Giời đánh! Cụ FeRam và các cụ giải ngố cho nhà em với!

captivaltz

Xe điện
Sợ chưa, ai bảo trốn off nhiều lắm vào. Đấy mới là cảnh cáo thôi đấy nha. Nếu còn trốn còn tẩn tiếp ke ke ke

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Nên xem lại cái bạn gái ngồi cạnh hôm qua ý, chắc ông giời gét rồi! Mà lần sau chở bạn gái thì đi chậm chậm thôi nhé! =))

Gau_soc

Xe hơi
Theo em thì lý do có thể như thế này ah

Thứ nhất: do phạm vi bảo vệ của kim thu sét không đảm bảo. Cần tăng cường các góc, nối các kim thu sét với nhau
Thứ 2: có thể do điện trở tiếp đất chưa đảm bảo

babetnhe

Xe điện
Cụ Lý: Phải xem lại ăn ở thế nào đê nhá !
Cái này do âm khí của lão lớn quá đây mà, xem rau cỏ thế nào nhiều quá không dùng hết thì xe bớt cho anh em đi cho nó giải tỏa bớt âm khí.
Hệ thống chống sét nhà lão là do em rể lão làm thì xem lại hồi đám cưới hồi môn cho em gái đã xứng chưa ?
Lão thử xuống bứt cái dây tiếp đất lên xem nó có chân không hay là đang lăng lủng chẻo giữa giời, làm cho nó cái chân sâu sâu 1 tý đổ thêm tạ muối iod xuống nữa.
Mà chắc cú hơn nữa thì làm cái quả cầu chống sét ấy.
À mà giời đánh không chết là sống dai lắm đấy, tổ chức khao đi nhể !

hoasuu88

Xe tăng
Cụ Lý có thể trở thành nhà ngoại cảm được zồi :D

benq

Xe điện
Hậu quả:
- Tèo 1 dàn máy tính để bàn trong tổng số 4 cái đang chạy
- 1 Modem wifi (vừa phải đi mua mới ngay để xì pam thiệt hại 1.5 củ)
Hoá ra cũng có người đồng cảnh ngộ :(( :(( :(( , bên này đi 2 dàn máy tính , toàn bộ tổng đài điện thoại teo, Modem wifi cũng ra đi nốt - chưa tổng kết được thiệt hại ....,
Chia buồn với hai cụ, máy tính của các cụ có thể hỏng 1 vài thứ thôi, e có thể cho NV bên e đến kiểm tra giúp. Cụ không chê thì gọi cho e (dưới chữ ký) Chúc hai cụ thiệt hại nhỏ nhất (*)
Số của e: 0912070478

Chỉnh sửa cuối:

vietanh_car

Xe tăng
thôi của đi thay người cụ ạ, chia buồn với cụ nhé

Em thấy nhà cụ bị giời đánh mà không sao thế là may chán :D.
Cụ kiểm tra lại hệ thống tiếp địa như các cụ trên đã hướng dẫn. Bỏ hệ thống kim thu sét cũ, thay vào đó bằng một chiếc kim thu sét phát tia tiên đạo là OK, nhưng phải lắp đúng nhé, cao quá nó bảo vệ cả hàng xóm nhà cụ, thấp quá nó không bảo vệ hết nhà cụ.

benedu

Xe tải
chắc lúc mưa qá chỗ ý có âm binh đứng trú mưaq nên thần sấm thần sét đánh đó.:D
hôm rồi chỗ em bị sét táng vào cái cột điện. 10 hộ GĐ chung quanh cháy hết tivi, tủ lạnh, máy tính..2 cái nhà nghỉ xung quanh cháy hét tivi nhà em thịt hại. 1 moderm + 1 bộ phát wf+ 1 LCD 42inch + 1 PC:(
hỏi thợ điện nguyên nhân nó nói luôn. cường độ điện quá lớn khiến các thiết bị bị xung điện ( tivi tắt mà vẫn dính bởi vẫn cắm ở ổ) Cường độ điện là do thần sét truyền công lực:D quá lớn khiến cho thần hộ về cầu dao và atomat không kịp trở tay=))

Khẩn trương ra ngay Lan 9 đê anh ơi, tiến sỹ Lập Tái cùng Kiến trúc sư FeRAM đương chém gió kinh quá :D

mr.ken_no1

Xe container
Không biết sau vụ trời đánh cụ Lý Bò có bộc phát được năng lượng tiềm ẩn không nhi ?
Cụ ấy đã làm bác sỹ chuyên phẫu thuật những ca khó đẻ cho a e OF roài, nay mà được lộc trời khéo cụ ấy sẽ là nhà Ngoại cảm nữa đấy anh!

