Giận dỗi,cãi nhau...ai là người chủ động làm lành !!!

zin_zin_hn

Xe điện
Lúc yêu thì luôn luôn là Gấu còn giờ tình thế đảo chiều.:(

Chẳng phải em, cũng chẳng phải vợ em, mà là "sứ giả hòa bình":-*. Chỉ có cu cậu này mới làm hòa được, lý do:
- Nhờ cái miệng: Cái miệng này chửi bà như hát hay này...
- Nhờ cái tay: Cái tay này hay đánh bà này...
- Nhờ cái chân: Cái chân này đạp bà này...
- Nhờ sứ giả: Ờ thằng này không làm gì có lỗi với bà, được...
Em giống cụ, toàn nhờ thằng cu này:-bd. Chẳng cần nói câu nào, đỡ cảm thấy hậm hực là mình phải xuống nước trước he he

X_FIVE

Xe điện
Gấu nhà em nó nói mỗi câu: cãi nhau với đàn bà có thắng hay thua cũng chả vinh dự giề!
Thế nên em không thèm chấp với Gấu nữa :D

Đại NG

Xe điện
Nói chung là địch lỳ đòn lắm >:)

nhuantin

Xe buýt
Cụ ơi từ muôn ngàn đời nay,ở mọi thời đại mọi nền VH chuyện VC có lúc xô bát xô đũa là chuyện phổ biến và bình thường mà cụ.Tất nhiên cũng có những trường hợp
được như cụ nhưng em nghĩ là ít lắm ạ!!!Em đang nói là giận dỗi (ở mức đọ nhẹ) và cãi nhau (ở mức độ căng hơn tí vì em không biết dùng từ gì) chứ không phải kiểu cãi nhau um ti lên để trong nhà ngoài ngõ nghe thấy đâu cụ ạ:))

Em thì có bực mấy cũng chưa bao giờ và chắc sẽ chả bao giờ nghĩ đến phương án ĐÁNH đâu ạ,có môn "OÁNH" thì em thấy chắc cũng được!:))
dạ, em hiểu. Em cũng ko biết nữa, nhưng em chả im được một lúc, xã lại càng ko mà cả 2 cùng hơi có tính hài nên hầu như chả giận được cái gì ạ. Cùng lắm thì người trên gác người dưới nhà nhắn tin, nói một lèo, hết giận thì thôi

photothienvc

Xe tăng
Sói nhà em luôn mồm câu: "Cái gì anh cũng sai, chỉ yêu em là đúng" thế mà em nghe quen 3 năm nay rồi.

tratida

Xe container
Sói nhà em luôn mồm câu: "Cái gì anh cũng sai, chỉ yêu em là đúng" thế mà em nghe quen 3 năm nay rồi.
Mợ làm hư sói nhà mợ rồi, cái này là hư-hư thực-thực đấy ạ, chả biết lúc nào nói thật đâu. Nhà em thì em nhận thấy hầu hết các trường hợp là người sai chín, người sai mười, đến khi tự nguôi ngoai thì cũng tự nhiên làm lành từ từ thôi, chẳng có ai trước ai sau cả. Mỗi người đều xuống thang từ từ thì chẳng thể biết ai xuống thang trước :D.

manhhung1901

Xe điện
Thôi thì đang bực cộng với trời HN âm u mưa gió,em xin phép buôn 1 tí.

Từ ngày còn là người yêu cho tới bây giờ F1 nhà em hơn 3 tuổi òi...Cứ khi nào giận dỗi nhau (nhẹ nhàng) hay cãi nhau (căng hơn tí) xong (bất kể ai đúng ai chưa đúng) là y như rằng người chủ động làm lành trước luôn là em các cụ các mợ ợ.Giận dỗi kiểu nhẹ nhẹ thì thi thoảng Gấu còn làm lành chứ còn...Mà Gấu nhà em cũng lạ,cứ lúc mà cãi nhau thì Gấu cứ im thin thít mới đau em chứ,nên nhiều lúc cứ như em cãi nhau 1 mình..:((..nhiều lúc im lặng còn bực hơn là cãi lại mình.

Các cụ các mợ ở nhà lúc giận dỗi,cãi cọ xong thì ai là người làm lành ợ.
Cụ mợ nào uyên thâm khuyên em để cải thiện tình hình phát.(:|

Ps: không comment liên quan tới Avatar và nick của em đâun nhé:))
Em đọc hết cả 11 trang nhưng Em vưỡn muốn Cụ chủ thớt cho Em biết CỤ đang ở lứa tuổi nào để cho các CỤ còn chém tiếp ?
Em cũng định nói theo ý của Em nhưng Em sợ cách giải quyết ở casi tuôi 4 sịch e Nó lại ko đúng với cách giải quyết của 3 sịch bây giờ!

xaunhatxahoi

Xe điện
Cãi nhau vợ khóc bù lu
Nửa đêm tỉnh giấc để cu làm lành

Ý em là cụ làm lành chả hiểu sao gieo vần Thơ nó lại ra cái của nợ ấy

Liz

Xe buýt
Hớ hớ...Mợ Game thế nài là gặp đúng đối thủ roài !
Em phải học ngay chiêu của Gấu nhà mợ Game mới được. Tình hình nhà mợ thế nài thì có gì mà phải cải thiện chớ nhể!
Mợ phải luôn luôn ghi lòng tạc dạ nhá, " Gấu là nhất ở trên đời, các F1 là nhất phẩy! " :))

trangcali

Xe tăng
vào mí biết các Gấu của các cụ sướng nhể???
e toàn làm lành trước :((

@Game Over: thế hum qua anh tiêm Gấu chưa??? :))
kết quả thế nào? :D

Ut'

Xe tải
cái thớt từ tháng 2 mà cụ nào lại lôi lên chém tiếp tnày :))
em thì em thấy đàn ông chấp j phụ nữ,nếu mà để thi độ lì thì phụ nữ luôn thắng nên tốt nhất là cứ nhường nhịn 1 tí,làm lành trc cho êm cửa êm nhà :))

Gamechip

Xe điện
Cụ chưa gì đã tính thiệt hơn với Gấu là sao nhỉ?
Theo em thì cụ đáng giận thật. Với người mình yêu thì đừng nên so đo bất cứ một cái gì cụ ạ. Cụ xin lỗi là cũng vì cụ trước cơ mà :)

Huỳnh Tùng

Xe buýt
He he. Gấu chẳng bao giờ giận được em lâu. Tối đến ngoảnh mặt ngủ em cứ dí súng vào dít lại quay lại cười khanh khách.

emthichchoichim

Xe đạp
Nói đến Gấu mà đau đầu. Em cũng đang giống Cụ chủ thớt đây, 3 ngày hôm nay không nói gì rồi...

Mit1980

Xe máy
Dù các cụ đúng hay sai dưng mà các cụ làm gấu buồn thì các cụ vẫn là người có lỗi

khoai_ngua

Xe buýt
ui dời với e thì toàn gấu làm lành trc;))
với bồ thì toàn e làm lanh thôi ợ//:P

Xe bọ xít

Xe container
Phải kiên định giữ vững lập trường tránh tạo những tiền lệ xấu thì: Ai sai người đó làm lành! Còn lại ko xác định đc ai sai hoặc do những thứ linh tinh, ngẫu nhiên thì làm lành bằng xxx (vì cả 2 đều có nhu cầu chứ chẳng phải ai làm lành cả mà xxx với xxx làm lành...)