Thảo luận Kinh nghiệm sử dụng VF8 cho newbie

hoviethung

Xe lăn
Cái sự say xe nó khá phức tạp nên phải nghiên cứu đầy đủ mới rõ được. Có người chỉ ngửi mùi xe đã thấy say rồi.

Còn bảo chỉ vì phanh tái sinh mà say thì ngồi xe bus say chắc luôn rồi.
Báo chí cũng đã phân tích đầy đủ về nguyên nhân say tàu xe rồi. Lí do chính của say xe là sự lệch pha của cảm giác cơ thể với môi trường khi xe chuyển động thôi. Đi nhiều thì cơ thể sẽ thích nghi với môi trường và hết say.

cap3hk

Xe tăng
Mình chẳng phải fan của anh V. Nhưng thấy sao thì nói vậy thôi. Hi vọng xe của cụ là trường hợp cá biệt.
Em là trường hợp cá biệt "sở hữu xe thật đi lại hàng ngày" ý chứ mấy cái ông không có xe hoặc sale thì hót có giá trị gì đâu cụ ;))

• Vodka
Reactions: QAZ

cap3hk

Xe tăng
Báo chí cũng đã phân tích đầy đủ về nguyên nhân say tàu xe rồi. Lí do chính của say xe là sự lệch pha của cảm giác cơ thể với môi trường khi xe chuyển động thôi. Đi nhiều thì cơ thể sẽ thích nghi với môi trường và hết say.
Tắt tái sinh đi hết say. Chấm hết !!

hoviethung

Xe lăn
Em là trường hợp cá biệt "sở hữu xe thật đi lại hàng ngày" ý chứ mấy cái ông không có xe hoặc sale thì hót có giá trị gì đâu cụ ;))
Mình cũng người thật xe thật mà. Xe taxi Vf 8 thì cụ rõ cường độ sử dụng xe so với xe vf8 gia đình như thế nào rồi.

XSim

Xe container
Tắt tái sinh đi hết say. Chấm hết !!
Tay lái lụa thì người ngồi bên nhạy cảm lên bờ ruộng luôn?
Tắt phanh tái sinh là giống với đi xe số sàn ngày xưa cứ giảm ga là cắt côn, chỉ dùng phanh. Ai không có kỹ năng là cứ phanh gấp cũng gây khó chịu cho người ngồi sau, ai có ý thức thì sẽ rà phanh từ từ thì xe sẽ đi êm hơn.

Nhiều cụ bảo kiểu cắt côn như thế đi không an toàn, còn em ngày xưa toàn đi kiểu đó cũng không sao :D Tuy nhiên từ ngày đi xe điện VF8 thì em toàn để phanh tái sinh, tập thoát ga nhẹ nhàng thì xe đi cũng mượt mà thôi. Cái hay nhất của phanh tái sinh là mình không phải đạp chân phanh mấy, vừa đỡ hại phanh vừa tiết kiệm điện, lại nhàn chân hơn.

quangkhunglong

Xe tăng
Túm lại là quả VF8 của cụ bị sao nhỉ? Thấy hình như có thớt trước nhưng bị xóa mất rồi nên em không biết vụ của cụ.

cap3hk

Xe tăng
Túm lại là quả VF8 của cụ bị sao nhỉ? Thấy hình như có thớt trước nhưng bị xóa mất rồi nên em không biết vụ của cụ.
Xuống hầm vin nguyễn chí thanh chết toi không chạy được.
Cứu hộ kéo về lãng yên .
Nằm xưởng 11 ngày.
Lí do là trời nồm chập điện sạc không dây - có nguy cơ thay toàn bộ táp lô hết 170 tr. Thậm chí nếu hẹo pin thì phải đền ~ VÌ ĐANG THUÊ PIN
Em nhận xe về bán tháo ngay trong đêm :D

quangkhunglong

Xe tăng
Cứu hộ kéo về lãng yên .
Nằm xưởng 11 ngày.
Lí do là trời nồm chập điện sạc không dây - có nguy cơ thay toàn bộ táp lô hết 170 tr. Thậm chí nếu hẹo pin thì phải đền ~ VÌ ĐANG THUÊ PIN
Hic, chia buồn cùng cụ. Nó đang chạy trong hầm thì chết máy, hay là không khởi động được hả cụ?

