[Funland] Thanh Hoá đón 1,5 triệu lượt khách du lịch dịp lễ 30? Thấy gì qua số liệu

xe lôi

Xe tăng

cụ đọc 2 tr lượt khách đến Đền Hùng 2 ngày kia thì 3 tr ng tới SS cũng là bình thường.Cụ tìm hộ e số liệu phòng nghỉ hàng ăn các kiểu quanh Đền Hùng so với SS xem.Nhiều khi báo chí đọc cho có số thôi chứ chi tiết ra thì hết ng viết báo :))

haiyen1012

Xe điện
Số liệu này chứng tỏ đời sống người dân đã được nâng cao, dân chưa giàu cũng chịu chi tiêu để đi du lịch. Người giàu thì đợt lễ vừa rồi chắc đi nước ngoài người khá giả thì đi xa vào Nha Trang, Phú Quốc còn lại tầng lớp trung bình thì Sầm Sơn, Hạ Long, Cát Bà...

Lastbet

Xe buýt
Cơ mà mỗi cái điện thoại giờ thường có 2 sim/2 số. Chẳng biết họ có tính thế không, hay cứ mỗi số là 1 khách :D :D :D
Nó theo dõi được luôn kiểu máy, đời máy đang sử dụng sim luôn ấy chứ Cụ. Có khi còn đến cả seri máy luôn cơ.

N.Phoebe

Xe hơi
Vâng không biết cụ đi lâu chưa, nhưng giờ dịch vụ tốt lắm rồi, bãi Minh Châu cực đẹp cụ ạ. Đi SS thú thực với cụ tối cũng chẳng biết chơi đâu 😅
Em cực thích Minh Châu - Quan Lạn. Các bãi Minh Châu, Sơn Hào, Biển Ngọc, Quan Lạn đều đẹp cả, muốn sóng có sóng, muốn êm có êm. Bờ biển thoai thoải cát trắng mịn màng, Phú Quốc cũng chỉ thế thôi chứ Sầm Sơn theo em là không so được. Còn nói đi tàu ra em thấy cũng tiện. Giờ có cái cảng Ao Tiên to vật đẹp long lanh, đánh xe thong thả đến đó tầm 10h xong vào nhà hàng của cảng ăn uống, view vịnh Bái Tử Long đẹp mãn nhãn, xong đi tàu ra đảo có 45 phút nhận phòng luôn. Từ hồi biết Minh Châu - Quan Lạn hè nào em cũng đi.

Như Nha Trang thì em cũng phải ra đảo mới thấy ok chứ biển ngay TP Nha Trang đi vài bước sâu lút đầu, em chịu không tắm nổi.

tuangiga31mes2c

Xe container
Số liệu thì em ko biết có chính xác ko, nhưng người đông như kiến trên bãi biển là chính xác. Chúc mừng 36 ạ kkk

matizac

Xe tăng
Khoảng 5-6 bãi tắm cả bên Bãi Cháy và Hòn Gai cụ ạ.
Ví dụ bãi bên Hòn Gai là xa nhất nhé
Các bãi nhân tạo không thích lắm, ngày xưa có Bãi Cháy cát vàng, sóng nhẹ nhàng, giờ lấp hết rồi.

thichlexus

Xe điện
Em lại thấy bãi nhân tạo hơn bãi ngày xưa vì hồi trước Bãi Cháy có đá và bùn, tắm biển không cẩn thận là xước chân tay ngay.
Có điều trong vịnh tắm cảm giác nước biển không sạch, nếu đi Quảng Ninh ra Cô Tô hay Quan Lạn tắm thấy khác hẳn ngay.

KimQuang8888

Xe hơi
đợt 30/04 vừa rồi cháu đi sầm sơn công nhận là đông thật

TN1805

Xe điện
VN giờ đã là nước thu nhập TB với GDP đầu người năm 2023 là 4300 USD. Do vậy, tiêu dùng nội địa không đùa được đâu. Nó rất lớn đó, và ngày càng lớn thêm theo thời gian, tỷ lệ thuận với tốc độ tăng trưởng GDP.

Việc người dân đi du lịch đã thành 1 nhu cầu thiết yếu không thể thiếu đối với đại đa số dân VN. Tôi thấy xung quanh mình: anh em, bạn bè, đồng nghiệp, họ hàng, hàng xóm....thường đi du lịch vài lần 1 năm, và đi du lịch nước ngoài cũng là hết sức bình thường...

