[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

vovan3455

Xe tăng
Hành lang này là dân tự đóng tiền để sửa lại; Em cũng thích khu này do mật độ khá thấp.
70 em không biết nhưng 65 thì có biết

Dân N04 vẫn sang sân N05 tập thể dục, cho con đi tập xe đạp, vào Winmart và muốn gửi ô tô thứ 2, thứ 3 không dễ như dân N05.
về độ cũ thì n05 cũ hơn n04 nhưng về lâu dài thì phụ thuộc vào sự cầu thị, yêu cái đẹp của cư dân, của BQT và với quỹ bảo trì gần trăm tỏi thì N05 đang dần đẹp lên

archituan

Xe tải
Em cũng đang mong cái vin cxl nó làm cho hạ tầng khu này nó có động lực hoàn thiện cho đẹp. Bao năm vẫn vậy!

Mật độ mà đông thì cái Nguyễn Trãi sấp mặt quanh năm luôn ạ :(.
Chưa cần Vin xây, sáng cụ cứ đi qua tầm sau 7h15 chiều sau 17h15 sẽ thấy nó thế nào, nhà Nguyễn Tuân nhiều hôm tắc quá phải gửi xe tạm trường NHân văn đi bộ về, đợi tiếng sau đỡ đông mới ra lấy xe về

mieomeo

Xe hơi
Chưa cần Vin xây, sáng cụ cứ đi qua tầm sau 7h15 chiều sau 17h15 sẽ thấy nó thế nào, nhà Nguyễn Tuân nhiều hôm tắc quá phải gửi xe tạm trường NHân văn đi bộ về, đợi tiếng sau đỡ đông mới ra lấy xe về
Đi làm Google có chỉ đi Nguyễn Trãi em cũng ko bao giờ đi mà rẽ ra Láng :D. Chiều về thì ngược lại, nó có chỉ Láng thì cũng rẽ ra Nguyễn Trãi :))

archituan

Xe tải
Mật độ mà đông thì cái Nguyễn Trãi sấp mặt quanh năm luôn ạ :(.
Họ delay chưa cho làm vin cxl chắc đợi hạ tầng xây gánh tải tạm cho NT đấy bác, em đoán thế.

Riêng khu này, đấu nối hết NT với Khương Đình, Thượng Đình, Vũ Tông Phan, Vành đai 2.5 vvv như quy hoạch cũng giảm tải nhiều. Hiện NT gánh còng lưng giao thông

Với định hướng đô thị nén trung tâm, thì Vin CXL sẽ làm là chắc chắn. Muốn giảm tải thì cố gắng đợi hoàn thiện đường trên cao, đường sắt đô thị vvv thôi :(

truongvoky1981

Xe buýt
Thế giá lại cao vút rồi. Quan trọng có triển khai dc ko. Mấy năm trước thi thoảng e thấy nhà máy thuốc lá vẫn xả khói ầm ầm
Gọi chung là cao cà lá thôi chứ khu này bản chất vẫn là 3 chủ riêng.
- cao su đất của cao su, thành lập dự án riêng
- xà phòng vin đã mua và đập bỏ nhà máy xà phòng. Giờ đồn là về tay masterise
- thuốc lá : là đất của nhà máy thuốc lá thăng long thuộc tcty thuốc lá VN. Cũng thành lập dự án di dời nhà máy để xây văn phòng từ gần 20 năm nay mà chưa thấy đâu với đâu.

mieomeo

Xe hơi
Họ delay chưa cho làm vin cxl chắc đợi hạ tầng xây gánh tải tạm cho NT đấy bác, em đoán thế.

Riêng khu này, đấu nối hết NT với Khương Đình, Thượng Đình, Vũ Tông Phan, Vành đai 2.5 vvv như quy hoạch cũng giảm tải nhiều. Hiện NT gánh còng lưng giao thông

Với định hướng đô thị nén trung tâm, thì Vin CXL sẽ làm là chắc chắn. Muốn giảm tải thì cố gắng đợi hoàn thiện đường trên cao, đường sắt đô thị vvv thôi :(
Nếu đợi thế thì còn lâu lâu lắm ạ :)). Tầm này ko ai dám duyệt làm nếu chưa có phương án cho hạ tầng giao thông đâu ạ, chết nhe răng :D

archituan

Xe tải
Nếu đợi thế thì còn lâu lâu lắm ạ :)). Tầm này ko ai dám duyệt làm nếu chưa có phương án cho hạ tầng giao thông đâu ạ, chết nhe răng :D
thấy có vẻ đang quyết tâm làm hạ tầng lắm :)) ví dụ như cái vđ 2.5 thấy đang hô hào, bơm tiền để làm :D
Còn thực tế ntn chưa rõ :V

