Thảo luận Đánh giá ban đầu sau 1 tháng sử dụng chiếc CUV MG ZS STD-2021

lta500

Xe buýt
e thấy bảo con zs điều hoà yếu nên dán 1 lớp khuyến mại của hãng xong ra ngoài dán thêm 1 lớp nữa ở mặt trong kính thì auto là hết nóng cụ ạ :))
Ko ai dán 2 lớp film đâu cụ ạ. Có cái film phản xạ nhiệt dán cho ZS là ổn luôn

Bopbun

Xe điện
Xe Tàu luôn rộng rãi, rẻ, đẹp, tiện nghi. Thông số cứ là đẹp như mơ, Hàn Nhật Mỹ gọi bằng cụ. Em không ngại logo, cần thực chất, nhìn con này cũng thích lắm. Nhưng vì là xe mới phải xem thế nào, chứ em nghèo, 500 củ cũng là gia tài rồi, nhỡ sao thì vợ em nó thay luôn cho em hàm răng.

Mấy ngày gần đây, Omoda C5, một con xe Tàu cực đẹp, liên tục dính lỗi an toàn ở Malaysia. Hôm trước thấy nói một con rụng càng, gần đây lại thấy một con mất phanh trên cao tốc đang kiện cáo ầm ĩ bên đó.

Xe Tàu thì bên Tàu chạy lâu rồi. Tiếc là thông tin bên đó mờ mịt chẳng rõ chất lượng sao. Trong nước thì người bảo xe tốt người bảo xe đểu cứ loạn cả lên. Đành phải xem doanh số bán ra để dự đoán chất lượng. Hóa ra bên Tàu số Omoda C5 bán được nhiều hơn MG ZS gấp 20 lần. Cụ thể cả năm 2023, Omoda C5 bán được 3538 chiếc, xếp hạng 465. Trong khi MG ZS chỉ bán được 158 chiếc, xếp hạng 648, thua xa.

OK, thua xa về doanh số không biết có thua xa về chất lượng không. Thôi lại nhờ các cụ đã mua rồi đi tiếp 5-7 năm nữa xem sao. Chứ thống kê như trên em thấy run chưa dám bỏ ra 500 củ khoai.