Thớt cho những người thik LẶN BIỂN :))

Antigone89

Xe đạp
E rất khoái món này nhưng đến tận hôm rồi đi Cù Lao Chàm mới có dịp thử, chưa biết tý gì vè lặn,các thiết bị cũng ko, tiếng anh thì bập bõm (cái món này do khoai Tây làm) nghe hướng đẫn phát đc phát không, vài khi bắt đầu xuông mặt biển e thở thử thì cung thấy hợi sợ sợ....nhưng đên khi chìm xuống (e có 1 khoai tây đi kèm) thì thấy rất phê (cứ như trong bể cá cảnh vậy)....
Nhưng e để ý thấy hôm đó đoàn có 2 tầu (1 tầu cho dân chuyên nghiệp, 1 tầu cho dân lặn trên mặt nc kiểu vịt mò cua và ko biết gi như e) thì chả có dân Vịt mình nên muốn hỏi kinh nghiệm cũng ko đc,về đến nhà cũng khá nhiều thắc mắc về kỹ thuật,cách sử dụng đồ đạc, kinh nghiệm sử lý tình huống để học hỏi nên Google tìm thấy mỗi http://www.lanbien.com nhưng chủ yếu là quảng cáo tours cho họ. Nên e vào đây lập thớt xem cụ nào có kinh nghiêm thì a e chém cho dzui, hay biết ở HN có chỗ nào đào tạo món này thì chỉ giúp e, để e lên cấp năm sau e thuê bình với áo rồi tự lặn, thấy bên chuyên lặn họ bảo xuống tầm 15-20m mới đẹp hiccc
Trên cả tuyệt vời! Vừa rồi em cũng lặn biển ngắm san hô ở Cù Lao Chàm, đẹp!!! Có thể Cù Lao Chàm đẹp kiểu này, Nha Trang đẹp kiểu kia, Phú Quốc hay kiểu nọ, nhưng một cảm giác chung khi lặn biển là... rất khoáng đãng!

zin3_cau

Xe tải
Em vừa làm phát chuyến hành trình dài ngày Mũi Né và Nha Trang về có tí cảm tưởng : Bác nào ra Nha Trang là cứ làm phát lặn biển là phê nhất, còn mấy cái trò cáp treo và dù bay đều ko sướng, cái cảm giác đeo trên lưng cái bình ô xy nặng trịch rồi lặn xuống biển nhìn cá và san hô phê lắm, ông nào khoe khỏe cũng lặn xuống đáy được tầm 9m, có ông chưa quen thì xuống được hơn 3m đã phải ngoi lên do áp xuất nước làm ù tai ko chịu được, có tí ảnh lặn biển hầu các cụ :D

mấy ae đang lặn ngắm san hô thì gặp nàng tiên cá này

lên bờ thì vây của nàng trắng hơn trứng gà bóc :D

Cụ Cưu lặn hôm nc trong nhỉ, lần e lặn mới bao nên hơi bị tối.....mụ cửu này lặn kiểu Trư Bát Giớ đay mà, ngắm cá thì ít mà cá trê thì nhiều :)

Digicams

Xe máy
Website
www.facebook.com

Gamechip

Xe điện

slaz8

Xe ba gác
E rất khoái món này nhưng đến tận hôm rồi đi Cù Lao Chàm mới có dịp thử, chưa biết tý gì vè lặn,các thiết bị cũng ko, tiếng anh thì bập bõm (cái món này do khoai Tây làm) nghe hướng đẫn phát đc phát không, vài khi bắt đầu xuông mặt biển e thở thử thì cung thấy hợi sợ sợ....nhưng đên khi chìm xuống (e có 1 khoai tây đi kèm) thì thấy rất phê (cứ như trong bể cá cảnh vậy)....
Nhưng e để ý thấy hôm đó đoàn có 2 tầu (1 tầu cho dân chuyên nghiệp, 1 tầu cho dân lặn trên mặt nc kiểu vịt mò cua và ko biết gi như e) thì chả có dân Vịt mình nên muốn hỏi kinh nghiệm cũng ko đc,về đến nhà cũng khá nhiều thắc mắc về kỹ thuật,cách sử dụng đồ đạc, kinh nghiệm sử lý tình huống để học hỏi nên Google tìm thấy mỗi http://www.lanbien.com nhưng chủ yếu là quảng cáo tours cho họ. Nên e vào đây lập thớt xem cụ nào có kinh nghiêm thì a e chém cho dzui, hay biết ở HN có chỗ nào đào tạo món này thì chỉ giúp e, để e lên cấp năm sau e thuê bình với áo rồi tự lặn, thấy bên chuyên lặn họ bảo xuống tầm 15-20m mới đẹp hiccc
cháu xem TV mê môn này lém, nhung chưa có cơ hội. có ddieuf kiện là joy ngay

Digicams

Xe máy
Website
www.facebook.com
Yêu cầu thế nào hả cụ? Sức khỏe? kinh tế... vì em là Mợ ạ :( Nhưng em lại rất thích mấy trò tương tự thế này :D
Cái gì mà nam chơi được thì nữ chơi được hết mợ ạ, có khi còn giỏi hơn ấy chứ. Rảnh thì mợ cú đi chơi cùng bọn em rồi tìm hiểu dần dần. Chi phí như đi phượt thôi.