Oánh chết trộm có bị seo ko các cụ nhỉ?

memanque

Xe buýt
E tưởng trộm chết vì mất nhiều máu , mà đoạn này do 2 ông sinh viên ở dưới đất dọa :-o

oto16ahn

Xe điện
Chia buồn đồng chí đồng hương đã hi sinh.

anchibui

Xe điện
Thông tin cập nhập....
Đúng là "Tai bay, vạ gió''.... Nhà bác Thái đã tạm thời chi vài chục củ để làm tang bác kia... Sẽ thỏa thuận sau đám tang.

LeTai1979

Racing Boy
Sao ko bắt 2 chú sinh viên kia, gián tiếp gây ra còn gì?
Nếu không dọa nó có khi nó đi được lên đến viện thì sao? Nhưng nói chung là chủ nhà quá đen, cái vận, cái hạn nó đổ xuống đầu rồi.

tieunhilang

Xe điện
Bác này cực hiền luôn... Nhưng bọn trộm quấy nhễu mấy lần chắc bức xúc.
Bác ấy bảo hơi dại vì tìm cái gậy hay vật gì đó nhưng thấy con dao, tiện tay vớ con dao luôn.
Nếu khôn như em thì ko có gì để nói.... Đạp cho phát...
Báo sẽ đăng ..."Đi ăn trộm, trượt trân trên tầng cao... tử vong"
Đạp nó là để lại dấu dép trên áo nó đấy bác ạ. Mà nó luống cuống túm được chân bác thì cả 2 cũng tèo.

Xiên nhau cũng phải có nghệ thuật. Cứ xiên vào mông nó bác ạ. Nó chẳng chết được đâu

Viking

Xe điện
Thực ra ngồi ngoài bàn việc này cũng khó nói lắm. Lúc đó trong cuộc chả tính được gì đâu các cụ ạ. Em có thằng cu em làm cùng phòng, đêm nằm ngủ ở nhà chả biết thế nào mà trộm nó vào được nhà, 1 thằng tay lăm lăm cầm dao dọn đồ, thằng cu em tỉnh ngủ, đầu giường sẵn tuýp và dao mà đành giả vờ ngủ để thằng trộm nó dọn sạch sẽ, từ điện thoại, ví, laptop đến cái xe dưới nhà. Sơ sơ cũng vài chục củ, cu em cũng là thằng thể thao thể hình suốt mà chả dám làm gì, coi như của đi thay người. Em nghĩ thế là lành nhất, ngồi dậy mà chiến lại nó thế nào cũng có thằng đi, các cụ dạy "Chó cùng dứt giậu" mà, chả ai nói trước được cái gì, mình đi thiệt mình, nó đi thiệt hại còn nhiều hơn số mình mất. Thôi bỏ của cho lành.
Iêm hỏi khí không phải chứ thế thằng bạn cụ để dao với típ đầu giường để oánh vợ à????

Là cái đứa con gái chân bèo tay bún nó cũng biết chờ thằng kia xuống nhà ăn con xe thì đóng cửa phòng lại mà la làng hét xóm chứ.

Ngu căn bản.

autobahn-hanoi

Xe tăng
Mắc tội ngộ sát thôi, tùy chạy trọt để áp vào mức thấp nhất của tội này, đúng là đen nhỉ. Các cụ nhà mình rút kinh nghiệm nhé, sau có đâm đâm vào mông thôi hoặc vào đau đấy miễn nó kg chết.
luật Vn thôi các kụ, chứ ở bển, nếu chỉ thấy người ta trèo lồng sắt, mà đâm, rồi chết, là teo đấy. Mình chưa chứng minh được là tự vệ. Đánh người không có khả năng tự vệ và cũng không thể gây đe dọa cho mình. Như vậy không phải là ngộ sát, mà là tội hành hung, dẫn đến tử vong. Tội danh không dùa được đâu. Phụ thuộc nhiều vào khả năng kiện tụng của gia đình bên bị hại.

