[Funland] Hỏi về khoa CNTT ĐH Công Nghệ HN (USTH)

sinichit52

Xe container
Đúng là BKHN vẫn top đầu nhưng cũng k hơn gì với ĐHCN ĐHQG đâu, nếu k muốn nói có những điểm còn k bằng.
Mấy năm gần đây tụi chuyên Toán- Tin của sư phạm và tổng hợp ưu tiên trường này hơn BK. Chắc cũng phải có gì đó mới tại nên xu thế như vậy.

NHA-MINH

Xe tăng
Nếu ý cụ trên là nặng tiếng Anh thì nhóc nhà em không ngại. Còn chương trình học đủ 180 tín chỉ dồn vào 3 năm (so với 4 năm của các trường khác) thì cũng hơi ngại. Nhưng em thiên về giả thiết theo ý kiến của cụ là nặng do học bằng tiếng Anh, chứ chương trình đào tạo có yếu tố nước ngoài chắc cũng phải nghiên cứu cho phù hợp với năng lực học sinh. Chắc phải khác so với chương trình nhồi nhét nặng kiểu truyền thống.
Khó vì học thi bằng tiếng anh thôi, còn tín chỉ bao nhiêu đứa học dc , cụ lo gì. Càng áp.lực càng tốt, chứ trường ta học nhàn quá. Ko tốt cho chúng nó.

BinBon712

Xe đạp
Trường này tốt,học thật, có rất nhiều cơ hội học bổng đi học Pháp, e gái em là sinh viên khóa 1 của trường.

latdat

Xe buýt
Trường này theo e học nặng là do khối lượng nhiều mà thời gian ngắn. Có thể cùng 1 khối lượng tín chỉ nhưng trường khác học 4 năm. Còn ngoại ngữ thì đã có 1 năm đầu chuẩn bị cho các cháu ngoại ngữ chưa tốt. Ngoại ngữ ok rồi mới học chuyên ngành.

bachkhoak40

Xe điện
Nếu tiếng Anh tốt thì học trường này quá ổn, học 3 năm và bỏ qua nhiều môn linh tinh, học phí tính cả khoá không cao, cơ hội xin học bổng đi Pháp nhiều khi muốn học lên cao.

2_Speed

Xe hơi
Học 3 năm thì ngon quá, ra trường mới đôi mươi lại còn có nhiều cơ hội đi Pháp thế này

nowhereland

Xe điện
Nếu tiếng Anh tốt thì học trường này quá ổn, học 3 năm và bỏ qua nhiều môn linh tinh, học phí tính cả khoá không cao, cơ hội xin học bổng đi Pháp nhiều khi muốn học lên cao.
Môn linh tinh là môn gì cụ? Em thấy vẫn học đủ đại cương đấy, dồn tất cả vào 3 năm nên mới nặng.

Gau_soc

Xe hơi
Con bé nhà em cũng đã đỗ hệ song bằng đợt 1.
Các cụ chú ý, nếu học hệ song bằng mà thấy nặng, ko đạt B2 tiếng Pháp để đi du học thì có thể chuyển về hệ thường nhé. 15 cháu đứng đầu hệ song bằng về cơ bản sẽ có học bổng và đc bên Pháp nhận luôn từ đầu

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Nghe các cụ thảo luận mà ham quá, F1 nhà em SN 2007, đang lớp 11, mà lại chọn ban D từ lớp 10 nên không rõ có ứng tuyển được ngành nào ở trường này không ạ, cháu nó không học Lý, Sinh trên lớp, chỉ học Toán, Anh, Hóa, Công Nghệ và các môn Văn, Sử, Địa.

Chỉnh sửa cuối:

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Con em lớp 9 mà tối qua cũng bảo bà xã hỏi bạn đang làm ở trường này để tính đường dài cho yên tâm :). Câu trả lời là trường này đầu vào không quá khó, khi phỏng vấn trường quan tâm đến động lực của thí sinh. Cụ làm cú phone đến trường hỏi cụ thể là rõ.

Nghe các cụ thảo luận mà ham quá, F1 nhà em SN 2007, đang lớp 11, mà lại chọn ban D từ lớp 10 nên không rõ có ứng tuyển được nhanh nào ở trường này không ạ, cháu nó không học Lý, Sinh trên lớp, chỉ học Toán, Anh, Hóa, Công Nghệ và các môn Văn, Sử, Địa.

Chỉnh sửa cuối:

hoangchung06

Xe buýt
F1 nhà em năm nay cũng đăng ký vào trường này, hiện còn đợt kết quả TN PTTH nữa thôi.

autobahn-hanoi

Xe tăng
Em chỉ nói về trường Đại học công nghệ (UET) đại học quốc gia thôi nhé. Cháu em sinh năm 1999, có 2 năm học UET, sau thi lại trường khác vì không hợp CNTT. Năm cháu em thi được 26 điểm (khối A) vừa đủ điểm đỗ khoa CNTT. Năm đó điểm đỗ vào khoa CNTT kém Bách khoa 0,5 điểm. Nói chung điểm này cách BK không nhiều, là tốp 1,2 rồi. Cách đây 3, 4 năm (em ngại tra lại) điểm vào khoa CNTT trường này (điểm thi quốc gia) cao nhất cả nước, trên cả Bách khoa. Nên trường này không kém gì BK đâu. Khoa CNTT của trường có rất nhiều cháu học chuyên tin ĐHQG, nhiều cháu có giải quốc tế tin học cũng học trường này. Thầy giáo dạy Đại học công nghệ (có thầy đã dạy môn cháu em) cũng là những người đi tuyển chọn các cháu chuyên tin khi các cháu còn bé. Các kỳ thi tin Quốc tế cũng thường tổ chức tại ĐH Công nghệ. Nên nói về CNTT thì trường ĐHCN nói riêng và ĐHQG nói chung là trường có chất lượng cao, được dân trong nghề đánh giá tốt. Trường có rất nhiều học bổng các loại. Đặc biệt việc học thể dục hay một số môn đại cương ( toán cao cấp, triết, lý luận...) ở trường này nhẹ nhàng hơn BK nên bọn trẻ rất thích. Mà chúng nó đầu vào cao quá rồi nên học dễ dàng.
trường này k liên quan đến usth cụ nhé, về cntt ngon hơn HUST thì em k tin lém. Có bạn lê sỹ vinh hình như dân chuyên tin olympic gì đó làm trưởng jkhoa.

BKG

Xe tăng
Nếu học IT giữa FPT và USTH thì cái nào hơn các cụ? Con e TA đủ để học 3 năm bên FPT. E cảm ơn các cụ!