Thảo luận Vài nét về Chevrolet Orlando 2013 - tự tay em viết các bác ợ ^^

Dangmanh

Xe hơi
Website
sieuthixehoitructuyen.com
Thằng bạn vừa rước em Toy Fortuner, nó thử xe mình và thừa nhận Orlando ko rồ máy khi đạp thốc ga như Toy Fortuner, cách âm tốt hơn, nội thất bố trí rất thoáng và đễ điều chỉnh, đặc biệt: Tay lái Orlando cực nhẹ. Chỉ có điều nó chê Orlando của cháu hơi thấp!!!
Chính vì nó thấp nên cháu lại thích vì nhà cháu ko được cao cho lắm nên để xe trong sân nhà rất hợp, hơn thế nữa, vợ cả cũng thấy thích vì nó hợp với nữ.

thông tin bổ ích quá, thank cụ nhé

Katori Vũ

Xe tải
cái mà orland ko vượt qua được inova là thương hiệu,thương hiệu của toi đã quá lớn trong lòng người việt nam và máy móc độ bền thì đã được khẳng định trong khi chevy mới vào vn ko lâu và vẫn còn ám ảnh bới deawoo,điều nữa là khoảng cách gầm thấp hơn khiến orland yếu thế hơn do chất lượng mặt đường vn nhiều vùng sâu xa ko tốt lên họ dễ dàng chọn 1 chiếc xe mang mác toi với máy móc bên bỉ và gầm cao hơn mặc dù các yếu tô còn lại ko thể so với orland,giá mà gầm của orland cao bằng inova và chiều dài xe tăng thêm 1 chút nữa thì có lẽ cán cân sẽ thay đổi
Xin lỗi! Thế cụ đã chạy Orlando chưa ạ?? Ko phải xe mìh nên mìh khen..nhưg e nghĩ cụ nên dùg thử e nó rồi cho ý kiến sẽ chính xác hơn! Nó thấp nhưg ko qá thấp để ko dám đi đg xấu..vì có 1 cụ đã dùg e này đi phượt vùg cao rất nhiều! E nghĩ nó ko ngắn đâu cụ nhé..cụ xem lại thôg số! Nói chug vẫn là Cảm nhận và Đam mê :) e nói có j ko vừa cụ bó qá cho e nhé ;))

ShinZin

Xe máy
Website
chevroletthudo3s.com
Thằng bạn vừa rước em Toy Fortuner, nó thử xe mình và thừa nhận Orlando ko rồ máy khi đạp thốc ga như Toy Fortuner, cách âm tốt hơn, nội thất bố trí rất thoáng và đễ điều chỉnh, đặc biệt: Tay lái Orlando cực nhẹ. Chỉ có điều nó chê Orlando của cháu hơi thấp!!!
Chính vì nó thấp nên cháu lại thích vì nhà cháu ko được cao cho lắm nên để xe trong sân nhà rất hợp, hơn thế nữa, vợ cả cũng thấy thích vì nó hợp với nữ.
Ơ Or là MPV mà cụ, trong khi đó 4tuner là SUV, thấp hơn là điều hiển nhiên mà ^^!

Inox75

Xe tăng
cái mà orland ko vượt qua được inova là thương hiệu,thương hiệu của toi đã quá lớn trong lòng người việt nam và máy móc độ bền thì đã được khẳng định trong khi chevy mới vào vn ko lâu và vẫn còn ám ảnh bới deawoo,điều nữa là khoảng cách gầm thấp hơn khiến orland yếu thế hơn do chất lượng mặt đường vn nhiều vùng sâu xa ko tốt lên họ dễ dàng chọn 1
chiếc xe
mang mác toi với máy móc bên bỉ và gầm cao hơn mặc dù các yếu tô còn lại ko thể so với orland,giá mà gầm của orland cao bằng inova và chiều dài xe tăng thêm 1 chút nữa thì có lẽ cán cân sẽ thay đổi
Cụ chắc chưa đọc k thông số của inova và orlando rồi.
(OL D: 4,652 R: 1,836. Ỉn D: 4,56, R 1,76m). Chỉ khoảng gầm của Ỉn 1,76cmlà cao hơn thôi (OLC 1,6cm)

