Khiếu nại về thẻ phạt

Trạng thái
Thớt đang đóng

patuana76

Xe điện
Chào các chã,
Hôm nay, tôi vừa được chã Thích Là Bụp rút thẻ 1 comment tại thớt này với lý do "ngôn ngữ không phù hợp".
Qua trao đổi với chã, chã có chỉ ra chỗ này:

Tuy nhiên, lý do này tôi thấy không xác đáng vì đây là từ ngữ mà rất nhiều mem (bao gồm cả chã) sử dụng bấy lâu nay mà không vấn đề gì. Ngay cả Title của thớt này còn sử dụng với mức độ phê phán gay gắt hơn cũng vẫn được giữ lại:

Chã tiếp tục giải thích là từ này được sử dụng nhưng không được ám chỉ đến "thành viên diễn đàn" hoặc "cá nhân nào đó không nên xúc phạm"

Xét thấy nhận xét về việc "phân hóa nhận thức" tôi đặt trong ngữ cảnh chung cho toàn xã hội nên không vi phạm các vấn đề mà chã Thích Là Bụp nêu, theo các căn cứ:
- Đã có rất nhiều bài báo với 2 luồng nhận thức phân hóa về "cấm sử dụng rượu bia" hay "cấm nồng độ cồn"; rồi nhiều bài báo chỉ ra là "cồn nội sinh", "cồn tự nhiên" do tiêu hóa đồ ăn).
- Chính phủ ban hành cả Nghị định 67/2023/NĐ-CP xác định cả việc "có nồng độ cồn nhưng không vượt quá trị số bình thường theo quy định của BYT" (có ý nghĩa tách biệt giữa nồng độ cồn tự nhiên và hành vi uống rượu lái xe) để bảo vệ quyền lợi bảo hiểm cho người mua bảo hiểm.

Vì vậy, đề nghị các chã lưu tâm rút lại thẻ phạt đã gửi đến tôi.
Xin cảm ơn BĐH.

Chào bác,

Em vừa kiểm tra thẻ phạt cũng như nội dung bài bị thẻ phạt.

Với việc rút thẻ cảnh cáo 1 điểm về lỗi ngôn ngữ “Thẻ cảnh cáo 1 điểm thành viên vẫn có thể đăng, viết bài bình thường. Tiếp tục bị rút thẻ 1 điểm nữa trong thời gian thẻ trước vẫn còn hiệu lực thì sẽ bị hạn chế đăng, viết bài”. Hoàn toàn chính xác. Khi bác sử dụng ngôn miệt thị người khác “Ngu” khi không cùng ý kiến với mình.
Còn sự việc cụ thể. Chã rút thẻ đã giải thích với bác, em không giải thích lại. Vì vậy việc bác đề nghị rút lại thẻ sẽ không được thực hiện. Thớt này sẽ được đóng lại và BĐH cũng sẽ không trả lời bất cứ thắc mắc, khiếu nại về vấn đề này. Trân trọng!

Trạng thái
Thớt đang đóng