[Funland] Giáp Dần - 1 con giáp rất cá tính?

Apache01

Xe tải
Cc GD ko ăn thua đâu . Trong họ Dần thì các cụ canh Dần mới là đệ nhất cao thủ .. CD cao thủ lắm . Có thể ko đkkh nhưng có thể có 100 vạn con. Ko đi khai sinh cho đứa nào. Ko đưa đón đứa nào đi học..ko bao h đi họp phụ huynh cho đứa nào. Ko cho đứa nào 1 xu thừa kế..ấy mà đố đứa nào dám cãi đấy .😆
Cụ nhầm rồi, không phải Canh Dần đâu nhé , sau đó 3-5 niên...

Apache01

Xe tải
Thêm một Giáp Dần từng là doanh nhân tiêu biểu nhưng nay đang dính vào lao lý:

Trần Đoành.

Xe container
Vầng, em mùa đông tháng 12, đói thối mõm, tưởng ế, may cô bạn c3 gặp lại, hất hàm hỏi:
- mài ế à?! Thương mài quá, tao giúp mài thoát ế.
- OK!!!

Thế là iem coá vk đó cụ ạ!!!
Bịa đeck giống thật ,bịa phải dư lày :
Con bạn c3 hất hàm: thương mài ế để tao giúp
Nó đè nghiến ra gí luôn mớ longlon vào mẹt, thế là có vợ =)) =))=))

Jôn sần

Xe lăn
Người OF

7vienngocrong

Xe tăng
Tuổi giáp dần hay nói về tuổi dần nói chung. Xét về phụ nữ tuỏii dần thì thấy thế này. Tính cứng, nóng nảy nhưng là mẫu người phản ứng theo tình huống tức là bị khiêu khích thì mới nổi xung, chứ lại có cái tâm tốt. Không phải mà mẫu người tham lam hay mưu mẹo, về cơ bản có thể trở thành mũi tên xung phong lên trước chiến tuyến nếu có một ông chủ phía sau. Nếu ko có người đứng sau thúc đẩy thì tính hơi do dự, bản chất là người tốt nên ít dùng mưu. Nếu nói về phụ nữ thì lợi hại nhất có tuổi tí, tuổi ngọ, tuổi mùi. Trong đó tuổi tí hay ngọ thì hành động tương đối bất chấp, liều lĩnh. Phụ nữ hai tuổi này có đủ tính liều lĩnh thực dụng, mạnh bạo, khôn ngoan trước ngưởi khác, nhưng trong tâm lại rất cứng rắn và sẽ ko bao h lùi bước.
Haha...E đọc cái này của cụ e nghĩ tới việc của e mà e cười. Bà chị chồng e 74 e 79 đúng Dần Mùi chiến nhau. Tính cách đúng y chang cụ nói hihi. Trong nhà bà có thể bắt nạt ai chứ e và đứa 78 tuổi Ngọ í bà bắt thóp k được á. Gần 20 năm rồi nên e hiểu bà tốt tính chứ chả mưu mô gì chỉ là bà kém mưu mà thích chỉ đạo á.

fantasy0178

Xe tăng
Giống hệt nhà tôi, chị thứ 2 giáp dần. Tôi ko ngồi với bà này được 1phút. Bả oánh con, chủi chồng, hành hạ nhân viên... bật bố mẹ đẻ, bố mẹ ck thôi rồi. Năm ngoái bả lên chức bà nội. Con dâu không ở được ngày nào với bả. Cũng may là cái mồm bả vậy thôi nhưng rất tốt tính. Nếu không bả chỉ có sống 1 mình thôi bác ạ.
Đúng là đc cái ko tiếc ai cái gì, ai cần giúp đỡ hoặc chia sẻ thì sẵn sàng. Nhưng nói chuyện ngang chi muốn đấm cho phát, ông cụ nhà e thuộc dạng mát tính số một mà nhiều khi còn tức nổ mắt với bà ấy.

Ba Ngơ

Xích lô
Lại tỉa tót gì nhau thế :((

Giáp Dần diễn đàn có ông Trang Dọc (hay Giang trọc gì đó không nhớ chính xác lắm) là Admin sợ vợ mới hoành chứ, ngoài ra còn nguyên một hội Hổ TOF đó toàn lom dom thôi.
Hình như có ông cựu Chánh Tổng nhà TOF cũng Giáp Dần, thấy bảo nể vợ số hai thì không ai số một trên OF bác nhỉ ;))

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu thấy tuổi này nhiều cụ giỏi và thành đạt phết!