triệt hạ ghê nhất, ko rõ còn môn nào hơn ko, đương nhiên nó ko dùng thi đấu được, vd : Dùng tay xé miệng, mắt, nắm giật xương quai xanh, xương vè...

Toàn Hoa

Xe hơi
Vụ đó em thấy mấy cụ nhà mình cũng hơi ảo tưởng sức mạnh mà cụ
mấy ông già bé như cái kẹo mà cũng nhảy ra châu chấu đá voi thì không nói làm gì. Nhưng mà nó đi gạ mấy ông cũng có tiếng phết mà ko ông nào dám . Tưởng đợt đó Cung Lê vã mà ko thấy

Yoshi Hito

Xe hơi
mấy ông già bé như cái kẹo mà cũng nhảy ra châu chấu đá voi thì không nói làm gì. Nhưng mà nó đi gạ mấy ông cũng có tiếng phết mà ko ông nào dám . Tưởng đợt đó Cung Lê vã mà ko thấy
có cụ Lưu Cường trẻ tuổi to béo cũng ra ứng chiến rồi cũng nằm đó cụ

taiadau

Xe điện
Các cụ đang nhầm lẫn môn võ/các thể thức thi đấu của các môn võ và cả với hệ thống giải đấu. Cho 2 ông luyện MMA và Muay phang nhau thì phải hỏi sẽ thi đấu luật ntn chứ ạ. Làm sao vdv bóng bàn thi đấu được với vdv tennis.
Còn riêng với MMA thì các hệ thống giải đấu nó cũng tuân thủ bộ luật chung của MMA và 1 số luật riêng cho từng hệ thống giải. VD thi đấu MMA ở One các cụ lên gối khi năm sàn thoài mái, nhưng ở hệ thống UFC thì cấm lên gối khi đối thủ có lớn hơn 2 điểm chạm trên sàn.
Quay lại MMA vs Muay... nếu thi đấu theo thể thức Muay thì phụ thuộc vào võ sỹ, vì nhiều võ sỹ từng vô địch Muay (tập Muay) rồi mới chuyển qua MMA nên nền tảng Muay cũng rất tốt, nhưng nói chung thì Muay sẽ ăn. Còn chiều ngược lại (theo luật MMA) thì xác suất ăn của MMA lớn hơn nhiều vì võ sỹ Muay it tập MMA (cụ thể khóa, siết, vật) hơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Yoshi Hito

Xe hơi
Các cụ đang nhầm lẫn môn võ/các thể thức thi đấu của các môn võ và cả với hệ thống giải đấu. Cho 2 ông luyện MMA và Muay phang nhau thì phải hỏi sẽ thi đấu luật ntn chứ ạ. Làm sao vdv bóng bàn thi đấu được với vdv tennis.
Còn riêng với MMA thì các hệ thống giải đấu nó cũng tuân thủ bộ luật chung của MMA và 1 số luật riêng cho từng hệ thống giải. VD thi đấu MMA ở One các cụ lên gối khi năm sàn thoài mái, nhưng ở hệ thống UFC thì cấm lên gối khi đối thủ có lớn hơn 3 điểm chạm trên sàn.
Quay lại MMA vs Muay... nếu thi đấu theo thể thức Muay thì phụ thuộc vào võ sỹ, vì nhiều võ sỹ từng vô địch Muay (tập Muay) rồi mới chuyển qua MMA nên nền tảng Muay cũng rất tốt, nhưng nói chung thì Muay sẽ ăn. Còn chiều ngược lại (theo luật MMA) thì xác suất ăn của MMA lớn hơn nhiều vì võ sỹ Muay it tập MMA (cụ thể khóa, siết, vật) hơn nhiều
vâng cảm ơn những chia sẻ của cụ

HH1993

Xe điện
Nếu bác xem muaythai nó tập và những đòn cùi chỏ,gối....đánh chỗ hiểm..thì bác biết đó là nó tàn độc hơn MMA. Bỏ qua luật thi đấu thì võ sỹ MMA không luyện các bộ phận cơ thể thành vũ khí ra đòn là có thể gây chết người.

