[Funland] Các bác cho em lời khuyên với !!

funfunfun

Xe buýt
E chưa đưa cụ ạ..lúc đầu cả nhả 5 người quây vào đòi e chuyển luôn 10tr mà..e k đồng ý nên mới cầm CCCD của e
Mịa em vào hãng thay cái miếng nhựa vỡ ờ gương kia có 3 lít ,cái gương thế kia nắn lại cái thì hết
Thay cả cụm cái cm nhà nó à

TrungTTB

Xe máy
Cụ nhắn với ông kia là e báo mất cccd rồi xem í ông ta như nào
Còn tử tế thì nhắn e gửi bác 3 tr ko thì thôi làm cccd mới
E bảo 5tr vẫn chê k đồng ý mà bác..ép quá nên e mới bảo thích thì gọi cơ quan chức năng

TrungTTB

Xe máy
Mịa em vào hãng thay cái miếng nhựa vỡ ờ gương kia có 3 lít ,cái gương thế kia nắn lại cái thì hết
Thay cả cụm cái cm nhà nó à
Bảo là va vào rồi sẽ ảnh hưởng đến điện..giờ chưa bị gì nhưng sau sẽ bị bác ạ 🥲

datdo

Xe máy
hôm kia xe em đỗ ở đường , gửi tháng. thế mà có 1 chú civic mới lái quay xe thế nà ophang vào đuôi mẻ cả đuôi. Em cũng chẳng đòi tiền, dẫn nó đi theo em vào gẩ check sơn lại sửa lại như cũ hết 700. em bảo : đấy là em còn tử tế, chứ bình thường thì dẫn vào hãng mất 3 củ là cái chắc.
NGẫm ra thấy mình còn tử tế chán.

TrungTTB

Xe máy
hôm kia xe em đỗ ở đường , gửi tháng. thế mà có 1 chú civic mới lái quay xe thế nà ophang vào đuôi mẻ cả đuôi. Em cũng chẳng đòi tiền, dẫn nó đi theo em vào gẩ check sơn lại sửa lại như cũ hết 700. em bảo : đấy là em còn tử tế, chứ bình thường thì dẫn vào hãng mất 3 củ là cái chắc.
NGẫm ra thấy mình còn tử tế chán.
Ae lái xe nào cũng nghĩ và thông cảm đc cho nhau như bác thì tốt quá ạ

harrynh

Xe điện
Đấy là mới chỉ va vào gương, chứ và vào xe hắn lại lý luận thay cả xe thì mệt, vì va chạm có thể về lâu dài, ảnh hưởng tới máy, phải đền xe mới. =))
Haha e cũng nói giống bác đấy..e bảo chả nhẽ ai va vào thân xe thì phải đền cả xe mới vì ảnh hưởng đến khung xe sau này à..cả nhà cụ chủ xe kia xúm vào nói e là ăn nói xấc xược..đen ai thì phải chịu chứ k được nói lý bác ạ 😅
Thế vk ng ta trên xe bị ảnh hưởng thì xử lý thế nào các cụ ?

ruby_eagle

Xe điện
Phải em thì em bảo hỏng cái gương thì cũng như hỏng nguyên zin con xe rồi, bắt đền luôn con xe mới :D

HH1993

Xe điện
Bảo xe xịn..xe nhập nên k có chuyện hàn lại hay thay hàng chắp vá cụ ạ..🙂
Đến mức này thì kệ thằng cụ nó. Đi làm lại căn cước công dân ung dung mà sống. Xem nó làm gì? Thịt người tanh lắm.

quy la tien

Xe điện
Tham gia giao thông khó nói trước điều gì, thế nên va quệt cũng là bình thường, cụ cứ giải quyết theo hướng đơn giản là khắc phục với chi phí vừa phải, bên kia mà không thông cảm bỏ qua thì cụ cứ tự tin báo CA, chi phí có thể lớn hơn nhưng cứ làm nếu cụ tự tin và lúc này đừng nghĩ quá nhiều về chi phí, cứ nói thẳng bên kia thế; mà 2 xe không có bảo hiểm à?

