Thảo luận Dầu tra xich xe đạp

Dũng DGVN

Xe tải
Mọi khi vẫn dùng finish line ceramic để bôi trơn xích sau khi vệ sinh sạch sẽ nhưng lúc tăng tốc vẫn có tiếng động nhẹ

tình cờ hôm nay lau sạch vệ sinh lại và lấy luôn chai dầu dành cho máy khâu ( dầu trong) tra vào từng mắt xích sau đó quay vài vòng và lau lại bằng khăn sạch

để ngấm một lúc và sáng nay độp một vòng hồ tây. Kết quả tiếng động mất hẳn cảm giác tăng tốc rất êm vượt xe khác ko nghe tiếng gì.

nhược điểm là nó vẫn ướt nên tất nhiên sẽ bám bụi nhiều hơn finish line. Tuy nhiên hàng tuần chịu khó vệ sinh rồi lại châm dầu máy khâu thì đi vẫn sướng và ngon bổ rẻ

Đây là em tình cờ đọc được một cụ trên diễn đàn này làm vậy và áp dụng thử

Thảo nào máy khâu chạy dầu máy này êm thế và bôi trơn toàn diện

Có cụ nào làm giống em ko kkk

thaomoc

Xe tăng
Đúng là nên dùng loại nào đỡ bám bụi thì tốt hơn !

bigman95

Xe điện
xịt silicon em thấy cũng ổn

ZÂZ

Xe tải
....tình cờ hôm nay lau sạch vệ sinh lại và lấy luôn chai dầu dành cho máy khâu ( dầu trong) tra vào TỪNG mắt xích sau đó quay vài vòng và lau lại bằng khăn sạch...
Cái này bác tra cả đống dầu vào rồi... thế bảo sao nó mới êm.
Đi vài hôm rồi bác sẽ thấy ngấm đòn dính bẩn...

Dũng DGVN

Xe tải
Cái này bác tra cả đống dầu vào rồi... thế bảo sao nó mới êm.
Đi vài hôm rồi bác sẽ thấy ngấm đòn dính bẩn...
Không mình chỉ nhỏ mỗi mắt xích một giọt thôi và trước đó vệ sinh sạch sẽ
Finish line mình cũng vẫn làm vậy nhưng nó ko bám bụi nhiều và khô nhg vẫn có tiếng kêu của xích

đang thử trải nghiệm xem nếu dầu máy khâu nó bắt bụi nhg êm thì hàng tuần vệ sinh sạch vẫn dùng đc

phai chờ kết quả thực tế sau 1 tuần

ZÂZ

Xe tải
Không mình chỉ nhỏ mỗi mắt xích một giọt thôi và trước đó vệ sinh sạch sẽ
Finish line mình cũng vẫn làm vậy nhưng nó ko bám bụi nhiều và khô nhg vẫn có tiếng kêu của xích
1 giọt là cả dây xích rất nhiều rồi đấy bác... bình thường dầu xe đạp nhỏ thông thường tầm 1 giọt 3-4 đoạn mắt xích, cũng đã dính khá nhiều

chaulg81

Xe tăng
Cái ĐT kín thế mà vẫn có bụi.... Cái phòng ngủ đóng của quanh năm vậy mà vẫn bụi... Thì cái day xích khỏa thân trước bàn dân thiên hạ kg bụi mới lạ... Kg có tí dầu nào cũng vậy thôi... Dùng dầu gì cho êm... Cho ít bụi.. Luôn là tran trở của Độp thủ.... Nhỏ nhớt 1 giọt 1 mắt sẽ kg đủ thấm vào trong cái chốt đâu ạ nó dính ở bên ngoài nữa mà
nhỏ bên này thì còn bên kia kg nhỏ à..
Nhỏ nhớt vào xích chu yếu vào chỗ nào mới quan trong... Và mục đích là để bôi trơn chống mòn xích và cũng để êm hơn...
vậy nên chỉ có cách Hãy chăm cô vợ bé hàng ngày thì lúc nào em ấy cũng sạch sẽ ong mượt và kích thích mình luôn muốn cưỡi em ấy...
Vậy nên em cứ nho 1 mắt 2 giọt 2 bên 2 lần... Để qua 7.8 giờ rồi lau sạch bằng dầu. Chạy Cả tuần mới bắt đầu khô...

