[Funland] Hoạt huyết Nhất Nhất : Quảng cáo có đúng luật không ?

woodencar

Xe tải
Chiết hợp chất thiên nhiên khá khó, vì ngoài hợp chất có hoạt tính sinh học cao... quá trình chiết còn hoàn tan tả pí lù nhiều thành phần khác. EGb 761 chỉ là thành phần chiết chuẩn hóa của Ginkgo biloba do 1 GS người Đức đưa ra (đảm bảo đủ % các thành phần có hoạt tính sinh học cao), để đạt được tiêu chuẩn này thì cũng cần kỹ thuật và công nghệ tiên tiến.

Việt nam ko có nguồn Ginkgo biloba, nên cũng nhập khẩu cao chiết từ nước ngoài về trộn vào, nguồn gốc thì mập mờ. Nên hầu hết TPCN của VN quảng cáo láo.... những người ko có bệnh mà cứ uống hoạt huyết quá mức thì có ngày lại xuất huyết não mà chết.

TN1805

Xe điện
Em hỏi thèng chatGPT thì nó cho kết quả này:

----------------------------------------------------------------------------
Dưới đây là các liên kết đầy đủ để mua Ginkgo Biloba EGb 761 tại Pháp:
  1. Amazon Pháp:
  2. iHerb:
  3. Schwabe Pharma:
    • Schwabe Pharma sản xuất Tebonin, một sản phẩm nổi tiếng chứa chiết xuất Ginkgo Biloba EGb 761. Bạn có thể tìm thấy Tebonin tại các hiệu thuốc hoặc đặt mua trực tuyến qua trang web của họ hoặc các nhà bán lẻ ủy quyền. Thông tin chi tiết có tại liên kết sau: https://www.schwabepharma-apac.com/tebonin/
À thế tôi nhầm.
Là có sản phẩm Ginkgo Biloba ....Vậy mà Hãng này không kiện Hoạt Huyết Nhất Nhất sao ???

VuNgoanMuc

Xe điện
Nhất Nhất đợt này làm hẳn vài video quảng cáo phát trên TV so sánh thẳng tưng với Ginkgo biloba gì đó của Pháp, nhưng nói chung chung thế thì ai kiện được nhỉ...

langtoilangtoi

Xe điện
Nhất Nhất đợt này làm hẳn vài video quảng cáo phát trên TV so sánh thẳng tưng với Ginkgo biloba gì đó của Pháp, nhưng nói chung chung thế thì ai kiện được nhỉ...
Cái chưa chuẩn của họ là bảo là so sánh là dựa trên kết quả nghiên cứu của Bộ Y Tế, thế mới oách

xuanhieu7292

Xe buýt
Thông tin ngoài lề, nếu cụ nào làm ngành này sẽ biết:
Cái báo này chuyên viết bài dọa dẫm, làm tiền.

Sau đó sẽ có 2-3 số tự xưng "phóng viên" gọi đến đòi:
- Xóa bài là 30tr.
- Viết bài tẩy trắng là 5-15tr/bài.
:)

hm.tuan

Xe điện
Tôi đã từ lâu nhận ra chất lượng của Hoạt huyết nhất nhất, Viêm khớp Tâm bình, Khương thảo đan, Boganic....quảng cáo trên VTV rồi.
Thôi cứ để họ Quảng cáo....VTV còn có nguồn thu.

Cá nhân tôi thì : No, thank you. =))
Cụ còn nhớ đc. Em cứ bắt đầu quẳng cáo là em tắt và em tẩy chay.
Mở mắt ra là đủ các loại triệu chứng bệnh tật trên đài, tv. Chả hiểu đạo đức kinh doanh nó có tí nào ko nữa. Mấy ông bà già cứ chìm vào, rồi tự ngẫm, rồi tự ra bệnh, rồi... Mệt thật.

Heliosii

Xe tải
À thế tôi nhầm.
Là có sản phẩm Ginkgo Biloba ....Vậy mà Hãng này không kiện Hoạt Huyết Nhất Nhất sao ???
Các cụ nhầm rồi, nó đang gián tiếp so sánh với thuốc Tanakan đấy ạ

Hổ Con

Xe tăng
Sáng nay vô tình nghe TV quảng cáo em thấy kiểu có mùi, nghe như thần dược, so sánh kiểu lừa dân mà ko phạm luật vì éo có cái thuốc tên như thế trên thị trường( nó chỉ là tên 1 loài cây, loại chất cho dễ hiểu).
Y rằng có cụ lên bài luôn. QC trên TV của VN ta mất dạy thật, ko riêng gì thứ này.

Chỉnh sửa cuối:

VuNgoanMuc

Xe điện
Cái chưa chuẩn của họ là bảo là so sánh là dựa trên kết quả nghiên cứu của Bộ Y Tế, thế mới oách
Xem cho vui thôi, ai tin thì tin, ngành tpcn giờ gà đẻ trứng vàng mà cụ.. VTV còn chơi hẳn mấy chương trình kiểu khát vọng sống hay hành trình hy vọng gì đó để quảng cáo TPCN mà, có cần làm video quảng cáo nữa đâu.