Hulk

Xe tăng
Cụ thớt có hiểu ý nghĩa của cái Bảo hiểm trách nhiệm dân sự bắt buộc mà cụ đã mua ko?

bigman95

Xe điện
Chào các bác trên diễn đàn ạ!!
Tình hình em cũng là lái mới..hôm vừa rồi đi trên đường em có không may va quệt với phần gương xe của 1 bác đi Cross..hậu quả là phần nhựa ốp dưới gương lái của xe cross bị bong ra..em cũng có nhận sai với bác chủ là do lỗi của em nên em sẽ khắc phục hậu quả.. lúc đó bác chủ xe đòi em luôn 10 triệu nhưng em không đồng ý..em nói cứ ra hãng check lại xem hỏng chỗ nào em sẽ khắc phục chỗ đó..bác chủ xe đòi giữ CCCD của e làm tin để hôm sau giải quyết nên bất đắc dĩ e cũng đồng ý.
Hôm sau khi gặp thì bác chủ xe yêu cầu em phải thay cho bác ấy gương mới 100%..e không đồng ý nên yêu cầu ra hãng check thì về phần động cơ điện hoàn toàn không có vấn đề gì vẫn hoạt động bình thường..ngoài miếng nhựa bị gãy chốt ra thì gương vẫn rất bình thường thậm chí còn không có cả vết xước.. anh em sửa hãng có nói miếng nhựa này hãng không bán lẻ nên nếu thoả thuận được thì có thể chỉ hàn vào là ổn không vấn đề gì..nhưng bác chủ xe k đồng ý kiên quyết đòi em phải thay mới gương hoàn toàn vì bảo động cơ điện có thể bị ảnh hưởng..giờ chưa thấy gì nhưng sau không đảm bảo được..em cũng đề xuất lại là em sẽ tìm miếng nhựa đấy ở ngoài rồi sẽ thay lại cho bác ấy cũng như làm cam kết sau 1 thời gian nữa mà gương xe có vấn đề thì e vẫn có phần trách nhiệm trong đó ngoài ra sẽ thêm 1 phần tiền coi như là chi phí đi lại phòng ngừa rủi ro ạ..nhưng chủ xe vẫn không đồng ý kiên quyết đòi thay mới các bác ạ..em chỉ thấy vì 1 miếng nhựa mà bắt thay 1 gương mới hãng báo giá hơn 12 triệu thì đúng là nặng đô cho em quá ạ vì tham gia giao thông không ai muốn thế cả hơn nữa đây cũng là 1 va chạm rất nhẹ thôi ạ!!
Theo các bác thì giờ em nên giải quyết thế nào ạ..em thấy 2 bên không thống nhất được phương án giải quyết nên định nhờ bên công an vào để họ phân xử ạ..lúc đấy họ có phân quyết thế nào thì em cũng dễ chấp nhận hơn ạ!! Các bác cho em lời khuyên với ạ!!
Cụ chủ đen dính vào chủ xe quý xe như con rồi . nhẹ nhàng cho đỡ mất việc .
Thường sửa hết bao nhiêu chi trả .
Gương chắc 10t còn lại là công và sơn .

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Làm gì có chuyện đưa CCCD cho người khác cầm.

Họ đi vay lãi, bốc họ, mở tk linh tinh thì toang.
Ông đi cross cũng chuối thật có miếng nhựa ở cái gương chứ to tát gì, chắc giữ xe như vàng nhưng va chạm giao thông mà không giải quyết ngay được thì phải giữ giấy tờ chứ cụ. Đợt em mới lấy xe có ông xe tải chở hàng mải xem điện thoại tông vào đuôi xe, xuống còn khóc xin và đưa hết giấy tờ từ CCCD, giấy phép lái xe, đăng ký xe cho cơ. Vào hãng mà thay mới thì phải hơn 3 chục củ nhưng em sửa hết suýt chục mà cháu nó nhắn tin xin các kiểu cuối cùng thương nó lấy có 1/2 tiền sửa, mà xe em mới tinh đấy :((