Dũng DGVN

Xe tải
Cái ĐT kín thế mà vẫn có bụi.... Cái phòng ngủ đóng của quanh năm vậy mà vẫn bụi... Thì cái day xích khỏa thân trước bàn dân thiên hạ kg bụi mới lạ... Kg có tí dầu nào cũng vậy thôi... Dùng dầu gì cho êm... Cho ít bụi.. Luôn là tran trở của Độp thủ.... Nhỏ nhớt 1 giọt 1 mắt sẽ kg đủ thấm vào trong cái chốt đâu ạ nó dính ở bên ngoài nữa mà
nhỏ bên này thì còn bên kia kg nhỏ à..
Nhỏ nhớt vào xích chu yếu vào chỗ nào mới quan trong... Và mục đích là để bôi trơn chống mòn xích và cũng để êm hơn...
vậy nên chỉ có cách Hãy chăm cô vợ bé hàng ngày thì lúc nào em ấy cũng sạch sẽ ong mượt và kích thích mình luôn muốn cưỡi em ấy...
Vậy nên em cứ nho 1 mắt 2 giọt 2 bên 2 lần... Để qua 7.8 giờ rồi lau sạch bằng dầu. Chạy Cả tuần mới bắt đầu khô...
Cụ làm chén rượu thay lời cảm ơn nhé

Dầu tra máy khâu e đã từng dùng rồi đây ạ. Cấp cứu tạm thời thì đc chứ thay thế luôn thì ko đâu cụ.
Em đang dùng combo này thấy ok lắm rửa sên rất sạch. Tra xích êm mượt, ko dính sình lầy, mưa ko trôi
. Mua trên Lazada

Dũng DGVN

Xe tải
Dầu tra máy khâu e đã từng dùng rồi đây ạ. Cấp cứu tạm thời thì đc chứ thay thế luôn thì ko đâu cụ.
Em đang dùng combo này thấy ok lắm rửa sên rất sạch. Tra xích êm mượt, ko dính sình lầy, mưa ko trôi
. Mua trên Lazada
Sao combo nhiều đồ thế nhìn như trung tâm chăm sóc chuyên nghiệp kkk

hưnghoàng.kb

Đi bộ
Các ông cứ lắm trò, bị thuốc. Trước khi có mấy loại dầu này, thì toàn dùng dầu máy khâu là chính. Các ông tra vào, quay vài vòng cho thấm đều vào mắt xích, sau lau sạch đi. Khi đi, thấy nhớt phôi ra, thì chịu khó lau, và tra. Còn về hiệu năng, tần xuất đạp của các ông 1 buổi ko bằng máy khâu nó dập trong vài phút đâu. Có thấy ai dùng mấy cái sáp tra xích xe đạp cho máy khâu chưa. Tóm lại, tra dầu máy khâu thì phải chịu khó lau xích.

gg2014gg

Xe đạp
E dùng mỗi lọ 10k trên Shopee :D

chaulg81

Xe tăng
Các ông cứ lắm trò, bị thuốc. Trước khi có mấy loại dầu này, thì toàn dùng dầu máy khâu là chính. Các ông tra vào, quay vài vòng cho thấm đều vào mắt xích, sau lau sạch đi. Khi đi, thấy nhớt phôi ra, thì chịu khó lau, và tra. Còn về hiệu năng, tần xuất đạp của các ông 1 buổi ko bằng máy khâu nó dập trong vài phút đâu. Có thấy ai dùng mấy cái sáp tra xích xe đạp cho máy khâu chưa. Tóm lại, tra dầu máy khâu thì phải chịu khó lau xích.
1 sợi xích xịn Cụ chạy được bao nhiêu km thì đến ngưỡng phải thay..... Trong chừng đó thời gian Cụ vệ sinh bao nhiêu lần.... Và vệ sinh như thế nào.... Cụ dùng dầu gì... Lúc ấy Cụ sẽ biết Dầu nào là phù hợp nhất ở Việt Nam......Dầu máy may mà tra xích thì kg phù hợp tí nào.. Nhất là khí hậu ở Việt Nam

Lan1675

Xe máy
Em cũng mua trên shoppe thôi. Tra xong thì lấy rẻ khô lau qua đi là được

CCB

Xe buýt
Hết lọ dầu cũ, em định chuyển sang dùng dầu khô hoặc sáp tra xích các cụ ạ.

RP7 xịt vs xích ổn không các cụ?

0kensin0

Xe máy
Hết lọ dầu cũ, em định chuyển sang dùng dầu khô hoặc sáp tra xích các cụ ạ.

RP7 xịt vs xích ổn không các cụ?
Việt Nam nóng ẩm mưa nhiều, dùng dầu khô sợ không chịu nổi nhiệt. Dầu khô đặc điểm là đi ít bám bụi, nhưng gặp nước thì...

Sáp dùng được, nhưng bác nên chuyển hết xích qua sáp, mất công phết đấy.

Edit: RP7 xịt được, nhưng không dùng thay dầu để bôi trơn xích nhé.

Chỉnh sửa cuối:

CCB

Xe buýt
Việt Nam nóng ẩm mưa nhiều, dùng dầu khô sợ không chịu nổi nhiệt. Dầu khô đặc điểm là đi ít bám bụi, nhưng gặp nước thì...

Sáp dùng được, nhưng bác nên chuyển hết xích qua sáp, mất công phết đấy.

Edit: RP7 xịt được, nhưng không dùng thay dầu để bôi trơn xích nhé.
Vâng, cảm ơn cụ nhiều!