[Funland] Nhiều ô tô tại Hà Nội bị tạt sơn đỏ

onghabeo

Xe tăng
Cái sự "truy tìm đứa xịt sơn ", nó vất vả lắm bác ạ.
Quân nhà tôi phải ngủ bờ ngủ bụi nhiều đêm mới tóm được các đồng chí ấy.
Rồi lại kết tội, thoả thuận dân sự ...., túm lại là mệt mỏi lắm.

Thế nên: tổng cộng Chi phí sơn lại của bác, nó khá cao đấy.
Bác tính nhé , gửi xe thì 1 tháng mất 800k đến 1.500k , chỗ kia sơn lại mất 1t - đến 2t là cùng , còn chi phí truy tìm là của công an chứ mình hỗ trợ gì

MuathuHN252

Xe lăn
Chưa tới lúc quyết tâm thôi, quy định mức phạt có rồi, xe có biển số. Sở GTCC làm quyết liệt cái là lại thông thoáng hè phố ngay, tiền phạt cũng là nguồn thu lớn.

Có cái này à bác: " tiền phạt cũng là nguồn thu lớn"??
Hay quá. Để tôi chỉ đạo triển khai, ASAP

Nguồn thu cho Kho bạc à bác?
Ồ, tưởng thế lào.
Đây họ đỗ ntn ạ. Đỗ vuông góc với vỉa hè chắn kín vỉa hè luôn. Mà sáng ra mấy cái xe đỗ dưới lòng đường 1 số xe đi rồi nên nhìn thoáng hơn chút, chứ 1 hàng xe trên vỉa hè, 1 hàng xe dưới lòng đường, muốn đi bộ fai đi ra gần giữa lòng đường 1 đoạn dài luôn ấy. Em báo xxx phường rồi nhưng ko được, để e báo lên xxx TP. HN ạ. Tình trạng này mới mấy tuần gần đây thôi, trước ng ta chỉ đỗ lòng đường

Opel Astra

Xe điện
Bác tính nhé , gửi xe thì 1 tháng mất 800k đến 1.500k , chỗ kia sơn lại mất 1t - đến 2t là cùng , còn chi phí truy tìm là của công an chứ mình hỗ trợ gì
Ừ nhì, tôi quên mất. Đúng là còn chi phí truy tìm là của công an chứ mình hỗ trợ gì.

Bác thật quá.

onghabeo

Xe tăng
Ừ nhì, tôi quên mất. Đúng là còn chi phí truy tìm là của công an chứ mình hỗ trợ gì.

Bác thật quá.
:D:D:D:D Mình biết bao nhiêu mà hỗ trợ , cùng lắm lên mạng chém gió bác nhỉ , họ tóm thấy thì là thành tích đảm bảo an ninh trật tự địa bàn , không thấy thì mình bảo địa bàn phức tạp

poiuy

Xe cút kít
CAP có trách nhiệm xử lý việc này, nhưng thấy khó kiếm chác nên bơ.
Làm gì có chuyện khó kiếm chác? Bắt phạt dễ ợt. Có điều phạt xong thì giải pháp là gì thì không có.

tôi yêu ô tô

Xe container
Cái phường này loạn bỏ mẹ. Bảo kê chỗ đỗ xe đường 2.5 trắng trợn. Đỗ trong khu thì toi với chúng nó rồi. Phải đỗ đường 2.5 :)). Tiếc là chính quyền phường k biết việc này:))
Cả cái Quận ní bựa chưa riêng gì cái Phường này

đen_đá

Xe buýt
Vẫn chưa thấy kết quả điều tra nhỉ. Hơi liên quan chút là em mong TP tiến tới quy định dịch vụ trông xe áp dụng công nghệ có app thu phí tự động (kiểu vetc) để minh bạch, vừa văn minh vừa chống thất thoát của Nhà nước.