Microbus

Xe hơi
Vài tháng nữa thông Lê Quang đạo chắc cũng giảm tải cho nguyễn trãi một chút.

iamdongkisot

Xe tải
Cụ có nhìn thấy 2 bên giao nhận tiền ko mà chắc chắn giá chốt 65? Giá sale rao khu này còn chưa tới 65 mà giá chốt đc 65 thì quá tài. N05 căn bé nhất 152m2, giá 65 là gần 10 tỏi cho 1 căn hộ cũ rích, thiết kế xấu, ko hợp lí. Ông nào mà xuống tiền mua đc, chắc phải đam mê sưu tầm chung cư cũ lắm :)) :)) :))
cụ gọi điện cho sale nào đang rao giá thấp xem còn hàng không hay lại bảo là căn đó vừa bán mất rồi.

Giá tôi nói thật là khó giảm. Nhưng cái kiểu nói móc mỉa mai như bạn thì khắm không chịu được.
Nói thật là giá bất động sản nó tăng thì chỉ lợi ích phần lớn cho mấy đối tượng sau:
1. Bọn buôn đất
2. Bọn có vài chục cái nhà

Bọn có dòng tiền nhiều, đa dạng aka bọn đại gia thì không ảnh hưởng gì nhiều. Bọn này cứ có tiền là nó mua tài sản không care giá lên xuống.

Còn phần lớn trong xã hội thì giá nhà tăng nhanh hơn thu nhập nhiều thì là cái cực kì có hại. Vì sao? Phần lớn các gia đình chỉ có cùng lắm là một cái nhà. Rõ ràng cái nhà này chả ai bán vì bán là ra đường. Muốn bán đổi nhà cũng không được vì nhà mình tăng thì giá chỗ nào cũng tăng. Nhà có 2 con thì sao? Mua thêm một cái nhà càng khó.

Các đồng chí hô tăng ở đây nghĩ ngắn lắm. Ai cũng mừng vì giá nhà tăng nhưng không nghĩ đến tương lai thế nào, con các đồng chí sẽ homeless, đi thuê hoặc là ở chung nhà với các đồng chí và anh chị em giống trong cái chung cư 100m2 bé tí giống như mấy đồng chí trong phố cổ.

Vậy bản chất của việc lãi suất thấp này sẽ làm cho bọn đại gia giàu lên càng nhiều. Dân đen tưởng nhà mình tăng giá là mừng nhưng thế mới là dân đen.
P.S. Ví dụ, bạn tôi là chủ chống nóng Cát Tường, vì có dòng tiền, kinh doanh ngon nên đợt mở bán Ocean Park vay 70 tỷ mua 3 căn Hải Âu mặt hồ. Đấy là cái ví dụ về việc môi trường lãi suất thấp các thứ nó làm cho bọn đại gia nó giàu thế nào. Mà lãi suất cao thì bọn nó cũng giàu vì nó vẫn có dòng tiền vào nhiều gửi ngân hàng trong giai đoạn đấy, mà gửi càng nhiều lãi suất càng cao. Dân đen lúc lãi suất cao cùng lắm cũng chỉ có vài tỉ bạc tiền mặt.
Mãi em mới thấy có cụ coment chuẩn như này, ai cứ nghĩ mình có cái tài sản nhà tăng là mừng mà đầu biết hậu quả của việc tăng giá bơm thổi như đợt vừa rồi nó ảnh hưởng đến mọi mặt của đời sống của người dân, nó có hại chứ không có lợi gì cả cho cả nền kinh tế đất nước mà chỉ chăm chăm vào BĐS để bơm thồi, người dân càng ngày càng phải cày cuốc nhiều hơn, chỉ 1 nhóm nhỏ thì giàu càng giàu lên.

Chỉnh sửa cuối:

eterniti

Xe tăng
Mãi em mới thấy có cụ coment chuẩn như này, ai cứ nghĩ mình có cái tài sản nhà tăng là mừng mà đầu biết hậu quả của việc tăng giá bơm thổi như đợt vừa rồi nó ảnh hưởng đến mọi mặt của đời sống của người dân, nó có hại chứ không có lợi gì cả cho cả nền kinh tế đất nước mà chỉ chăm chăm vào BĐS để bơm thồi, người dân càng ngày càng phải cày cuốc nhiều hơn, chỉ 1 nhóm nhỏ thì giàu càng giàu lên.
nhìn nhận vấn đề sai, nên cố gắng để giàu, trở thành bọn đại gia thay vì cứ nghĩ mình là "bị hại"

Sungcaghe

Xe hơi
bây giờ CP phải bằng mọi cách kìm sự mất giá của đồng tiền, chứ cứ để BĐS nó như thế này thì hậu quả ko lường hết đc. Dân cày ntn để theo được sự trượt giá, e đang rất lo đà lạm phát hiện nay