[Funland] Kiểm tra quy hoạch sử dụng đất

levantam.gec

Xe đạp
chào các bác.
Em đang chim ưng một đất mà còn đang băn khoăn về việc đất có bị dính quy hoạch hay không, em cũng đã check quy hoạch ở huyện rồi, cũng hỏi cả hàng xóm xung quanh đó thì họ bảo không dính quy hoạch gì nhưng em cũng vẫn hơi lo vì nó là một số tiền lớn. Nên em muốn check quy hoạch ở sở tài nguyên và môi trường hà nội, em chưa check ở trên đó bao giờ nên không rõ, các bác có kinh nghiệm cho em hỏi là check ở trên đó thì đến phòng ban nào ạ? Và thời gian check có lâu không ạ? Em check ở huyện thì bảo vệ ra làm việc với em nên thấy nó nhanh, mất 5 lít là xong, còn trên sở tài nguyên thì em không rõ.

canhhoabatdiet

Xe container
chào các bác.
Em đang chim ưng một đất mà còn đang băn khoăn về việc đất có bị dính quy hoạch hay không, em cũng đã check quy hoạch ở huyện rồi, cũng hỏi cả hàng xóm xung quanh đó thì họ bảo không dính quy hoạch gì nhưng em cũng vẫn hơi lo vì nó là một số tiền lớn. Nên em muốn check quy hoạch ở sở tài nguyên và môi trường hà nội, em chưa check ở trên đó bao giờ nên không rõ, các bác có kinh nghiệm cho em hỏi là check ở trên đó thì đến phòng ban nào ạ? Và thời gian check có lâu không ạ? Em check ở huyện thì bảo vệ ra làm việc với em nên thấy nó nhanh, mất 5 lít là xong, còn trên sở tài nguyên thì em không rõ.
Bảo vệ nó là cò ăn tay trong với đội trong cơ quan chức năng đó cụ. Cấm tiệt cụ nhé! Cụ ở huyện nào vậy?

levantam.gec

Xe đạp
em ở huyện thanh trì ạ.
Em đang không biết lên check quy hoạch ở sở tài nguyên môi trường hà nội thế nào ạ?

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
chào các bác.
Giờ đang làm quy hoạch sử dụng đất nhé. Chờ phê duyệt xong hãy kiểm tra

HuongCrv

Xe điện
em ở huyện thanh trì ạ.
Em đang không biết lên check quy hoạch ở sở tài nguyên môi trường hà nội thế nào ạ?
Cụ gưi vị trí lô lên maps trưa tranh thủ em kiểm tra hộ cụ cho.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Lên Quận check là ok rồi cụ ạ. Cụ nhờ check xong thì bảo gửi cho cụ cái ảnh thể hiện qui hoạch như nào xem có bị dính gì không?
Thường mấy ông bảo vệ nhận luôn mấy nhân nhận check này vì mấy ông cán bộ có ra mặt đâu. Nhỡ đâu lại bị chụp choạc thì lại rách việc

canhhoabatdiet

Xe container
em ở huyện thanh trì ạ.
Làm cái đơn tố bảo vệ ăn dơ với phòng chức năng thôi. Nhớ ghi âm + quay video để gửi cơ quan chức năng vào việc!

thaomoc

Xe tăng
Cụ lên viện Quy hoạch kiến trúc khu Liên cơ trên đường Võ Chí Công check. Hôm trước e cũng vừa check ở đây, mất khoảng 30p từ lúc gặp đến lúc xong, giá cũng 5l.
Chắc cũng pải có chút biết biết, kiểu như bạn anh A, anh B cụ nhỉ

thaomoc

Xe tăng
Đúng , bạn chỉ việc ngồi nhà thông tin sẽ chuyển đến nhanh thì 600 k chậm thì 500 k , mình ko quen biết bạn này nhưng đã check thử 2 nơi bạn này và phường đều chính xác như nhau
Chủ yếu ở HN hay tỉnh nào cũng dc, chậm là kg bn ngày cụ

levantam.gec

Xe đạp
hú hồn chim én các cụ ạ. Hôm qua em vừa check quy hoạch ở viện quy hoạch xây dựng. Mảnh đất đó nằm trong diện quy hoạch. Suýt nữa thì em đặt cọc, ngày hôm trước em có check quy hoạch ở phòng tài nguyên môi trường rồi, họ bảo là không quy hoạch, không đơn thư kiện tụng gì. Hỏi cả hàng xóm xung quanh họ cũng bảo không quy hoạch. Mình cứ chắc mẩm, mịa hỏi hàng xóm rồi đến phòng tài nguyên môi trường thì chắc cú lắm rồi, ai ngờ... Mảnh em định mua bây giờ cò múc rồi, nó lại tiếp tục bán chênh lên 150 triệu. Mảnh đó nói thật là cò ăn ngon 150 triệu. Tại vì nhiều người cứ nghĩ check quy hoạch ở quận huyện là chắc cú lắm rồi.