hoviethung

Xe lăn
Cứu hộ kéo về lãng yên .
Nằm xưởng 11 ngày.
Rất cảm thông với cụ. Nhưng xe hỏng do trời nồm làm chập điện công ty không bảo hành xe cho cụ à.

cocsku

Xe cút kít
Cứu hộ kéo về lãng yên .
Nằm xưởng 11 ngày.
Xe thế mà cụ bán được thì quá tài. Nạn nhân là ai hả cụ?

XSim

Xe container
Xe VF8 cũ bán được giá phết. Mấy ông mua xe tiên phong giá 800 giờ sau 1-2 năm toàn bán được 7xx mới tài :D

cap3hk

Xe tăng
Hic, chia buồn cùng cụ. Nó đang chạy trong hầm thì chết máy, hay là không khởi động được hả cụ?
Không khởi động được cụ ạ. Còn phát ở Láng đang chạy nó hẹo, cứng vô lăng may láng được vào sát lề với đang đi chậm. Cũng tịt, gọi cứu hộ 2 hôm sau lấy

cap3hk

Xe tăng
Cũng 1 cụ trong này đấy, em không nhớ tên. Cụ lục trong thớt trên reddit cụ đấy comment trong mấy trang cuối. Môi giới cho thợ đến mua xe em

cap3hk

Xe tăng
Rất cảm thông với cụ. Nhưng xe hỏng do trời nồm làm chập điện công ty không bảo hành xe cho cụ à.
Kéo miễn phí, sửa miễn phí. Các ông bồ hóng trên OF kêu được 1tr / ngày tiền nằm xưởng. Không hề có nhé :)

Arsephan

Xe tăng
Kéo miễn phí, sửa miễn phí. Các ông bồ hóng trên OF kêu được 1tr / ngày tiền nằm xưởng. Không hề có nhé :)
Lỗi của xe mới được nhé, đến giờ có kết luận của xưởng rồi, còn cố tuyên truyền như kiểu mình là nạn nhân với hãng làm sai chính sách!!! :^o:^o

hoviethung

Xe lăn
Lỗi của xe mới được nhé, đến giờ có kết luận của xưởng rồi, còn cố tuyên truyền như kiểu mình là nạn nhân với hãng làm sai chính sách!!! :^o:^o
Thay vì rút ra bài học kinh nghiệm cho mọi người thì tốt hơn là hằn học ném đá lung tung cụ nhỉ?

cap3hk

Xe tăng
Lỗi tại khách mua xe trời nồm không biết cách ngồi sấy cho xe nhỉ ;)).
Xe làm sao tự dưng mà hỏng được ;)).
Các cụ định mua xe thì cứ so sánh thái độ của em ở bài #1 với các bài gần đây. Chính là các cụ sau khi được trải nghiệm thực tế nỗi kinh hoàng xe điện đó :>
Khách mua xe xong quay ngoắt 180 độ thì biết rồi đấy =)). Chả khác méo gì tâm trạng nghe bọn đa cấp nó hót, lúc mua hàng không ngon mà khóc xong là nó a dua bu vào chửi :((

Arsephan

Xe tăng
Lỗi tại khách mua xe trời nồm không biết cách ngồi sấy cho xe nhỉ ;)).
Xe làm sao tự dưng mà hỏng được ;)).
Các cụ định mua xe thì cứ so sánh thái độ của em ở bài #1 với các bài gần đây. Chính là các cụ sau khi được trải nghiệm thực tế nỗi kinh hoàng xe điện đó :>
Khách mua xe xong quay ngoắt 180 độ thì biết rồi đấy =)). Chả khác méo gì tâm trạng nghe bọn đa cấp nó hót, lúc mua hàng không ngon mà khóc xong là nó a dua bu vào chửi :((
Làm như mình ông có xe ấy [-(