agrimeco

Xe lăn
E bảo 5tr vẫn chê k đồng ý mà bác..ép quá nên e mới bảo thích thì gọi cơ quan chức năng
Gọi xxx vào khéo còn mất nhiều hơn ;)) cụ kia kể ra hơi cứng nhắc nhưng cũng phải thông cảm vì ngoài vật chất ra thì còn sót xe mới mất zin. Cụ thớt tính xem thu lại cái gương lỗi bán liệu đc bn thì giải quyết cho xong chứ pá đưa ra pl ko ổn.

Giang đại tá

Xe buýt
Nhớ cách đây vài năm, lúc đó chưa có thu phí ETC, em dừng xe tại trạm thu phí cao tốc Hà Nội - Bắc Giang, làm trôi xe vào 1 cụ Altis, vết xước nhỏ không bằng que tăm. Cụ ấy bảo phải đem xe vào hãng sơn lại, và bắt đền em 2tr, thế mà vẫn còn lăn tăn. Em cho số điện thoại, bảo ông cứ sơn đàng hoàng, thiếu đâu gọi cho tôi, tôi trả thêm. Công nhận cụ ấy chém em quả khét thật.
Mấy hôm trước, chen chúc trên vành đai 3, 1 cụ xe tải 5 tấn, để trôi xe húc đít em, lõm cả biển số và cốp sau, ae xuống nói chuyện rồi đi.
Dễ người dễ ta.
Cụ chủ gặp người giống như em, cách giải quyết của cụ nên làm theo cụ avatar giai đẹp bị trục xuất là hứa hẹn và kệ bà nó là xong, còn CCCD cụ báo mất và đi làm cái mới cho nó đẹp zai.

duongtver

Xe tăng
Miếng nhựa ốp gương này em đi bị va quệt suốt. Có lần quệt mạnh vào gương xe tải ngược chiều hay sao ấy nghe cái bốp bay cả ốp gương ra ngoài. Em xuống nhặt lên rồi lắp lại vẫn đi tiếp như thường.
Cái này va chạm quá nhẹ, đi trong phố thỉnh thoảng xe máy họ cũng va gương mình suốt, nếu mà cứ cùn như cụ Cross bắt đền thay mới thì có oánh nhau suốt ngày à.
Cụ chủ cứ căng lên xem nào, xem làm gì được cụ. Em tưởng cụ đền 1tr là ấm lắm rồi, cụ còn đề xuất đền 5tr mà ko chịu thì loại kia cũng thuộc dạng yêu xe hơn bản thân rồi.

isc46x1

Xe hơi
Cụ cho xin biển số xe anh kia để ae ra đường biết còn tránh, xui mà làm xước tý sơn ảnh bắt vạ sơn lại cả xe thì toi.
P/s: ko phải tất cả nhưng mấy anh chon Toy gia đình (Cross, Vios, Atis, Camry) đều chăm xe rất kỹ :))

nguyentruongto

Xe tải
Website
apaxlearning.com
Em mới đi làm lại CCCD, cái cũ nó báo trên VNeID là đã khóa. còn cái mới là đang kích hoạt :D. mất 35k và chờ 1 tháng. Gặp trường hợp này em kệ bà nó cho xong. họ tham thì cho họ thâm, không phải lúc nào cũng tử tế với những loại người như thế

TrungTTB

Xe máy
Gọi xxx vào khéo còn mất nhiều hơn ;)) cụ kia kể ra hơi cứng nhắc nhưng cũng phải thông cảm vì ngoài vật chất ra thì còn sót xe mới mất zin. Cụ thớt tính xem thu lại cái gương lỗi bán liệu đc bn thì giải quyết cho xong chứ pá đưa ra pl ko ổn.
E nhìn lốp thì xe cụ chủ đời 2021 ạ