thichrauxanh

Xe điện
Chưa tới lúc quyết tâm thôi, quy định mức phạt có rồi, xe có biển số. Sở GTCC làm quyết liệt cái là lại thông thoáng hè phố ngay, tiền phạt cũng là nguồn thu lớn.
Hi hi e ko dám nói nhưng cụ dưới nói mất rồi :D
Kho bạc, minh chứng cho sự ngây thơ của ọp phờ ;))
Có cái này à bác: " tiền phạt cũng là nguồn thu lớn"??
Hay quá. Để tôi chỉ đạo triển khai, ASAP

Nguồn thu cho Kho bạc à bác?
Ồ, tưởng thế lào.

thichrauxanh

Xe điện
Ko tìm đc thì phải chịu, còn tìm đc cứ áp vé sơn quây full xe cho e, chả mấy khi đc sơn free, tội gì cụ ơi :D

Lengoctien100521

Đi bộ
Các bác ra đường Lê Trọng Tấn, gần Trần Điền mà xem, xe đỗ cả dãy hai bên đường luôn. K hiểu kiểu j. Phố đấy tuyến phố đẹp và kiểu mẫu Hà Nội đấy, phố trong làng.

gis123

Xe điện
Em ko rõ cụ nói ai nhưng XH mà oto đỗ chiếm hết vỉa hè gây mất an toàn cho người đi bộ thì cũng chưa văn minh lắm đâu. Cả cách cụ hành văn nữa!
Bọn này chắn chắn bố mẹ chúng nó quan hệ với động vật như chó, lợn thì mới có thể sinh ra được những đứa con hình người nhưng đầu óc của lợn, chó; em ko liên quan nhưng thấy giữa thủ đô văn minh, trong một xã hội văn minh hiện nay mà vẫn còn tồn tại những hành vi kiểu động vật như này thì gọi chúng là người là làm nhục con người nói chung. Có thể chúng là sản phẩm của kiểu quan hệ loạn luân hay cận huyết? Người bình thường ko làm vậy.

Isu_zu

Xe container
cố tình làm việc xấu, hại người gây thiệt hại vật chất và sức khoẻ của ng khác thì đc coi là kẻ ác chưa cụ?với e là vậy còn quy chuẩn của cụ khắt khe hơn và nặng nề hơn thì gợi ý giúp e với :D
Em từng chứng kiến xe ô tô đậu ngay góc ngã tư, dẫn đến 2 xe máy tông nhau do bị khuất tầm nhìn vì cái ô tô kia. Lát sau lái xe ra lên ô tô đi coi như ko liên quan, theo cụ thì ai ác? Nhiều đoạn đường hẹp, ô tô ăn sáng cafe đậu cả 2 bên lấn hết đường đi (còn lại phần giữa đường rất hẹp), có ác ko cụ?

duongngdt

Xe đạp
Sân này định công gần nhà em, gạch toàn nứt vỡ hết vì cái kiểu đỗ xe lên như thế này

zaiwaz123

Xe điện
Chó thả rông nhiều nên cũng cần phải có Exciter để duy trì trật tự.

tunglam2806

Xe buýt
Sân này định công gần nhà em, gạch toàn nứt vỡ hết vì cái kiểu đỗ xe lên như thế này
Bác cũng ở ĐC à? Tôi là 1 trong những cư dân đầu tiên về đó. Quá chán cho 1 khu đô thị tiên phong kiểu mẫu bị phá nát hết.
Sân nay nó vỡ, bẩn thỉu nhếch nhác từ hơn chục năm trc rồi chứ bác. Nhất là mấy cái góc khuất cầu thang. Nghẹo vào tiêm chích suốt.

