Thảo luận Trải nghiệm VF5 sau 3 tháng sử dụng

cocsku

Xe cút kít
Hì, cụ cứ dùng VF9 1 thời gian, sẽ thấy nó hầm hố, hoành tráng, đẹp phết đấy... cứ đỗ cạnh xe khác cùng cỡ sẽ thấy đầu rất hầm hố hùng hổ, trường xe... còn thấp hơn thì đương nhiên...
Em cũng đồng ý VF9 đẹp! Còn chạy thế nào thì chưa biết!

Arsephan

Xe tăng
Em cũng đồng ý VF9 đẹp! Còn chạy thế nào thì chưa biết!
Hic, không nên thử đồng chí ạ, đã thấy đẹp rồi, mà còn ngồi lên lái thử, thì lại mất công sức tâm trí để mua đó :((

Kiên Khùng

Xe điện
Hic, không nên thử đồng chí ạ, đã thấy đẹp rồi, mà còn ngồi lên lái thử, thì lại mất công sức tâm trí để mua đó :((
VF đi 2 dòng xe, xét theo thiết kế bên ngoài. Dòng VF5-VF7-VF9 kiểu nam tính hoặc trung tính. Theo đó anh VF5 là thiếu niên, VF7 là thanh niên soang choảnh. VF9 là trung niên thành đạt.
Dòng VF6-VF8 nữ tính. VF6 thì thiếu nữ cute. VF8 thì là một nàng hẳn hoi.
Mình thích nét nữ tính của VF8 nhất. Nó đậm chất cổ điển mà form hiện đại. Bản facelift mà chịu kẻ mắt lại cho sắc nét hơn là quá ổn.

cocsku

Xe cút kít
VF đi 2 dòng xe, xét theo thiết kế bên ngoài. Dòng VF5-VF7-VF9 kiểu nam tính hoặc trung tính. Theo đó anh VF5 là thiếu niên, VF7 là thanh niên soang choảnh. VF9 là trung niên thành đạt.
Dòng VF6-VF8 nữ tính. VF6 thì thiếu nữ cute. VF8 thì là một nàng hẳn hoi.
Mình thích nét nữ tính của VF8 nhất. Nó đậm chất cổ điển mà form hiện đại. Bản facelift mà chịu kẻ mắt lại cho sắc nét hơn là quá ổn.
Chạy đua ra quá nhiều mẫu xe, trong khi mỗi mẫu lại vội vàng, không đến nơi đến chốn. Giờ Vinfast đang dính hậu quả.

cuuluoi

Xe máy
Đang ngâm cứu em này

ncs

Xe buýt

cap3hk

Xe tăng
Công nhận cụ thù V sâu thật. Yêu lắm nên khi bị phụ thường biến thành căm thù
Em vẫn còn xe VF xăng. Vẫn book xanh SM khi cần đi đâu đó bằng xe máy cho tiện.
Em không thù V, em chỉ thấy sale / chim mồi của V đáng bị như vậy ;)).
Nếu a Vượng chỉ đạo tập trung hơn vào R&D thay vì PR láo và dập content xấu cũng như bỏ rơi / coi thường những khách hàng ủng hộ mình từ đầu - lúc mình đang rất khó khăn non trẻ, thì mọi chuyện chắc chắn đã khác nhiều rất nhiều.

MinhGDX

Xe máy
Chim mồi với cả sale bẩn thì Vinfast phải gọi các hãng khác bằng CỤ.

namnhstdn

Xe tải
Em vẫn còn xe VF xăng. Vẫn book xanh SM khi cần đi đâu đó bằng xe máy cho tiện.
Em không thù V, em chỉ thấy sale / chim mồi của V đáng bị như vậy ;)).
Nếu a Vượng chỉ đạo tập trung hơn vào R&D thay vì PR láo và dập content xấu cũng như bỏ rơi / coi thường những khách hàng ủng hộ mình từ đầu - lúc mình đang rất khó khăn non trẻ, thì mọi chuyện chắc chắn đã khác nhiều rất nhiều.
Em có theo dõi loạt bài của cụ, đúng là khi mình đặt nhiều, quá nhiều niềm tin mà bị phủi bỏ như vậy thì tức chứ.
Vợ em cũng thích con VF5 này vì nhỏ gọn, nên đang tìm thêm thông tin về con này nói riêng và các xe điện khác của Vin. Nhưng thông tin đa số 1 chiều, cho nên rất không thích kiểu như thế, sản phẩm nào mà chẳng có lỗi, quan trọng là ghi nhận và sửa các lỗi đó thì mới tốt hơn, khách hàng họ cũng ủng họ .

cap3hk

Xe tăng
Em có theo dõi loạt bài của cụ, đúng là khi mình đặt nhiều, quá nhiều niềm tin mà bị phủi bỏ như vậy thì tức chứ.
Vợ em cũng thích con VF5 này vì nhỏ gọn, nên đang tìm thêm thông tin về con này nói riêng và các xe điện khác của Vin. Nhưng thông tin đa số 1 chiều, cho nên rất không thích kiểu như thế, sản phẩm nào mà chẳng có lỗi, quan trọng là ghi nhận và sửa các lỗi đó thì mới tốt hơn, khách hàng họ cũng ủng họ .
Thôi em can cụ. Cụ tha cho bà cả. Phụ nữ lái xe đã khó khăn rồi, bắt bà ý cầm cờ lê vặn ắc quy hay chổng mông tháo ổ sạc rút dây để ngắt sạc điện (điều em phải làm rất nhiều với con "flagship" VF8) thì tội bà ý quá.
Khóc chứ chả chơi.
Về sản phẩm thì từ lúc ra tới giờ chỉ là "sửa lỗi" chứ chưa có 1 cái gì gọi là "cải tiến để tốt lên". Đặc biệt là về mặt phần cứng.
Cái dễ nhất và ai cũng công nhận là cái giảm sóc quá đểu mãi không ghi nhận / thay đổi nên đi đường dài với thương hiệu này không ổn tí nào.