Chỉnh sửa cuối:

hong.viwaco

Xe container
Em xin phép sửa lại 1 chút: Thông số kỹ thuật của xe Orlando
Khoảng sáng gầm xe/ Ground clearance: 160 mm = 16 cm
kích thước: D x R x C: 4,652 m x 1,836 m x 1,653 m
Cụ chắc chưa đọc k thông số của inova và orlando rồi. (OL D: 4,85m, R: 1,85m-Ỉn D: 4,56, R 1,76m). Chỉ khoảng gầm của Ỉn 1,76cmlà cao hơn thôi (OLC 1,6cm)

muadem

Xe cút kít
Em thấy điểm trừ lớn nhất ở bản này là máy chỉ có 1.8 trong khi cái xác không tải đã nặng 1614kg :P

TAD68

Xe đạp
Cháu cũng có ý kiến giống cụ.
Dưng mà cái mã lực của em nó hơn em Ỉn 2.0 đấy bác ạh! Hôm nọ em đi nhờ xe em Ỉn vận tốc có 80 cây chuối mà em nó gào lên tận gần 2500v/phút, em Or thì cũng với cây chuối tương tự em nó chỉ kêu đến tầm 2000/phút thôi. Độ ăn xăng của em nó cũng khiêm tốn hơn nếu tính về cân năng em nó vác trên mình so với em Ỉn!

SeaWolf

Xe hơi
em thấy máy to nhỏ không quá quan trọng, quan trọng là công suất ra của nó thế nào thôi. Công nhận em Orlando này đồ chơi phụ kiện nội thất thích thật. Cái này mới là cái phục vụ mình hàng ngày này, quan điểm của em là thế!

Katori Vũ

Xe tải
em thấy máy to nhỏ không quá quan trọng, quan trọng là công suất ra của nó thế nào thôi. Công nhận em Orlando này đồ chơi phụ kiện nội thất thích thật. Cái này mới là cái phục vụ mình hàng ngày này, quan điểm của em là thế!
Bác nói chuẩn :D cũg giống ôg chân to chân bé thôi..đâu phải chân to thì chạy nhah hơn ôg chân bé ;)) e fun nhá :))

SeaWolf

Xe hơi
Bác nói chuẩn :D cũg giống ôg chân to chân bé thôi..đâu phải chân to thì chạy nhah hơn ôg chân bé ;)) e fun nhá :))
nói thật với bác lúc em nhìn option của em này là em choáng so với MPV ở VN đó :D Em vẫn cứ tưởng chỉ sedan như Lac CDX nhà e mới có :)) thỉnh thoảng e cũng chạy Ỉn của nhà vợ cả, nói chung là đi từ A đến B thì ổn nhưng không sướng, option đồ chơi phục vụ mình trên đường đi thì chả có gì :| tại bố vợ em cũng giống bố đẻ em là kết xe Nhật đặc biệt là Toyota/Honda nên thế là các cụ sướng rồi :D

Katori Vũ

Xe tải
nói thật với bác lúc em nhìn option của em này là em choáng so với MPV ở VN đó :D Em vẫn cứ tưởng chỉ sedan như Lac CDX nhà e mới có :)) thỉnh thoảng e cũng chạy Ỉn của nhà vợ cả, nói chung là đi từ A đến B thì ổn nhưng không sướng, option đồ chơi phục vụ mình trên đường đi thì chả có gì :| tại bố vợ em cũng giống bố đẻ em là kết xe Nhật đặc biệt là Toyota/Honda nên thế là các cụ sướng rồi :D
Vâg đúg cụ ạ ;) ko phải khen nó vì là của mìh nhưg để xét kỹ và đáh giá về mặt phục vụ mìh thì cá nhân e là ổn..từ giá đến tính năg vận hàh và nội thất :D tất nhiên vẫn có điểm trừ chứ ví dụ như điều hoà :D ko thể đem so sáh hết đc..nếu nó tốt hoàn toàn thì còn đáh giá j nữa ;)) xét 1 cáh toàn diện là: Đam mê và khám phá ;)

Chỉnh sửa cuối:

nguyenx

Xe điện
Các cụ sâu cho nhà cháu hỏi, giờ ra xe biển thủ đô tầm bao nhiêu tỏi, giảm so với giá đề xuất có nhiều không ạ ?

Katori Vũ

Xe tải
Các cụ sâu cho nhà cháu hỏi, giờ ra xe biển thủ đô tầm bao nhiêu tỏi, giảm so với giá đề xuất có nhiều không ạ ?
Chắc cũg khoảg 800 đến 840 thôi cụ ạ:D nhà cháu lấy thág 4 tổg cộg 790 là full