Oánh chết trộm có bị seo ko các cụ nhỉ?

Guess

Xe máy
Nghĩa cũng khổ thân bác chủ nhà, tai bay vạ gió. Mà bác ý bức xúc gì mà lại dùng dao xử thằng trộm nhề. Bác này năm nay gặp Sao dữ oỳ đầu năm hạn nặng quá. Chia sẻ với bác chủ nhà :(

sen

Xe tăng
Cập nhật...
Hiện ông bận chưa bị khởi tố... kô biết mấy hôm nữa có bị khởi tố ko?
Nếu khởi tố thì đi toi sự nghiệp rùi.... Bác này đang làm 1 Cty NN, có 1 chức vị nho nhỏ. Nếu K/tố thì mất hết.
Bác này ko hề có số má gì, người nhỏ nhắn, thu sinh, và hiền lắm.
Không biết nhà kia viết bãi nại thì có bị khởi tố không các bác....
Hình như tội này là: "Phòng vệ vượt mức gây chết người... khi đối tượng không có khả năng gây nguy hiểm..." May bác ta chỉ chọc 1 phát, từ 2 phát trở lên tội khác nhiều lém...
Đã bảo cụ dẫn bạn cụ xuống ông độ pháp sư ở MÓng cái rồi mà!

Tin-tin-tin

Xe hơi
Bố ruột đứa bạn em làm tổ trưởng tổ bảo vệ Việt Đức. Bắt được thằng nghiện ăn trộm đồ oto, sai quân:" Oánh chết nó đi" Mấy chú nhân viên bảo vệ oánh chết thật( Bố bạn em là xxx về hưu - xin về làm Bảo vệ BV). Dù ko trực tiếp đánh cái nào nhưng bọn nhân viên khai là do sếp chỉ đạo oánh chết mới đánh. Bây giờ thì ngồi ở Trại Giam Đô Lương đc 1 năm rồi - án 7 năm. Được cái ở trong đấy thì được giao việc tự quản, nấu ăn chăn nuôi nên không như tù hình sự khác. Bản thân là xxx vè hưu với tội liên đới nên không bị giam cầm với lũ đầu gấu, đầu trâu.
Nghe Bố ruột, thấy hay hay...

kienbinh

Xe điện
Em tưởng chị bị quy vào tự vệ cá nhân thôi chứ

photothienvc

Xe tăng
Đi tù, mãn hạn lại ra thôi cụ ạ!