Hà Nội: Thanh sắt chọc thủng kính ô tô, tài xế thoát chết

rgvmen

Xe container
@OLawVN: em chả hiểu cụ nói gì, cụ lên bài đầu tiên đọc lại cái tiêu đề giùm em đi ạ :)
Đấy có mỗi chuyện 1 cái thanh săt mà mỗi cụ phán 1 kiểu, vẫn cái tật "tôi đọc bài của cụ trên tôi" rồi chém tiếp luôn, bảo sao ra đường chả chen chúc nhau cũng đúng thôi :))

máy ủi

Xe tải
E nhìn ảnh cũng đang chưa hình dung ra sao đâm tư thế đó mà thủng vỏ tôn được,nếu đâm đối diện mà đi nhanh cộng lực thì còn ok,đay là đâm từ sau đâm lên hix
Cụ nhìn kỹ nhé. Vết dâm từ đằng trước, bị xe kéo lê đi một đoạn va vào cột điện đó.Vụ này là như thế này : Xe ba gác chở sắt đến. hai ông hai đầu nâng cây sắt lên qua đầu để quay 90 độ vào công trình, cụ Toy phi đến, cái nóc xe cao quá thế là xúc thẳng vào gờ mép nối giữa kính và nóc xe thế là..... thủng, và xe chạy quá thêm một đoạn nữa mới dừng. Đơn giản thế mà các cụ cứ đoán già đoán non. Không tin các cụ cứ lái xe vào đường đê La thành thì biết. Nhớ cẩn thận nhé không cả cây thép V phi vào kính đới!

Gigg

Đi bộ
Nó gập đôi lại mà cụ. hơn 20m đấy.

Cụ so chiều dài cái xe đi hơn 5m đấy
Lại được cái cụ này nữa.

Các cụ đọc kỹ lại bào báo giúp em với ah. Tác giả có chú thích là " thanh thép dài khoảng 20m đam vào kính xe " ở ngay dưới ảnh thứ 3 đấy ah. Còn xin thưa các cụ là ở Việt Nam em chưa thấy thanh thép nào dài hơn 11,7m đâu ah. Phóng tinh viên thì cũng phải có thực tế chứ đừng phán bừa như bác này. Còn tầm như thanh thép trên cũng cỡ Phi 20 chứ chảng ít đâu, nố mà đâm thì không thủng mới là lạ.

thanh_nguyen101

Xe đạp
Cụ nhìn kỹ nhé. Vết dâm từ đằng trước, bị xe kéo lê đi một đoạn va vào cột điện đó.Vụ này là như thế này : Xe ba gác chở sắt đến. hai ông hai đầu nâng cây sắt lên qua đầu để quay 90 độ vào công trình, cụ Toy phi đến, cái nóc xe cao quá thế là xúc thẳng vào gờ mép nối giữa kính và nóc xe thế là..... thủng, và xe chạy quá thêm một đoạn nữa mới dừng. Đơn giản thế mà các cụ cứ đoán già đoán non. Không tin các cụ cứ lái xe vào đường đê La thành thì biết. Nhớ cẩn thận nhé không cả cây thép V phi vào kính đới!
cụ này nói chuẩn này

perfect_vp

Xe buýt
em đến ạ mấy bố nhà báo này.
em em chả bao giờ tin thanh sắt kia dài 20m như báo nói. 1 cây thép có 11.7m thôi, mấy ông nhà báo này hay làm quá nhỉ? trước khi viết bài mà chẳng chịu tìm hiểu gì,

OLawVN

Xe hơi
@OLawVN: em chả hiểu cụ nói gì, cụ lên bài đầu tiên đọc lại cái tiêu đề giùm em đi ạ :)
Đấy có mỗi chuyện 1 cái thanh săt mà mỗi cụ phán 1 kiểu, vẫn cái tật "tôi đọc bài của cụ trên tôi" rồi chém tiếp luôn, bảo sao ra đường chả chen chúc nhau cũng đúng thôi :))
Cụ ơi, ông nói gà bà nói vịt: E đọc lại bài của cụ tuanzs 29/09 15h32 trích VTC (khoảng trang 7): "Con xe này mới độ xuống 4 chỗ rồi các cụ này, thảo nào dễ chọc thủng thế" (sau đoạn này có ảnh chụp bài + link).

còn cụ là trích báo LĐ.

Much ado about nothing!

Chỉnh sửa cuối:

COROLA ALTIS

Xe buýt
Em potay với cái đồng chí pv này, chém gió thì cũng phải biết cách chém chứ, làm gì có thanh thép nào dài quá 11,7 m, ko biết thì viết là dài hơn 10 m là được rồi. Lão pvien này cho đi viết bài để thổi BDS chắc là ok đấy.
Chiếc ô tô đang lưu thông trên đường, bất ngờ một thanh sắt dài mấy chục mét đâm đâm thủng kính phía trước, hai người ngồi trên xe may mắn thoát chết.

Hiện trường vụ tai nạn.​
Vụ tai nạn hy hữu xảy ra vào khoảng 6h sáng nay (29.9) trước cửa số nhà 54 phố Láng Hạ, Hà Nội.
Theo người dân chứng kiến vụ việc cho biết, vào khoảng thời gian trên, chiếc xe ô tô nhãn hiệu Toyota Fortuner BKS 31F – 9441 lưu thông theo hướng Láng Hạ - Lê Văn Lương, khi đi đến đoạn đường này, bất ngờ bị một thanh sắt văng ra chọc thủng kính, chiếc ô tô kéo lê thanh sắt khoảng 20m thì dừng lại. Tài xế mở cửa xuống xe mặt tái mét.

Thanh sắt dài khoảng 20m đâm thẳng vào nóc và kính trước ô tô.​
Tại hiện trường, xe ô tô bị thanh sắt đâm thủng kính, một đoạn thép lòi vào phía ghế lái. Tài xế xe ô tô vẫn còn hoảng hồn chia sẻ: "Nếu thanh sắt này đâm xuyên khoảng 10cm nữa thì chắc tôi thủng đầu". Được biết, thanh sắt này văng ra đường là do một nhóm thợ đang vận chuyển vào công trình xây dựng gần đó.
Công trình xây dựng để sắt thép ngổn ngang ra vỉa hè lòng đường.​
Sau sự cố, ùn tắc kéo dài trên tuyến đường nhiều giờ đồng hồ.​
Vụ việc xảy ra vào đúng giờ cao điểm khiến giao thông ùn tắc kéo dài nhiều giờ đồng hồ. Đến 8h cùng ngày, lực lượng chức năng đã có mặt lập biên bản và tiến hành giải tỏa hiện trường.
http://laodong.com.vn/Tin-Tuc/Ha-Noi-Thanh-sat-choc-thung-kinh-o-to-tai-xe-thoat-chet/60378

BinhminhCDS

Xe buýt
Đúng thật nhà báo có khác :)) 11,7m mà đưa lên tin là mấy chục mét :( bó chiếu với mấy thằng cha này. Sai số éo thể chấp nhận được :))