[Funland] Phát hiện xác chết khô trong căn hộ

otothanglong

Xe điện
Tóm lại giờ đã xác định danh tính của người yêu cô bé chưa các cụ ?

2congai

Xe tải
Đúng rồi, tin hay ko tin thì ở đâu phải tuân thủ quy định ở đó. Cá nhân em tin hay ko tin cũng chẳng liên quan gì. Em chỉ nêu 1 ý kiến cá nhân về nhận định: Gửi 1 chìa khoá căn hộ cho BQL giữ là hoàn toàn yên tâm ko lo gì vì BQL có quy trình chặt chẽ và có cam khắp nơi. Vì yếu tố phạm tội của nv nội bộ chưa được tính đến.
Nhân viên ngân hàng thông đồng nhau thịt tiền của khách thì thấy báo chí đưa đầy. Còn nhân viên BQL toà nhà lấy chìa khoá dự phòng căn hộ mở cửa trộm đồ thì chưa thấy có cụ ah. Nếu vậy thì thôi cứ tạm tin giao chìa khoá dự phòng cho BQL. Ko muốn BQL vào nhà cũng có cách là sau khi giao chìa xong cụ thay khoá khác giống hệt khoá của cđt trang bị cho căn hộ của cụ thì cũng chả ai biết. Hoặc có cách rẻ tiền hơn mà em bạn nó làm là đổi khoá với nhà khác, mất mỗi tiền công thợ đến tháo lắp. Cơ mà có làm thì kín kín một chút. Nếu căn hộ của cụ xảy ra vấn sự cố, BQL ko xử lí kịp do ko có khoá dự phòng, ảnh hưởng, thiệt hại đến phần chung hoặc căn hộ hàng xóm cụ cứ chuẩn bị xèng đền đủ là đc. Mà đơn giản nếu xự cố xảy ra, BQL ko mở đc cửa phải dùng búa rìu phá cửa thì sau cụ lại tốn tiền sửa/ thay cửa hoặc khoá mới thôi. Theo em ko nên lan man tranh luận về vấn đề chìa khoá dự phòng hay tình làng nghĩ xóm ở cc nữa, tập vào chủ đề chính của thớt. Cụ nào hóng đc tin gì mới, nhất là thông tin về ộp pa thì pót lên cho anh em hóng cùng.

Chỉnh sửa cuối:

Aids

Xe điện
Cụ ko thấy em viết là cc nhà em xài khoá vân tay, có bể bơi, khu vui chơi trẻ em à cụ? Cụ có nghĩ cc giá rẻ trang bị mấy cái đó cho căn hộ ko? Vào group Royal city dân cư cũng vui lắm, ai cũng biết ai cụ nhé, cũng rủ nhau nhậu nhẹt suốt. Royal là cái cc cũng đc gọi là khá cao cấp ở Hn đấy. Hàng xóm cũ nhà em ở penthouse 500m2 còn là Trung tướng quân đội, quan chức cao cấp ở BQP, em mà nói tên cụ google ra ngay chú ý, nổi tiếng cực kì, bố chú ý là cựu quan chức ngoại giao cực kì nổi tiếng, gia đình danh gia vọng tộc mà nhiều hôm chính chú ấy giữ thang máy chờ em vào, còn chủ động chào & bắt chuyện trước cực kì thân thiện, hỏi con em học lớp mấy, và bảo giờ đc 2 đứa con gái là nhất, đâu phải ai giàu có quyền thế cũng chảnh. Hàng xóm gặp nhau trong thang máy, gật đầu chào nhau một câu cho phải phép lịch sự mà bảo là để ý căn hộ của họ chắc là giàu quá nên bị hoang tưởng nặng rồi
bác chắc ở Mipec.

otothanglong

Xe điện
Hàng xóm thì ở đâu thì ở, đàng hoàng thì gặp mặt chào hỏi xã giao, còn không thì thôi, thời này là thế càng ít quan hệ linh tinh càng đỡ rách việc.