Minhnd

Xe điện
“Nhất đằng huyền đai không bằng dao phay chém lén”
Thua mấy tay phóng dao nhà ta hết :D

Bomber82

Xe hơi
Xem mấy ông đấm nhau này, lúc xong trận mắt môi ông nào ông nấy sưng vếu lên. Đấy là họ đã khổ luyện mình đồng da sắt rồi, người thường như mình chắc là không chịu nổi 1 hit.
Ngẫm lại chỉ cay cái vụ Flores sang VN đấm 3 ông già mà ko có ai dám đứng ra solo
Cụ quên a Tuấn Hạc rồi à. Theo e biết thì ông kễnh con này toàn thách đấu mấy ô già và đấu chui chứ không được cấp phép thi đấu. Đợt đấy hội tán thủ cũng muốn bem thằng này lắm nhưng ngta ko thèm để ý vì nó chả là cái gì cả ở làng võ cụ ạ.

Thèm khát

Xe điện
MMA lợi thế hơn nhiều vì có trò vật.

Dxttb

Xe tải
MMA lợi thế hơn nhiều vì có trò vật.
Môn vật là môn võ có tuổi đời lâu nhất trong lịch sử phát triển của loài người.
Tuy nhiên môn vật chỉ có lợi thế khi 1 vs 1.
Nếu 1 vs từ 2 trở nên thì võ vật co như phế.
MMA là võ giải trí 1 vs 1.
Võ trận và võ thực chiến thì lại ko vật.

Toàn Hoa

Xe hơi
Cụ quên a Tuấn Hạc rồi à. Theo e biết thì ông kễnh con này toàn thách đấu mấy ô già và đấu chui chứ không được cấp phép thi đấu. Đợt đấy hội tán thủ cũng muốn bem thằng này lắm nhưng ngta ko thèm để ý vì nó chả là cái gì cả ở làng võ cụ ạ.
Thằng đó nhìn nó cũng rằn ri nên nhiều ông cũng rén, Tuấn Hạc thời điểm đó xác định ko ăn được nên mới ko chiến. Lưu Cường thì dân amateur cửa dưới hoàn toàn.

Bomber82

Xe hơi
Thằng đó nhìn nó cũng rằn ri nên nhiều ông cũng rén, Tuấn Hạc thời điểm đó xác định ko ăn được nên mới ko chiến. Lưu Cường thì dân amateur cửa dưới hoàn toàn.
A Tuấn Hạc đấm win nó rồi cụ ạ. Sau này nó tập thêm rồi đi phô trương nên a ý không thèm đánh ( hoặc có thể như ý của cụ ). LC đánh với nó cũng để làm màu dạy võ… Nói chung dân võ VN ko ưa ông này nhưng đều không muốn tai tiếng với nó nên nó được đà thôi cụ

daikim911

Xe hơi
Vụ Flores mấy ông trên tuyển nhận kèo nhưng Fl ko dám nhận, có ôg Tuấn méo thách đấu gắt quá Fl cho đại diện đến dàn xếp ở Núi nùng lên thôi, còn LC thực ra cũng có ăn tập trước đc gọi lên tuyển nhưng chẳng khá đc lên rút về dạy mấy cháu thiếu nhi ở TC thôi

Hự.

Xe điện
Tàn độc hay ko là do luật đối kháng chứ ko phải do môn thi đấu. Boxing mà cho dùng nuckle thay găng, taekowndo cho đá thoải mái vào mặt đối thủ đã ngã, thậm chí cả môn vật dân tộc lành như đất ở các hội làng mà cho bóp cà, ấn ngón tay vào mắt khi ôm xiết,... thì cũng thành tàn độc tuốt.