Do vậy, đợt nghỉ lễ 30-4 vừa rồi, trước thông tin Sầm Sơn-TH đón 1,5 tr lượt khách du lịch ( trong vòng 5 ngày nghỉ lễ) là điều hoàn toàn có thể xảy ra, không có gì ngạc nhiên cả.

Nhắc lại các cụ, nhu cầu đi chơi, du lịch dân VN giờ cực lớn. Đi picnic nghỉ cuối tuần, camping cuối tuần còn lớn hơn....
CP VN mà biết cách kích cầu tiêu dùng nội địa của dân, đảm bảo nền kinh tế có chắc ít nhất 2% góp vào tăng trưởng GDP.

vkthang

Xe container
Các bãi nhân tạo không thích lắm, ngày xưa có Bãi Cháy cát vàng, sóng nhẹ nhàng, giờ lấp hết rồi.
Thế bãi nhân tạo không phải là bãi tắm à cụ? Em thấy bãi tắm nhân tạo nó đẹp hơn hẳn bãi Bãi Cháy toàn sỏi với đá ngày trước.

Hạ Long không lấn biển thì phát triển kiểu gì? Lấy chỗ đâu mà phát triển, chỗ đâu để các cụ đến vui chơi? Hạ Long còn hơn khối chỗ khi làm bãi biển đẹp cho dân tắm tự do mà còn ngắm được cảnh vịnh.

Dân miền bắc mà chê biển Hạ Long chắc là không có tiền nên thích đi biển kiểu hoang sơ như Hải Tiến, Xuân Thành, Biển Quỳnh cho rẻ.

matizac

Xe tăng
Thế bãi nhân tạo không phải là bãi tắm à cụ? Em thấy bãi tắm nhân tạo nó đẹp hơn hẳn bãi Bãi Cháy toàn sỏi với đá ngày trước.

Hạ Long không lấn biển thì phát triển kiểu gì? Lấy chỗ đâu mà phát triển, chỗ đâu để các cụ đến vui chơi? Hạ Long còn hơn khối chỗ khi làm bãi biển đẹp cho dân tắm tự do mà còn ngắm được cảnh vịnh.

Dân miền bắc mà chê biển Hạ Long chắc là không có tiền nên thích đi biển kiểu hoang sơ như Hải Tiến, Xuân Thành, Biển Quỳnh cho rẻ.
Vâng, em thua cụ.

Chưa Có Dép

Xe điện

Hạ Long giá phòng và ăn uống cứ gọi là gấp đôi Sầm Sơn nên vắng hơn, chả phải do bãi biển nhân tạo,

cuhaifus

Xe container
Cụ quên là Thanh Hóa là tỉnh rộng nhất nước, 27 huyện thị, trải dài từ Sơn La xuống. H tách 6 huyện nghèo nhất là Thường Xuân, Lang Chánh, huyện Bá Thước, Quan Hóa, Quan Sơn, Mường Lát , ra thì khác ngay. Và cụ đã từng đi qua những huyện miền núi giáp Lào đó chưa?
Nhiều khi đọc những comment ko hiểu người viết nghĩ gì, em thật.
Em đi rồi, hồi em đi Sầm nưa qua cửa khẩu Na mèo, thấy biển chỉ TP Thanh Hóa 194Km, em nghĩ bảo quan huyện mà đi tỉnh họp thế này thì cũng ốm. Em nhớ ngày xưa TH còn 33 Huyện Thành cơ, chắc sau ghép huyện nên bớt đi cụ nhỉ

vkthang

Xe container
Hạ Long giá phòng và ăn uống cứ gọi là gấp đôi Sầm Sơn nên vắng hơn, chả phải do bãi biển nhân tạo,
Giá phòng có thể đắt hơn vì chất lượng tốt hơn mà cụ, còn về ăn uống thì em thấy cũng xêm xêm thôi, nếu có đắt hơn thì không đáng kể. Nhiều cụ không biết cứ vào mấy quán nhỏ ở phía trong bên Bãi Cháy tưởng là rẻ hơn các nhà hàng lớn hóa ra lại bị chém ác hơn.

Nhà em ăn toàn nhà hàng lớn ở Hạ Long mà tính ra có khi còn rẻ hơn ăn ở Hà Nội thì là đâu có đắt, chất lượn tươi ngon hơn trên Hà Nội là cái chắc.