tazzan_man

Xe tăng
nhà cụ Lý ở đâu thế ạ?

ngaydoclap

Xe container
Thằng Lí Thông nó nghe thấy tên cụ Lí nên nó hỏi thăm tí thôi, Đây là loại sét hòn cụ Lí ợ, nó có thể đánh ngang sườn nhà hoặc bất kỳ chỗ nào gần nó. Hệ thống chống sét đời mới bây giờ có thể thu được các loại sét này khá hiệu quả, tuy nhiên vẫn không thể triệt để được và các thiết bị vẫn có thể bị ảnh hưởng nếu anh Thông ghé thăm. Để em tìm ít tài liệu mà hồi xưa em làm cho bọn Global Lighting cho cụ xem.

New_Carens

Xe điện
Trưa nay sau 1 cơn mưa như trút nước em mò về nhà thì thấy điện đóm tối om, người người nhớn nhác.... hỏi ra mới biết cơ sự là nhà em chính thức bị giời đánh ạ! :(( Leo lên chỗ bị oánh xem thì ko thể hiểu nổi ông giời hum nay ăn phải cái giống gì mà oánh ác chiến thế, các cụ xem ảnh thì rõ.. về lý thuyết thì ông ý phải oánh vào cái chỗ nào có kim loại, và chỗ đó phải là cao nhất nhưng đằng này ông í phang nhà em vào đúng bờ tường (chỗ này là tầng thượng sát với nhà hàng xóm,tương đương tầng 5 ạ) mà ngay cạnh có cả cột chống sét và bao nhiêu bể nước inox ông ý chả phang :((

Chỗ đỏ đỏ là ông í phang nhà em ạ:

Cận cảnh chỗ bị đánh, lở một mảng vữa trát tường, nhìn vào tựn viên gạch, cháy đen thui, chỗ vữa bị vỡ bắn tung tóe

Hậu quả:
-Ổn áp Lioa cháy đùng đùng khói đen sì nhưng vẫn dùng bình thường! hứt, cháy mỗi cái đèn báo ạ :))
- Cháy 3 quạt trần trong tổng số 5 cái (lúc bị sét đánh không cái nào đang chạy cả )
- 1 Modem wifi (vừa phải đi mua mới ngay để xì pam thiệt hại 1.5 củ) :((
- 1 Tổng đài đt (ghét chưa thèm mua vì tầm này ai còn dùng đt bàn nữa :)) )
- 1 bộ chia truyền hình cáp (cái này muỗi, loại 8 cổng giá chỉ 100k)
...còn môt cơ số thiết bị khác nữa mà nhà cháu chả dám kể ra ạ, buốt ruột lắm ạ.. nhưng tính ra xèng chắc chắn khong dưới 30 củ :((
- Ti vi, tủ lạnh, điều hòa đèn đóm chả cái nào làm sao cả! đến lạ! :(( cũng may chứ không có mấy ông TopCare quả này cũng xơi được của em kha khá! :))
CÁc cụ thông thái vào giải thích cho nhà em là tại sao sét nó lại chơi cái kiểu thích oánh chỗ nào thì oánh với ạ? bây giờ muốn thu hết sét thì phải bổ xung lại cái rì trong hệ thống chống sét kia ạ? (hiện tại nhà em có mỗi 5 cột để trên nóc tum trên diện tích sàn tầng thượng là 120m2 ạ) và quái lạ ở chỗ ngoài mấy cái đồ bị hỏng cháy đứt dây kể trên ra, bật lại Atomat trong nhà lên thì điện đóm vẫn chạy bình thường, đường dây trong nhà không hề bị sao, và chả hỏng cái gì khác nữa ạ? :(:(:(:(
Theo em ông thần sét nhảy xuống nóc nhà cụ vung búa oánh nhưng trượt chân nên phạng nhầm thui ạ. Khả năng nếu muốn cụ thỉnh lại để ngài về oánh lại phát khác ợ :21:

quynhanh03

Xe điện
Trưa nay sau 1 cơn mưa như trút nước em mò về nhà thì thấy điện đóm tối om, người người nhớn nhác.... hỏi ra mới biết cơ sự là nhà em chính thức bị giời đánh ạ! :(( Leo lên chỗ bị oánh xem thì ko thể hiểu nổi ông giời hum nay ăn phải cái giống gì mà oánh ác chiến thế, các cụ xem ảnh thì rõ.. về lý thuyết thì ông ý phải oánh vào cái chỗ nào có kim loại, và chỗ đó phải là cao nhất nhưng đằng này ông í phang nhà em vào đúng bờ tường (chỗ này là tầng thượng sát với nhà hàng xóm,tương đương tầng 5 ạ) mà ngay cạnh có cả cột chống sét và bao nhiêu bể nước inox ông ý chả phang :((