Shadow381

Xe điện
Em ko rõ cụ nói ai nhưng XH mà oto đỗ chiếm hết vỉa hè gây mất an toàn cho người đi bộ thì cũng chưa văn minh lắm đâu. Cả cách cụ hành văn nữa!
Ô tô đỗ những chỗ nào được đỗ, cái này cơ quan chức năng người ta có nghề đã tính chỗ nào ko gây ùn tắc mới cho đỗ, người ko có chức năng ko hiểu hết được để phán xét; việc đỗ đúng sai có cơ quan xử lý, chưa cần đến bọn súc vật hàng ngày ăn nhiều **** nên đầu óc chúng nó toàn **** mới hành xử như lũ chó lợn giữa xã hội này. Cáu hành văn của em làm sao? Chúng ta văn minh với người văn minh chứ có ai văn minh với bọn súc vật? Bọn này hành xử như vậy có đáng bị thế hay còn nhẹ. Thời buổi này người lao động chân chính còn vất vả lại nảy sinh ra lũ cặn bã này đi cắn phá xã hội mà đòi chúng ta phải tôn trọng hay dùng từ ngữ vừa phải với chúng chắc?
Em cực ghét bọn rải đinh, bọn trộm cắp vật bẻ gương, cạy logo xe và bọn này, chúng ko chịu làm chỉ nhăm nhăm phá hoại tài sản của người khác để lấy tiền mua **** về đặt lên bàn thờ nhà chúng ngày rằm, mồng một. Nếu cụ đã từng đuổi theo 1 thằng trộm vặt thì cụ hiểu chúng súc vật thế nào, vừa chạy vừa rút dao chĩa lại người đuổi, lúc đó chỉ mong chúng không nhìn đâm đầu vào xe tải ngược chiều thì tốt.

duongqua

Xe container
Em từng chứng kiến xe ô tô đậu ngay góc ngã tư, dẫn đến 2 xe máy tông nhau do bị khuất tầm nhìn vì cái ô tô kia. Lát sau lái xe ra lên ô tô đi coi như ko liên quan, theo cụ thì ai ác? Nhiều đoạn đường hẹp, ô tô ăn sáng cafe đậu cả 2 bên lấn hết đường đi (còn lại phần giữa đường rất hẹp), có ác ko cụ?
đúng rồi cụ ạ, tuỳ tình huống mà mình nhận định thôi ko phải bất kể trường hợp nào đỗ xe cũng là chuẩn và đúng cả, có th đúng mà vẫn bị thiệt hại tài sản thì mình phản đối còn th sai như cụ nói đỗ chỗ cua xe hoặc góc ngã 4 thì e cũng thấy rất phản cảm cụ ạ. Những ng đó chỉ biết mình mà ko cần biết ng khác đi xe nguy hiểm dễ dẫn đến tai nạn nhưng họ mặc kệ, đó là ng ác mà cụ. Còn banr thân mình phải biết phân biệt ác với ko ác thôi, chứ giờ ác với ko ác mà ko pbiệt được thì chịu rồi, Những thành phần như cụ nói là ác đó, đó chính là những case thuộc cái e muốn đề cập đó cụ.

mrthanhbeo

Xe hơi
Em nghĩ một nguyên nhân là do vô thần, không theo một tôn giáo nào rõ ràng, thêm nữa quá khứ một thời Bao cấp khó khăn nên ăn vào máu tính ích kỷ và đố kỵ.
Ơ e lại tưởng bảo kê

DCCHA

Xe buýt
Cái phường này loạn bỏ mẹ. Bảo kê chỗ đỗ xe đường 2.5 trắng trợn. Đỗ trong khu thì toi với chúng nó rồi. Phải đỗ đường 2.5 :)). Tiếc là chính quyền phường k biết việc này:))
Em chỉ monh chánh quyền đc 1/2 như cụ nói. Cụ bí còn bảo tôi đi làm về ko có chỗ đỗ xe. Nhà em trong này mà cái bọn biển tỉnh khác, bọn xe ghép, xe limosine nó đỗ ko còn chỗ nào mà đi. Mà ngay sát Ủy ban nhân dân phường, cách phường 15 giây đi bộ. Chán luôn.