Nguoimoivao3

Xe tăng
sao khó khăn thế nhỉ?
em gái mua nhà thì sẽ đứng tên. check tên chủ hộ thì dễ thôi mà

sao trường hợp này em gái mua nhà mà gia đình tìm rất khó khăn?
Có biết em nó mua nhà ở đâu để mà check tên chủ hộ...

mãi mới có người bạn của em này nhớ ra em nó từng chia sẻ là hiện đang ở căn hộ số 3206 nào đó. Không nói toà nào và có thể cũng không nói khu chung cư nào? ... nên tìm mới lâu là vì thế

Chỉnh sửa cuối:

Bulma555

Xe hơi
E nghĩ kể cả có tìm ra hung thủ thì có khi gia đình cũng im lặng thôi chứ k muốn lên báo cho chúng ta hóng nữa đâu. Liên quan nước ngoài càng khó. 2 năm rồi dữ liệu camera k còn gì, buộc tội được thằng hung thủ cũng khó.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Hôm nay thớt nhiều trao đổi về chìa khóa gửi BQL quá ! Đến như nhà em ở bản mà giờ cửa sổ nhôm kính cũng chẳng có song luôn. Giờ camera an ninh lắp khắp xóm, CA xã chính quy nên an ninh tốt, đi chơi mấy ngày cũng chả có gì sợ mất ngoài cái Tivi và mấy đồ bếp núc linh tinh.

Bulma555

Xe hơi
Nhà e ở chung cư. Chìa khoá cũng gửi BQL có niêm phong và biên bản bàn giao. Nhưng e chẳng lo vụ nội bộ BQL tự ý mở cửa vì nhà e có smart home. Mỗi khi cửa mở ra hay đóng vào đều có thông báo báo về điện thoại. Ngoài ra e còn lắp camera ở phòng khách nữa nên chẳng có gì phải lo. Giờ camera cũng có chức năng phát hiện người, phát hiện chuyển động nên đang đi vắng mà có ai vào nhà đều biết được hết.

Chỉnh sửa cuối:

beomap2

Xe container
Hôm nay thớt nhiều trao đổi về chìa khóa gửi BQL quá ! Đến như nhà em ở bản mà giờ cửa sổ nhôm kính cũng chẳng có song luôn. Giờ camera an ninh lắp khắp xóm, CA xã chính quy nên an ninh tốt, đi chơi mấy ngày cũng chả có gì sợ mất ngoài cái Tivi và mấy đồ bếp núc linh tinh.
Cửa sổ không có song sắt cũng nguy hiểm, như thằng LV Luyện đột nhập cửa sổ không có song sắt

muachieukyniem

Xe điện
E nghĩ kể cả có tìm ra hung thủ thì có khi gia đình cũng im lặng thôi chứ k muốn lên báo cho chúng ta hóng nữa đâu. Liên quan nước ngoài càng khó. 2 năm rồi dữ liệu camera k còn gì, buộc tội được thằng hung thủ cũng khó.
Truy xuất điện thoại là xem đc hết nhắn tin với ai, như nào cụ ơi

Nguoimoivao3

Xe tăng
Em nghĩ là Gia đình này không hề muốn lên báo. Nên họ sẽ mặc kệ báo chí lẫn conan muốn vẽ râu ria thế nào vào kịch bản thật họ cũng kệ ...

Bulma555

Xe hơi
Truy xuất điện thoại là xem đc hết nhắn tin với ai, như nào cụ ơi
Conan có thể gọi tất cả những ng đã từng nhắn tin để hỏi han nhưng nếu ng kia đã về nước rồi thì khó. Kể cả có triệu đc ngta thì chả nhẽ ngta nhắn tin kể cả mấy việc đó ạ. E nghĩ chứng minh đc kẻ tình nghi là hung thủ là khó.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Hình như các cụ quên chi tiết chiếc oto của nạn nhân cũng biến mất, tìm ra chiếc oto truy ngược lại cũng là 1 manh mối rất sáng.

Chỉnh sửa cuối:

dannongthon

Xe tăng
Công nhận trộm vặt giờ ít ạ - ít hơn.
Vì những thứ duy nhất có thể moi được là phone + laptop, thì nó gắn với người rồi.
Trong nhà tôi chắc còn cái tivi và nồi cơm điện là giá trị.
Có ai để tiền mặt trong nhà nữa đâu!

ZARG

Xe container
Như nhà em thì là HOÀN TOÀN YÊN TÂM cụ nhé. Em nghĩ đa số cư dân chung cư nhà em cũng thế. Chưa từng thấy ai bày tỏ băn khoăn hay lăn tăn như cụ cả?
Cụ ấy chắc chưa ở chung cư nên nghĩ nhà mình có người cầm chìa không yên tâm.

Chứ chung cư có nguyên tắc của chung cư. Cần là họ cưỡng chế cắt điện nước chứ có phải nhà mua là của mình 100% đâu.