hungboy

Xe buýt
Thông tin bổ ích quá, cho em hỏi những khu chưa có tên đường, ngõ chuẩn như Hoà lạc thì chẹck kiểu j các cụ

levantam.gec

Xe đạp
Thông tin bổ ích quá, cho em hỏi những khu chưa có tên đường, ngõ chuẩn như Hoà lạc thì chẹck kiểu j các cụ
Cụ cần có số tờ, số thửa đất, tên chủ hộ. Nếu không có thì cụ ghi tọa độ GPS của google map rồi chuyển sang tọa độ vn2000 rồi mang đi check.

thaomoc

Xe tăng
Cụ cần có số tờ, số thửa đất, tên chủ hộ. Nếu không có thì cụ ghi tọa độ GPS của google map rồi chuyển sang tọa độ vn2000 rồi mang đi check.
Chuyển sang vn2000 bằng công cụ ntn hả cụ, nhờ bên d vụ họ chuyển cho mình dc cụ nhi

canhhoabatdiet

Xe container
hú hồn chim én các cụ ạ. Hôm qua em vừa check quy hoạch ở viện quy hoạch xây dựng. Mảnh đất đó nằm trong diện quy hoạch. Suýt nữa thì em đặt cọc, ngày hôm trước em có check quy hoạch ở phòng tài nguyên môi trường rồi, họ bảo là không quy hoạch, không đơn thư kiện tụng gì. Hỏi cả hàng xóm xung quanh họ cũng bảo không quy hoạch. Mình cứ chắc mẩm, mịa hỏi hàng xóm rồi đến phòng tài nguyên môi trường thì chắc cú lắm rồi, ai ngờ... Mảnh em định mua bây giờ cò múc rồi, nó lại tiếp tục bán chênh lên 150 triệu. Mảnh đó nói thật là cò ăn ngon 150 triệu. Tại vì nhiều người cứ nghĩ check quy hoạch ở quận huyện là chắc cú lắm rồi.
Check ở Quận huyện là ok rồi cụ ơi. Vì lĩnh vực/ngành dọc họ dùng chung dữ liệu giống nhau. Chẳng lẽ ông quận/huyện dùng dữ liệu quy hoạch do 1 ông khác quản lý? :))
Em nói thế này cho dễ hiểu: UBND TP phê quyệt quy hoạch kèm theo phục lục, bản đồ tỉ lệ to nhỏ khác nhau tuỳ theo mục tiêu của quy hoạch. Sau đó UBNTP giao cho các Sở, Phòng chức năng, UBND các quận/huyện. Nếu lệch nhau thì chẳng có lẽ 2 quy hoạch khác nhau hoặc 2 ông làm quy hoạch?:))
Cụ thấy vô lý không? :D

levantam.gec

Xe đạp
Check ở Quận huyện là ok rồi cụ ơi. Vì lĩnh vực/ngành dọc họ dùng chung dữ liệu giống nhau. Chẳng lẽ ông quận/huyện dùng dữ liệu quy hoạch do 1 ông khác quản lý? :))
Em nói thế này cho dễ hiểu: UBND TP phê quyệt quy hoạch kèm theo phục lục, bản đồ tỉ lệ to nhỏ khác nhau tuỳ theo mục tiêu của quy hoạch. Sau đó UBNTP giao cho các Sở, Phòng chức năng, UBND các quận/huyện. Nếu lệch nhau thì chẳng có lẽ 2 quy hoạch khác nhau hoặc 2 ông làm quy hoạch?:))
Cụ thấy vô lý không? :D
Ảnh check ở 2 nơi đây cụ. Check ở phòng tài nguyên môi trường và viện quy hoạch. Em cũng không rõ tại sao 2 nơi lại vênh như vậy. Nhưng lúc ngồi với ông ở viện quy hoạch thì ông ấy khảng định là dính quy hoạch chắc chắn, xin giấy phép xây dựng nhà kiên cố thì chắc chắn là không được, chỉ xây nhà cấp 4 tạm thôi.