Vâng, từ lúc cụ hỏi em về bãi tắm ở HL là em biết cụ thua rồi mà. :P

chemvovan

Xe buýt
Em cực thích Minh Châu - Quan Lạn. Các bãi Minh Châu, Sơn Hào, Biển Ngọc, Quan Lạn đều đẹp cả, muốn sóng có sóng, muốn êm có êm. Bờ biển thoai thoải cát trắng mịn màng, Phú Quốc cũng chỉ thế thôi chứ Sầm Sơn theo em là không so được. Còn nói đi tàu ra em thấy cũng tiện. Giờ có cái cảng Ao Tiên to vật đẹp long lanh, đánh xe thong thả đến đó tầm 10h xong vào nhà hàng của cảng ăn uống, view vịnh Bái Tử Long đẹp mãn nhãn, xong đi tàu ra đảo có 45 phút nhận phòng luôn. Từ hồi biết Minh Châu - Quan Lạn hè nào em cũng đi.

Như Nha Trang thì em cũng phải ra đảo mới thấy ok chứ biển ngay TP Nha Trang đi vài bước sâu lút đầu, em chịu không tắm nổi.
Ra đảo nói chung vẫn là cái gì đó không tiện cho đi gia đình. Nhà có ô tô, chở hàng đống đồ, mà lại không mang ra đảo được thì thôi kiếm chỗ khác chơi. Như mình đi đảo thì xác định để con ở nhà nhờ người trông, 2 vợ chồng đi chơi thôi.

Em lại thấy bãi nhân tạo hơn bãi ngày xưa vì hồi trước Bãi Cháy có đá và bùn, tắm biển không cẩn thận là xước chân tay ngay.
Có điều trong vịnh tắm cảm giác nước biển không sạch, nếu đi Quảng Ninh ra Cô Tô hay Quan Lạn tắm thấy khác hẳn ngay.

Hỏi 10 người đi Hạ Long, Tuần Châu, thì có đến 9 người không tắm biển. Mấy cái biển Bãi Cháy, Tuần Châu nước biển bẩn lắm, bố ai dám xuống tắm.

Điểm mạnh của Hạ Long là cảnh quan đẹp, dịch vụ đầy đủ thôi.

vkthang

Xe container
Ra đảo nói chung vẫn là cái gì đó không tiện cho đi gia đình. Nhà có ô tô, chở hàng đống đồ, mà lại không mang ra đảo được thì thôi kiếm chỗ khác chơi. Như mình đi đảo thì xác định để con ở nhà nhờ người trông, 2 vợ chồng đi chơi thôi.

Hỏi 10 người đi Hạ Long, Tuần Châu, thì có đến 9 người không tắm biển. Mấy cái biển Bãi Cháy, Tuần Châu nước biển bẩn lắm, bố ai dám xuống tắm.

Thế thì cụ ra bãi tắm hỏi lại đi. Tầm này là bắt đầu mùa du lịch Hạ Long rồi đấy, chiều cụ ra lượn 1 vòng các bãi tắm xem có người tắm không nhé.

matizac

Xe tăng

Bãi tự nhiên với nhân tạo nó khác hẳn nhau. Tự nhiên do địa hình rất nhiều năm tạo thành, có hệ sịnh thực vật của môi trường biển. Nhân tạo chỉ được cái lên ảnh thì ngon, còn lại khác gì biển chết.

chemvovan

Xe buýt
Thế thì cụ ra bãi tắm hỏi lại đi. Tầm này là bắt đầu mùa du lịch Hạ Long rồi đấy, chiều cụ ra lượn 1 vòng các bãi tắm xem có người tắm không nhé.
Ông nào không biết thôi, biết rồi chả ai tắm ở Bãi Cháy cả.

Website
giaydantuonghanquoc.net.vn
Em thì không đọc các con số hay quan tâm mấy cái việc thu bao nhiêu, nhưng nhìn cái hôm người đi sầm sơn đông ngút ngàn không khác gì Nguyễn Xiển lúc 7h30 sáng mà đã con mắt

vkthang

Xe container
Ông nào không biết thôi, biết rồi chả ai tắm ở Bãi Cháy cả.
Thế ra HL làm gì cụ?
Cụ chém gió tưởng tượng ra 10 người đến 9 người không tắm biển!?

Mà em hỏi thật cụ đi HL khi nào mà chém văn gió ẩu thế?