Viking

Xe điện
Đạp nó là để lại dấu dép trên áo nó đấy bác ạ. Mà nó luống cuống túm được chân bác thì cả 2 cũng tèo.

Xiên nhau cũng phải có nghệ thuật. Cứ xiên vào mông nó bác ạ. Nó chẳng chết được đâu
Em nghe các anh kể, xiên vào mông là thứ đòn mất dạy nhất trong các loại đòn.
Xiên vào mông chắc chắn không chết, nhưng nạn nhân đau đớn không kể xiết.
Đứng: đau
Đi: càng đau
Ngồi: bố của đau.
Nắm ngửa: cực đau, chỉ nằm sấp.
Đi nặng: vẫn đau, mà bây giờ toàn bệt thì đau cứ gọi là .
Mà bị phang vào mông là chúa lâu khỏi vì đi lại vận động, vết thương nó lâu lành.

autobahn-hanoi

Xe tăng
Iêm hỏi khí không phải chứ thế thằng bạn cụ để dao với típ đầu giường để oánh vợ à????

Là cái đứa con gái chân bèo tay bún nó cũng biết chờ thằng kia xuống nhà ăn con xe thì đóng cửa phòng lại mà la làng hét xóm chứ.

Ngu căn bản.
vụ này thì pó tay thật.

Em giật mình, ko biét mình may hay rủi
Phòng em tầng 3. Đêm hè nóng, em mở cửa ra ban công cho mát, tin rằng chẳng trộm nào trèo được. Vậy mà 3h sáng,mắt nhắm mắt mở, em thấy một chú lúi húi trong phòng gạt điện thoại và ví vào túi trước ngực (như kiểu cái khăn to, sau đó buộc 2 đầu lên cổ). Lạ là em muón dậy mà không thể dậy được. Nằm cứng đơ cho đén khi nó ra đến ban công, em mới bật dậy lao đến, trong đầu nghĩ thằng này chắc chết (em oánh được, chắc thế), bởi bên cạnh nhà em là bãi đất trống, nhảy sao được. NHưng bất ngờ là nó quăng người ra ngoài, 2 tay bám lấy dây thu lôi rồi ngoay ngoáy trèo xuống. Em chỉ kịp vơ chậu hoa (bé) ném vào đầu nó, nó sự nhảy từ tầng 2 xuống đất rồi ôm đầu, cà nhắc chạy. EM xuống mở cửa phi ra ngoài thì nó biến roài,ko biết thế nào. Mất gần chục củ, các cụ ợ. Em là em điên bọn trộm lắm. Nhưng công nhận, chúng nó leo trèo giỏi thật,như xxx đặc nhiệm ấy:)). Phù....

luklak

Xe điện
luật Vn thôi các kụ, chứ ở bển, nếu chỉ thấy người ta trèo lồng sắt, mà đâm, rồi chết, là teo đấy. Mình chưa chứng minh được là tự vệ. Đánh người không có khả năng tự vệ và cũng không thể gây đe dọa cho mình. Như vậy không phải là ngộ sát, mà là tội hành hung, dẫn đến tử vong. Tội danh không dùa được đâu. Phụ thuộc nhiều vào khả năng kiện tụng của gia đình bên bị hại.
Nói như cụ, ở nước nào e thấy muốn bẫy chuột là phải có giấy phép săn bắn động vật đấy :D
Thằng trộm bị bắt quả tang ăn trộm, đã có 1 đống nhân làm chứng , sao bảo là trèo lồng sắt, không dưng nửa đêm trèo ngắm cảnh à? Ngộ sát ở đây là không cố tình giết người, trong lúc thần kinh bị kích thích (tức giận, hoảng sợ...) mà vô tình gây ra, nạn nhân cũng là người phạm tội trước, tội này kiếm đc a thầy cãi giỏi và chịu chi $ thì cũng chỉ 3-5 năm thui, khổ thân vừa mất xiền vừa phải đi bóc lịch, nhiệt tình + .... là nó ra thế đấy, rõ khổ.

