[Funland] Tư vấn chọn bếp từ .

Nhà cháu lắp at 63A cụ ợ.
Trường hợp cụ sử dụng hỗn hợp thiết bị có công suất tiêu thụ nhỏ (dùng phích cắm), lớn (đấu dây trực tiếp hoặc qua aptomat) hỗn hợp như này thì nên chia tách dây ra sẽ bảo vệ có chọn lọc và an toàn hơn khi xảy ra sự cố.

Trường hợp cụ sử dụng hỗn hợp thiết bị có công suất tiêu thụ nhỏ (dùng phích cắm), lớn (đấu dây trực tiếp hoặc qua aptomat) hỗn hợp như này thì nên chia tách dây ra sẽ bảo vệ có chọn lọc và an toàn hơn khi xảy ra sự cố.
Em thấy nó cũng giống như dây điện trục toà nhà thôi, các thiết bị khác dùng phích cắm, bếp từ vẫn có at và khởi động từ riêng cụ ạ :D

Lã Phá Luân

Xe máy
cụ mua ở đâu cho e địa chỉ với tks cụ
E mua ở đây cụ nhé

Chaien Nguyen

Xe tăng
Cata chục năm rồi chưa hỏng

BARCA

Xe tăng
Cái bếp từ Ferroli nhà em 1 bên có cứ nhấp nháy chữ "d" rồi "F" là lỗi gì cụ nhỉ.

otothanglong

Xe điện
Giá ga đang tăng cao, tôi muốn chuyển sang dùng bếp từ. Nhờ cccm đã có kinh nghiệm sử dụng loại bếp từ, tư vấn cho dùng loại nào ? Có nên dùng cả từ lẫn hồng ngoại không ? Nên chọ bếp của hãng nào thì hợp lý về giá và độ bền ? Loại tôi muốn dùng là loại bếp đôi thay vào chỗ bếp ga cũ ( kích thước bếp ga cũ 730 x 420, kt khoát lỗ 690 x 390 )
Dùng bếp từ cỡ hơn 10 năm nay rồi mà giờ cụ mới đổi à, cứ hàng thương hiệu như nội địa nhật có Panasonic, hitach, hàng đức có bosch em chỉ mới dùng qua 3 hãng này pana dùng hơn 10 năm mua của meloncon và mua cho người quen 1 chiếc hitachi, và cách đây 2 năm mua 1 chiếc bosch cho 1 chỗ mới, tất cả đều dùng mạnh và ổn định. Đừng ham rẻ mà mua mấy thương hiệu linh tinh còn có đk hơn còn mấy dòng đắt tiền hơn mấy dòng em dùng đấy