Cận cảnh chỗ bị đánh, lở một mảng vữa trát tường, nhìn vào tựn viên gạch, cháy đen thui, chỗ vữa bị vỡ bắn tung tóe

Hậu quả:
-Ổn áp Lioa cháy đùng đùng khói đen sì nhưng vẫn dùng bình thường! hứt, cháy mỗi cái đèn báo ạ :))
- Cháy 3 quạt trần trong tổng số 5 cái (lúc bị sét đánh không cái nào đang chạy cả )
...còn môt cơ số thiết bị khác nữa mà nhà cháu chả dám kể ra ạ, buốt ruột lắm ạ.. nhưng tính ra xèng chắc chắn khong dưới 30 củ :((
- Ti vi, tủ lạnh, điều hòa đèn đóm chả cái nào làm sao cả! đến lạ! :(( cũng may chứ không có mấy ông TopCare quả này cũng xơi được của em kha khá! :))
CÁc cụ thông thái vào giải thích cho nhà em là tại sao sét nó lại chơi cái kiểu thích oánh chỗ nào thì oánh với ạ? bây giờ muốn thu hết sét thì phải bổ xung lại cái rì trong hệ thống chống sét kia ạ? (hiện tại nhà em có mỗi 5 cột để trên nóc tum trên diện tích sàn tầng thượng là 120m2 ạ) và quái lạ ở chỗ ngoài mấy cái đồ bị hỏng cháy đứt dây kể trên ra, bật lại Atomat trong nhà lên thì điện đóm vẫn chạy bình thường, đường dây trong nhà không hề bị sao, và chả hỏng cái gì khác nữa ạ? :(:(:(:(
Trước hết xin chia buồn cùng cụ Lý(b). Em nhìn cái ảnh cuối... ko có nhẽ... em ko thấy vữa vỡ kiểu bị tàn phá. Em xin đưa ra ý kiến là nó có đánh vào cột thu sét của nhà cụ rồi. Chứ nếu ko thì chắc chả còn mảng tường đó đâu cụ ạ:D. Đồ đạc nhà cụ là bị ảnh hưởng của sét thôi, chứ nếu ko có kim thu sét thì nhà cụ chả còn thiết bị điện tử nào đâu nếu vẫn còn cắm ổ điện.( em nhớ ngày xưa thầy giáo em giạy em vậy):D Còn nữa, cụ Lý thấy trong ng sau khi sét đánh có cảm thấy điều j # ko để nhà em còn đến hầu cụ. Tại em nghe giang hồ đồn sau khi bị sét đánh sẽ có khả năng đặc biệt lắm đấy:D

duongvenha

Xe máy

Hậu quả:
Mời cụ qua em làm cái bảo hiểm tài sản + nhà cửa cho nó yên tâm ợ! Cháy nổ, ngập lụt, trộm cắp... gì cũng đc sất!

Cụ vẫn may là nó chưa bắt cháy! Hồi trước nhà thằng bạn em bị cháy đúng hôm hóa vàng rằm tháng riêng, đồ đạc đi sạch! Chẹp chẹp. Vuốt cụ phát cho hạ nhiệt!

sv_ngheo

Xe điện
Cụ làm cái biển thật to, để đúng vào cái chỗ bị sét đánh, trên biển khắc chữ THANK IU, rồi để ngửa lên giời để cảm ơn đi nhé

Có tí hạn mà ko sao thế là tốt quá rồi

(nhớ làm biển bằng inox nhé) :))

bucxucthivao

Xe tải
Em nghĩ là sét nó định đánh vào 2 cái bình nước trên 2 nóc nhà nhưng không biết chọn cái nào nên đánh trượt vào giữa. Vậy cụ lí nên hàn thêm 4 cái cọc nữa trên 4 góc tường.
Vấn đề là trong toàn khu vực đấy, có thể nhà cụ cao quá nên sét nó chọn đánh vào chăng. Nếu vậy cụ càng phải cẩn thận nếu không sẽ thành cột thu lội giúp cho cả khu phố đấy.

vietnamarc

Xe điện
Chắc mấy cụ cá vàng lái sét vào nhà cụ trả đũa!:D