Chỉnh sửa cuối:

scirocco

[Tịch thu bằng lái]
Website
bbc.co.uk
Con mèo nhà nó đi lạc lên nóc nhà cụ kia ngủ trên đấy nên nó trèo lên bắt về , đang đêm nên ngại gọi cụ chủ nhà dậy sợ ảnh hưởng sức khỏe ý mà .

raklei

Xe điện
đằgn nào cũng đâm rồi, thằng trộm cũng tạch rồi
cụ nào quen anh Thái kia thì bảo gia đình ko có một đồng nào cả cho cái thằng chết rồi kia
giờ chả phải chạy chọt đền bù gì hết, cứ ra tòa tội đến đâu chịu đến đấy
ko thì bọn trộm cắp giờ đã lắm lại càng đc thể làm càn

Viking

Xe điện
đằgn nào cũng đâm rồi, thằng trộm cũng tạch rồi
cụ nào quen anh Thái kia thì bảo gia đình ko có một đồng nào cả cho cái thằng chết rồi kia
giờ chả phải chạy chọt đền bù gì hết, cứ ra tòa tội đến đâu chịu đến đấy

ko thì bọn trộm cắp giờ đã lắm lại càng đc thể làm càn
Hay nhở
Thế nằm mười mấy năm trong kho, vợ thằng khác cưỡi, con thằng khác oánh.
Tiền nhẽ để chạy tội cho mình nhưng vì nghĩa khí và trách nhiệm với xã hội, không chạy nữa, giờ để thằng khác tiêu.
Lợi ích xã hội hưởng, tội vạ mình anh mang.
Làm thế em cũng đánh giá là ngu căn bản.

bvhadelpiero

Xe lăn
E dự là ông chủ nhà này chắc cũng có số má nên mới dám ra tay như vậy, phải các CỤ và E chưa chắc ai có gan, cùng lắm là phang bằng gậy thoai :(

Okane

Xe container
Theo e hiểu thì giết người sẽ lĩnh án, thế nên trong trường hợp này, gặp trộm chỉ còn 1 cách dĩ hòa vy quý là..... xin lỗi nó mà thôi :D

tok

Xe tải
Ông chủ nhà cũng dốt nhỉ, lấy gậy chọc cho nó rơi xuống chết thì còn cãi là nó trượt chân, chẳng sao, đằng này lấy dao, vết thương rành rành ra đấy, em dự cũng phải 5-8 năm.

raklei

Xe điện
Hay nhở
Thế nằm mười mấy năm trong kho, vợ thằng khác cưỡi, con thằng khác oánh.
Tiền nhẽ để chạy tội cho mình nhưng vì nghĩa khí và trách nhiệm với xã hội, không chạy nữa, giờ để thằng khác tiêu.
Lợi ích xã hội hưởng, tội vạ mình anh mang.
Làm thế em cũng đánh giá là ngu căn bản.
Vợ cụ bị thằng bạn thân cưỡi hay sao nóng thế =))

anchibui

Xe điện
Cập nhật...
Hiện ông bận chưa bị khởi tố... kô biết mấy hôm nữa có bị khởi tố ko?
Nếu khởi tố thì đi toi sự nghiệp rùi.... Bác này đang làm 1 Cty NN, có 1 chức vị nho nhỏ. Nếu K/tố thì mất hết.
Bác này ko hề có số má gì, người nhỏ nhắn, thu sinh, và hiền lắm.
Không biết nhà kia viết bãi nại thì có bị khởi tố không các bác....
Hình như tội này là: "Phòng vệ vượt mức gây chết người... khi đối tượng không có khả năng gây nguy hiểm..." May bác ta chỉ chọc 1 phát, từ 2 phát trở lên tội khác nhiều lém...