namphong12

Xe container
Thôi em can cụ. Cụ tha cho bà cả. Phụ nữ lái xe đã khó khăn rồi, bắt bà ý cầm cờ lê vặn ắc quy hay chổng mông tháo ổ sạc rút dây để ngắt sạc điện (điều em phải làm rất nhiều với con "flagship" VF8) thì tội bà ý quá.
Khóc chứ chả chơi.
Về sản phẩm thì từ lúc ra tới giờ chỉ là "sửa lỗi" chứ chưa có 1 cái gì gọi là "cải tiến để tốt lên". Đặc biệt là về mặt phần cứng.
Cái dễ nhất và ai cũng công nhận là cái giảm sóc quá đểu mãi không ghi nhận / thay đổi nên đi đường dài với thương hiệu này không ổn tí nào.
Vớ vẩn. Vf8, VF9 thay hết giàn tản nhiệt thành 3 tầng rồi. Mùa hè năm nay có ai kêu nóng nữa đâu.

MinhGDX

Xe máy
Cứ mua đi cụ ạ. Không 1 con xe mới nào tầm 500 - 600M hơn được VF5 đâu.Đãmua xe thì phảihỏi người dùng thực hiện tại.Tham khảo anti thì còn nói chuyện gì.
Anh xem chạy xe kiếm tiền từ xe đâu phải ai cũng otofun

Kiên Khùng

Xe điện
Khóc chứ chả chơi.
Mua xe tiên phong, đi chán bán còn lời.
Cụ làm quá chẳng khác nào Chí Phèo. Lúc ấy, nói ai tin?

Xediduongxa

Xe buýt
Cứ mua đi cụ ạ. Không 1 con xe mới nào tầm 500 - 600M hơn được VF5 đâu.Đãmua xe thì phảihỏi người dùng thực hiện tại.Tham khảo anti thì còn nói chuyện gì.
So sánh vs cx3 thì con vf5 bị đuối về option 🤣

cap3hk

Xe tăng
Hỏi "người dùng thực hiện tại " chứ hỏi thằng dùng rồi sợ quá bán vội xe đi thì lộ hết.
Nhẩy ,))
Chắc người dùng hiện tại là lái xe xanhSM có bỏ tiền ra mua xe đâu. Cọc có 8 củ nhận xe đi lái vèo vèo

cap3hk

Xe tăng
Mua xe tiên phong, đi chán bán còn lời.
Cụ làm quá chẳng khác nào Chí Phèo. Lúc ấy, nói ai tin?
Em đảm bảo với cụ 1 chuyện mà em chắc chắn đúng.
Hầu hết người không làm cho VIN trực tiếp hoặc gián tiếp đều tin em và trải nghiệm thực tế của em :).
11 ngày đồng hành cùng em khi xe từ lúc cẩu đến lúc ra khỏi xưởng sửa chữa biết bao cụ hóng thông tin còn sốt ruột hơn em :>

Kiên Khùng

Xe điện
Em đảm bảo với cụ 1 chuyện mà em chắc chắn đúng.
Hầu hết người không làm cho VIN trực tiếp hoặc gián tiếp đều tin em và trải nghiệm thực tế của em :).
11 ngày đồng hành cùng em khi xe từ lúc cẩu đến lúc ra khỏi xưởng sửa chữa biết bao cụ hóng thông tin còn sốt ruột hơn em :>
Tôi đọc hết và vẫn tôn trọng lựa chọn của cụ.
Tuy nhiên trải nghiệm của cụ thực tế chưa phải là gì đó quá nặng nề gai góc.
Người dùng tiên phong thì ba cái lỗi "cảm sốt nhức đầu" của sản phẩm có gì lạ. Tôi còn nhớ thánh gâu gâu hồi lèm bèm Lux A cũng thế. Về lâu dài, người ta vẫn tin Lux A xịn, kể cả cụ đúng không?
Lục cơm nguội ăn mãi nó chán là vì vậy.

cap3hk

Xe tăng
Tôi đọc hết và vẫn tôn trọng lựa chọn của cụ.
Tuy nhiên trải nghiệm của cụ thực tế chưa phải là gì đó quá nặng nề gai góc.
Người dùng tiên phong thì ba cái lỗi "cảm sốt nhức đầu" của sản phẩm có gì lạ. Tôi còn nhớ thánh gâu gâu hồi lèm bèm Lux A cũng thế. Về lâu dài, người ta vẫn tin Lux A xịn, kể cả cụ đúng không?
Lục cơm nguội ăn mãi nó chán là vì vậy.
Lux A vẫn là 1 trong số các xe em đang hàng ngày sử dụng mà cụ :). Nhưng hồn Bi vỏ Việt nó khác hồn Tàu vỏ Việt nhiều lắm.
Qua văn phong của cụ em đoán cụ cũng có chức sắc trong Vin :).
Cùng là phản bác nhưng nghe nó ở cấp quản lý với nhau nghe vẫn êm tai :).
Sai thì cụ bỏ quá cho ^^