NguyenChum1219

Xe tăng
Ko chỉ hoạt huyết NN đâu mà rất nhiều thực phẩm chức năng quảng cáo quá mức về tác dụng nhưng em ko hiểu sao bộ y tế ko xử lý gì! Quảng cáo tràn lan trên media thì ko thể nói nhân viên của Bộ y tế ko biết!
Mảng QC này ko rõ cơ quan nào chịu trách nhiệm mà để sai phạm nhiều trên ko gian mạng, thậm chí trên truyền hình?, luật rất đầy đủ nhưng thực thi còn buông lỏng?.

woodencar

Xe tải
Cụ còn nhớ đc. Em cứ bắt đầu quẳng cáo là em tắt và em tẩy chay.
Mở mắt ra là đủ các loại triệu chứng bệnh tật trên đài, tv. Chả hiểu đạo đức kinh doanh nó có tí nào ko nữa. Mấy ông bà già cứ chìm vào, rồi tự ngẫm, rồi tự ra bệnh, rồi... Mệt thật.
Khốn khổ khốn nạn, bà mẹ vợ dành hết lương hưu mua cả rổ TPCN quảng cáo trên ti vi về uống.... bệnh chẳng thấy khỏi... còn thêm bệnh khác, trách nhiệm cực lớn từ Bộ Y tế và VTV

Isu_zu

Xì hơi lốp
...Sáng nay e thấy quảng cáo cái này có bà chị ở Mỹ về uống ginkgo biloba ở bển vẫn mất ngủ, xài cái này phát ngon ngay nên nhờ mua 50 hộp sang bển...!
Cụ nói em mới nhớ. Mỗi lần vc giận nhau, em lại mở tv coi cái đoạn này, thế là cả 2 vc lại phá lên cười làm lành luôn =)) . Vk em còn bảo hay oánh vài container HH Nhất Nhất sang Mỹ, có khi thành tỉ phú.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Cứ đến quảng cáo của tụi này là auto chuyển kênh vì thực sự ghét, ác cảm. mặt khác sao mấy cái của nợ nó cứ quảng cáo đúng giờ ăn cơm mới khó chịu :)) :D , Công nhận các quảng cáo của đội TPCN là "láo" nhất quả đất :P

chanthat123

Xe tăng
Nhất Nhất giàu, phạt dăm ba trăm ăn thua gì

Isu_zu

Xì hơi lốp
Cứ đến quảng cáo của tụi này là auto chuyển kênh vì thực sự ghét, ác cảm. mặt khác sao mấy cái của nợ nó cứ quảng cáo đúng giờ ăn cơm mới khó chịu :)) :D , Công nhận các quảng cáo của đội TPCN là "láo" nhất quả đất :P
Đầu tiên e cũng ghét, giờ lại thấy buồn cười cụ ạ. Nó thô bỉ đến mức nhảm nhí, nên lại thành ra làm mình cười vl. Bà chị bên Mỹ về mua 50 hộp :)). Tốt thế mua mịa 5000 hộp cho máu, sang bên bển kiếm vài tị ngon ơ :))

thientudolong

Xe container
mấy cái TPCN Tâm bình, nhất nhất...chủ yếu là mấy bài thuốc dân gian qua sxcn thành "thuốc" thôi chứ có nghiên cứu lâm sàng, y tế gì đâu

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Đầu tiên e cũng ghét, giờ lại thấy buồn cười cụ ạ. Nó thô bỉ đến mức nhảm nhí, nên lại thành ra làm mình cười vl. Bà chị bên Mỹ về mua 50 hộp :)). Tốt thế mua mịa 5000 hộp cho máu, sang bên bển kiếm vài tị ngon ơ :))
em già giờ ít hài hước nên chuyển kênh thôi cụ :D

langtoilangtoi

Xe điện
Cụ nói em mới nhớ. Mỗi lần vc giận nhau, em lại mở tv coi cái đoạn này, thế là cả 2 vc lại phá lên cười làm lành luôn =)) . Vk em còn bảo hay oánh vài container HH Nhất Nhất sang Mỹ, có khi thành tỉ phú.
E vừa tra thấy cái này cũng kinh dị : Ko tin vào 11 là do nghiệp chướng với cả giời đày =))

Dọa dẫm thế là chuẩn bài quảng cáo trong sách giáo khoa rồi, nhưng với cái này ló hơi quá đà

XPQ

Xe lăn
Ở ta, chính sách Nhà nước ngày càng tiệm cận với chuẩn mực thế giới nhằm tạo điều kiện cho tự do kinh doanh. Nhưng ở chiều ngược lại, quyền lợi người tiêu dùng và cơ chế hỗ trợ tư pháp lại chưa chuyển biến.
Hiện tượng quảng cáo lách luật quảng cáo láo quảng cáo thổi phồng giá trị tràn lan mà không bị trừng phạt. Chứ thử cái hội bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng của ta mà được việc, mỗi ngày dư sức phát hành độ ba chục các đơn kiện tập thể thì to như bọn nước chấm Chín Su cũng phải hộc máo mồm mà cân nhắc đạo đức mỗi lần muốn móc túi người dùng bằng các chiêu trò hèn hạ.